Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yesu alisema ufalme wa Mungu hutekwa na wenye nguvu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Yesu alisema ufalme wa Mungu unatekwa na wenye nguvu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji James Ntiaga. Karibu na Mungu akubariki. Wapendwa wasikilizaji wangu, tena mahali popote mlipo, baba mama, kaka na dada, vijana, mabinti na watoto wote, ninapenda kuwakaribisha sasa tena muweze kusogea kwenye redio uh, ili muweze kusikia kipindi chetu pendwa, kipindi ambacho kinaitwa Neno Uzima, ili tuweze kupata uzima sasa wa rohoni na wamwilini kupitia neno la Mungu. Karibuni sana na Mungu wetu a wabariki. Ninayekuletea neno la Mungu ninaitwa Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga, mwenye namba 0752 60 23 30 namba ya Voda. Uh, unaweza ukanibipu, sikukipendezwa au ukanipigia, basi itakuwa vyema. E, hapa ofisini ninao wageni kutoka mahali mbalimbali mbali, ni wachungaji wenzangu na wahudumu mbalimbali mbali pia ninao hapa, kwa sababu Mungu amewapa kibali cha kuja kushirikiana pamoja nami neno hili ambalo ninakuletea wewe ulioko huko. Na Mungu akubariki. Na kabla sijasoma basi naomba niombe ili ubarikiwe zaidi na zaidi. Mungu wetu, ninakushukuru kwa ajili ya wageni hawa uliowapatia nafasi na, na fursa ya kuwepo pamoja na sisi. Mungu, mbariki msikilizaji ambaye hayuko mahali hapa, ila yuko kwenye redio yake. Mbariki na kumpa masikio ya kusikia vizuri na moyo wenye kuhifadhi na kutenda na kuishi sawasawa na neno lako. Sante kwa yote kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Sasa, pendwa msikilizaji wangu wa kipindi chetu hiki pendwa cha neno uzima, naomba usogee sasa, ili niweze kusoma niweze kusoma injili ile ya Mathayo sura ile ya kumi na moja sura ile ya kumi na moja na mstari wa kumi na mbili. Eh, kichwa cha somo kinasema, kwa nini Yesu alituambia au alisema au alifundisha kwamba ufalume wa Mungu tangu wakati wa Yohana wa huo hutekwa na wenye nguvu? Hilo ndilo somo ambalo tunahitaji kujifunza wewe na mimi. Basi nitasoma ni mstari mmoja tu, nitasoma huko kongili, utasogea wewe baadaye ili upate upana zaidi. Neno la Mungu linasema hivi. Amini nawambieni, Hajaondokea mtu katika wazao wa wanawake aliye mkuu kuliko Yohana Mbatizaji. Walakini aliye mdogo katika ufalme, katika ufalme wa mbinguni ni mkuu kuliko yeye. Tangu siku za Yohana Mbatizaji hata sasa ufalume wa mbinguni hupatikana kwa nguvu na wenye nguvu wa uteka. Wageni wangu nimewakaribisha, nimewaalika kwa lengo la kujifunza hiki kitu. Ukisema wewe unalijua neno, ujue hulijui. Sifundishi kwa sababu mi nalijua Aha. Na ndiyo maana nimewalika ili tujadili kwa pamoja neno hili, ili na mpendwa ambaye anatusikiliza apate mawazo yenu, najua mnayo kuliko mimi. Karibuni sana na Mungu wetu awabariki. Amen, ya ni kweli. Ufalme wa Mungu unatekwa na watu wenye nguvu. Majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga tokea kanisa la Jerusalemu Baptisti loko Tabora nchini Tanzania. Ni yani, na mada iliyo mbele yetu mtumishi wa Mungu alishaitambulisha kwamba kwa nini e, inamaanisha nini kwa kusema e, kwamba ufalme wa Mungu unatekwa na watu wenye nguvu. Ya, kwanza msikilizaji wa kipindi pendwe cha Neno Uzima ni lazima kwanza ujue nguvu inayozungumziwa hapa. Nguvu inayozungumziwa hapa inaweza kuwa sio nguvu wewe unayeijua. mm. E, nguvu inayozungumziwa hapa ni nguvu ya Mungu. Ndio? E, ndio inayozungumziwa hapa mm. Sio nguvu ulizonazo ambazo zinakusaidia kwenda shamba au kubeba mizigo. A -a. nguvu inayozungumziwa hapa ni nguvu ya Mungu. mm -hmm. Na kifungu kimesomwa hapo, nami nitaka kuongezea e, kifungu kutoka katika Waamuzi, mm -hmm. ile sura ya 14, mm -hmm. na ule msari wa 19, habari za Samsoni. Samsoni ambaye alikuwa ni mnaziri wa Mungu mpakwa mm -hmm. mafuta na Mungu sawa sawa. E, mambo mengi alifanyika kupitia Samsoni lakini yote aliyoyafanya Samsoni ni kwa sababu ya nguvu iliyokuwa ndani yake, ndio na siri ambayo Mungu alikuwa ameiwekeza