Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini ni muhimu kuwa na amani na watu wote. Jambo hili limekuwa likititiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini ni muhimu kuwa na amani na watu wote. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu yangu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, nikukaribishe ili kwamba tuweze kuungana na wewe eh, kutafakali neno la Mungu katika siku ya leo. Eh, mimi nayekuletea kipindi hiki ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptist Loko mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu taka kuwasiliana nami ni 0755 296 181. Na hapa siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Niwakaribishe waweze kujitambulisha. Mtumishi wa Mungu, karibu. Asante na shukuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Asante kwa jina. Anaitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Kigwa, Tabora, Tanzania. Naitwa Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist, Urambo, Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, kanisa la Center Baptist, Ulyankuru, Tabora, Tanzania. Asante sana. Ya ndugu yangu msikilizaji, hapa mezani tunayo mada inayosema kwa nini ni muhimu sana kuwa na amani na watu wote? Kwa nini ni muhimu sana kuwa na amani na watu wote? Niko na wachungaji hapa. E, mada hii tuweze kuiangalia pamoja, lakini nisome waraka wa kwanza wa Petro ile sura ya tatu mstari wa kumi hadi kumi na moja. Biblia inasema kwa maana atakaye kupenda maisha na kuona siku njema, auzuie ulimi wake usinene mabaya na midomo yake isiseme hila, na aache mabaya, atende mema, atafute amani, aifuate sana. Hili ni neno la Mungu, wachungaji. Naam, naam. Hivi kuna umuhimu gani kuwa na amani na watu wote, chungaji Gerard? Kwa kweli hii ni mada muhimu sana. Mafanikio ya kila kitu, yawe ni mambo ya rohoni ya kuabudu, yawe ni mambo ya kiutawala ya serikali, yawe ni mambo ya familia ya ndoa, kama hakuna amani hmm, kila kitu hakiendi, hakiendi, hakiendi. Amani ni kila kitu. Mafanikio ya nchi, utawala wa nchi bila amani, bila amani. Mafanikio ya kanisa, kuinuka kwa kanisa inategemeana na amani. Na mara nyingi kinachochangia amani kupotea ni pale haki inapokosekana. mm. Biblia inazungumza katika Yakobo, Yakobo ile sura ile ya tatu mm -hmm. mstari ule wa kumi na nane kwamba na tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani mm. kwamba na tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani. Kunaweza kuona kwamba amani, kinachobeba amani ni tunda la haki. Ina maana mm. haki kama ipo, naweza kuona amani itakuwepo mm. lakini kama haki kipotea amani inapotea mm. Lakini katika Waebrania tumesoma kwamba kila mtu atafute kuona amani mm. Kwa wakati mwingine, hata kama kuna mtu anaweza kwa anataka kusababisha amani kupotea mm. Inatakiwa watu tusimame kuitafuta amani ikiwezekana mm. yule mtu kwa kukaa naye, kwa kumuonya, kwa kumshauri, akizidi sana basi tumsamehe, mm. tusipoteze amani mm. Sante. Asante sana Mchungaji Andrea. nani amini najaribu, kuangalia hapa katika kitabu cha ja kutoka sura ya ishirini mm -hmm. Ninaona Mungu anasisitiza sana kwamba mtu anahitaji, ili awe na amani, anahitaji mahusiano mazuri na Mungu hilo mm. ni jambo la kwanza mm. awe na mahusiano mazuri, mazuri na na Mungu. Mungu huyo anaweza kuwa na amani mm. akijua Mungu tu kwamba tayari kwamba Mungu anasema nini juu yangu mm. atakuwa na amani lakini kaona sehemu ya pili kuanzia ule mstari wa kumi na mbili anasema kwamba kutoka ngapi? Kutoka ishirini msara wa kumi na mbili tena unasema mm -hmm. kuna watu wengi hawana amani kwa sababu wamekosana na wazazi wao, baba na mama mm. lakini sehemu nyingine kuanzia msara wa kumi na tatu amani ambayo katika kifungu licho tunachokijadili hapa inaonyesha kwamba sehemu ya tatu ya mtu kuwa na amani ndio maana kwamba tafuta kuwa na bidii kuwa na amani na watu wote, anasema kwamba mtu asiue mtu asiue e, yani usimwazie kuumwa mwenzako. mm. Kwa sababu ukiua huwezi kuwa na amani. unaweza kuzini na mke mm. Kwa hiyo matendo mabaya yanawafanya watu wasiwe na amani mm. Unaona, wasiibe au wasiibe, kwa watu wengi wanaiba wanajikuta hawana amani mm. Mm. Umeiba kitu cha mtu, hata kama hajakuona, sidhani kwamba unaweza kuwa na amani mm. Hata akikaa na wewe ingawa hawezi kukuambia, lakini yani lazima unahukumiwa, huna mm. mm. amani mm. E, wakati mwingine watu wanashuhudia maneno ya uongo mm. kwa hiyo wakati mwingine, anatamani vitu vya watu wengine, kwa hiyo mm. huwezi kuwa na amani, lakini kama ungetamani na wewe upate vya kwako utakuwa na amani, amani. E, kwa hiyo mm. e, hapa