Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, Yesu Kristo ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu, Je, Yesu Kristo ana mamlaka ya kusamehe dhambi? Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Gerard Mayoli. Karibu na Mungu akubariki. Upendo wetu kwa kipindi chetu cha neno uzima, nakukaribisha tena. Ninayesema, ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, <coughs> kanisa la Baptist Center liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Niko na wachungaji hapa. Karibu mchungaji, jitambulishe. Ah, mimi naitwa mchungaji Cosmas Mzali Kanunu, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Efeso, Tabora mjini, nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo, Tabora. mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi, kanisa la liko Tabora, Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Daniel Mayunga, mchungaji wa kanisa la Jerusalem Baptisti loko mjini Tabora nchini Tanzania. Asante sana wachungaji. Baada ya kuwa wamemaliza kujitambulisha, mpendwa msikilizaji wetu, kwa kipindi cha neno uzima, leo tuna mada inayosema je, Yesu Kristo ana mamlaka ya kusamehe dhambi? Maana kuna uvumi mwingi na mafundisho mengi ya uongo kwamba Yesu hawezi kusamehe dhambi, lakini maandiko ya Biblia yanadhihirisha kabisa, Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Poja kwamba wengi wanaweza kadanganywa na kufundishwa kinyume kwamba Yesu hawezi kusamehe dhambi kwamba ni mwanadamu, lakini maandiko ya Biblia yanathibitisha Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Chungaji Kanono, wewe unasemaje? Eh, Yesu anayo amri ya kusamehe dhambi kwa sababu ni Mungu. Amen. Na maandiko mengi sana yanashuhudia hilo kwa sababu unapokataa kwamba mu Yesu hana amri ya kusamehe dhambi, maana yake unamfanya Yesu sio Mungu. Amen. Unaona, ndiyo sababu mara nyingi alipokuwa na, naponya watu alikuwa anawaambia umepona ugonjwa wako, imani yako imekuponya. Alizungumza maneno mengi, lakini akaona kwamba azungumze kitu ambacho hawaamini ndipo, eh? Maana ukisoma Luka sura ya tano mstari ule wa ishirini na nne utaona anasema, lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa Adamu anayo amri ya kusamehe dhambi duniani. Amri, amri yani mamlaka. Akamwambia yule mwenye kupoza na kuambia ondoka, jitwike kitanda chako, wende zako nyumbani kwako Amen. Ni amri pia ni amri. Kwa hiyo Yesu ni mwenye mamlaka ya kutamka kitu na kufanyika. Amen. Kwa hiyo kama alimtamkia huyu, tena kwa sababu alikuwa anawawekea mikono wanapona, mara anawakumbatia macho, mara anawafanya nini, hawakujua. Hmm. Lakini ili aonyeshe mamlaka ya kwamba yeye ni Mungu ndipo alipomwambia umesamehewa zambi zako. Ondoka uende nyumbani kwako. Walishangaa sana. Lakini waliposhangaa, ndipo maana akaja sasa, na hili anawajibu sasa, mpate kujua kwamba mwana wa Adamu anayo amri ya kusamehe zambi duniani na huyu alikuwa na yeye ameogopa kuondoka. Amen. Kwa sababu hajawahi kulisikia neno hilo alizoea kuweka eh, akamwambia, wewe ondoka, jitwike godoro lako uende nyumbani kwako, akaa mzima, akaondoka. Kaya jina yangu, uh. Ah, nilikuwa naangalia hapa kwenye Injili ya Mathayo sura ile ya kumi yeah. na sita mstari ule pale Petro anamkiri Yesu. Yesu akasema kwamba ninazo funguo Tame. na kwamba takalo lifunga duniani mbinghii limefungwa, na maana ya kuondoa na kumwachilia huru Ame. Lakini pia Matayo ile 28 nilikuwa nane hapa, Yesu anasema kwamba msari wa kumi na, Yesu akaja kwao akasema nao akawambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na wapi, hiyo hapa ndio tunazungumza mamlaka anayo. Ame. Ame. Hakuna kinachoshindikana hapa kwake He, katika maandiko haya asante, kama alivyo zungumza mnangi Yesu alikuwa na mamlaka ukisoma Uki, hata katika kitabu kile cha Yohana Amen, cha Yohana ile sura ile ya kwanza kumi na mbili anasema kwamba wote walio mwamini aliwapa uwezo, ndio wa kufanyika kuwa watoto wa nani? Wa Mungu. Hakuna kitu chenye uwezo wa kuwafanya watu kuwa wana wa Mungu Mungu kama sio Yesu tu, yani hakuna chombo chochote cha kufanya hivyo. Kwa hiyo Yesu ana uwezo wa kusamehe nini? Dhambi. Na mimi nikubaliane na, na, na, na mawazo na ushauri na mistari waliyoisoma. Kwanza kabisa, dunia inapaswa kujua kwamba Yesu ni Mungu, yani wasimuone tu kwamba ni mwana wa Mungu tuwakaishia hapo mm. Ah, wajue kwamba Yesu ni mm. Mungu, uh, kuvaa mwili wa binadamu isiwape isiwape kilizaji kutokuona Yesu kwa kuamini kwamba huyu si mwana wa Mungu au ni Mungu mwenyewe. Yaani