Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema neno uaminifu ni kitu gani. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Ni siku nyingine ambayo Bwana ametupatia sisi, kama wachungaji tuko mahali hapa kukuletea Neno Uzima na amani kabisa. Hapo ulipo, u mzima wa afya njema. Nichukue nafasi hii kuwakaribisha wachungaji ambao niko nao katika meza hii, ili waweze kujitambulisha majina yao. Karibu mchungaji. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, kanisa la Senta Baptisti, niko mkoa wa Tabora, Uliankuru, Tanzania. Karibu mchungaji unaefata hapo. Kwa jina, naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beloya, mji wa Kaliwa katika mkoa wa Tabora, Tanzania. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti, Tabora, Tanzania. Asante sana wachungaji kwa kujitambulisha majina yenu, na imani kabisa mpendo wa msikilizaji popote alipo amewatambua majina yenu. Leo nina mada hapa mezani pamoja na wachungaji hawa. Mara nyingi nimekuwa nikisikia ah, fulani yule ni mwaminifu sana, ndugu yangu yule ni mwaminifu sana, oh, yule kiongozi ni mwaminifu sana. Hivi uaminifu ni nini? Napenda nijue maana nimesikia maneno haya, uaminifu, uaminifu, fulani ni mwaminifu, nani sio mwaminifu? Yaani ukimpa kitu fulani akurudishii, ukimpa fulani kitu ana kuzurumu fulani, lakini fulani ana roho nzuri, fulani ni mwaminifu. Neno uaminifu ni kitu gani? Asante so, sana. Neno uaminifu ni tunda la Roho. Uaminifu ni tunda la Roho, na tunaposema kwamba huyu mtu ni mtu mwaminifu, maana yake ni mtu ambaye mm -hmm. Hata kama anaweza kawa ameachiwa jambo mm -hmm. Lile jambo atatenda kama alivyoelekezwa, hata kama ajasimamiwa na mtu. Ni mtu ambaye anakuwa na hofu ya Mungu katika moyo wake, na wakati wote atakuwa akiliangalia neno la Mungu, akasimama katika kweli maana yake hata tenda kinyume, hata kama yule aliyemwachia jukumu lile hayupo, yule mtu atalisimamia vizuri na atalitenda vizuri bila kukosea, kwa sababu anasimama kumwangalia Mungu mm -hmm. Ndio maana katika maandiko ile Wagalatia sura ile ya tano mm -hmm. mstari wa ishirini na mbili inasema, lakini tunda la Roho ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, utu wema, fadhili, uaminifu uaminifu ni tunda la Roho, tunda la Roho. Kwa hiyo kwa lugha nyingine, neno uaminifu ni kutenda jambo kwa uzuri, bila kukosea, bila kuharibu. Hata kama yule aliyekuachia jukumu lile hayupo, unalifanya bila kusimamiwa. Maana yake unamwona Mungu ndani ya moyo wako, na kwa hiyo unalitenda kwa hofu ya Mungu, kwa hofu ya Mungu. Hata kama mtu atakuachia jukumu hmm, akasafira kaenda mbali, lakini wewe unabaki unatenda sawasawa vilevile na maelekezo yale, bila kuongeza bila kupunguza. Ndio maana nimeleta mada hii hmm. Hey, maana wengi nimesikia wanasema fulani sio mwaminifu, tukimpa kitu akupi. Fulani tukimwachia uh, kazi anaharibu. Fulani yuko hivi. Sasa ndio najiuliza hivi, uaminifu ni nini? Chungaji sisi, uaminifu kibiblia. uh -huh. Siko mbali na mchungaji, ni tunda la Roho. Tena kibiblia, usipokuwa mwaminifu hata mbinguni huwezi kwenda. mm -hmm. Na usipokuwa mwaminifu pia, hata huwezi kumiliki chochote ambacho kitaweza kukufanya uwe na furaha, ni kitu gani? Sasa, kwa hiyo uaminifu hatuko mbali, ni tunda la Roho. Lakini unapozungumzia neno uaminifu, ina maana kuna mtu ambaye anahitajika afanyiwe uaminifu. Jee, Kana watu waaminifu wapo, kwa sababu maandiko yanasema watu waaminifu katika Kolosai moja a mstari wa pili Wakristo wanaitwa ni watu waaminifu je, leo ni waaminifu wa Kristo? Ndio, kwa sababu maandiko yanasema kwa ndugu watakatifu waaminifu katika Kristo walioko Kolosai, neema na iwe kwenu na amani zakazo kwa Mungu baba yetu. Wapo waaminifu. Mchungaji Mayunga, unatusaidiaje baba juu ya jambo hili, neno uaminifu. Hivyo uaminifu ni kitu cha ja namna gani? Ni nini uaminifu? E, ni kweli kama ambavyo wamesema watumishi wa Mungu, habari ya uaminifu. Uaminifu kwanza, sifa hii ya uaminifu kwanza asili yake ni Mungu mwenyewe. Hmm. Mungu kila anachokisema lazima atimize, ila sasa shida inakuja wa wanadamu. mm -hmm. neno uaminifu mm -hmm. ni mtego mkubwa sana wa Shetani, ni mtego mkubwa sana uaminifu mm -hmm. kwa sababu mwanadamu ni rahisi sana kusema nitafanya