Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Mungu alimwambia Ibrahim mataifa yote yatabarikiwa kupitia yeye. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Mungu alimwambia Ibrahimu mataifa yote yatabarikiwa kupitia yeye. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Ruben Tiaga. Karibu na Mungu akubariki. Eme, ni kipindi tena pendwa chetu, na kwako pia, ndugu msikilizaji, mahali popote ulipo. Aa, Mungu ametupatia kibali hiki tena tuweze kusema na wewe au tuweze kusema na ninyi. Sogea kwenye redio yako sasa, kama uko mbali, ili Mungu aseme pamoja na nasi kwa ujumla Aa, nipo hapa ofisini kwangu, ikiwa na wageni ambao nimewaalika ili tuweze kushirikiana nao somo ambalo litakwenda kutusaidia sisi na pia kukusaidia wewe ambayo unasikiliza huko. Somo letu litakuwa kwenye kile kitabu cha Mwanzo sura ile ya kumi na mbili mstari wa kwanza mpaka wa tatu. Kwa nini Mungu alimwambia Ibrahimu kuwa kubarikiwa kwake kutaifanya dunia nzima ibarikiwe kupitia yeye. Hilo ndiyo somo letu la siku ya leo, na Mungu akubariki. Niwa nipende kuwakaribisha wageni wangu walionitembelea hapa, karibuni na Mungu awabariki. Mjitambulishe majina yenu kwa haraka haraka, ili tuendelee na utaratibu uliopo. Karibu na Mungu akubariki. Kwa majina, naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa liko Kigwa, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo, Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Diona Simayoli, mchungaji wa kanisa la Center Baptisti liko Ulyankuru, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti iloko echeyo uh, tabora tanzania asante ni washukuru mimi mwenyeji wenu ninaitwa mchungaji ruben james ntiyaga wa kanisa la baptisti wilaya ya igunga namba yangu huwa napenda kuitaja mara nyingi ni 0752602330 karibu sana na mungu akubariki Uh, maneno ya Mungu yanasema hivi kuanzia ule mstari wa kwanza sura ile ya kumi na mbili kitabu cha Mwanzo: "Bwana akamwambia Abrahamu, toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako, uende mpaka nchi nitakayokuonyesha." Mstari wa pili nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako, nawe uwe baraka. Ule mstari wa tatu, nami nitawabariki wakubarikio, naye akulaniye nitamlani, na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa. Ah, wapendwa, wageni wangu, karibuni sana kwa ajili ya mada hii. Kuna vitu ambavyo unaviona paviko vingi kweli kweli atakaye mlani kwamba Ibrahimu naye atalaniwa, lakini bado atakaye mbariki, maana yake Ibrahimu kwa kumsema vizuri na yeye pia atabarikiwa. Na bado Ibrahimu tunamwona anapokea baraka za kipekee kwamba yeye atafanyika baraka kwa mataifa, maana yake kwa dunia nzima. Karibuni tuweze kuchangia hii mada. Ndio, ah, asante sana. Tuna mada nzuri sana kwamba kwa nini kwa Mungu alisema kwamba Mataifa yote yatabarikiwa kupitia baraka za Ibrahimu. mm -hmm. Mimi niseme kwamba Mungu huwa ni Mungu wa maagano. Sawa sawa. huwa anatembea katika maagano na Mungu, tangu zamani amekuwa akijidhihirisha kwa watu mm -hmm. kujitambulisha mm -hmm. kwa watu mm -hmm. na mara nyingi amekuwa anaweza kaanzisha taifa fulani mm -hmm. ili hilo ta taifa limubebe yeye na limtambulishe katika, katikati ya, ya ulimwengu mm -hmm. Sasa unamwona Mungu anamteua Ibrahimu ili kwamba Mungu ajitambulishe dunia imjue. Hapa katika katika maandiko, kile kitabu cha Mwanzo ile sura ya kumi na saba mm -hmm, na ule mstari wa tisa Biblia inasema kwamba Mungu akamwambia Abrahamu, nawe ulishike agano langu, wewe na uzao wako kwa vizazi vyao baada yako. Maanake hapa Mungu anasema anafanya agano mm -hmm. Anamwambia alishike agano lake, kwa maana yake Mungu alifanya agano na Ibrahimu na, na lile agano ni kujitambulisha na kuna vitu vingi ambavyo Ibrahimu alifanya nakubali. Kwanza kule kukubali kutoka katika nchi ya kwao ya Uria mm, wa Karadayo mm, akaja katika nchi ya Kanani mm, ili ndiyo naweza kuona. Asante sana. Ah, pas, tantiaga, somo hili ni somo zuri kwa sababu kuna watu najua wanataka kubarikiwa sana, eh? sana. Na sasa wengine wanataka kubarikiwa isivyo takiwa kabisa, kabisa. Eh, sasa hili somo linaweza