Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, kifo chake Yesu kiliumba mioyo yetu kuwa mipya jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yani biblia hebu sasa tufungue neno la mungu tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu je kifo chake yesu kiliumba mioyo yetu kuwa mipya kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji andrea nangi karibu na mungu akubariki Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nikuarike tena katika siku ya leo kwenye kipindi chetu. Basi Mungu akubariki sana wewe ambaye unatufuatilia. Mimi ninayekuletea kipindi siku ya leo naitwa mchungaji Andrea Nangi kutoka kanisa la Baptist Ulambo, lakini siko peke yangu, hapa nina watumishi wa Mungu. Acha nikuletee ili wajitambulishe kwako. Karibu mchungaji. Asante baba. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga Kashike, mchungaji kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Loko Cheo, eh, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Gerald Jonas Mwango, kanisa la Senta Baptist liko Uliankuru, Wilaya Kaliwa, Tabora, Tanzania. Karibu, mchungaji. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa liko Kigwa Baptist Ushindi. Eh, majina ni mchungaji Elia Ubisizia. Nachunga kanisa la Baptisti, kaliwa mjini. Karibu. Mimi naitwa mchungaji Kosmas Bunzari Kanunu niko kanisa la Baptisti Tabora mjini, karibu sana Tanzania. Asante. Baada ya kujitambulisha na kuwatambua watumishi wa Mungu, hebu tuingie moja kwa moja kwenye somo letu. Je, kifo chake Yesu kiliumba mioyo yetu upya? Hebu mmoja tusomee. Katika Injili ya Mathayo sura ya tano msari wa nane. Injili ya Mathayo sura ya tano msari, msari wa wanane, nane. Nitasoma e, kama ilivyoandikwa: Heri, heri wenye moyo safi, maana hao watamuona Mungu. Mwingine atusome Zaburi ya hamsini na moja msari wa kumi: Ee Mungu uniumbie moyo safi uifanye upya roho iliyotulia ndani yangu. Ni kweli unaposoma maandiko haya, na mengine yako mengi. Kwa hiyo tunaona kabisa kwamba tuko mahali hapa ili wewe tukujulishe na turekezane katika neno la Mungu linasema nini. Je, ni kweli kwamba kupitia kifo cha Yesu mioyo yetu iliumbwa upya ikawa safi? Amen. Karibuni wachungaji, tukianza na Pastor Kanunu. Hapa asante sana, kama tulivyosoma katika vifungu hivi Daudi alijua mm, katika Zaburi hiyo tuliyoisoma kwamba anayeweza kutengeneza moyo mpya ni Mungu, mm, anaye kumfanya awe kitu kipya ni Mungu, ndio mm, maana naomba maombi yake, anasema e Mungu uniumbie moyo mpya, mm, uifanye upya roho iliyotulia ndani yangu. Kwa hiyo tuna um, wasikilizaji wetu wanahitaji kuamini ya kwamba mtu akiwa na Kristo ameumbiwa moyo mpya, sio ule wa kale. Ndio maana katika kitabu cha Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba Biblia inasema wazi kwamba mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, yote yale ya kale hayahesabiki tena. Mm -hmm. Yote yale ya kale yameshapita, mm -hmm. Kwa hiyo ni hakika kabisa kwamba uh, kifo cha Yesu Kristo kilitengeneza maisha mapya katika maisha yetu Amen. Asante. Kweli. Mimi siko mbali na mchungaji aliyetangulia kusema na kubaliana kabisa kwamba kifo cha Yesu Kristo msarabani kimesababisha badiliko ya maisha yetu kabisa, na yetu tumebadilika tumekuwa na maisha mapya katika Kristo, na ndiyo kazi ambayo Yesu alikuja kuifanya duniani. Baada ya kuingia kupanda msalabani na akasalibiwa msalabani, maana yake alipoleta wokovu. Na baada ya kuwa tumemkiri Yesu, maana yake tumehamishwa kutoka katika ulimwengu wa giza na kuingia katika ulimwengu mpya katika Yesu Kristo. Kwa hiyo tumebadilishwa, kama ambavyo mzee Kanunu amesoma ile andiko. Acha nirudie nilisome katika Wakorinto wa pili ile tano kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Kwa hiyo mambo ya kale yamepita, yamekuwa mapya. Asante baba. Na mimi niongezee, ni hapo niko eh, pamoja na watumishi waliotangulia kusema ah, hakika kifo cha Yesu msalabani hmm ilikuwa sababu ya kuumba mioyo yetu e, kufanya moyo kuwa mpya kabisa. Kwa nini? Kwa sababu uh, ukisoma hata Ufunuo sura ya tatu ule msari wa ishirini Yesu anasema tazama, nasimama mlangoni nabisha, mtu akisikia sauti yangu na kufungua moyo wake nitaingia