Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu usishindwe kuingia katika raha ya Mungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu usishindwe kuingia katika raha ya Mungu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Elias Cizia. Karibu na Mungu akubariki. Haleluya, haleluya, haleluya! Karibu tena ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Tunaendelea kukuletea mfululizo wa mafundisho yetu ya neno la Mungu ili upate kukua kiroho, na wewe usiamini, upate kuamini, kwa sababu siku za mwisho zinakaribia. Kwa hiyo hapa, ninayezungumza, sauti unayosikia hii, ni ya mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beroya katika wilaya ya Kaliwa mjini, kanisa yetu uliko hapo ndani ya mkoa huu wa Tabora. Lakini hapa siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu ambao nitawapa nafasi waweze kujitambulisha. Kwa hiyo tunakuletea ujumbe mzuri kutoka katika kitabu cha Waebrania ile sura ya nne mstari wa kwanza hadi wa saba. Kwa hiyo ujumbe wetu ni Mungu anatutia moyo kwamba tusishindwe kuingia katika raha ya Mungu. Mungu alituumba tuishi maisha ya raha. Mungu alituumba tukae katika hali ya raha, sio ya mateso. Kwa hiyo tunajua kwamba hali inayopitia sababu ni dhambi tu, lakini kama utaacha dhambi siku moja, Mungu anataka uingie katika raha yake. Kwa hiyo kabla ya, ya mambo yote, naomba watumishi wa Mungu kutoka sehemu mbalimbali ndani ya mkoa wa Tabora, tunao hapa, wako tayari kushirikiana na, nawe katika kukuletea ujumbe huu, na Mungu akubariki wa. Karibuni, watumishi wa Mungu, wasikilizaji wapate kuwatambua Amen. Kwa majina mimi naitwa Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa. Hmm. Nami naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga mjini. Karibuni, hmm, sana. Majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga nachunga kanisa la Mungu eh, Jerusalem Baptisti liloko eh, Tabola Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Basi, msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, huyo hao ni watumishi wa Mungu ambao niko nao hapa kuletea ujumbe huu wa leo, kama tunavyosema, ujumbe wetu unasema usishindwe kuingia raha ya Mungu. Tunapozungumzia raha ya Mungu, tunamaanisha nini? Tunajua kwamba mwanadamu aliumbwa katika mapenzi ya Mungu lakini akoka katika bustani ya Eden. Mm. Mm. Na, na Edeni katika Kibrani ya maana yake ni sehemu ya raha au raha. Na. Kwa hiyo tunaona ile bustani ya Edeni baada ya Adamu na Eva kumkosa Mungu walifukuzwa katika hiyo raha. Dio. Lakini Bwana Yesu amerudi kuturudisha katika hiyo raha. Ndio maana mwandishi wa Waebrania sasa anakwambia we, unayemwamini Yesu na ambaye ujamini upate kumwamini sasa, ili upate kuingia katika raha yake. Kwa watumishi wa Mungu, ningeomba mmoja tusome mstari wa kwanza ambaye uko kwa tayari, mpaka huo wa saba Twende kwenye uchambuzi moja kwa moja, imeandikwa amen. Waebrania sura 4 mstari wa kwanza hadi wa saba Yes, basi ikiwa ikalikwa hadi ya kuingia katika raha yake. Hmm. Na tuogope mmoja wenu asije akaonekana ameikosa. wow. Maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao, lakini mm. neno lile lilosikiwa halikuwafaa, halikuwafaa hao, mm. kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia. mm. mm. Maana sisi tulioamini tunaingia katika raha ile, mm -hmm. kama vile alivyosema, mm -hmm. kama nilivyoapa kwa asila yangu Hawataingia rahani mwangu, yani wale Waisraeli sasa eh, yes. ambao hawakumwamini Musa jangwani e? ijapokuwa zile