Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yesu aliwaamuru wale pepo kwenda kwa wale nguruwe. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Yesu aliwaamuru wale pepo waende kwa nguruwe. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji James Ntiaga. Karibu na Mungu akubariki. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Ni wakati mzuri tena sasa, wapendwa wasikilizaji wangu, mahali popote mlipo, nipende kukukaribisha usogee kwenye kipindi chetu hiki cha neno uzima. Uh, pindi pendwa kipindi ambacho kinakuletea muda mzuri kabisa wa kujifunza neno la Mungu na mimi naye kuletea neno hilo. Ninaitwa Mchungaji Ruben James Ntiaga mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga, mwenye namba niliyoitaja hapo kwenye somo letu la awali siku zilizopita 075 0752 6 2330, ni namba ya voda basi kama utaona vema siku moja kunipigia, unaweza ukanipigia ili ukaongea na mimi vizuri zaidi. Tunahitaji tujifunze kitu ambacho kinachanganya watu kwenye akili ambacho tunakipata kwenye injili ile ya Marko sura ile ya tano unaweza ukaisoma ile sura ya tano yote ukiwa umetulia nyumbani kwako lakini itachukua mistari michache tu ambacho Yesu alikifanya somo letu linasema kwa nini Yesu aliamuru wale nguruwe waingiliwe na yale mapepo halafu wakaenda wakafia baharini huko hicho ndicho ambacho tunakwenda kujifunza leo kwa nomba niombe Mungu halafu baadaye nitakwenda kusoma. Mungu wetu, na kushukuru kwa nafasi hii, tena ni nafasi ambayo ni ya pekee na ni adimu sana kabisa. Kwa nafasi hii uliyotupatia watoto wako, tunasema asante na jina lako lihimidiwe na libarikiwe, maana we ni mwema, kupitia jina la Yesu Kristo Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wangu, nina wageni hapa, utawasikiliza wakijitambulisha baadaye, baada ya kuwa nimesoma neno hilo ambalo tunakwenda kujifunza. Ule mstari wa kumi na moja na sura ile ya tano ya kitabu hicho cha Marko unasema hivi: na hapo mlimani palikuwa na kundi kubwa la nguruwe wakilisha. Narudia tena, na hapo mlimani palikuwa na kundi kubwa la nguruwe wakilisha pepo wote wakamsihi wakisema, tupeleke katika nguruwe tupate kuwaingia wao. kumi na tatu akawapa ruhusa. Wale pepo wachafu wakatoka wakaingia katika wale wale nguruwe, na lokundi lote likateremka kwa kasi gengeni, wakaingia baharini waka wa, wa, wakaingia baharini wapata elfu mbili wakafa baharini Amen. Wachungaji wao wakakimbia wakieneza habari mjini, mashambani, watu wakatoka walione ililotokea. Karibuni wachungaji, mimi hili jambo huwa ninapolisoma huwa napenda kulitafakari sana, kwa nini Yesu Kitendo hiki. Nini, uh, nafikiri nini? Mimi ni mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko Tabora, kanisa la Baptisti Efeso linaitwa eh, mjini Tanzania. Sasa nachotaka kusema, mimi wanasoma kifungu hiki kwa makini sana. Wengi wanasema hivi, Yesu aliwaamuru wale nguruwe waende kwenye kwenye wale mapepo waende kwenye nguruwe mm -hmm. Lakini sio kweli, Yesu hakuamuru wale mapepo waende kwenye nguruwe mm. Ila nguruwe waliomba mm. Sawa. Wao ndio walisema mapepo mapepo, mapepo, mapepo, mapepo, mapepo, pepo, mapepo ndio yaliomba yaliomba, tupeleke pale Bwana e, yes, tupate kuishi huko e, kama utagi tuishi kwa mtu huyu mm, tupe basi sisi tukaishi pale mm. Ina maana wale mapepo walitaka waendelee kuishi katika nchi ile mm, kwa sababu inavyoonyesha uh, walikuwa wanaishi kwa njia hiyo mm, ya watu kwa njia ya wanyama kwa njia mbalimbali mm. Sawa, sawa. kwa hiyo Yesu lakini Yesu alijua kawaida ya pepo sio kwamba liishi, mm. pepo linahitaji kuondolewa lisionekane tena, mm. na ndiyo sasa aa, pepo hawakujua kama watakufa, mm. walifikiri tukienda kuishi kwenye nguruwe tutaendelea kusurvive tukuishi na tutaendelea kuishi katika mji huu, mm. mm. na ndio sababu, lakini Yesu alijua kwamba wakienda wale nguruwe wataenda mpaka kufia, mapepo yote yatafia baharini kwa sababu pepo sio kitu cha kuruhusu kukaa, kwa sababu kisoma anasema wakamsihi, mm -hmm. wale pepo wakisema, unaona mm. wakamsihi sana asiwapeleke nje ya nchi ile, ya nchi ile. <laughs> Mchungaji, acha nikukatishe kidogo. Tunaposema pepo tuna maana gani pepo? Kwa sababu kuna wengine wanasema mapepo ni malaika kuna malaika wazuri na malaika wabaya, ndio maana wengine wanakubali kukana mapepo. mm -hmm. Kwa hiyo hii maana yake ni mjadala mzito sana. Pepo ni ni roho ni roho za malaika mm -hmm. zilizoasi, kwa hiyo mm -hmm. hizo ni roho zilizoishi kwa yule mgerasi. Yes. Ni kama mtu