Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, kwa njia gani mtu anaweza fanyika mtoto wa Mungu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, chukue nafasi kukaribisha katika neno la Mungu siku ya leo, neno ambayo linakuijia muda huu na saa kama hii. Mimi naye kuletea neno la Mungu siku ya leo ni mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu, niko Tabora, Tanzania. Na kawaida katika kipindi hiki tunakuwa na, na wachungaji ambao wanakuja hapa studio tuweze kukuletea neno la Mungu mahali popote ulipo. Kwa sababu hiyo basi ili tuende pamoja tukubaliane ni wakaribishe watumishi wa Mungu mahali walipo hapa ili wawasalimie na kujieleza na kuwafahamu ili tuweze kuungana katika neno la Mungu. Karibu mchungaji. Asante sana mchungaji. Kwa kweli mimi mbele yenu wasikilizaji wa kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Na mimi pia nijitambulishe ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga ni mchungaji wa kanisa la kibaptisti eh, Loko Cheo Tabora, Tanzania. Mimi ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa liko Center Baptisti Uliankuru, Tabora, Tanzania. Asante sana hawa, msikilizaji wetu wa kipindi hiki cha uh, Neno Uzima, ndio wachungaji tutakaona waleo mahali hapa. Mungu awabariki sana, kabla hatujaanza tumwombe Mungu Baba katika jina la Yesu Sante Mungu wetu na Baba yetu wa mbinguni kwa ajili ya siku ya leo njema umetujalia. Tumekuwa salama, tumepita hapa na pale, lakini Mungu ulinzi wako tumeuona. Sante uwe pamoja nasi katika neno hili sasa, ili kila mmoja atakayetusikiliza akaweze kujifunza kitu. Maana tunaomba na kushukuru katika jina la Yesu, amen. Amen, karibu sana msikilizaji wetu. Leo tunataka tujifunze, nimesikia sana neno hili, mimi ni mtoto wa Mungu. Kila mmoja anajaribu kusema mimi ni mtoto wa Mungu. Uh, wengine wanajaribu kusema ah, mimi hata nikikosa baba na mama, lakini bado nina baba yangu ni Mungu, na kwa sababu hiyo sina hofu. Kwa hiyo nimeona tujaribu kuiangalia Biblia inasemaje kuhusu jinsi gani au kwa njia gani mtu anaweza kufanyika kuwa mtoto wa Mungu. Hili ndiyo tunataka tuliangalie kwa hiyo wachungaji wako hapa na nina imani kabisa wako tayari kabisa kutufundisha njia ya kufanyika kuwa watoto wa Mungu. Unajua, nilikuwa nikijifunza kitu kimoja kwamba, uh, ili ufanyike kuwa mtoto wa familia fulani, kuna vitu ambavyo vinaonyesha kwamba wewe ni wa ukoo huo. Kwa sababu hiyo ndio sababu hata ukitaka kuwa mtoto wa Mungu, uh, kuna njia gani ambazo zinatumika? Karibu Mchungaji Andrea Nangi, kutoka wilayani Urambo, mkoa wa Tabora. Karibu baba. Eh, asante sana mchungaji, eh, umezungumza kitu kikubwa sana eh, wasikilizaji wanaposikia nafikiri, tukizungumza kwamba kufanyika kuwa mtoto wa mtu fulani, tuna maana ya kusema kwamba unaelewa kabisa kwamba wewe unatokana na damu yake ah, yes. Bila wasiwasi wasi. Sasa njia pekee ya kufanyika kuwa mtoto wa Mungu ambayo Biblia inatueleza hakuna njia nyingine isipokuwa ni kumwamini Yesu Kristo ambaye yeye alimwaga damu yake, unakubaliana na ile kazi ya Mungu ambayo yeye alikuja akaifanya ili kutukomboa, ndio okay. Maana katika injili ya Yohana ile sura ya kwanza mstari wa kumi na mbili anasema kwamba wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu. Sawa. Kwa hiyo maana yake Mungu mwenyewe ndiye anayetoa ule uwezo kupitia kumwamini huyo Yesu, ni Mungu mwenyewe, Mungu mwenyewe. Okay. Hakuna mtu mwingine. Umenikumbusha