Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu, ni kazi gani Kristo anayoifanya kama mkombozi? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu ni kazi gani Kristo anayoifanya kama mkombozi, kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu mpendwa msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima, mahali popote ulipo, nikukaribishe sasa msikilizaji wetu, ili ya kwamba tuweze kuungana pamoja muda na wakati huu, nami nijitambulishe kwako. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptist liloko Tabora, Tanzania. Siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu ambao tunashiriki pamoja kwa mada zilizoko mbele yetu. Kwa hiyo ningependa uh, wajitambulishe kwako ili ya kwamba weze kuwafahamu kwamba wako kina nani na nani. Karibu, mtumishi wa Mungu. Mm, asante. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga mjini, maeneo ya National Housing. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji anayechunga kanisa la Baptisti kwa ushindi. Majina naitwa Elias Sizya ni mchungaji pale Kaliwa Kanisa la Baptist Beroya ndani ya mkoa wa Tabora. Karibuni sana. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa Kanisa la Baptist Urambo mjini. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko Tabora mjini, Kanisa la Baptist Efeso, kituo cha maisha mapya. Amen. Wachungaji, habari za leo. Ni nzuri. Tunamshukuru, bariki sana. Amen. Basi ndugu msikilizaji eh, kuna mada iko mezani hapa, tulipenda tushirikiane pamoja na wewe. Wenda una maswali mengi juu ya hii mada eh, haukuwa na majibu, lakini eh, Yesu Kristo anayo majibu kwa kila swali hmm. Na mada iliyoko mezani hapa inasema, ni kazi gani Yesu Kristo huifanya kama mkombozi huyu Yesu kama mkombozi ni kazi zipi ambazo anazifanya na zinamtambulisha kama mkombozi? Ebu, na tuna vifungu hapa, Matendo ya Mitume sura ya tatu ishirini na mbili na kuna Waebrania sura ya tano mstari wa sita na kuna Zaburi sura ya pili mstari wa sita Pastor Cosmas Kanunu Ah, mzee wa sauti ya tumaini. Pia mimi niwaongezee mm. wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Ndio. Wakolosai sura ya kwanza ule mstari wa 13. Mhm. Mm ah, nitaisoma. Ndio. Kazi moja anayoifanya Yesu kama mkombozi. Ndio. Biblia inasema naye, alituokoa katika nguvu za giza. Naye, alituokoa katika nguvu za katika nguvu za giza. Kama mkombozi, anatutoa katika nguvu za giza na sio kututoa tu mm. Anatuhamisha, anatuhamisha kutoka kwenye lile eneo lile eneo, mm. la nguvu za giza mm. Kazi nyingine ya pili, anatuingiza mm -hmm. katika ufalme wa Mungu. Unaona sasa mm. kama mkombozi, kwa sababu neno mkombozi ni kumtoa mtu kwenye mateso mm. unamtoa mtu kwenye shida mm. Kwa hiyo anatutoa kwenye nguvu za giza kwenye magonjwa, kwenye matatizo mm. kwenye umaskini mm. kwenye kuishiwa tumaini mm. kwenye kukata tamaa mm. Anatutoa, anatuhamisha, anatuingiza katika ufalme wa Mungu, na katika ufalme wa Mungu sasa tunakuwa na baraka zote mm. tunakuwa watoto wa Mungu. E, ukisoma matendo ya mitume sasa hiyi ulioisema mm. yani unakuwa na raha mm. Mungu akubariki sana. Amen. Kama natamani na mwaka huu wa, watu wahamishwe, wa kipindi cha neno