Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu nini? Tofauti ya mafanikio na kubarikiwa. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yani, Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nini: tofauti ya mafanikio na kubarikiwa. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Gerald Mayoli, karibu na mungu wa Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima, aliyeko mbele yako tena, naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la ent liko Uliankuru katika mkoa wa Tabora Tanzania, na namba yangu ya simu kama unahitaji kuona maswali baada ya kujifunza neno letu au somo letu ni 0784 28 73 86 sabini na tatu themanini na sita. Siko peke yangu, tuko pamoja na wachungaji wengine, naomba wajitambulishe. Ni naitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalem Baptisti loko cheyo B, Tabora, nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo, Tabora naitwa mchungaji Joseph Silibeti mchungaji wa kanisa liko Kikwa Tabora, Tanzania. mchungaji Ruben James Ntiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Amen, asante sana wachungaji. Baada ya kwa tumejitambulisha, mpendo wa msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, leo tuna somo lenye kichwa cha habari kinachosema nini, tofauti ya mafanikio na kubarikiwa nini tofauti ya mafanikio na kubarikiwa katika maandiko atakao tuongoza, ile waraka watatu wa tatu wa Yohana sura ya kwanza kuanzia mstari wa kwanza hadi mstari wa pili. Waraka K watatu wa tatu wa Yohana sura ya kwanza mstari wa kwanza ule mstari wa pi, hadi mstari wa pili, bibilia inasema mzee kwa Gayo mpenzi nimpendaye katika kweli. Mpenzi, naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile roho yako ifanikiwavyo. Unaona hapa anasema mpenzi, naomba ufanikiwe katika mambo yote kama roho yako ifanikiwavyo. Anaposema neno roho, maana yake ni mtu ambaye amefanikiwa kiroho. Pia anamwombea kwamba afanikiwe katika mambo yote yale, mafanikio ya nje yaendane na mafanikio ya ndani ya rohoni. Kwa maana yake anasema naomba sana ufanikiwe katika mambo yote kama roho yako ifanikiwavyo. Kuna watu wengine sasa hivi wamefanikiwa katika maisha ya mwilini, lakini mambo ya rohoni wamemwacha Mungu. na mchungaji ndiye Mayunga, yeah. Karibu sana, asante mchungaji, yeah. E, ni ni somo hili ni somo zuri sana, kwa sababu litawafanya wasikilizaji wetu waweze kutofautisha maana ya mafanikio ya rohoni na mafanikio haya ya mwilini. Haya mafanikio ya rohoni, mimi nachojua e, ndiyo baraka yenyewe. Mafanikio ya rohoni ndiyo baraka yenyewe, kwa sababu naposema baraka kwamba ndio mafanikio ya rohoni, nina maana kwamba hii baraka huwa haionekani kwa macho ya nyama, hii baraka ya rohoni ndio maana tu mtumishi wa Mungu umesoma mes habari ya Yohana anamwombea mzee Gayo kwamba afanikiwe katika mambo yote. Na, ai, katika mambo yote na kuwa na afya ndio kama jinsi roho yake ilivyofanikiwa ilivyofanikiwa. Nilikuwa ninasoma misari ile sura ya kumi ule msari wa ishirini e, na mbili misari ishirini na M misari kumi misari kumi e, misari kumi ishirini na mbili kumi ishirini na mbili nasema hivi, Amen. baraka ya Bwana hutajirisha Amen, wala hachanganyi huzuni nayo. Kwa hiyo kumbe, kufanikiwa kutokea ndani Ndiko ambako kunaweza kumpa mtu amani ya kutosha. Amen. hata kama na vile na vile pesa si na nini kitu, baraka kinapokuwa ndani ya huyo mtu ndio mafanikio yenyewe mm. kwa sababu huyu mzee Gayo, kwa mujibu wa maandiko, maana yake kwamba huenda kwa hali ya kawaida ilikuwa e, anaonekana ni kama labda hata kwa habari ya maisha au kiafya e, unamwona ni kama labda hata kama anaumwa lakini ndani ya moyo kama baraka iko amen, maana yake kwamba hayo mengine hakuna shida. Amina, jina la Bwana libarikiwe, amen. Chukaji nani? Karibu mm, hasa nilikuwa naangalia hapo, kwa sababu tunazungumzia habari ya kulinganisha baraka Ndiyo. na mafanikio ndio, na kwa kawaida haya yote ni kama ukiangalia ya yanatakiwa yaende pamoja pamoja ukizungumza tu habari ya rohoni wataelewa wale wa rohoni mm -hmm. lakini watu kwa mtazamo, unapozungumza mafanikio au baraka, ni vile vinavyoonekana kwa nje kwamba huyo amebarikiwa. Lakini pia kwa kifungu ulichokisoma hapa, Mithali kumi ishirini na mbili, kinasema mtu anaweza kuwa na vitu, ana nyumba, ana