kitu, hata kwenye familia hivi, mtoto ndio huwa anatoa njia ya kufanyika kuwa mtoto wa familia, au wazazi wake ndio waliomfanya awe mtoto wa familia? Ni wazazi wake ndio wanamfanya kuwa mtoto. Awe mtoto, mtoto. Eh. Yana wanasema huyu ni mtoto, mtoto wetu Asababu tulimzaa yeah. Okay. Kwa hiyo na Mungu ni hivyo, hivyo. hivyo, hivyo. karibu karibumchugaji Mayunga. Asante ah, sana baba kwa mjadala kwa eh, mzuri. Elewa hata msikilizaji eh, utampa manufaa eh. Ni kweli kama ulivyosema, wengi sana wanajaribu kutafuta namna ambavyo mtu anaweza kuingia katika familia ya Mungu. mm -hmm. na jambo hili halijaanza leo. Yuko mtu mmoja anaitwa Nikodemo. mm -hmm. Alipata yeah, shida sana, alipata <laughs> shida mno. mm -hmm. Kwa hiyo hata msikilizaji anayetusikiliza leo yawezekana, na yeye ana shida kama ya Nikodemu. mm -hmm. E, tukisoma katika Yohana mm -hmm, ile sura ya tatu mm -hmm, e, kuanzia ule msali wa tatu, mm -hmm. Biblia inasema hivi: Yesu akajibu, mm -hmm akamwambia, amini nakuambia, mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu. Sawa. Nikodemu akamwambia mm -hmm. awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee? yeah. ilikuwa ni shida kuwa kwa Nikodemu yeah. aweza kuingia tumboni mwa mama mamaye mara ya pili akazaliwa? Yesu akajibu akasema, amini nakwambia, mtu asipozaliwa kwa maji na kwa Roho mm -hmm hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Mm -hmm. Kilichozaliwa kwa mwili ni mwili. Mm -hmm. Kilichozaliwa kwa roho ni roho. Mm -hmm. Lakini tukishuka chini katika mstari wa 16, msikilizaji atasoma tu mstari yoyote. Mm -hmm. Ule mstari wa 16 unasema, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanae pekee, ili kila mtu amwaminie, asipotee, bali awe na uzima wa milele. Yeah. Kwa hiyo njia sahihi ambayo Yesu alijaribu kubadili mtazamo wa Nikodemu na Nikodemu nafikiri alifurahi mno kwa sababu jambo hilo hakuwahi kulisikia mahali popote. Yeah. Akalisikia kwa Yesu. Kwa hiyo kwa njia ya kumwamini Yesu ndio inayomfanya mtu kuwa na uhalali kufanyika kuwa mtoto wa Mungu. Kuwa mwana wa Mungu. Kuwa na, na sifa za yeye kuitwa mtoto wa Mungu. Kumwamini Yesu. Kwa sababu Nikodemu na baadaye alijua jambo hili. Na alipojua jambo hili limpa furaha sana Nikodemu kifuatilia maisha yake. Kwa sababu ilifika wakati alikuwa mtu ambaye pamoja na kwamba kujulikana sana, lakini alifanya mambo makubwa sana kwa Yesu. Najua mtu anapozaliwa mara ya pili anampenda Mungu, anajitoa kwa Mungu, anamtumikia Mungu. Kwa njia sahihi ya kufanyika kuwa mtoto wa Mungu ni kumwamini Bwana Yesu. Kumwamini Bwana Yesu. Yeah. He, mchungaji Jeradi. Sasa watamwaminije huyu Nili... Yesu kwa sababu unaposema kwamba wamwamini Bwana Yesu ni sawa kabisa mm. Wote waliompokea ali, watamwaminije wata, nilikuwa tafakari sana mm -hmm, kwa habari ya kuhesabika katika familia, yaani ukaitwa mtoto mm -hmm, wa familia husika mm -hmm, kwamba ili ukubarike kabisa, ili uungwe katika ile familia mm -hmm kuna neno moja Yesu alilisema hapa mm -hmm. katika injili ya Yohana mm -hmm. uh, ile tatu mstari ule wa tano yeah. anasema Yesu akajibu, amini amini na kuambia mtu, asipozaliwa kwa maji na kwa Roho, hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Okay. kilichozaliwa kwa mwili ni mwili mm -hmm. na kilichozaliwa kwa roho ni Nilo. roho. Unaona, kwa hiyo hapa anazungumza namna ambavyo mtu anaweza kaungwa katika ile familia na kaitwa kwamba, kwa ni mtoto