Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu mambo tunayopaswa kutafuta hapa duniani. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu mambo tunayopaswa kuyatafuta hapa duniani, kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ah, ndugu mpendwa, ah, msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima, nikukaribishe ili ya kwamba tuweze eh, kushiriki pamoja na wewe kile ambacho Mungu amekiandaa siku ya leo. Ninayekuletea eh, ujumbe siku ya leo ni mimi Mchungaji Danieli Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptist Loco Tabora, nchini Tanzania, lakini siko peke yangu. Meza hii imezungukwa na watumishi wa Mungu na tuna mada iko mezani. Kabla tujaingia kwenye mada yenyewe, niombe e, watumishi wa Mungu wajitambulishe ili wajue wa, na kisha baadaye sasa tuweze kutatavua mada iliyo mezani. Nianze na mtumishi wa Mungu hapa karibu. Naitwa hey, mchungaji Gerald Jonas Mayori, niko kanisa la Center Baptist Uliankuru Tabora Tanzania. Mimi pia ninaitwa mchungaji Andrea Nangi. Ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti. Ni mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa Tabora. Mm, na mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga. Ni mchungaji wa kanisa la Tumaini Baptisti pale Igunga. Asante sana wachungaji. Basi tuna, tuna, tuna mada iko mezani hapa watumishi wa Mungu na vifungu vyetu vinatoka katika Mathayo sita thelathini na tatu. Moja ya mambo ambayo Mungu anatamani sana tuyatafute. Ujumbe unasema ni mambo gani ambayo tunapaswa kuyatafuta hapa duniani? Ni mambo gani ya msingi? Lakini kuna, tumetu, kuna kifungu kingine ambacho kiko katika Waebrania Uh, ile sura ya kumi na mbili na ule msari wa kumi na nne. Niombe nisome kwanza Injili ya Matayo sura ya saba na ule msari wa saba. Biblia inasema ombeni nanyi mtapewa, tafuteni nanyi mtaona, bisheni nanyi mtafunguliwa. Lakini pointi yangu iko kwenye saba b, tafuteni nanyi mtaona, tafuteni nanyi mtaona. Kwa hiyo neno hili Yesu ni kama hajasema nini tutafute, lakini kuna mambo ya msingi sana ndani yake ambayo Yesu alitamani tuyajue hayo, tukiyatafuta kumbe itakuwa sababu ya mengine mengi ambayo tunahitaji yawe sehemu ya maisha yetu. Na niombe tu watumishi wa Mungu tuweze kuchangia mada hii, mambo ambayo tunapaswa kuyatafuta tunapokuwepo hapa duniani. Nianze na Pasta Nangi. Mm, kwa kweli Biblia kama ambavyo Yesu alifundisha katika mafundisho yake mm. Kama ambavyo anasema kwamba hapa ni mambo gani ambayo tunatakiwa kuyatafuta hapa duniani mm. Aa, tumeona kwamba ni kuangalia kwanza vitu ambavyo vinazungumza kuhusu Mungu mm. Kwa hiyo Mungu ndiye wa, Mungu ndiye wa kwanza kwa sababu yeye, ukimpata maana, umepata vyote kila kitu kila kitu mm. Na hakuna njia nyingine kwa sababu usipompata Mungu vizuri, maanayake umekosa vitu vingi mm. Eh, hili ndio fundisho kubwa kuliko kwamba tutafute kwanza, tumtafute Mungu kwanza ufalme wake hebu mm. mm. okay, tusome hiyo Matayo sita thelathini na tatu tuone kile ambacho mtumishi wa Mungu amesema hapo, basi utafuteni kwanza ufalume wake na haki yake na haya yote mtazidishiwa. Kwa maana kumbe, jambo la msingi sana katika maisha yetu tunapokuwepo hapa duniani tutafute ufalme wa Mungu kwanza. mm. unaweza kuzungumzaje hapo mchungaji? Uh, ni kweli, watu wengi waga wanakwama kwa sababu