Mpendwa msikilizaji karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kifo cha Yesu msalabani kilitimiza nini? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayo kuhusu kifo cha Yesu msalabani kilitimiza nini? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu, Mungu akubariki. Wapendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, napenda kukaribisha katika siku ya leo tunapoendelea na vipindi vyetu. Mimi ninayekuletea somo hili katika siku ya leo naitwa Mchungaji Andrea Nangi, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo, lakini pia hapa nina wachungaji wenzangu, watumishi wa Mungu kutoka sehemu mbalimbali. Kwa hiyo, hebu niwape nafasi basi wakusalimie upate kuwatambua. Karibu Mchungaji Mayunga. Asante baba mchungaji, ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga Kashike, kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist JOB mjini Tabora nchini Tanzania. Naituka mchungaji Gerard Jonas Mwango, kanisa la Senta Baptisti liko Uliankuru, Kaliua, Tabora, Tanzania. Kwa majina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Amen. Ndugu wasikilizaji, mimi ni Elia Uwisizia. Mm-hmm. Ni mchungaji wa kanisa la Baptist pale Kaliwa mjini mkoa wa Tabora nchini Tanzania hapa. Karibuni, Mungu awabariki. Karibu baba. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Mzali Kanunu. Niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini katika nchi hii ya Tanzania. Asante. Baada ya kujitambulisha watumishi wa Mungu, sasa tuna Tunalo somo leo linalosema, je, kifo cha Yesu msalabani kilikuwa ni dhabihu ya kweli? Tukisoma katika kitabu hiki cha Marko sura ya 10 mstari wa 46, mstari wa 45 katika Injili ya Marko sura ya 10 mstari wa 45 unasema, kwa maana mwana wa Adamu naye hakuja kutumikiwa, bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi. Amen. Kwa hiyo kama ambavyo sasa unalisikia somo hili katika Injili ya Luka sura ile ya 10 mstari wa tano tunaona kwamba je ni kweli kwamba kifo chake Yesu msalabani kilikuwa dhabihu ya kweli? Karibuni watumishi wa Mungu ili tuweze kuendelea na kuchangia mawazo haya. Amen. Ni kweli kifo cha Yesu kilikuwa ni muhimu sana kwetu. Kwa tunapozungumzia kifo cha Yesu tunazungumzia kabisa mauti ya kufa. Nilikuwa nikiendelea kuangalia huwo mstari uko ukisoma hapo, lakini ukiunganisha na Isaya ile hamsini na tatu mstari ule wa tano ambao unamalizia na kwa kupigwa kwake sisi tumeponywa. Kwa hiyo kifo cha Yesu kilikuwa ni muhimu kwa sababu ni ondoleo letu la dhambi, au kilikuwa ni malipo ya dhambi hata Petro analiambia kanisa katika wa kwanza waraka wake wa kwanza ile sura ya pili mstari wa 24 neno la Mungu linasema yeye mwenyewe alichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti yani pale msalabani anasema tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake mliponywa kwa hiyo tunaona hiyo Isaya hamsini na tatu, tano inatafasiliwa katika gano jipya walaka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa ishirini na nne. Kwa hiyo ni uhakika ya kwamba kifo cha Yesu hakikuwa bure, kilikuwa kina kusudi la kulipa deni letu la dhambi, ili sisi wenye dhambi tupate haki kwa dhabihu hiyo ambayo ilimaka pale msalabani. Petro anaitwa anaita mtini. Asante sana. Pia hmm, kama alivyosema mchungaji Elia, kifo cha Yesu ni cha thamani sana ukikumbuka, msikilizaji, pengine umeshasikia sana maneno haya yameshahubiriwa sana kwamba Adamu alitenda dhambi akafukuzwa katika bustani ya Edeni akaenda kuishi mashariki mwa Edeni. Sasa, kifo cha Yesu. Wakorosai inasema hivi: Wakorosai moja mstari wa kumi na tatu, naye alituokoa katika nguvu za giza hmm, akatuhamisha hmm, na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake, ambaye katika yeye sasa tuna ukombozi, yani msamaha wa dhambi. Kwa hiyo kifo cha Yesu ni kama kilikuja kuturudisha kutuondoa katika mikono ya ibilisi, kutuondoa katika kutengwa na Mungu, kutuondoa katika kuwa mbali na Mungu, na kuturudisha kwenye mahusiano yetu na Mungu wetu. Mwandishi Paulo anawaambia Wakolosai kwamba tukafanyiwa ukombozi, kama Elia alivyosema, tukasamehewa dhambi zetu zilizotufanya tujitenge na Mungu. Amen. Asante. Karibu mchungaji Mayunga. Ah, asante mchungaji. Na mimi niungane na watumishi wa Mungu walivyosema, ah, kifo cha Yesu kwanza, ni lazima tujue, ah, kilikuwa kinatimiza kwanza unabii, kile ambacho Mungu aliahidi miaka mingi, kwa namna ambavyo Mungu alivyo na upendo kwa ajili yetu. Mtumishi wa Mungu Elia