Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, unapofuata njia mbadala baada ya Mungu kuchelewa kukujibu, je, Mungu anachukua hatua gani? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio. Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu, Je, unapofuata njia mbadala baada ya Mungu kuchelewa kukujibu, je, Mungu anachukua hatua gani? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu na Mungu akubariki. Sante mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tunaenda tena katika wiki nyingine. Nakushukuru kwamba umekuwa ukitufuatilia sana, ukitaka kujua mambo mengi ambayo Mungu ana, anataka uyafahamu. Kwa hiyo sasa leo tena ninayekuletea kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo, Tabola. Kwa hiyo karibu sana. Mbele yangu hapa ninao watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja nao tunaendelea kujumuika kwa pamoja tukikuletea kipindi hiki. Acha niwape nafasi wajitambulisha. Karibu mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Karibuni sana. Asante. Karibu mchungaji. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa liko Kigwa Tabora, Tanzania karibu pasta. ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalem Baptisti loko Cheyo hapo Tabora nchini Tanzania. Sante. Karibu. naitwa mchungaji Jeradi Jonasi Mayori, kanisa la Senta liko Uliankuru, katika mkoa wa Tabora nchi ya Tanzania. Sante. Mpendo wa msikilizaji, kama ulivyotusikia, baada ya utambulisho huo, basi naomba tuone hapa sasa kwamba siku ya leo tunataka tuangalie, je, Mungu anachukua hatua gani unapotafuta njia mbadala, mstari wa saba, acha tusome ili utusikilize. Kitabu cha kutoka 32, mstari wa saba, mpaka wa kumi. Bwana akamwambia Musa, haya, shuka, kwa maana watu wako uliowatoa katika nchi ya Misri wamejiharibu nafsi zao, wamepotoka upesi kuiacha ile njia niliyowaamuru, wamejifanyizia wamejifanyizia ndama ya kuyayusha wakayabudu na kuitolea dhabihu, wakasema, hiyo ndiyo miungu yako, ee Israeli, iliyotutoa katika nchi ya Misiri. Tena Bwana akamwambia Musa, mimi nimewaona watu hawa, na tazama, ni watu wenye shingo ngumu. Basi sasa niache, ili hasira zangu ziwake juu yao, niwaangamize, nami nitakufanya wewe uwe taifa kuu. Asante. kutunayona katika mistari hii mitatu, tunaona kwamba Mungu hawezi kuacha, atachukua hatua. Unaweza ukafikiri kwamba ni kama umefanikiwa, lakini hatua ya Mungu anasema hakuwaacha, anamwambia Musa niache. Karibu sasa, wachungaji, tuone hatua ambayo Mungu anaichukua. Unasemaje hapa? Kwa sababu mara nyingi watu unaona kwamba nimeshafanya, nimeshamaliza basi Nasemaje? Karibu. Uh, watu wanapochukua hatua mbadala au tuseme njia mbadala nje na maelekezo ya Mungu, Mungu huwa anachukia sana, huwa ni machukizo kwa Mungu, na Mungu huwa anagadhibika sana, na mara nyingi malipo yake huwa ni kifo. Watu wengi ambao walifanya njia mbadala mbadala, wengi Mungu walikufa. Nilikuwa naangalia katika uh, kitabu cha Samueli Kipindi kile Mungu alikuwa ameagiza nyumba ya Yese, nyumba ya Eli kwamba watu wajitakase, wamtafute Mungu. Vijana wake walikuwa wanafanya dhambi na wakati mwingine vita ilikuwa inapamba moto sana, lakini wale watu hawakuweza kumrudia Mungu. Biblia inazungumza kwenye kitabu kile cha Samueli, ile sura, Samueli wa kwanza, ile sura ya nne kuanzia ule mstari wa kumi na moja Biblia inasema kwamba hilo sanduku la Mungu likatwaliwa na Hofini na Finehasi wale wana wawili wa Eli wakauawa. Unaona, vita ilipamba moto wakapigwa vitani, wakaenda kuleta sanduku la agano kwamba liwasaidie vitani. Lakini Mungu alichokuwa amekusudia cha kwanza watubu, waache dhambi za kuharibu sadaka ya Mungu hekaluni. Lakini wao wakafikiri kwamba tuletwe sanduku la agano. Wamebeba sanduku la agano vitani likatekwa. Na hawa vijana wake na Eli wakatekwa pamoja na wao na wakauliwa. Kwa unaona, mara nyingi unapochukua njia mbadala, mara nyingi Mungu akichukua hatua, matokeo yake mm. ni kifo. Ndio kabisa, ni kweli. Na mimi niongezee hapo alipoishia mtumishi wa Mungu uh, mchungaji uh, Jeradi, kweli njia ya mkato au uh, njia mbadala, mara nyingi Mungu huwa anachukua hatua. Yaani Mungu awezi akakuacha ya tu. Yaani mwingi wa huruma lakini unapoenda kinyume lazima