uzima wahamishwe katika nguvu za giza na Yesu, kwenye vifungo walivyofungwa kabisa namwona, naongea na, na msikilizaji mmoja amekata tamaa hazai mm. mwaka huu anahamishwa katika utasa. Akapate kum, Akapate. mtoto kabisa. Mwaka, mwaka majira kama haya eh, na muona mtu mfanya kazi moja hajapandishwa cheo mm, atahamishwa mwaka wana pandishwa cheo, amen, katika jina la Yesu Kristo amen. Eh, mimi nitangalia ile Matendo tatu mistari ile ya 22 na 23. Mm -hmm. tunaona Ruka linukuu katika Agano la Kale mm, kwa maana Musa kweli alisema ya kwamba Bwana Mungu wenu atawainulieni nabii kama katika ndugu zenu kama mimi mm, msikieni yeye katika mambo yote atakayonena, mm. nani mm. na itakuwa ya kwamba kila mtu asiyemsikiliza nabii huyo ataangamizwa na kutengwa na watu wake. mm. Lakini ukienda njira ya Yohana 11:25 mm. anasema, Yesu akawambia, mimi ndimi ufufuo na uzima, yeye aniaminie mimi, ajapo kufa atakuwa naishi. mm. na Yohana 12:4 12, naye Yesu akapaza sauti akasema, yeye aniaminie mimi haniamini mimi bali yeye aliye nipeleka. Kwa hiyo mm. Mungu ndiye alimleta Yesu mm. sawa. Kwa hiyo tunapomwamini Yesu ndio tumemwamini Mungu wa manabii mm. Mungu wa Musa mm. tunapomwamini Yesu tumemwamini Yehova Mungu, Mungu wa Musa mm. Kwa hiyo ni hivyo tu, kwamba watu waamini wapate kupokea mm. uzima wa milele kabisa kwa Yesu, sababu zambi ni mm. mauti Sawa, ndio imani katika Yesu ni uzima mm. Kwa hiyo kama vile Mchungaji Kosi masemasema kwamba watu wanapaswa wapokee, hata uokovu ni muujiza mm. watu wapokee hata mm. hata wainulieni nabii eh, ambaye ndiyo Yesu huyo, ukimsikiliza Yesu, Yesu. Eh. Mm. mambo yanakuwa yeah, sawia yeah. Pastor Silbet nah, unasemaje hapa? Yaani maneno haya matamu mm. Nilikuwa najaribu kuangalia kitabu cha Yohana sura ile ya kwanza mstari wa kumi na mbili mm-hmm nilikuwa naangalia maneno mazito na hapo, mm. anasema hivi eh. anasema hii, mstari wa 12 bali wote waliompokea, mm. aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu ndio wale waliaminio jina lake. Mahali wote waliompokea nani? Yes. Yesu, Yesu. Aliwapa uwezo yani wa kufanyika kuwa watoto wa Mungu. Kufanyika kuwa watoto wa Mungu, yani hakuna mahali popote ambapo utapewa uwezo wa kufanyika kuwa watoto wa Mungu. Ni kwa Yesu tu peke yake. Yani utatembea mpaka utavunja miguu <laughs> pa ufike kwa Yesu. Yesu unasemaje yani, ni wape wasikilizaji, ile Warumi 10:13. Inasema hivi: Kwa kuwa kila atakayeliitia jina la Bwana, ataokoka. Na kuokoka ni kutoka katika shida kuokoka ni kutoka katika shida kabisa. Siku moja nilimsikia mtu mmoja anaitwa mzee wa Sauti ya Tumaini alikuwa anasema kuokoka ni kunusurika, ni kunusurika, yani kila atakayejitia jina la Bwana atanusurika kutoka katika, atanusurika na kifo, atanusurika na magonjwa mm, atanusurika na utasa mm, atanusurika na kila tatizo, kwa sababu kwa Yesu ndio kuna amani. Kwa hiyo ah, ndio kazi anayoifanya Yesu. Santiago, mimi nilikuwa na, nasoma hapa kwenye kitabu kile cha Kutoka Mm -hmm. Nikawa nalinganisha hicho kitu ambacho umetushirikisha, mm -hmm. kinafanana na wakati Mungu alipowatoa wana wa Israeli pale Misri, mm -hmm. manake lengo lake ilikuwa ni