anaishi na vitu vilivyomwasi Mungu. Ah, sio vizuri sasa ah, ni mm, vibaya ndio mm, mm, maana vilipomwona Yesu vilipiga kelele, umekuja kutuangamiza, tunakusii Bwana, usitondoe katika nchi hii sisi nchini ya kwetu ya kwetu hii. Hiyi ina maana ziliishi kwa watu mm. zikaishi kwa wanyama mm. Lakini Yesu ilikumaliza, ndio basi akaruhusu wale nguruwe wote waende baharini wakafie huko ili mapepo yasiendelee kuishi katika nchi ile kwa hiyo ikuulize swali. Kwa hiyo hawa wanaosema kwamba kuna majini mazuri na mabaya, Huwa wanamaanisha nini? Kwanza mimi mwanashangaa. Mm. Kwa sababu neno jini mm. ukitamka neno jini mm. kwa Kiarabu mm. ni ni nani ni, ni mateso. Ala. Yes. Ni mateso. Eh, jini hey, ni mateso. Na pepo ni mateso hata hmm. Kusema kwamba kuna majini mazuri na majini, hakuna mateso yaliyo mazuri, wala hakuna kitu ambacho kinaweza kuwa kizuri wakati kinakutesa. Mateso ni mateso, mateso ni mateso. Hmm. Kwa hiyo watu wanaosema kwamba kuna majini mengine mazuri ya kutulinda mm, hao wanajidanganya. Ndio maana wengine hawazai, wengine wanaugua, wengine hawakai na fedha wengine, wengine wana kila anachokifanya hafanikiwi, kwa sababu hakuna jini zuri, kwa sababu kwa Kiarabu, kwa lugha ki, ya wenzetu wanaoyatumia, mm, neno jini ni mateso. Nani jini hadi hata Wanaim... wale nguruwe walipoingia walienda wakafa kwenye maji Wanaitaka jini hadi, maana yake ni mateso. Lakini kwa nini sasa waliwaingia nguruwe? Kumbuka nguruwe walikuwa wali wamefugwa, waliomba. Huoni kama kuna hasara kwa wale waliokuwa wanazichunga zile nguruwe? yeah. yeah. yeah. labda, labda <laughs> Yesu, wakati anayaruhusu kwenda kwenye kwenye hili kundi mm. na Yesu alijua nini kitatokea. Yes. Eh, alijua nafahamu. Sawa. Hey. Utashangaa kwa nini nguruwe walishindwa kuyabeba sawa? <laughs> wakaenda kufa lakini, mtu ile mtu aliyabeba yote. Kwa hiyo hapo ni kujiuliza, labda ni mnukumu Dr. Mbiti, msemaji wa kitabu kimoja anasema hivi, mm -hmm. yaliomba kwenda mahali walipokuwa wenzao mm -hmm. inavyoonyesha zile nguruwe zilikuwa tayari zina mapepo katika mji ule wale wanyama walikuwa wamefugwa kwa mapepo. Ndio maana wale wachungaji waliumia, kwa sababu ni kama watu wanaofuga kondoo zenye mapepo. Kuna makabila mengine, Wasukuma wanakaga na makondoo yenye Amen. mapepo mape. Kwa hiyo waliomba kwenda kwa wenzao mm -hmm. Dr. Mbiti anafafanua anasema, kwamba katika kitabu chake anasema mm -hmm. hivi ndio sababu hata pepo linaweza kusema kwamba, musitutoe hapa, turuhusu tuingie pale, maana kuna mwenzao pale. Asante uh, ni muda mfupi lakini tungefafanua zaidi. mimi nikubaliane na, na, na, na mawazo yenu ambayo kabisa yamevuviwa na Roho wa Mungu ni kweli kabisa mpendwa msikilizaji, mahali popote ulipo, kumbuka hata nyumbani kwako yawezekana kuna kitu ulicho nacho yeah, ambacho akimpendezi Mungu, yawezekana mm -hmm. au kinampendeza Mungu, lakini najifunza zaidi kwenye ile injili ya Mathayo, na inahusu hiyo hiyo habari ya mapepo hawa wa walioingia kwenye nguruwe ile, Mathayo 8 mstari wa 30 na tatu mpaka h Anasema hivi lakini wachungaji walikimbia, mm -hmm, wakaenda zao mjini, mm -hmm, wakieneza habari zote na habari za wale wenye pepo pia. Yeah, unaona, na eh, tazama mji wote ukatoka kwenda kumulaki Yesu, nao walipomwona walimsihi aondoke mipakani mwao. Yes, kwa nini? Maana yake waliona wamepewa hasara, kwanza wale wachungaji na watu waliosikia. mm. Kwa hiyo wakashindwa kumtukuza Mungu aliyewaponya wale wenye mapepo, badala yake wakaangalia vitu vyao. Kwa hiyo mpendwa msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, usiangalie vile ulivyo navyo, hata kama vimeharibiwa, kuna kusudi la Mungu ndani yake. Wale pepo walioingia nguruwe, kulikuwa kuna kusudi kuu kwa ajili ya Mungu Kijiji kile au mji ule, lengo la Mungu ni kwamba wale watu wapate uponyaji. mm, mm. mm. Wasiendelee kuwa na magonjwa na mateso. Ndio maana wale nguluwe walioingia wale pepo wakakaa kwenye nguluwe na nguluwe wakaenda baharini wakafia huko ili hawa waliokuwa wakiteseka wapate furaha mm. Kwa hiyo mateso ulio nayo, shida ulizo nazo, mpatie Yesu. Yesu ataziondoa na kuziweka mahali zinapostahili kwenda. Kwa hiyo naomba nikuombee sasa, mahali popote ulipo. Sina cha kuongeza, wachungaji wamejadili kilicho kikubwa zaidi. Mungu wetu, asante na kushukuru kwa sababu umetubariki sote, mimi pamoja na wageni wangu na wasikilizaji wote. Asante kwa yote haya, katika jina la Yesu Kristo, Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.