kuna maeneo matatu nilikuwa najaribu kuainisha. Kwanza uwe na amani na Mungu mm. kwamba mahusiano yako mm. lakini pili, wazazi wako mm. tatu, ni watu wengine, watu wengine utatembea vizuri vizuri sana Pasa sirbeti namba Karibu baba kama alivyoweza kuzungumza nangi, nilikuwa naangalia katika waraka wa Yohana sura ile ya tatu mstari ule wa saba alikuwa akizungumza kini maneno, anasema kwamba watoto wadogo, mtu na asiwadanganye hmm. Atendaye haki yuna haki kama yeye alivyo na haki mm. Ina maana ni kwamba kutokuwa na haki inafanya mtu akose amani, akose amani kwa sababu inamfanya apate kuwa na mambo mengi kwenye mm. moyo mm. kwa sababu hana haki mm. kila atakalolifanya anafanya jambo ambalo halitampendeza mwingine mm. kwa hiyo ni jambo la maana sana kuitafuta haki na ndivyo itakavyoweza kukaa amani mm. asante baba. Mchungaji Ruben. Mm, siko mbali na wenzangu mm. wakati unajaribu una kusoma ule mstari kwamba kwa nini tunapaswa kuishi kwa amani na watu wote mm nikatafuta sababu kwamba ili kwanza tuweze kuishi vizuri na watu wote mm. au kuishi kwa amani na watu wote ni lazima kwanza kwa mtu aliyemwamini Kristo akubali kuishi bila visasi mm. Unajua, kinachosababisha tusiishi kwa amani na watu wote ni kuwa na roho ya kisasi mm. Kwa hiyo ukiwa na kisasi huwezi, ni yani yani, kuwa na roho ya kulipiza. Kwa hiyo ukiwa na roho ya kulipiza, maana yake huwezi kuishi kwa amani na watu wote mm nikawa nimepata ule mstari ambao upo kwenye kitabu kile cha Warumi sura ya wa kumi na mbili mstari mm. ule wa 17 na kumi na nane unasema hivi mm. msimlipe mtu uovu kwa uovu, angalieni yaliyo ya mema machoni pa watu wote mm. kumi na nane, kama yamkini kwa upande wenu mkae katika amani na watu wote. Kwa hiyo maana yake kumbe, ili tukae na watu wote kwa amani, kwa amani ni lazima tusiwe na roho za visasi. Amazima tusiwe na roho za kisasa. Sas, mstari mmoja unasema mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndipo mm. mm. mema yatakapofani yataka mm. mjue sana Mungu mm. kwa hiyo mstari huu una maana sana sima mm. zungumza kwamba ukimjua sana Mungu jinsi alivyo anavyotaka, mm -hmm. mm -hmm. utakuwa na amani mm -hmm. alafu mema yatafa nini yata... yatafuata yatakufuata. mm -hmm. Lakini pia kuna mstari huu hapa katika mm -hmm. Yakobo hii sura ya tatu mstari wa kumi na saba mm -hmm. unasema, lakini hekima itokayo juu kwanza ni safi mm -hmm. tena ni ya amani ya upole, tayari husikiliza maneno ya watu, imejaa rehema natum, na, na matunda mema haina fitina mm. haina unafiki. Unaweza mm. kuona kumbe hekima itokayo juu juu ni amani amen. Nakubaliana na mchungaji na chung, Nanga alivyotamka ule mstari mm. unaosema mjue sana Mungu ili uwe na nini, Ayubu ngapi? Ni Ayubu ile sura ya ishirini na mbili e, ishirini na mbili, ishirini na moja e, ishirini na mbili, ishirini na moja mm. mm. unaosema mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndivyo mema yatakavyo kuijia. mm. Ni kweli kabisa, ni kweli kabisa. Eh, bila amani hakuna mema, so, hakuna mema. Hakuna mema. Hakuna mema. Hakuna mema. Tunamshukuru Mungu kwa nchi yetu Naamu, amani hakutosha, ya kutosha. Kwa hiyo eh, ni vyema msikilizaji wangu, nafikiri umesikia mchango mzuri kutoka kwa wachungaji. Kwa nini tutafute kuwa na amani na watu wote kwanza ni lazima ujue tunategemeana mm, mm, mm kama tunategemeana, maana yake, kama wewe unajiona ni wewe, kwa sababu yule hana wewe. Leo namzalau, ndio ndugu yangu, iko siku moja amani hiyo utaitafuta kabisa, hataiona kabisa, na wakati ni sasa. Mungu pekee ndiye anayeweza kuachilia amani katika mioyo yetu mm. kwa sababu mchungaji Andrea amemalizia kwa kusema za ile Ayubu ishirini na mbili mm. mstari wa ishirini na moja mm. tumjue sana Mungu kabisa kwenye familia tumjue sana Mungu Naam. kwenye mambo ya uchumi tumjue sana Mungu kabisa, iweni kwenye siasa tumjue sana Mungu Naam. Hasa hapo hey, tumjue mm. sana Mungu mm. kama tunatamani amani iwepo. Kwa hiyo msikilizaji wangu, ninatamani ni kuache na neno hili lakini kimsingi, kama hujampa Yesu maisha yako, mpe Yesu maisha yako, na kisha itakuwa ni sababu ya wewe uyu Mungu kukuletea amani sio ya kawaida kwenye mambo yako yote. Funika macho yako, nikuombe. Ninakushukuru Baba muumba mbingu na dunia, na leo watumishi wako, umetufundisha habari ya amani. Baba mwema, usika na maisha yao mahali walipo. E Bwana, tuone utukufu na nguvu zako, e mfalme, yote ni ni ni mwako. Katika jina la Yesu, amen, amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na anzanaalama kujumlisha 25552 4, 6 0, Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.