pesa, lakini hana amani na mm wanaweza -hmm. kuwa na vitu, lakini bado akajiona sio tajiri, ni maskini mm hiyo -hmm. kwa anajiona kwamba amepungukiwa sana mm -hmm. sasa ndio maana sasa mkazo hapa katika kifungu hiki cha somo hili inasema kwamba baraka kweli lazima kwanza zianze rohoni. Amen. Eh, ulizike uone umebarikiwa. Maana yake hata yakija yale mafanikio ya, ya nje wala hayatakuteteresha. Amen. Kwa hiyo tunaona kwamba ni Bwana amekufanikisha. Na hili ndio limekuwa tatizo kutofautisha kati ya baraka na mafanikio. Amen. Mm. Sana, sana, karibu Mchungaji. Asante yeah, baba. Na kama alivyokuwa nazungumza nangi hapa, nilikuwa najaribu kufikiria habari ya Ibrahimu. Uh, Ibrahimu alipokea baraka. Amen. Ukianza kuangalia, kwanza baraka ya kwanza kabisa alipata nafasi ya kuwa kuongea na Mungu. Amen. Lakini pia akapata baraka hata ya kuondolewa mahali pasipokuwa pazuri. Amen. Ukisoma katika Mwanzo sura ya kumi na mbili, maneno hayo naweza ukaona, anaambiwa Bwana akamwambia Abrahamu, toka wewe katika nchi yako na, na jamaa zako na nyumba ya baba yako, uende mpaka nchi nitakayokuonyesha nami na nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa, yaani hii ni baraka ya jumla hmm, ambaye kwa Mungu nakuwa uko vizuri hmm, halafu na maisha yako mazuri halafu naenda kukabidhiwa kuinuliwa jina lako Amen. Kwa hiyo hii ni baraka ya mafanikio makubwa Amen. Amen. Nashukuru na mimi kwa nafasi hii ambayo umenipatia. Uh, niseme tu, wanapenda kusema kama msemo fulani mm-hmm. hivi kwamba shida, watu wengi hawa, hawana neno la Mungu wetu, wana maneno hawana neno, isipokuwa wana maneno, maana kwa kwa lugha nyepesi Yani wame, kwenye mioyo yao kume, kumejaa vitu ambavyo si sahihi. Amen. Ingawa vinaonekana ni sahihi kwenye macho yao. Uh, Mungu wetu utajiri nao utaja, si utajiri huu tunaoufikiri mm. Haraka haraka utajiri namba moja kabisa, nakumbuka mtumishi wa Mungu Daniel Mayunga ameuongelea. Amen. Ni utajiri kwanza wa mafanikio ya rohoni, baraka za rohoni, urisi wa rohoni hivi. hmm. Vingine ni baadaye. Mfano, kuna mstari mmoja huko kwenye kitabu cha waraka wa mtume Paulo kwa hmm. Waefeso, sura ile ya kwanza hmm. sura ile ya kwanza mstari ule wa 18 anasema hivi: macho ya mioyo yenu yatiwe nulu, mjue tumaini la mwito wake, jinsi lilivyo na utajiri wa utukufu wa ulisi wake Amen. Katika watakatifu jinsi ulivyo mm. Kwa hiyo utajiri namba moja ni kujua kila lichonacho nacho Yesu kwetu Amen. Sisi Amen. Yaani ukijua hicho ah, hayo mengine mbona ni kama kusukuma tunamwaga mwaga maji kwenye mteremko Amina. Eh, kwa sababu umeujua utajiri alionao nani? Yesu Yesu. Lakini watu hawaujui kwa sababu hayo macho hayavioni. Hiyo ndio shida iliyopo. Asante sana mchungaji mm. kwa kweli wachungaji wamechangia mada hii vizuri sana maana tuko tunaangalia nini, tofauti ya mafanikio na kubarikiwa mm. na watu wengi kwa kutokufahamu, wengi wanaweza kusema, nafikiri kwamba mtu akiokoka au kama na Mungu hawezi kupata mafanikio. Hiyo ni ufahamu mdogo, mm, mm, nikutukujua mm, mm, mm, mm. Mtu ambaye ana Mungu ana kila kitu kabisa. Biblia inasema katika ile kitabu cha mwanzo ile sura ya 13 na mstari ule wa pili, naye Abrahamu alikuwa ni tajiri sana kwa mifugo, kwa fedha na kwa dhahabu. Unaona, maana yake alikuwa ni tajiri sana kwa fedha, kwa mifugo. Nachotaka nikiseme hivi tunaposema habari za mafanikio na kubarikiwa, mtu ambaye ana Mungu maana yake ana vyote mm, mm, mafanikio anayo na baraka nazo. Mm -hmm. Hata kama leo uweze kuona vitu vya nje vinaonekana vingi lakini vinakuja mm. Unaweza kuona. Lakini mtu anaweza kawa na mafanikio ya nje lakini hana Mungu. Maisha yanakuwa ni magumu. Niwahi kutembelea katika mji mmoja, huyo mtu alikuwa amejenga nyumba safe container. Nzuri sana na kila kitu ndani. Lakini ile nyumba alikuwa hakai. Akiingia kulala mle ndani anapigwa na vitu ambavyo havioni. Vinampiga mm -mm, makofi. Mm. Yule mtu akiugua anaugua ana mwezi mzima. Hawezi kulala hata mle ndani. Ndugu yangu mpendwa, nakukaribisha sana, mwamini Yesu, hayo mafanikio mengine yatakuja na utabarikiwa na Bwana. Baba, mbariki huyo mtu na mtie nguvu na kumsaidia katika jina la Yesu, amina. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni Maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.