waamini wa, wa tu kwamba alikuwa Mungu halisi aliyeumba mbingu na nchi. Kwa sababu gani? Ukisoma ile sura ya tisa Marko, ile sura ya tisa Marko na mstari ule wa wa pili wa pili kama wa pili si tuanzie pale, wa pili si anasema hivi: jipe moyo mkuu mwanangu. Kumbuka anataka mwanangu, manake inaonekana aliyekuwa anamwambia jipe moyo ni mtoto wake Amen. Jipe moyo mwanangu, umesamehewa, mm, e, umesamehewa dhambi zako. Kwa maana aliyekuwa anatamka alikuwa ni baba wa yule aliyekuwa na dhambi, umesamehewa dhambi zako. Kwa Yesu ni Mungu. Sana sana mchungaji, karibu mchungaji. Nilikuwa ninaangalia hapa katika injili ya Mathayo ile sura ya tisa sana ule msari wa nne. Hata kabla hujafika huko kwenye eh, amri, unajua mwenye uwezo wa kusamehe ni yule anayejua maisha ya mtu mpaka mm, mm, na kilicho ndani, ndio ndiye huyo anapaswa kuitwa mwenye amri, tofauti na mtu ambaye anaweza akasamehe <coughs> tu kwa kila alichokisikia: bwana, nilikukosea hiki, au tendo fulani linalofanywa naloliona kwa kuliona, lakini Huyu Yesu alikuwa anajua mpaka mioyo ya watu. Kwa mfano ule mstari wa nne ile injili ya Mathayo sura ya tisa naye Yesu hali akijua mawazo yao akasema, mbona mnawaza maovu mioyoni mwenu? Kumbe na mawazo aliyajua, akiwa ndani ya moyo wa mtu e, ndani ya mtu ha? Naona ni mtu ambaye na uwezo mkubwa sana hmm. Kwa hiyo wao wanafikiri tu wanaangalia kile walichokuwa wanajua Walishakalirishwa, wanajua vile vya kukalili kalili, mm-hmm. lakini Yesu anawaangalia na wao ni watu ambao ni wachafu sana mm. Wanasoma habari moja ya Yesu pamoja na mwanamke aliyekuwa amezini, e, amezini, amebebwa na wale jamaa wa anapelekwa kwa Yesu, wao wakitazamia tu habari ya kuzini yule mwanamke, wanampeleka kwa Yesu, lakini tunakiona Yesu anaenda mbali zaidi anaangalia hata wao waliompeleka yule mwanamke kwamba walikuwa ni wabaya sana. Ndio maana alipoandika chini anajiinua anakuta wote wametawanyika. Anawaambia li asiye na dhambi wewe wa kwanza kufanyaje kumpiga kumpiga jiwe, jiwe. Wakahukumiwa kwenye mioyo yao. Kwa hiyo Yesu alikuwa na amri amri ya kusamehe dhambi kwa sababu, kwanza alikuwa anajua mioyo ya watu sana sana. Mtumishi wa Bwana, labda niseme kitu kimoja ni, tunaposema mwana wa Adamu, pengine watu wanaweza kufikiri sio Yesu, wanaweza kufikiri labda ni mwana wa Adamu mwingine mm, mm, mm, mm. lakini ukisoma katika kitabu cha Mathayo sura ya kumi na tatu arobaini na moja, Biblia inasemaje? Biblia inasema basi Yesu ah, sura ya kumi na sita mstari wa kumi na tatu basi Yesu akaenda zake pande ya Kaisaria ya Filipi, akawauliza wanafunzi wake akisema, watu huninena kumnena mwana wa Adamu kuwa ni nani? Unaona, kwa hiyo lazima wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wajue kwamba tunapoongea mwana wa Adamu maana yake tunamuongea Yesu o mwenye mamlaka ya kusamehe dhambi. Ndio maana alisema watu wanasemaje, wana kule kwamba mwana wa Adamu ni nani? ndiatesana wachungaji wetu wanajibu kwamba wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Kwa kweli, mpendwa wetu, msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima, tunazidi kutoa ushauri wa upendo kabisa wa ndani, kwamba unaweza kuona tumekuwa na mada hii kwamba je, Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi. Unaona, tangu mwanzo, tangu jana tulifundisha Uh, habari ya dhambi na madhara yake inavyoleta mateso katika dunia, lakini tunaonyesha ni namna gani sasa wewe ambao umeshatenda dhambi hiyo, nani awezae kuiondoa hiyo dhambi na kukusamehe? Yesu ana mamlaka kabisa ya kusamehe dhambi. Maandiko yako wazi, wachungaji wameweza kufundisha mambo mengi, hata tukiongezea tena katika katika Marko ile sura ya, ya pili, ule mstari wa tisa. Biblia inasema kwamba ule mstari kwa mwenye, mwenye kupoza, wa tisa kwamba vyepesi ni vipi kumwambia mwenye kupoza umesamehewa dhambi zako, au kusema ondoka ujitwike godoro lako uende uende, lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa Adamu anayo amri duniani ya kusamehe dhambi. Mpendwa msikilizaji wetu, mwamini Yesu. Yesu ni mwaminifu sana, atakusamehe dhambi. Mkiri Yesu, mpokee Yesu, atakusamehe dhambi. Tutakwenda kukuombea. Baba sande kwa neno lako, wabariki watu wako hawa, wapate kuamini ya kwamba Yesu ana mamlaka ya kusamehe dhambi, katika jina la Yesu, amen, amen. Namba ya simu ni 0784287386. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, niko Center Uliankuru, Tabora, Tanzania. Karibu sana mpendwa wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.