kuwasaidia watu ili ya kwamba wasubirie baraka za kweli zinatoka kwa Mungu mm-hmm. Eh, Mungu akitoa baraka ni baraka kweli kweli, eh, tunasoma hili somo ambalo linasema kwa nini Mungu alimbarikia Ibrahim, ndio kichwa cha somo. Kwa nini? Mimi nafikiri kwa sababu ukilinganisha kile kifungu ulichokisoma mtumishi wa Mungu ile Mwanzo kumi na mbili mm. Nami nilikuwa naangalia na Mwanzo kumi na saba kama alivyosema Pastor Gerard. Ile ileile sura ya kumi na saba ule mstari wa saba mm. Maandiko yanasema agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe. Kwa hiyo Mungu alikuwa anasimamia kila alichokisema. Alichokisema sawa sawa. Kwa sababu agano hili lilianza mwanzoni kabisa. Unajua, Mungu mara nyingi wale ambao wa, waga nanyofua kamsari kamoja wao hawajui kwa sababu agano hili limeanzia mbali mno mpaka habari ya utumwa wa wana wa Israeli kwenda wapi Misri. Misri Mungu tayari kwa alishasema na Ibrahimu. mm. mm, mm. kwamba ndani ya uzao wako huu watakaa miaka mia nne utumani. Amina Mungu, lakini bado anasema kwamba bado mb, Ibrahimu nimbarikiwa kabisa. Kwa hiyo mimi niseme hivyo tu kwamba alikuwa analifanya imara agano, amen mm. Nimkaribishe mchungaji Andrea Nangi kutoka Ulambo, kwa sababu dakika zetu zinakwisha, ili aweze kuchangia naye hapo kidogo ha, kutokana na somo letu linalosema juu ya kubarikiwa kwa Ibrahimu Tunaona kabisa kwamba kama asingeondoka, yani kama asinge, asinge, asinge mtii Mungu alichosema hmm, manaka asingepata hizi baraka hmm. Kwa hiyo Mungu alipomwambia toka, na kweli aliondoka, kwa sababu msali wa nne umeeleza hivyo hmm. Akaenda, lakini pia tunaona kwamba kama asingekuwa na imani, maana mahali alipoambiwa kwenda alikuwa hajawahi kufika sawa, sawa. Kwa hiyo maana yake kwamba inatakiwa utii halafu inatakiwa imani. Amen. Amen. Atii na awe awe na imani, na na imani. Kwa hiyo ili upate baraka kama za Ibrahimu hizo, jambo mm. la kwanza utii na uwe na imani. Kumbe unaweza ukawa mtii, huna imani hmm. mti, upati baraka. Unaweza ukawa na imani huna utii hakuna baraka pia. Mm. Amen. Na na watu wengi wako hivyo. Mm. Unaweza ka ukamkuta mtu akasema mi namwamini Bwana Yesu, hakuna shida kabisa mm. Lakini hana utii. Ni kweli, namwamini Bwana Yesu ila hana utii. Utii. Mfano, niwai kukutana na mzee mmoja, alishafariki yule mzee. Alikuwa naishi maeneo ya Kipalapala. Simtaji jina. Alisema, mimi ninaamini Mungu anaweza akanilinda bila shida. Na sihitaji kwenda kwa mganga wa kienyeji kweli alikuwa na imani lakini alikuwa hana utii kwa mm, sababu alikuwa anakunywa pombe, mm. ni mlevi anafuta sigara na mambo mengine. Kwa alionekana anamwamini Yesu lakini hana utii na nani? Yes. na Yesu. Mm. Ni sawa na mtoto anasema huyu ni baba yangu ila hana utii. Ah, mm. Uh, mpendwa msikilizaji wangu, ni kushukuru hapa, ni na mgeni mwingine ambaye nimemwacha kwa sababu ya muda, tumekimbia kidogo. Naomba niendelee kusisitiza kwamba kumbe ili upokee baraka za Mungu wetu Uh, ni lazima uwe na utii lakini utii ambao unaambatana na imani. Hmm. Tunaona faida ambayo Ibrahimu aliipata hata kwa Mungu wetu. Kipindi cha Sodoma na Gomora ilipotaka kuteketezwa. Ukisoma ule mstari wa kumi na tatu, uh, ukisoma ule mstari, ile sura ya kumi na nane mstari ule wa kumi na sita, kwanza ule wa kumi na sita ile mwanzo anasema hivi: kisha watu hao wakaondoka huko, wakaelekeza nyuso zao Sodoma. Ibrahimu akaenda pamoja nao awasindikize. Bwana akasema, je, ni mfiche Ibrahimu jambo nilifanyalo, akiwa Ibrahimu atakuwa taifa kuu hodari, na katika yeye mataifa yote ya dunia watabarikiwa? Hii ilikuwa ni, ni, ni sehemu ya agano la Mungu kwamba alijua kabisa kwamba Ibrahimu ni mtii, bado ana imani. Kwa hiyo Mungu wetu hakuhitaji kumficha, kwa sababu alijua baraka za dunia nzima zipo ndani yake. Amen. Kwa, ili na wewe Mungu aweze kusema na wewe asikufiche kwa jambo lolote, kubali kuwa baraka ya watu wote. Amen. Asante, msikilizaji wetu, malipopote ulipo. Ninaamini neno hili limekujenga limekuimarisha ni kuombe mungu wetu mbariki katika jina la yesu kristo amen hmm. mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.