Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, ni nani atakayehukumu ulimwengu? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani, Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu, je, ni nani atakayehukumu ulimwengu? Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Gerald Mayori. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa wa kipindi chetu cha, cha neno uzima, tunakukaribisha tena. Niliyoko mbele yako ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, kanisa la Baptist Center, niko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Siko peke yangu, niko na wachungaji wenzangu hapa, naomba wajitambulishe. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu, niko kanisa la Baptist Efeso, Tabora mjini, nchini Tanzania. naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo, Tabora mimi ni mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Ushindi, Tabora, Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist wilaya ya Igunga. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Local, Tabora mjini, nchini Tanzania. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, Leo tuna mada tena iliyoko mezani hapa inayosema, je, ni nani atakaye hukumu ulimwengu? Maana wanadamu wengi wanakuwa na mawazo mengi na mafundisho potofu, na wanashindwa kujua ni nani atakaye hukumu ulimwengu. Kama ambavyo tumekuwa tukifundisha, mamlaka ya Yesu ni kubwa, anaweza wa kusamehe dhambi na ndiye atakaye hukumu ulimwengu kwao. Biblia iko wazi na inafafanua wazi kwamba Yesu ndiye atakaye hukumu ulimwengu. Mchungaji, karibu mchungaji. Uh, kwanza Yesu alikuja duniani azizihirishe kwamba ametumwa na Mungu kwamba aje hukumu ulimwengu. Amen. Ukisoma katika kitabu cha Yohana sura ya tatu inasema hivi: maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Lakini asiyempokea Yesu na kumwamini atahukumiwa. Atahukumiwa, atahukumiwa na nani? Sasa ndipo tunasema kwamba naye akampa mamlaka ya kufanya hukumu kwa sababu ni mwana wa Adamu. Yohana tano ishirini na saba. Amen. Mungu mwenyewe akampa mamlaka. Naye akampa mamlaka ya kufanya hukumu kwa sababu ni mwana wa Adamu. Amen. Kwa hiyo, Yesu alipewa na Mungu mamlaka ya kuhukumu ulimwengu huu. Kwa hiyo, uh, wanaokataa kwamba Yesu hawezi kuhukumu ulimwengu ni kwamba hawajui tu kwamba Mungu alifanya nini. Amen. Kwa sababu alipewa mamlaka na Mungu ya kuhukumu ulimwengu wangu karibu. Uh, mimi nirudie tu pale kwenye Yohana pamoja na hasa kwenye Mathayo pamoja na ile, ile Mathayo kumi na sita Mathayo ishirini na nane Mimi nadhani mtu ukiona nakataa hii hoja, wala sio ya kujadili sana mm, kiasi kwamba hata kama mtu atakataa, lakini ukweli ni kwamba Yesu amepewa mamlaka duniani na mbinguni. Amen. Kwa tunaposema, amepewa mamlaka kama ulivyosema, ya kuhukumu dhambi, ndio yeye mwenyewe amepewa haki na mamlaka ya kuhukumu limwengu. Amen. Kwa hiyo viumbe vyote vitapiga magoti, katika kitabu cha Efeso anasema kila, uki, kila goti litapigwa na, na kila ulimi kila ulimi utakiri utakiri; hapo ndipo mwisho lakini, lakini pia niongeze kifungu cha Injili ya Yohana sura ile ya 8:16, mi mchungaji kanunu inasema mm. hivi nami, anasema Yesu mwenyewe Amen. ni kihukumu, anasema yeye mwenyewe Amen. nami ni kihukumu hukumu yangu ni ya kweli. Amen. Kwa kuwa mimi si peke yangu. Ndio. bali ni mimi na yeye aliyenipeleka. Amen. Kwa hiyo Yesu anasema ninapo hukumu, mm. anasema maana yake ana uwezo wa kuhukumu. E, sio kwamba anahukumu peke yake. Diyo. Pamoja na baba yake aliyempa mamlaka ya kufanya nini ya kuhukumu. ya kuhukumu, Ya kuhukumu. Uh, maneno wachungaji wanao yazungumuza ningala watu wapo wanaopinga pinga, lakini aa, Yesu anasamehe dhambi. Amen. Ukitaka kuelewa kabisa ukisoma tu nitawapa kwamba ile Yohana Mtakatifu sura ile ya kumi na tisa akiisoma sura nzima kuanzia mstari wa kwanza mpaka ishie mstari ule wa arobaini na mbili atamuona Yesu wakati anasulubiwa walikwepo watu wawili. Amen. Lakini kuna mmoja