wanakimbizana na vitu vya duniani, lakini hawajui ni kitu chake cha kwanza ambacho watakiwa kitafute unakuta watu wengi wanaweza kukimbizana na maisha kutafuta mali na vitu vingine, lakini mambo ya Mungu kwao wanayaacha pembeni. Lakini kama vile mchungaji Nanga amesema kwamba ukimpata Mungu au ukampata Yesu umepata kila kitu, ndio. mm. maana maandiko yanasema kwamba bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake. mm. na hayo mengine mtazidishiwa, na hayo mengine mtazidishiwa. Mtazidishiwa. Kwa hiyo, kwa lugha nyingine, ukichampata Mungu ukampata Yesu manake ufarume wa Mungu, kisha upata mambo mengine yote, utayapata mm, kwa sababu yeye ndiye amebeba kila kitu. Uhai wa mtu umebebwa na Mungu mm. Baraka zote zimebebwa na Mungu mm. Mungu anapoamuru kitu kije kwa mtu kitakuja tu, lakini hata kama ungetumia nguvu zako, kama Mungu hajaachilia manake hutapata. Lakini mm. anasema kwamba ukishaupata ufarume wa Mungu, mambo mengine tunazidishiwa mm, manake tunayapata mm. Amen. Na, ni, ni, ni kubaliane na wewe nasema tu niseme ni, ni huwa tuna tunakosa ile maarifa au hekima ya Mungu, ndio maana neno linasema watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa. Maana yake tunavikosa hivyo kwa sababu hatuna maarifa ya kumtafuta Mungu kwanza, lakini laiti tungemtafuta Mungu kwanza, mwenye navyo hivyo tunavyovitaka, maana yake tungefaulu zaidi Mm. Kusinge kwepo hata na kutabika kwa sababu mwenye navyo yeye ndiye anayeviruhusu vije kwetu. Mm. Kwa hiyo tukimtafuta yeye kwanza, maana yake tutavipata kwa wepesi hiyo tunavyotabikia kwa ajili ya maisha yetu ya mwendo. Mm. Mm. Eh, nishukuru kwa ajili ya somo hili ni kweli kabisa. Ni somo ambalo nahitaji kutufundisha na hata kumfundisha kila mmoja ili ajue namna ya kufikiri ni nani anayepaswa kumtafuta kwanza. Mm. Mm. Asante sana watumishi wa Mungu. Tukisoma mtumishi e, wa Mungu, nisomee misari sura ya kumi na sita ule msari wa ishiina tanokumi na Methali na sita msari wa 25. tano Labda msikilizaji wetu anaweza akaelewa kiurahisi zaidi, kwa nini tunasema tutafute tu ufalme wa Mungu kwanza ambalo ni jambo la msingi sana kati ya mambo mengi ambayo tunasumbuka, mm -hmm. nayo hapa duniani. mm -hmm. Wengine leo huenda hawajalala, wanawaza kesho watakula nini. Kabisa. wengine wanawaza wavae nini. yeah. Kwa hebu nisomee hiyo hiyo misari kumi na sita mstari wa ishirini na tano. Biblia inasema, nafsi yake Nafsi yake mfanya kazi hujifanyia kazi, maana kinywa chake kinywa chake humtia bidii. Nafsi yake <gibu> 25 inasema hivi. ndio. sari 16:25 inasema hivi. Iko njia ionekanayo kuwa machoni pa mtu iko njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni njia za nini? Za mauti. Unajua ndugu msikilizaji, sawa kabisa. kuna mambo mengi unayawaza, unayaona ni kama mema sana, yeah. na sio vibaya hayo kuyatafuta. Unajua hata utajiri sio vibaya kuwa mtajiri, ndio. sio vibaya kuvaa vizuri, ndio. sio vibaya kula vizuri, naam. hayo yote tunayahitaji naam kuwa na nyumba nzuri sio vibaya, ni vyema, ni vyema mm. Lakini kile cha msingi ambacho Mungu anataka sana, mchungaji Nangi alisema kwamba ukimpata Yesu katika maisha yako, ukijua ufalme wa Mungu katika maisha yako mm, mm, mm. Hayo mengine yeye mwenyewe anasema kwamba ni kweli mnayawaza hayo, lakini hebu nitafuteni mimi kwanza. Unajua unapokuwa