Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu maandalizi binafsi ya kusoma neno la Mungu. Jambo hili limekuwa likititiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu maandalizi binafsi ya kusoma neno la Mungu, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa ni Mchungaji Joseph Siribet. Karibu na Mungu akubariki. Karibu sana msikilizaji wangu. Mimi ninayekuletea mada hii ambayo itahusu maandalizi binafsi ya kusoma neno la Mungu na itwa Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa, Tabora, Tanzania. Nina wachungaji ambao utakaowasikiliza wakichangia mada hii ambayo watakusaidia sana kufahamu wapi unakosea. Karibu baba, asante na shukuru mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ile yote ya Igunga. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Loko, Tabora mjini eh, Tanzania. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, kanisa la Baptisti Rico Center Uliankuru, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Cosmas Mzali Kanunu Uh, niko kanisa la Baptisti Efeso Tabora mjini uh, katika nchi ya Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo, mkoa wa Tabora. Msikilizaji wangu, kuna hii mada, kama nilivyotangulia kusema mara nyingi zaidi, kuweza kulisoma neno la Mungu lina maandalizi ambaye maandalizi tunaweza tukaandika kitabu cha Wakorinto. Aa, Wakorinto sura ya pili mstari wa kumi na nne Wakorinto wa kwanza sura ya pili kumi na nne lakini pia kuna kitabu cha Waefeso sura ya pili mstari wa nane tisa lakini na kitabu cha Yohana sura ya kwanza na mbili. Hili neno linahusu maandalizi. Nataka kukusaidia namna gani unaweza ukaweza kusoma neno kalielewa. Kuna watu wengi wamepotea kwa namla ya kulisoma neno, wamelitumia neno pasivyo hivyo. Kwa hiyo tutalizungumuza zaidi, ili uweze kulisoma neno la Mungu kwamba unaweza ukafanya nini? Hebu usikilize wachungaji wanapochangia mada hii, karibu. Asante, na nashukuru kunipa nafasi hii. Ni kweli kabisa, somo hili ni muhimu, kwamba ili neno la Mungu liweze kukufikia vizuri moyoni mwako, kwanza kabisa ni lazima uwe na maandalizi. Maandalizi hayo yakoje? Nakumbuka tuliwahi kufundishwa siku moja kwenye vyuo kwamba ni lazima kwanza uombe umwambie Mungu, kwa sababu mwenye neno hili ni Mungu. Kwa hiyo lazima umuombe Mungu kwanza, ambaye ndiyo mwenye neno, ili akupe kibali cha nafasi ya neno hilo kuingia ndani yako. Kwa maandalizi namba moja ni kumwambia Mungu. Lakini pia kwenye kitabu cha Misali ya Sulemani sura ile ya kumi na nane kuna mswali unasema hivi: Moyo wa mwenye busara hupata maarifa. Kwa hiyo kuomba ni kutafuta kwanza maarifa, ili Mungu akuzidishie maarifa ya kulichukua hilo neno na kukanda ndani yako. Anamalizia ule, ule mstari wa B yake kwamba na sikio la mwenye haki hutafuta maarifa. Kwa hiyo kuomba ni kutafuta maarifa, unatafuta maarifa kwa mwenye nacho, ili akupe maarifa ya ya maandalizi ya neno. Asante, nashukuru. Karibu sana mchungaji Daniel. Ya, asante sana mchungaji, ni mada ambayo ni nzuri sana ndugu, naye tusikiliza, ni vizuri kufuatilia hii mada, itakusaidia maandalizi binafsi ya kulisoma neno. Ya, ni mara nyingi watu wengi wanashindwa e, kufikia malengo ni kwa sababu ya kutolijua neno la Mungu. Watu wengi wanafeli katika mambo mbalimbali ni kwa sababu ya kutojua neno la Mungu. Watu wengi wanashindwa wanapoingia katika majaribu mbalimbali ni kwa sababu ya kutolijua neno, neno la Mungu. Lakini unapotumia muda kulitafakari neno la Mungu, linapokaa katika moyo, na mwisho linakuwa na majibu mazuri kwa kila ambacho unaweza kupitia. Kwa mfano isoma Zaburi ya mia moja kumi na tisa ule msali wa kumi na moja, Biblia inasema, moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi. Huyu ni Daudi, anazungumza njia iliyomsaidia yeye kushinda vikwazo, majaribu, hata kwa habari ya kumkosea Mungu Eh, ni kwa sababu neno la Mungu lilikuwa ndani yake. Unapokuwa na neno la Mungu ndilo ambalo linaweza kukuongoza hata kutubu. Kwa sababu wewe una mwili unayetusikiliza na mwili huu siku zote huwa sio rahisi sana kumtii Mungu. Lakini pale unapokuwa na neno la Mungu linakusaidia sana kuamua maamuzi mazuri. Wako wengi wanafanya maamuzi yasiyo sahihi, ni kwa sababu hawana neno la Mungu. Kwa hiyo unapokuwa na neno la Mungu linakusaidia sana katika maamuzi. Kwa hiyo na mimi nichangie hivyo kwamba maandalizi binafsi ni ya msingi sana kwa ajili ya kumfahamu Mungu anasema nini katika maisha yetu. Asante sante sana Mchungaji Mayunga. Na mimi siko mbali na Mchungaji Mayunga, kwa kweli somo hili