kazi zilimalizika tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu mm. kwa maana ameinena siku ya saba mahali fulani hivi mm -hmm. Mungu alistarehe siku ya saba akaziacha kazi zake zote mm -hmm. na hapa napo hawataingia rahani mwangu wow. Basi, kwa kuwa neno hili limebaki kwamba wako watu watakaoingia humo mm -hmm. na wale waliohubiriwa habari ile zamani walikosa kuingia kwa sababu ya kwasi kwao, mm -hmm. aweka tena siku fulani, akisema katika Daudi, baada ya muda mwingi namna hii, leo, kama ilivyonenwa tangu zamani, leo kama mtaisikia sauti yake, msifanye migumu mioyo yenu. Amen hicho ndicho kimeandikwa katika Ibrania ya nne kwamba tusishindwe kuingia katika raha ya Mungu na. Kwa hiyo watumishi wa Mungu, wasikilizaji, wanataka kuelewa mm, hii raha wataingiaje? Sasa wataingia kwa njia gani kwenye hii raha? Kwa sababu neno la Mungu tumesoma, lakini labda wengine hawezi kuelewa ni kwa nini Mungu anasema tusiache, tusishindwe kuingia katika raha, na tumezungumza hapo toka mwanzo kwamba raha ni mahali ambapo tutaishi katika hali ya amani mm. kama vile baba yetu Adam na Eva kwa kuishi katika raha ya Eden. Tena na Eden tafasiri yake kutoka Kiebrania, yani sehemu ya raha pasipo na shida, e, pasipo na shida kila mm. kitu kipo mm. Em, nafikiri Mungu atatusaidia. Mimi nilichokigundua baada ya kusoma hapo. Amen. Uh, nahitaji tu nirudi huko kwamba kumbe Mungu wetu alihitaji tuishi mahali penye raha. Amen. Lakini kumbe tunaweza tukashindwa kuishi mahali penye raha pamoja na Mungu hmm. Kwa sababu kama hii ya kitabu cha Waraka wa Yuda hmm. Na hii ndio itakayosababisha tu, tukose tu, tu kuishi mahali penye raha hmm. Uh, Waibrani anasema kwamba pamoja kwamba kwamba aliwafundisha wakayajua hayo na nini, lakini waliangamizwa baadhi yao sasa mm. na waraka wa Yuda ile sura ya kwanza na mstari wa tano mm. anarudia maneno hayo hayo mm -hmm. anasema hivi tena, napenda kuwakumbusha mm -hmm. ijapokuwa mmekwisha kuyajua haya yote mm -hmm. ya kwamba Bwana akiisha kuwaokoa watu katika nchi ya Misiri aliwaangamiza baadaye wale wasioamini wa eh. kumbe tunajua Mm. Kumbe anaweza katufanya mambo mazuri na nini na mm. nini, lakini tusipoyajua hayo mm. tunaangamizwa tunaangamizwa, tunaikosa. Kwa hiyo maadamu mm. atashindwa kuingia kwenye raha ya Mungu kwa kutokuamini kwake mm. bas, okay. mm. Ehe, karibu watumishi wa Mungu, asante sana. mm -hmm. ya nilikuwa naangalia hapa kwenye Waebrania sura ya 4 mm -hmm. ikanikumbusha neno moja kutoka katika Warumi sura ya 6:23 mm. Biblia inazungumza kwamba mshahara wa dhambi ni mauti. Yeah. mm -hmm. Ila karama ya Mungu ni uzima wa milele. mm -hmm. Ndio raha. mm -hmm. Na tukiangalia hapa hawa watu walihubiriwa. mm -hmm. Habari njema kabisa. mm -hmm. Na kwa kushindwa kwao kusikia yale ambayo walikuwa wanahubiriwa. mm -hmm. Ndio sababu ya wao kupuuzia na mwisho wa siku wakashindwa kuingia kwenye ile raha kama hivi leo tunahubiri hmm. E, tuko katika e, e, e, meza hii na mada iko mbele yeah. yetu Dio, na msikilizaji anatusikia vizuri yes. wako wengi ambao wanapuuzia sana habari za Mungu, wanaenda na dunia inavyotaka, wanaona na dunia, wanaenda na dunia inavyotaka, na mwisho wa siku, mwisho wake ni pabaya hmm. kwa sababu kama Mungu anasema kwamba mshahara wa dhambi ni mauti hmm. na kweli tunaona habari ya hawa watu, ukisoma ule mstari wa pili wa Ebrania sura ya nne hmm bili nasema kwamba maana ni kweli, sisi nasi tumehubiriwa habari njema vilevile kama hao, lakini neno