ndani maana yake kwamba Yesu anasema atakuwa pamoja na huyo mtu mahali anapokuwepo, atakula pamoja naye. Kwa hiyo maana yake Yesu anapoingia ndani ya moyo, unajua moyo umebeba mambo mengi pale. Yesu anaporuhusiwa kuingia kwenye moyo wa mtu, yote mabaya yanaondoka, huyo mtu anakuwa ni mtu mwingine. Ndio maana Daudi kwenye Zaburi ya hamsini na moja anadiriki kusema, Mungu niumbie moyo safi. Maanake moyo huu ulikuwa umebeba vitu vibaya vichafu, na ndio maana Daudi mpaka ilimpelekea wakati fulani mpaka kuingia kwenye mambo ya uzinzi e, kusababisha kifo cha mtu asiyekuwa na hatia. Lakini pale alipogundua kwamba ni mmoja tu aliyenaweza kubadili moyo ukawaza mambo mambo mazuri badala kuwaza mambo mabaya, Daudi akajua ni Mungu, na kweli alipomsi Mungu na kweli Mungu alimumbia moyo Safi. Sante sana, nami, nami nakubaliana kwa sababu mpango wa uokovu wa Mungu kwa mwanadamu aliye na dhambi ulivyokamilika pale msalabani tayari ile kazi ya Yesu ilitaanza mioyo yetu kuwa mipya. Tunamwona hata mwalimu wetu mtume Paulo wakati anampa maagizo kijana wake Timotheo katika Timotheo wa kwanza ile sura kwanza mstari wa tatu a e, anasema kama vile nilivyo kusihi ukae Efeso na mstari wa, wa nne anasema wala usiziangalia hadithi za nasaba zisizo na ukomo ziletazo maswali, wala si madaraka ya Mungu yaliyo katika imani, basi ufanye hivyo. Na ule mstari wa tano ndio anazungumzia sana, anasema walakini mwisho wa agizo hilo ni upendo utokao katika moyo safi na dhamira njema na imani isiyo na nini na unafiki. Kwa hiyo moyo safi, moyo mzuri unaumbika baada ya kazi ya Yesu pale msalabani. Mtu anapoikubali Mungu anabadilisha maisha yake, na ndio maana hata waraka wa pili Paulo tena karudia jambo lile lile. Timotheo wa pili sura ya pili ishirini na mbili anasema lakini, zikimbie tamaa za ujanani, ukafuate haki na imani na upendo na amani pamoja na wale wamwitao Bwana kwa moyo sko moyo safi ndio unafanya tuwe na ibada nzuri kwa Bwana. mm -hmm. Tunapojitenga na dhambi, maana mioyo yetu kwa Mungu inakuwa safi, na usafi unatengenezwa kwa damu ya Yesu kwa njia ya imani na Roho Mtakatifu anakamilisha na mbinguni tutafika tukiwa na moyo safi. Karibu e, na mimi nilikuwa nilikuwa naangalia naangalia kama wachungaji wanavyoangalia hapa, nilikuwa na Zaburi moja tisa nikaangalia mstari wa moja ambaye unaonyesha kwamba kweli Yesu Kristo anatengeneza kitu ndani ya maisha yetu ya maneno ya Mungu. Anasema kwamba moyoni mwangu nimeliweka neno lako, nisije nikakutenda dhambi. Amen. Kwa sababu tunapokumbuka Yesu ni neno, tunapompokea anatengeneza nakala ndani yetu, anafanya kuwa kitu kingine, hmm. Na ndio maana inafanyika mtu huyo aliyempokea Yesu hawezi kutoka nje ya mapenzi ya Mungu. Asante sana. Basi mpendwa wa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, umewasikia watumishi wa Mungu wakichangia mada ya kuwa na moyo safi hmm, kwamba inatokana na nini? Na tumeona kabisa kwamba tunakubaliana wote kwamba ni kupitia kifo cha Yesu peke yake pale alipokufa msalabani, kazi yake ilikuwa kubadilisha moyo, mioyo yetu. Ndiyo. Alikuja kuiumba upya mm. Na ndio maana umeona wachungaji wote wamethibitisha ya kwamba bila kifo cha Yesu, maana yake moyoni kwetu kungekuwa kume, kumekaa kuchafu sana mm. Lakini ashukuriwe Mungu wa neema ambaye alimleta Yesu na yeye akakubali kufa ili atusafishe kutoka moyoni. Kwa hiyo ukitaka na moyo safi, ukitaka kuwa mtu safi, ukitaka kuwa na moyo wa kusaidia watu, sio moyo wa kuwaza mabaya, moyo wa kupenda ibada. Kwa hiyo unapomwona mtu ameingiliwa na roho chafu ya namna hiyo, basi ujue kwamba roho ya Mungu haiko ndani mm -hmm. Lakini aliyemwamini Yesu, utaona kweli moyo wake utampenda Mungu na maisha yake yatakuwa mazuri mm -hmm. Kwa hiyo Mungu akubariki sana, msikilizaji, kwa sababu umepata nafasi ya kusikia kwamba, tambua, Mungu anakupenda. Tuombe. Katika jina la Yesu Kristo, mchana huu na wakati huu Bwana, kupitia wasikilizaji wa neno uzima, tunaomba kwamba Bwana uweze kuwabariki wanaposikia, naamini ya kwamba Mungu utawatunza kupitia jina la Yesu amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255 752 234601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.