ndani yake mm -hmm. kisoma Waamuzi sura ya 14 ule mstari wa 19 inasema roho ya Bwana ikamjiria juu yake kwa nguvu mm -hmm. naye akateremkia Ashkeloni, ndio akapiga watu waume 30 mm -hmm. katika watu hao hiyo ilikuwa ni nguvu ya Mungu na kuzitoa nyara zao na kuwapa hao waliokitambua wali, wali kitendawili e, mavao hayo. So, so hasira zake zikamwaka zika, naye akakwea kwenda nyumbani kwa baba yake. Na ukisoma sura ya 15 ule mstari wa kumi na nne Biblia inasema alipofika rehi wafilisti wakapiga kelele walipokutana naye mm -hmm. ndipo Roho ya Bwana ikamjia kwa nguvu na zile kamba zilizokuwa juu ya mikono yake zikawa kama kitani mm -hmm. iliyoteketezwa kwa moto na vile vifungo vyake vikaanguka mikononi mwake. Hizi ni nguvu za Mungu zinazungumziwa hapa, ni nguvu za Mungu kwa mm hiyo -hmm. hata katika habari ya kuhisi ufalme wa Mungu mm -hmm. hata kwa habari ya kuteka kuteka baraka mm -hmm. mm -hmm. za Mungu hapa mm -hmm. duniani mm -hmm. nguvu za Mungu ndizo ambazo zinaweza kutusaidia na kubali kushinda dhambi Nguvu sawa sawa, ya Mungu kama hauna uwezo kuishinda, kushinda, kushinda majaribu bila kuwa na nguvu za Mungu huwezi. Uwezi, wezi, wezi, pambana na matatizo na changamoto za kila namna bila kuwa na nguvu za Mungu huwezi. Mm. mm. kwa akili zako uwezi, hizo nguvu zako haziwezi kukusaidia kusovu matatizo ulionayo wale na mchungaji anaitwa mchungaji Andelea Nangi. Hebu karibu, nikukaribishe na wewe unasemaje kwenye, kwenye somo hili mm. Asante, katika somo hili ninalosema kwamba ufalme wa Mungu ni wenye nguvu na wenye nguvu wa uteka, maana mm -hmm. yake hapa haizungumzi kuhusu mapanga sawa sawa, eh. Haizungumzi malungu mm -hmm. inazungumza nguvu inayotoka kwa Mungu maana yake hiyo, haiwezi kushindwa, na ndiyo maana inasema kwamba Mungu anapotaka kuweka utawala wake anatumia nguvu. Kwa mfano malaika wanazungumza na Mariamu, anasema mimi sina mme wala simjui, lakini itakuwaje jambo hili, kwa sababu sijakutana naye Malaika anamwambia nguvu kutoka juu itakujilia juu juu yako ambayo haizuiliwi na mm, unaposikia maana yake ni kitu kinatoka juu juu ya uwezo wa kibinadamu. E, kwa hiyo haiwezi kushindwa, sawa. Kwa hiyo ndio maana nikushukuru sana. Sihitaji sasa niwachoshe ninyi nyote, nahitaji tu kwamba mpendo wa msikilizaji wetu mahali popote alipo ajue kwa nini Yesu alitamka jambo hili. Kwanza, jambo la kwanza, ukisoma ile wa Efeso sura ya pili na mstari wa pili utaona kwamba ufalume wa Mungu ulishushwa kwenye ufalume wa giza. Maana yake ufalume wa Mungu uliletwa kwenye dunia iliyochakaa e, ufalume wa Mungu uliletwa kwa watu ambao wamekwisha kuwa hoi hoi, kwa maana yake ule ufalume sasa haukuwa kwenye mazingira yaliyo mazuri. Sasa ili sasa ule ufalme wa Mungu uweze kusimama, lazima kuwepo na nguvu ya kuondoa ile nguvu iliyokuwepo ambayo si nguvu sahihi. Bwana Yesu asifiwe sana hmm. Lakini pia ukisoma hiyo hiyo wa Efeso utaelewa kwamba maana yake kumbe, ile nguvu chafu nao ni ufalme uliokuwepo. Kwa hiyo maana yake ufalme huondoa ufalme sasa mwenye nguvu ndiye atakayemwondoa mwenzie mm. Lakini mchungaji Mayungu akasema hivi: nguvu inayotamkwa hapa ni nguvu ya kushinda majalibu, ni nguvu ya kushinda pingamizi lolote linalosimama ili wewe usiweze kusimama. Maanake una nguvu ya kuondoa kile kinachokuzuia wewe usisimame. Bwana Yesu asifiwe sana mm. Kwa hiyo ninachokielewa kabisa ni kwamba Yohana alikuwa na nguvu na Yesu alikuwa na nguvu. Nguvu ya Yesu ilikuwa ni upole, na nguvu ya Yohana, kwa mujibu wa Maandiko, wanasema nguvu ya Yohana ilikuwa ni ukali wa kufikisha ujumbe wa Mungu. Kwa hiyo naomba msikilizaji wangu mahali popote ulipo sasa, ujue kwamba nguvu ya kushinda ulimwengu huu inatoka kwa Mungu. Kwa hiyo jitahidi sana kumwishia Mungu. Na Mungu atakubariki katika hilo. Asante kwa sababu Mungu wetu ni mwema. Ninakushukuru kwa neno hili, mbariki kila mmoja aliyelisikia kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri Tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.