Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kifo chake Yesu kilikusudia kuturejeshea maisha ya kiungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inahusu kifo chake Yesu kilikusudia kuturejeshea maisha ya kiungu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Andrea Nangi na mia yeu okozi sema wana mpendwa msikilizaji wa neno uzima nikukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chetu ambacho natufuatilia kila wakati, ili wakati huu sasa mimi naye kuletea kipindi cha leo. Ninaitwa mchungaji Andrea Nangi, lakini mimi ni mchungaji wa kanisa la Baptist Ulambo. Ninao watumishi wa Mungu hapa, acha nikuletee ili waweze kujitambulisha na kukusalimia. Kwa hiyo karibu sana, Mungu akubariki, tukianza na mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu niko kanisa la Baptisti Efeso, Tabora mjini, katika nchi ya Tanzania, mm. Nami kwa majina naitwa mchungaji Elia Hubisizia, nachunga kanisa la Baptisti Beloya, Kaliwa mjini. Amen. Mungu awabariki. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti nachunga kanisa la Baptisti Kigwa mshindi. Na niko mchungaji Gerard Jonas Mwango, kanisa la Center Baptist uliankuru kaliuwa Tabora Tanzania. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga Kashike kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti, eh, cheo, uh, Tabora nchini Tanzania. Asante, ni kama ulivyosikia wat, watumishi wamejitambulisha, na sisi wote hapa tuko hapa kwa ajili yako, najua na unatufuatilia kwa hiyo mm, kipindi chetu cha leo, somo letu tunataka kuangalia kifo cha Yesu kilikusudia kuturejeshea maisha ya kiungu. Kifo cha Yesu kilikusudia kuturejeshea maisha ya kiungu. Twende tukasome neno la Mungu katika Waefeso sura ya pili mstari wa nane mpaka wa kumi. Niombe tusikilize neno la Mungu, Efeso 2:8-10 inasema kwa maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani, ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha Mungu, wala si kwa matendo, mtu yote asija kajisifu. Maana tu kazi yake, tuliumbwa katika Kristo Yesu tutende matendo mema, ambayo tokea awali Mungu aliyatengeneza ili tuenende nayo. Ni kweli kabisa kama ulivyoona neno la Mungu. Acha sasa tuendelee kuangalia. Ni kweli, unaona kifungu hiki natuambia kabisa kwamba kusudi la kifo cha Yesu alipokuja kusudi lake alitulejeshea tuliumbwa ili tutengle matendo mema. Kwa hiyo watumishi wa Mungu wako mahali hapa, acha tuwasikie mchango wao, na wewe endelea kutega sikio. Karibu mchungaji. Uh, maneno haya kifo cha Yesu, kuzaliwa kwa Yesu, yote yalikuwa yamesemwa katika Agano la Kale. mm. Kwa hiyo kifo cha Yesu na kuja kwa Yesu na kufa msalabani tayari ilikuwa imeshatabiriwa. mm. Ezekieli anatumia maneno magumu sana Anasema nami nitawa, nitawatafuta waliopotea, nitawarudisha waliofukuzwa, nitawafunga waliovunjika moyo, nitawatia nguvu wagonjwa, nao watakuwa wenye nguvu, nitawaharibu wenye dhambi. mm. kwa hiyo, kwa mtu aliyeokoka, maana yake Yesu alikuja kututafuta aturudishie haki yetu iliyokuwa imepotea. mm. Ndio maana arudishe uzima wetu, aliponya wagonjwa, akafua walio kufa, akaponya viwete walio, hii ilikuwa wote ni kuwarudishia haki ya wokovu wao, kama Ezekieli alivyokuwa amesema katika kitabu chake cha Ezekieli 34 mstari ule wa 16 Hayo ndiyo maneno ya Mungu kwa msikilizaji wangu leo nasema kwamba alikuja kurudisha. Ukisoma katika ukisoma katika kitabu cha Mathayo sura ya ishirini na nane mstari wa kumi na tisa utaona alipokuwa anatuagiza, kwa sababu tulikuwa tumekoswa nafasi ya kuwa pamoja naye hmm, au kutembea pamoja naye, lakini utaona anasema kwamba imembeni ulimwenguni kote. Ina maana tumekuwa na sisi tena katika nafasi tuliokuwa, yeah, na wale wakina Adamu. Asante sana, hebu karibu hiyo Tito kama itawezekana, ile Tito hiyo Tito mbili kumi na nne, asema ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe miliki yake mwenyewe, mm, wale walio na juhudi katika matendo mema, okay. Kwa hiyo tunadhihirika sisi kuwa na hali ya kiungu pale tunapokubali kuifuata njia ya