lile lililosikiwa halikuwafaa hao mm -hmm. kwa sababu gani? kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia. Yani hawakutaka kuamini. Na imani, yes, na tuamini, ndio amen. Sasa hiyo ndio sababu sana matokeo kwa sababu e, kila kitu tunachokifanya msikilizaji wetu kina matokeo mm. mazuri au mabaya, mabaya. Na tunaona hawa wana wa Israeli matokeo yao hayakuwa mazuri yeah. e, matokeo yalikuwa ni mabaya amen. Kwa hiyo hata msikilizaji ni vizuri aamue vizuri leo, amen. Karibu sana mtumishi wa Mungu, asante baba. mm. Ah, unajua katika kitabu cha Yakobo mm sura ile ya kwanza mstari wa tano na ule wa pili mm. Yakobo alizungumza sana kuhusu mawazo ya watu wa aina hiyo mm. Unajua, kuna watu wanasumbuliwa na kutokuwa na uhakika mm. kwamba ni nini, na wakati mwingine wanatambua Mungu yupo, lakini wow. wanafika sehemu tena wanakuwa hawajui Mungu kama yupo. Hebu mm. nisome kidogo hapo, ili ningalao kidogo e, apate kusikia. Inasema, lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu mm. awapae wote, lakini hakemei aombe kwa imani, Amen. Sio kwa mashaka, ni kama kama alizungumuza imani za watu wanaamini Mungu yupo e, lakini hawana uhakika kama kuna raha. Katika Waebrania ile sura nne mstari wa sita na saba umeeleza vizuri sana mm. unasema kwamba wapo, wapo watu mm -hmm. watakaoingia katika raha, raha mm. na Amen. pia unkiangalia katika Yohana tatu msari wa kumi na saba na kumi na nane. Mm. Inaonyesha kabisa kama Mungu wakati ule alivyo waokoa wa, wa Israeli kule wote, wote, hakutaka hata mmoja angamie mm, ila walishindwa kumwamini mm, na neno kumwamini kukubaliana na yeye Amen. Kwa hiyo hata hapa anasema, maana Mungu, msari wa kumi na saba: maana Mungu hakumtuma mwana wa ulimwenguni ili ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye Amen. Basi msari wa 18 anasema amwaminie yeye hahukumiwi, asiyeamini amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu. mm. kwa hiyo wale watu walishindwa kumkubalia Mungu Amen. Asante sana. Kwa hiyo basi, ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, hawa ni watumishi wa Mungu, Mungu ameweka kwa ajili yako mahali ulipo feli, uliposhindwa. Naamini ukiomba saizi Roho Mtakatifu atakusaidia kuinuka mahali ulipo. Kama kuna dhambi imekuvuta nyuma, achana nayo sasa. Kama kuna mabaya mekuvuta nyuma hebu yatenge sasa. Kama kuna vitu mefundishwa ambavyo havikujengi achana navyo, liangalie neno la Mungu. Usiwe kama hao Waisraeli ambao walikosa kuingia raha, lakini sisi Yesu ametuahidi kupata raha ya mirere. Kwa hiyo basi chukua hatua, mwamini Bwana Yesu, na kama ushamwamini Bwana Yesu, angalia ni wapi unashindwa kutembea naye vizuri, kwa sababu mwisho unakaribia na hukumu ipo kwa ajili ya waovu. Mungu atahukumu watu kwa sababu wa sio waaminifu, na Mungu atawapa watu raha kwa sababu amesema, tusishindwe kuingia katika raha kwa sababu raha ipo na Mungu ameiandaa. Naomba ni kuombee ili upate kusonga mbele. Baba katika jina la Yesu msaidie ndugu huyo na dada huyo, wapate kukaa vizuri katika uwepo wako, ili siku palapanda italia, E Bwana, watakapofika katika kile kiti cha hukumu, wakapate Mungu kuruhusiwa na kupata ridhaa kuingia katika raha yako. Najua shetani anatamani wapeleke jehanamu, lakini Yesu bado anawavuta ili Bwana waingie katika raha kaa, katika jina la Yesu libariki neno lako na waliolisikia, E Bwana, wapate Mungu kujengwa na kukaa katika imani, naomba nikishukuru. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.