anazungumza kwamba ili mtu aungwe katika ufalme ule wa Mungu, kwamba lazima azaliwe kiroho. Sasa mm -hmm. namna ya kuhesabika pale kwamba wewe umezaliwa katika familia ile, wewe ni mtoto wa Mungu, lazima umwamini Yesu na mpokee Yesu. okay. Labda tuangalie katika ile Warumi mm -hmm. Warumi ile sura ya kumi Warumi Warumi Warumi ile sura ya kumi. Warumi, sikilizaji wangu, kama una Biblia mahali ulipo, wakati mchungaji anafungua Biblia yake, nafikiri unatusikia, nenda katika kitabu cha Warumi, halafu ukashirikiane na mchungaji kuona neno ambalo Uh, analisoma karibu mchungaji ili mtu tisa, aweze kuungwa kabisa mm -hmm, ahesabike kwamba huyu ni mtoto katika familia hii mm -hmm, na katika familia ya ufalme wa Mungu. Ili aitwe ni mwana wa Mungu, lazima amkiri Yesu okay, katika Warumi ile kumi mstari wa tisa, Biblia inasema kwamba kwa sababu ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana na kuamini moyoni ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu utaokoka. Kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki, na kwa kinywa hukiri hata kupata okovu. Kwao namna ya kuweza kuhesabika kwamba wewe ni mtoto katika familia ya Mungu, lazima umkiri, lazima umkiri, Yesu. Umkiri Yesu kwa kinywa kabisa. Kukiri maana yake kukubali kwa kinywa <laughs> kwa kinywa unaona na unamwamini moyoni mwako kwamba ni Bwana, na unaamini kwamba Mungu alimfufua katika wafu. Asante sana msikilizaji. Kuna wangu ms, nafikiri tunapoendelea, uh, uh tuna sasa tupi. mwisho mwisho, hebu nimkaribishe mchungaji. swali ni ulio liuliza kwamba mtu sasa eh, anamwaminije Yesu. Eh, msikilizaji aandike waraka wa kwanza wa Yohana sura ya kwanza mstari wa tisa. Uh-huh. Tukiziungama zambi zetu, yeye, yeye ni mwaminifu na wahak hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote. Asante sana. Aa, nafikiri tumepata kama mambo matatu. Jambo la kwanza ni kumwamini Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako. Jambo la pili, unakili kwa kinywa chako ya kwamba mimi ni mwenye dhambi. Jambo la tatu, unaungama, maana yake unaeleza yale matatizo au zile dhambi ulizozifanya. Lakini sasa ukifanya yale mambo matatu, Wakolosai sura ya kwanza mstari ule wa kumi na tatu Sasa naye anasema naye sasa anakuhamisha katika nguvu za giza, anakuingiza katika ufalme wa Mungu, anakusamehe na dhambi zako zote. Hapo sasa unafanyika kuwa mtoto wa Mungu Amen. Mungu akubariki sana msikilizaji wangu, hebu yafuate hayo ma, ma, huo utaratibu kama umepata shida sana, kwamba nitamwaminije Yesu leo? Wewe mwamini Yesu, kiri zambi zako, ungama, halafu yeye atakalolifanya: atakuondoa katika nguvu za giza, atakuondoa katika magonjwa, atakuondoa katika shida, atakuingiza katika ufalme wa Mungu, na wewe utafanyia kuwa mtoto wa Mungu. Halafu katika somo ilalofata tutaongelea habari ya kwamba faida sasa za kuingia katika ufalme wa Mungu. Mungu akubariki sana, na tuombe. Baba, katika jina la Yesu, asante Mungu wangu na Baba yangu wa mbinguni, maana wewe ni Bwana na Mwokozi wa maisha yetu. Asante kwa baraka zako, asante kwa neema yako. Uwe pamoja na wasikilizaji wetu waneno uzima, mbariki kila mmoja aliyeamua kukupokea wewe Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake. Naomba ukambariki, ukamuinue, ukampiganie katika jina la Yesu Kristo uliye Bwana na Mwokozi wa maisha yetu, naomba na, na kushukuru. Amen. Mungu akubariki sana. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.