achukue hatua. Nasoma Hesabu sura ya kumi na sita sana, nitasoma ule msari wa thelathini na moja msari wa thelathini na moja Hii inahusiana na habari ya kinakola na kina dasa na Abilamu mm. kisoma msari wa thelathini na moja Mungu alichukua hatua kari mno, wasi ni mbaya mno. Mungu awezi kukuacha tu hivi. Msari wa thelathini na moja unasema hivi basi ilikuwa hapo alipokwisha kusema maneno haya yote nchi iliyokuwa chini yao ikapasuka hmm? nchi ikafunua kinywa chake natali na kuwameza na watu wa nyumba zao na wote walioshikamana na kola na vyombo vyao vyote basi wao na wote waliokuwa nao wakashukia shimoni wali hai nao nchi ikawafunika wakaangamia kutoka mle mkutanoni Eh, mm -hmm. Mambo ya kutisha sana, watu zaidi ya mia mbili na kitu mm -hmm. eh, wakaangamia. Mungu ana wa mamlaka eh, anaiambia anaitumia ardhi kufunua kinywa. Eh, sikumbuki ni lini, ni mtumishi uh, Pasta Ruben aliusema habari ya shetani ana kinywa, amen kama simba, simba. Kama simba. Mm -hmm. funua na njaa, kwa hiyo ardhi ikawa na njaa. Kapasuka. Kapasuka. Kameza watu. Kameza watu. Ni hatari sana. Asante. Asante. Karibu, mimi siko mbali na wenzangu ambao tumealikwa kuwepo mahali hapa kwenye kipindi hiki kizuri kweli kweli. Nilikuwa naangalia kile kitabu cha Yoshua ile sura ya, ya saba, ingawa historia inaanzia pale sura ya sita. Ninamwona mtu mmoja anaitwa Akani. Akani alifanya dhambi kwa kutafuta njia mbadala, mm. Akaenda kinyume na jinsi Mungu alivyokuwa ameonyesha kwamba vitu vilivyokuwa vimewekwa wakifu ambavyo vingekuwa vya Bwana na yeye akataka viwe vya kwake. Hatari, mm. Akavichukua na akavificha. Ukisoma ule mstari wa kwanza, ile sura ya saba, ule mstari wa kwanza, Tabo gani? Ile Yoshua sura ya saba mstari wa kwanza anasema hivi: lakini wana wa Israeli walifanya dhambi katika kitu kilichowekwa wakfu, maana Akani mwana wa Kalimi mwana wa Zabdi mwana wa Zela wa kabila ya Yuda alitwaa baadhi ya vitu vilivyowekwa wakfu, hasira ya Bwana ikawaka juu ya wana wa Israeli. Hatari. Kwa hiyo Mungu hawezi kukuachia siku moja. Mm. Yaani ukitafuta njia ya mkato tu mna Mungu tayari hapo. Na mna Mungu sio kwa wema, kwa kukutengeneza kwa kwanza. Kweli. Karibu mchungaji. Asante. Mm. Mm. Baba, kwa kweli Mungu ana hasira. Nilikuwa nasoma kitabu cha Malaki sura ya tatu mstari wa saba. Aa, na waangalia wana wa Israeli walipoacha utaratibu, Biblia inasema kwenye mstari wa saba Tokea siku za baba zenu, anasema tokea siku za baba zenu mmegeukia upande, mkayaacha maagizo yangu, wala hamkuyashika. Nirudieni mimi, nami nitawarudia nini. Amen. Kwa hiyo Mungu hapendi kwenda kinyume na yeye, ndio maana hapa alikuwa anawaonya, walifanya kosa ya kuacha utaratibu wa kumtolea matoleo sahihi, amen. Kwa hiyo Mungu hapendi kwenda kinyume, lazima atashughulika na tatizo hilo. Amen, amen, sante. Natumaini umekuwa ukitufuatilia, umesikia somo linavyosema na ya kwamba pia umesikia mchango wachungaji wanavyochangia, na we mwenyewe umeona kabisa kwamba kweli. Je, unajiuliza ile njia unaoifanya, yale maamuzi unaoyafanya, Mungu anaweza kukuacha? Tumeona majibu, hapana, Mungu hawezi kukuacha. Kwa hiyo tafadhali jihadhari sana, kwa sababu ule msari wa kwanza na wa pili ulikuwa naeleza, unasema kwamba waliacha zile amri Mungu ambazo alikuwa amewaambia kuzifanya. Kwa si kwamba hawa watu walikuwa hawajui, walijua. Mungu aliwaambia, lakini wakaamua kuacha, na ndio maana wakatafuta njia mbadala na Mungu akakasirika na Mungu akawaangamiza. Kwa hiyo ninakushukuru sana mpendwa msikilizaji wa kipindi hiki, naomba sasa, tunapokuacha, Mungu akubariki sana. Jihadhari katika maisha yako na imani yako ya kwamba tunaona hapa kwamba watu walianguka watu wakapoteza maisha kwa sababu ya uhalaka wao. Mungu yupo anakuona kwa chochote unachokifanya, hata lile wazo unalofikia baya Mungu analijua. Kwa hiyo litubie mapema na uliache. Basi nataka nikuache, nikuombe Mungu wetu wa mbingu na nchi, mbariki msikilizaji wa kipindi hiki, ili Bwana hakika ajihadhari, asijakangamizwa na Bwana. Ninakushukuru sana katika jina la Yesu ninapokuacha, acha nikuache, namba yangu ya simu 0784 178 189, na Mungu akubariki sana Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.