amenukuu Isaya hamsini na tatu. Isaya, ah, alipata unabii huo na Mungu akampatiria ya kwamba aweze kutangazia ulimwengu kwamba kuna mkombozi ambaye atakuja, atapitia mateso, atauawa, atajitoa kama dhabihu. Kwa hiyo Yesu, ni kweli kabisa kwamba ye ni dhabihu ambaye alikubali kuja kwenda msalabani. Ni yeye mwenyewe ndiye aliyekubali, hakuna aliyemsurutisha kwamba aende msalabani, ili ya kwamba aweze kuwaokoa wanadamu. Kuwa kwa mtu yoyote anapo ikubali dhabihu, yuko salama. Kwa ni lazima msikilizaji uelewe jambo hili, ya kwamba tunamtangaza yeye aliyepigwa misumari miaka mingi iliyopita, wakamwangika juu ya mti, wakamuua, wakamzika, siku ya tatu akafufuka ili kutimiza unabii. Kwa hiyo Yesu ni dhabihu, kila anayeikubali maana yake anapokea uzima, uzima katika maisha. Familia inakuwa na amani, ndoa inakuwa na amani, kila eneo Mungu anatawala. Kwa nini? Kwa sababu kifo cha Yesu, Biblia inasema kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Amen. Amina. Karibu, kwa kweli somo hili ni muhimu sana sana, tunapokuwa tunatafakari na kuangalia kifo cha Yesu msalabani kilitimiza nini. Wakati mimi natafakari, nilipata kujifunza mambo makubwa sana, kama wachungaji ambavyo wameshatangulia, na nikaona na tafakari neno la Mungu hapa Waebrania kumi ule mstari wa kumi na tisa Waebrania kumi mstari wa kumi na tisa Biblia inasema basi ndugu zangu, basi ndugu, kwa kuwa tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu kwa damu ya Yesu, kwa damu ya Yesu, njia ile iliyotuanzishia, iliyompya, iliyo hai, ipitayo katika pazia, yani mwili wake mwili wake na kuwa na ukuhani mkuu juu ya nyumba ya Mungu. Kwa hiyo tunaona kwamba kifo cha Yesu Kristo msarabani kinatupatia kibali cha kupaingia patakatifu pa Amen. Mungu. Hmm. Amen. Kwa hiyo ni jambo zuri sana. Amen. Amen. Amen. Asante. Karibu mchungaji. Amen. Uh, nilikuwa naangalia kitabu cha Zaburi 22 ishi, Anasema kwamba Daudi aliona mateso ya Yesu Kristo, kwa sababu aliona akishughulika na kuukomboa ulimwengu. Kwa hiyo kama alivyosema mtumishi wa Mungu, Yesu, kifo chake kina maana sana katika ulimwengu huu. Kwa hiyo ni jambo la muhimu watu kuamini hivyo. Amen. Amen. Amen. Asante sana wasikilizaji, kama mlivyo wasikia watumishi wa Mungu wakikuchangia naona yep. hapa mchungaji Kanunu ana, ana, ana, ana wazo tena, nitaka tusome pia Wakolosai sura ile ya kwanza mstari ule wa ishirini na moja inasema kwamba na ninyi mlio kuwa hapo kwanza mmefarakanishwa, na, mmefarakanishwa, tena mmekuwa adui katika nia zenu kwa matendo yenu mabaya, mmepatanishwa sasa hmm katika mwili wa nyama yake kwa kufa kwake, ili awalete ninyi mbele zake watakatifu wasio na mawa wala lawama. Kwa kifo cha Yesu kiliturudisha tena mbele za Mungu, tuhesabiwe haki tusiwe na dhambi, wala lawama yoyote. Kwa mtu ambaye anamkubali Yesu lazima akubali kifo cha Yesu, kwa sababu kinamleta kuwa mbele za Mungu tena, baada ya kuondolewa, baada ya Adam na Eva. Asante mm, sana, basi msikilizaji wa kipindi chetu cha Neno Uzima, kama ulivyowasikia watumishi wa Mungu waki, wakitoa mawazo kupitia neno la Mungu, sio mawazo yao, wakithibitisha kweli kwamba kifo cha Yesu Kristo ilikuwa ni dhabihu ambayo inatosha kabisa kuweza kutukomboa sisi kutoka katika dhambi mm. Na kwa sababu hiyo hebu tuzungumze kidogo kuhusu dhabihu. Kwa kawaida katika Agano la Kale dhabihu iliweza kutolewa baada ya mtu kutenda dhambi, na dhabihu ambaye itakuwa kutolewa alikuwa ni mnyama ambaye hana mawaa, ambaye akipelekwa akitolewa, basi dhambi za ule mtu zina, zinaondolewa. Kwa hiyo ndio maana hapa tunasema kwamba Yesu alifanyika kuwa dhabihu kwa kutolewa kwake kufa msalabani. Na kwa sababu hiyo ndio maana tumeona anasema kwamba, tuliposoma katika kitabu cha Marko kwa amezungumza kwamba alikuja kutoa nafsi yake kuwa fidia kwa ajili ya wengi ili kuondoa dhambi. Kwa hiyo mpendo wa msikilizaji, unapoendelea kutusikiliza, ninaamini ya kwamba umepata kuelewa. Kama ulikuwa na tashwishi yoyote, nataka nikuthibitishie kwamba usiwe na wasiwasi wowote wa Yesu kuwa ni dhabihu kamili ambaye alitolewa ili wote waweze kupata ukombozi. Naomba sasa nikuweke mikononi mwa Mungu wakati huu, fumba macho yako. Baba wa mbinguni, na kushukuru sana kwa ajili ya somo hili ya kwamba Yesu Kristo kupitia kifo chake tulipata ukombozi ulio kamili, katika jina la Yesu, amina. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255752 234601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.