hiki, nitakwenda huko, nitafanya hivi, lakini mwisho wa siku hafanyi vile anasema. mm -hmm. na nilikuwa nasoma Waebrania mm -hmm. sura ile ya kumi mm -hmm ule msari wa ishirini na tatu. mm -hmm. Biblia inasema hivi, na mlishike sana ungamo la tumaini letu lisigeuke. mm -hmm. Maana yeye aliye ahidi ni mwaminifu. mm -hmm. Yeye aliye ali ahidi ni mwaminifu. mm -hmm. Kwa hiyo uaminifu ni ile hali ya ya kusimamia hata umepewa jambo fulani au kitu fulani au pesa au namna yoyote ile, kwa sababu ukimsoma mtu mmoja anaitwa Yusufu, Biblia inasema kwamba alikuwa mwaminifu mm. aliaminiwa katika nyumba ya mfalme mm. na akakabidhiwa vyote mm. lakini mwisho wa siku kuna jaribu moja mm -hmm. ilompata Yusufu mm. Yusufu kwa kweli alikimbia mm. Akasema, siwezi kabisa kufanya uovu huu. Kwa sababu mimi kama nimekabidhiwa vyote hivi, siwezi kufanya ubaya huu. Kwa hiyo kwa maana <tuhi> nyingine uaminifu ni, ni, ni tunaweza kusema mwaminifu, mtu mwaminifu ni kama waakili hapo kwa kitu kimoja, kazi baki kidogo. Yesu alisema basi, kama ninyi hamkuwa waaminifu katika mali ya udhalimu ni nani atakayewapa amana mali ya kweli? Mstari wa kumi na mbili anasema na kama hamkuwa waaminifu katika mali ya mtu mwingine, ni nani atakayewapa iliyo yenu wenyewe? Kwa hiyo tunapozungumza suala la uaminifu, ni tunda la Roho kweli, hata Yesu anatuimiza tuwe waaminifu. Hebu tusome kitabu cha Mithali sura ile ya ishirini na nane hmm, na mstari ule wa ishirini tuone maneno ya Mungu yanatuambiaje. Maneno ya Mungu yanasema mm -hmm. Mtu mwaminifu atakuwa na baraka tele. Mtu mwaminifu atakuwa na baraka tele, tele. Mm -hmm. Lakini afanyaye haraka kuwa tajiri, lakini afanyaye haraka kuwa tajiri hakosi atazibiwa. Hako, hakosi ataadhibiwa, mm. Kwa na Yesu asifiwe, ndugu zangu wachungaji katika sehemu ambayo katika utumishi wangu nimepata changamoto na nimepata maswali, ni eneo hili la uaminifu. Hili eneo la uaminifu limewaangusha watu wengi, kwa sababu anakuja mtu, mnazungumza naye vizuri, mnaahidiana naye, akile kitendo cha kuachana basi, lile neno uaminifu halipo, na ndio maana nasema mtu mwaminifu atakuwa na nini? Na baraka tele. Sasa hapa ndipo watu wengi wanashindwa, wanauliza hivi, Mungu anabariki hivi? Mungu mbona mimi hanioni? Mpaka saa zingine wanafikiri kwamba Mungu ana upendeleo. Mimi nimetafuta sana, mimi hangaika sana, mimi nimefanya kila kitu. Mungu anaangalia wewe ni mwaminifu, na endapo kiwa mwaminifu, anasema utakuwa na nini? Mtu mwaminifu atakuwa na baraka tele. Kwa hiyo kitu utakachokifanya kitafanikiwa, kama wewe ni mwaminifu mbele za nani? Mbele za Mungu. Kila jambo mbao utaweka mkono wako litabarikiwa, maana wewe umekuwa mwaminifu mbele za nani? Mungu anaangalia uaminifu wako, na yeye ndio maana pale Biblia yake amesema, lakini afanyaye haraka kuwa tajiri hakosi kufanyaje kuadhibiwa mm. sasa ndio maana watu wengine wanaamua wanatoa watoto wao wanakuwa majambazi wanafanya vile anataka kwa sababu mm. amesha tafuta anataka apate mali kwa njia isiyo halali au kuwatapeli mtu anatapeli mtu, mtu anamnyang'anya mtu anampiga mapanga anataka apate utaji jambo la kwanza mungu anachoangalia ubarikiwe uwe mwaminifu mbele zake mm. Ukiwa mwaminifu mbele za Bwana kuna neema yake. Nataka niseme na wewe jambo hili la neno kuwa uaminifu. Kwa kweli, pengine umejiuza maswali mengi, mimi bora sifanikiwi. Tafuta kuwa na uaminifu. Naendelea kusoma katika vifungu tu hivi ambayo nimesema zaidi katika kitabu hicho cha Mithali sura ya ishirini na nane mstari uole wa ishirini, lakini kuna vifungu vingine, kuna Samueli wa kwanza pale unaweza kusoma ukapata hiyo. Lakini zaidi ya yote tutafute kuwa uaminifu, na haya, Mungu akubariki. Nataka ni kuombee baba, katika jina la Yesu watoto wako wamesikia neno lako e Mungu, wanapotaka kuwa na baraka shaite e Bwana, ukufuate wewe, wewe wawe watiifu na wewe. Mungu umeahidi kuwa utambariki yeye akutafutaye. Naomba kabisa kwamba Mungu kawasaidie watoto wako ambao wanakuisi ambao wanakuita e Bwana, wamefika mahali hawaoni nafasi ya kufanikiwa kwao, lakini e Bwana najua kwa sababu sio wakamilifu. Mungu wasaidie neema hii katika jina la Baba na Mwana Mtakatifu, amina, amina. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.