aliomba msamaha na Yesu alimwambia kuanzia leo tutakuwa na wewe wapi? We, pe, pe. Peponi. Kwa hiyo Yesu anasamehe dhambi. Na ana mamlaka, na, na, na, mamlaka. Amen. Na hapo, kwa sababu upinzani ulikwepo tangu mwanzo, giza watu kutokuona vizuri kinacholeta shida kwa watu ni ile giza lakini. Amen. Yesu ni hakika na walishuhudia, na amekwisha asamehe wengi Amen, na anaendelea kusamehe. Mimi naomba tu niseme kwamba kile ulicho kizungumza wenzangu kiko vizuri sana, mm, kwa sababu nilikuwa na tafakari andiko moja liko kwenye kitabu cha Matendo ya Mitume, lilikuwa linaongelewa na mitume wale walioachiwa na Yesu kazi yake Amen, ile sura ya kumi mstari ule wa arobaini na mbili anasema hivi akatuagiza tuwahubiri watu na kushuhudia ya kuwa huyu ndiye aliyeamuliwa na Mungu, Amen. Awe muhukumu wa wahai na wafu, Amen. Kwa hiyo Yesu anayo mamlaka ya kuhukumu waliokufa no, na waliokuhai Amen. Kwa hiyo Yesu ni Mungu, tukubaliane. Eh, huwezi kuwa kuhukumu binadamu walioko duniani kama wewe sio Mungu. Eh, maana kama ametuumba yeye kumbe. Kabisa. Karibu sana mchungaji. Asante sana baba. Mimi niseme tu kwamba hii hii haipingiki kwamba Yesu ni Mungu, Yesu ni Mungu. Mimi mara nyingine nimepata neema ya kuwa napokea pokea meseji za watu, kuna watu wao wanaandika meseji, anaandika Bwana kwa herufi ndogo. Amen. Mara nyingi nimekuwa nikitoa elimu sana ndio. Kwa sababu mahali popote kwenye Biblia ukiona Bwana kwa herufi kubwa, huyo ni Bwana Yesu mm. Nilikuwa najaribu kusoma katika Zaburi ile sura ya tisa. Ndio, ule msari wa saba na wa nane mm. maandiko yanasema bali Bwana atakaa milele mm -hmm. ameweka kiti chake tayari kwa hukumu, naye atauhukumu ulimwengu kwa haki. Amen atawaamua watu kwa bidii Amen. Kwa hiyo Yesu ni mhukumu Amen, yeye ndiye atakayehukumu ulimwengu, ukubali usi, usikubali mpendo wangu lazima ili ulielewe, kwa sababu haya yote alishasemwa na Biblia, utabiri ulishasema. Kwa hiyo ni lazima uelewe jambo hili. Asante mpendo wetu, msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, haya maneno tunayoyafundisha ni maneno ya upendo, maneno ya ushauri kwamba Yesu ndiye atakaye hukumu kabisa ulimwengu, na wachungaji wamethibitisha kwa maandiko mengi na wametoa ushauri mwingi sana. Maandiko yanakaza ya kwamba Yesu ndiye atakaye hukumu ulimwengu. Na tunaposema neno hukumu, maana yake ni tukio la mwisho. Maana yake mm, hii hukumu itawagusa wale ambao walimkataa Yesu, wale waliokataa kumkiri Yesu, lakini pia wale ambao walifanya vizuri, maana yake watarithishwa makao ya mbinguni. Ko yeye ndiye atakayekuwa hakimu, yeye ndiye atakayesimama kama mhukumu, kama na maandiko yako wazi. Hata unapokuwa unasoma katika, katika ile njira ya Yohana, njira ya Yohana ile sura ya tano na ule mstari wa ishirini na mbili inasema kwamba tena baba hamhukumu mtu yeyote, bali amempa mwana hukumu yote. Ile ishirini na tatu ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyo mheshimu baba, baba. Asiye mheshimu mwana yeah, hamheshimu baba mm. Waliyempeleka mpeleka, unaweza kuona kwa maana yake amempa mamlaka hiyo ya kuhukumu ulimwengu. Mimi ninakupatia ushauri, usisubiri mpaka mwisho wa dunia au mpaka ufe hujamkiri Yesu. Mwamini Yesu leo, bado kingali hai, bado unapumua, unao nafasi nzuri ya kumkiri Yesu kabisa. Yesu ndio muhukumu. Mwamini Yesu, inakupa mwaliko. Kama uko tayari, nakuongoza sare ya toba. Sema Bwana Yesu, niko mbele zako, mimi ni mwenye dhambi, naomba unisamehe dhambi zangu, ufute jina langu kwenye kitabu cha hukumu, uniandike kwenye kitabu cha uzima. Kuanzia leo nimeokoka. Sante Yesu kwa kumsamehe. Baba, naomba msamehe mtu huyo na umuhurumie kabisa, katika jina la Yesu. Amen. Namba Amen. Amen. Uh, yangu ya simu kama kipitaji mawasiliano au maswali ina ni namba 0784 28 73 86 Gerard Jonas Mayori niko Senta Uliankuru mkoa Tabora, Tanzania. Tunakupenda katika jina la Yesu Amen. Mpendwa Amen. Msikilizaji Amen. wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.