ni muhimu sana, kwa sababu leo waumini wengi wakienda makanisani wanategemea fundisho na mchungaji tu wengine wanaenda tabila Biblia. Hata kama akimaliza kutoka kwenye ibada, kimuuliza umejifunza nini? mm, mm, hata anakuwa hajui. Naam. hata atunzi kumbukumbu, hata Biblia haendi nayo. Sawa kabisa, unakuta kwamba hawana maandalizi binafsi ya kujifunza neno la Mungu. Naam. Naam. wakati litakiwa, hata akimaliza kujifunza kwa mchungaji, akirudi nyumbani, awe na muda binafsi wa kutafakari na kuyarudia na kuyarudia tena na tena ya, yale maandiko ambayo amejifunza. Naam. Naam. maandiko yanasema katika kitabu kile cha Waebrania kwamba Mungu zamani alisema na baba zetu kupitia manabii, lakini leo anasema na sisi kupitia mwana. mm. Katika maandiko ile Waebrania moja mstari wa kwanza, Biblia inasema kwamba Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi, mwishoni mwa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa, mi, kuwa mrithi wa yote. Tena kwa yeye ulimwengu uli, tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. kwa unaposema neno la Mungu Yesu, neno la Mungu mm. Yesu tamjuaje? ni kupitia Biblia, yes. kulisoma neno la Mungu, kwa maana kama mani, na si yeah. mwana, Mungu alisema mm na -hmm. manabii zamani, leo anasema na sikupitia mwana. Maana yake mwana neno la Mungu, maana Yesu ni neno, naam yes. Nah. maana yake unapofanya maandalizi binafsi unapata uelewa mpana zaidi. Amen, karibu sana. uh, mimi nichangie kidogo katika neno hili. Mafanikio yoyote ya mtu anayemjua Mungu na aliyeokoka yako katika neno. Mm. mara nyingi wanasema neno la Mungu ni mwongozo au katiba ya mtu aliyeokoka, mm, au aliyemwamini Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake. sawa sawa. Ndipo sababu Musa alipokufa tu, Mungu anamwambia Yoshua ana Mungu anamwambia hivi, uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana mm. ni wewe utakayewalishisha watu hawa katika nchi niyowapia baba zao. Anarudia kusoma mstari wa nane, kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako, uyatafakari. Haambiwe hambiwe ha, Mungu asemi wayatafakari, uyatafakari. Mtu mmoja mm. yaani Yoshua peke yake ayatafakari maneno yake mchana no. na usiku, alafu biblia inasemaje? Apate kutenda sawasawa sawa na maneno yaliyoandikwa humo. Neno lingine alisema Mungu, ndipo atakapofanikisha njia yake mm. na ndipo atakapostawi sana mm-hmm. Unaona mm. hayo maneno ni makubwa sana, anaambiwa mtu mmoja wala hawaambiwi kundi Leo watu wameshindwa kusimama katika maneno hayo. Katika kitabu cha Zaburi sura ile ya kwanza mstari kuanzia ule wa wa kwanza anasema heli mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio wa haki, wala kusimama katika njia ya wakosaji, wala kuketi barazani pa wenye mizaha, bali sheria ya Bwana ndiyo impendezayo na sheria yake huitafakari mchana na usiku, naye atakuwa kama mti uliopandwa kando kando ya vijito vya maji uzao matunda yake kwa majira yake Ane. Kwa hiyo kifungu hiki vinaeleza kabisa kwamba ndio kama ulivyosema kwamba ni lazima mtu aende akakae na kujifunza neno la Mungu. Msikilizaji wangu nataka ni ku umesikiliza vizuri lakini nataka ni kuongezee kwa haraka haraka ukisoma katika kitabu cha Yohana sura ile ya kwanza mstari wa kumi na mbili Utaona maneno yanasema kwamba wote waliompokea Yesu Kristo kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yao walifanywa kuwa watoto wa Mungu. Ikiwa hujafanyika kuwa mtoto wa Mungu, utaisoma Biblia lakini utaielewa. Lazima uzaliwe mara ya pili kwa kumwamini Yesu Kristo. Lakini pia ukisoma, ukisoma katika Wakorinto kama sura ile ya pili, Wakorinto wa kwanza 14 wa inasema mtu wa tabia ya mwilini hawezi kuweza kusoma neno la Mungu. Fanya maandalizi, nataka tu nikukaribishe kwamba karibu sana, karibu sana. Ikiwa hujampokea Yesu, ni wakati wako sasa wa kumpokea Yesu na kuongoza, tamka maneno machache kusema: Bwana Yesu, naja kwako mimi mwenye dhambi, naomba nisamehe kabisa. Nataka niwe mwanao, naomba kuanzia sasa tuwe pamoja na wewe, katika Yesu Kristo Bwana wetu, amina. Na kwa sasa nataka nikupe maneno machache ambao tunaweza kuwasiliana, maana muda wetu ni mchache. Unaweza ukachukua simu ya namba yangu, mimi kama nilivyokutambulisha, ni Joseph Silibeti ambao ni wa kanisa la Kigwa, ambao namba yangu inasema sifuri saba nane nne mbili saba unaweza tukawasiliana tukasaidizana zaidi. Naomba Mungu akubariki sana. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 mbili 3, 4, 6, 0, 1. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.