na mafanikio na Dio. Una Yesu Dio. Hayo mafanikio utayafaidi mm. sawa sawa. Unajua, ukiwa na nyumba nzuri, ukiwa na, na, na, na mambo mazuri mengi ulionayo na una Yesu ndio, hayo yote tutayafaidi hivi. mm. Jawahi kuona mtu ana mali ana pesa, lakini hana furaha, e, ni wapo wengi, wengi tu mm. wengine wanaishia mpaka kujiua, wanaishia kujinyonga, wanaishia hata kujipiga risasi. Nakubali kabisa. Kichungaji jinsi yake unasemaje? mm. e, ni, nina tajiri mmoja simtaji jina lake ana pesa, ana pesa ni tajiri kwenye wilaya fulani, ni tajiri kama kawa wapili au watatu kwa utajiri mm. lakini huwa ana tatizo la mwili. Siku moja aliwahi kusema akimwambia rafiki yake kwamba mzee fulani, ninatamani sana mali zote ndizo nazo ni kupatie wewe alafu we mm. unipe mwili wako, unipe mwili ili ni, wako. Eh, ili na nami niishi kwa amani na furaha kama unavyoishi wewe mm. pesa nilizonazo nazo sizionei la kwa sababu kila mwezi lazima niende India kuangaliwa mwili wangu kila mwisho wa mwezi, kila mwisho wa mwezi. Kwa hiyo maana yake kumbe fedha na vitu vingine vyote ukiwa navyo, kama hauna Yesu moyoni mm. au kama hauna afya njema mm. haina maana ya pesa. Ni sahihi. Haina maana ya pesa. Uko sahihi kabisa hmm. Mtumishi wa Mungu ya kwa hiyo iko njia tunaiona iko sawa mm. kwenye macho yetu mm. E, unajua siku zote watu tunawahubiria, jamani, mpokeeni Yesu awe Bwana na Mwokozi mm. kuna vijana wanasema niokoke nikiwa kijana Naam. ngoja kwanza nikusanye pesa kwa sababu wanaitazama dunia e, wanaitazama dunia na miili yao, na miili yao. Mm. E, wanakifikiri kwamba kuna msemo unasema kwamba wana, wanasemaje kwamba ponda raha, kufa kwa nini? Kwaja kwa kwa e, wanasemaga hivyo wanasahau kwamba ufalme wa Mungu ni kumjua Yesu nah, kuwa ndani ya maisha yako kabisa. Familia itatulia, maendeleo yako utayafurahia uta uta uta uta mm, mm. Lakini pale unapofurahia hayo mafanikio yako ulionayo bila kuwa na Yesu ni kazi bure mm. Kwa hiyo ndugu yangu msikilizaji, neno hili limekuja kwa muda mwafaka kabisa. Yesu mwenyewe anasema kwamba msisumbukie mle nini wala munywe nini mnachopaswa muutafute ufalme wa, wa Mungu kwanza na mengine yote mtazidishiwa. Ndio kwa siku ya leo, wenda mpendo unahangaika e, kutafuta mali, unahangaika kutafuta amani, unahangaika ya kwamba kuwa na mafanikio katika masomo, wewe ni mwanafunzi. Lakini kimsingi Yesu anasema tuutafute ufalme wake kwanza, nayo mengine ambayo tunayahitaji Mungu anasema atayazidisha. Kwa siku ya leo uenda ujampa Yesu maisha yako, na Yesu akiwa ndani yako, mpendwa, hiyo ndiyo saa ishara ya kuwa na ufalme wa Mungu. Ebu nikuombe unene sala ya toba hii, umpe Yesu maisha yako leo. Sema sala ya toba hii, sema, Bwana Yesu, niko mbele zako, naomba unisamehe, fute jina langu katika kitabu cha hukumu, uniandike jina langu katika kitabu cha uzima. Kuanzia leo nimeokoka katika jina la Yesu. Amen. Amen. Wewe uliyempa Yesu maisha yako, kwa sababu ufalme wake uko ndani yako. Leo nikuombee na kushukuru Mungu kwa ajili ya wema wako na uweza wako. Pokea sifa na heshima kwa ajili ya msikilizaji wangu katika jina la Yesu amen, amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255, 752, 234, 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri. Kana mi, ni usiku tena usiniache gizani Bwana, wako haukomi, nilipeke yangu kana mi.