kuwaokoa, mm -hmm. kutoka mikononi mwa wa Misri, mm -hmm. kwa hilo nalo lilikuwa ni kuwaokoa ili waendelee kumwamini Bwana. Anasema hivi: Ndivyo Bwana alivyowaokoa Israeli mm. siku ile mikononi mwa Wamisiri mm. Waisraeli wakawaona Wamisiri ufuoni kwa bahari, Israeli wakaiona ile kazi kubwa aliyoifanya Bwana mm. juu ya Wamisiri. Ndipo hao watu wakamcha Bwana wakamwamini Bwana na Musa mtumishi mm. wake mm. Mm. kazi iliyofanyika hapo Ah, waliona, waliona. Wote toka, walipukutika. Somo letu linasema kazi ya Yesu ni nini mm. Nikarudi nikaangalia kwamba shetani ndiye aliyeleta dhambi mm. hey. na sisi wanadamu wote tukaingia kulia na kuhangaika tukaingia mahali pabaya lakini, mm -hmm. Bibilia ukiangalia katika Mwanzo sura ya tatu mm -hmm. anatajwa kazi yake, yeye atakuja kuleta ukombozi mm -hmm. kama maandiko, maanake anakuja kumshughulikia shetani, ndio mm -hmm. maandiko ambayo tulikuwa nayasoma hayo. Kwa hiyo okay. kazi ya Yesu ni kuiondoa hiyo dhambi mm -hmm. ambayo inatupeleka kwenye mateso na kwenye shida mm -hmm. hiyo ndio kazi kubwa kuliko yote. Mm. Alafu baadaye sasa ndio atafuata hayo ndio tunaenda sasa kwenye raha, tunakwenda kwenye furaha, tunakwenda kwenye amani. Mm. Amen. Kwa hiyo, asante sabi sana wachungaji <coughs> E, somo letu lilikuwa nasema hivyo kwamba ni kazi gani Kristo anaifanya sasa kama mkombozi? E, Kristo kama mkombozi anafanya kazi zote ambazo wewe uenda ulikuwa huzijui. Tumesoma maandiko katika matendo ya mitume. Yesu anafanya kazi kama nabii eh, kama ambavyo maandiko yamezungumza, kama kuhani mm, kama ambavyo maandiko yanasema mm. Anafanya kazi kama mfalume eh, kama ambavyo maandiko yanasema mm. Mm. Najua unaposema mfalume ni mtu mwenye mamlaka eh, mwenye kuamuru mambo na yakafanyika hata kama hautaki. Ndio, ndio mfalume akisema, yeye ni sauti ya mwisho. Kwa hiyo nabii, kwa sababu yeye ndiyo neno tunayo Biblia sasa, inayo kila kitu eh, unaposikia nabii, maana yake Biblia imebeba kila kitu, maonyo na kila kitu. Kwa hiyo chochote ambacho Biblia inasema, maana yake kwamba ni lazima ujue ya kwamba Mungu alishayatamka na yatakuwa, kwa sababu katika Waebrania sura ya tano ule msali wa sita Biblia inasema ndiwe kuhani wa milele kwa mfano wa nani? Wa Melkizedeki. Huyo ni Yesu Kristo. Zaburi sura ya pili ule msali wa sita Biblia inasema nami nimeweka mfalme wangu juu ya Sayuni mm. E, mlima wangu mtakatifu huyo mfalme anayezungumzwa ni nani? Yesu. Ni Yesu Kristo. Kwa hiyo katika muda huu na wakati umsikilizaji wangu, mkubali Yesu awe bwana na mwokozi wako. Ya mm. kwamba aweze kukusaidia kuvuka mm, mm. kutoka katika vikwazo ulivyo navyo. Yesu ndiye mtawala, hakuna mwingine, na nilitamani nikakuombea nika. Sasa, ndugu msikilizaji wangu, na cha msingi, fungua moyo wako, umwamini Yesu awe mwokozi wako. Baba Mungu mwema, ninakushukuru kwa sababu unatosha. Umesema nao watu wako wamfahamu Kristo Yesu kama mkombozi wao katika maisha yao. Kasimame umusaidia kila mtu, mpe macho ya kuona na kufahamu ya kwamba wewe ndio kimbilio, hakuna mwingine. Unafaa mfalme, kwa sababu ni mwema. Pokea heshima na utukufu katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.