wokovu kwa kumwamini Yesu Kristo. Na jambo hilo pia nimeliangalia pia katika Petro wa kwanza ile sura pili mstari wa tisa anasema bali ninyi ni mzao mteule, bali ninyi ni mzao mteule wa kifalume, taifa takatifu, watu wa miliki ya Mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliye waita mtoke gizani mkaenende katika nuru yake ya ajabu. Yani, Petro wa, wa kwanza sura pili msali wa tisa. Ni kweli kifo cha Yesu kilejesha hali yetu ya ungu kwa sababu sisi tunapokuwa tumezaliwa mara ya pili, tunaitwa mzao mteule, ukuhani wa kifalume, taifa takatifu, watu wa miliki ya Mungu Amen. Asante um, uh, sana. Kifo cha Yesu kimekuja kuturejesha kwenye mamlaka au kuturudishia mamlaka ile ambayo tulikuwa tumeipoteza baada ya anguko katika bustani ya Edeni. Kile kitabu kile cha injili ya Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nane maandiko yanasema Yesu akaja kwao akasema nao akawambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani, basi yenendeni. Kwa hiyo kwa lugha nyingine anaonyesha ni jinsi gani kwanza, anataka kuwakabidhi ile mamlaka Nandipa na ndipo anawaagiza nendeni. Kwa hiyo maana yake kifo cha Yesu msarabani kimeturudisha katika hali ya uungu kwa kuturudishia mamlaka tulikuwa tumeipoteza kwa sababu ya anguko la dhambi katika bustani ya Edeni. Asante. Karibu mchungaji. Asante sana mchungaji. Niungane na watumishi wa Mungu na mimi nichangie kuhusu hii mada kwamba kifo cha Yesu kusudi lake lilikuwa ni kuturejeshea maisha ya kiungu, ni kweli kabisa mm. Kwa nini? Kwa sababu uh, ushahidi wa maandiko unatuhakikishia hili. Kwa mfano, ukisoma injili ya Luka ile sura ya kumi ule msari wa kumi na tisa maandiko yanasema tazama, nimewapa amri ya kukanyaga nyoka na nge na nguvu zote za yule adui wala hakuna kitu kitakacho wazuru. Nini maana yake hapa? Pale tunapokubali Yesu awe kiongozi wetu, maana yake tuna maisha ya uungu ndani yetu Amen. Unajua, unaposoma habari ya nge na nyoka, kumbuka kile kipindi cha Mwanzo sura ya tatu kumi na tano, Mungu wakati anatoa laana hata kwa nyoka, hata kwa habari ya mwanadamu Biblia inasema kwamba Mungu akasema habari ya mwanadamu kwamba nyoka atamgonga nini? Kisigino. Kisigino. Kisigino nafikiri, kama ulishawahi kuumia kwenye kisigino, kuna maumivu makali mno. Mm -hmm. Hakuna eneo ambalo inauma kama kisigino. Kisigino maana yake ni yale mapito, majaribu. Lakini Mungu akasitoa ahadi ya kwamba pale mtakapokubali kufata maelekezo, kuna uzao wa mwanamke itakuwa sababu ya kumponda shetani kichwa, amen. Na kupondwa shetani kichwa, Mungu anamtumia nani? Ni mwanadamu, mwanadamu. Mm. E, ndiye ambaye Mungu alikuwa anamwamini kabisa kwamba mwanadamu akikaa vizuri lazima kuna uungu, kwa sababu Biblia hata kwenye nafikiri si Danieli nafikiri, inazungumza sisi ni miungu, e, sisi ni miungu. Mm. Amen. Asante mpendwa msikilizaji wa kipindi chetu, kama ulivyowasikia watumishi wa Mungu wote wanathibitisha kwamba kweli katika fundisho hili kwamba kazi ya Yesu Kristo kifo chake msalabani ilikuwa ni kuturejeshea ile maisha yetu ya kiungu yaliyokuwa amepotea pale mwanzo kama tulivyoona katika Waefeso wa sura ya pili mstari wa, na, mstari wa nane mpaka kumi na mistari mingine tuliyoisoma. Kwa hiyo ni kusihi sana, kama wewe bado hujampa Yesu maisha yako mtu wewe, ulipendwa na Mungu, uliumbwa kwa mfano wa Mungu. Hebu nikuombe sasa, umpe Yesu maisha ili yeye akurejeshe katika maisha ya Kimungu, na Mungu akubariki sana unapotusikiliza katika kipindi chetu. Acha tuombe tunapotaka kuachana na wewe, na Mungu akubariki sana. Baba wa mbinguni, kwa nafasi nyingine tena tunakushukuru Bwana kwa kuwa nasi katika kipindi hiki. Mbariki msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima neema yako Bwana imfunike na umjalie Bwana, kama kuna mtu ambaye hajakujua wewe, na ya kwamba Mungu uko tayari kumrejesha na ajitoe kwako katika Yesu Kristo mwokozi wetu. Amina. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255752 234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.