Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema njia zipi zinaweza kukusaidia kusikia sauti ya Mungu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mahali popote ulipo, ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo, Tabora, Tanzania. Niko na wachungaji hapa, na kabla sijaendelea, naomba niombe kwa ajili ya kipindi hiki. Tuombe. Baba, ninakushukuru kwa nafasi nyingine tunahitaji Mungu uwe mwalimu wetu, na hata msikilizaji mahali alipo. Mungu wetu mwema, Roho Mtakatifu kaweze kuonekana na kujifunua zaidi katika hiki ambacho Mungu tunakileta kwa ajili ya msikilizaji wetu katika jina la Yesu, amina. Amen. Amen. Basi moja kwa moja ni wakaribishe wachungaji waweze kujitambulisha. Nianze nianze na baba hapa, mchungaji. Naitwa mchungaji Tumaini Saimoni Mihararo kutokea Pae Tabora mjini Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la senta Baptisti Uliankuru, Tabora. Naitwa mchungaji Cosmas Muzari Kanunu, niko Tabora, Tanzania, hapa hapa katika uh, kanisa la Baptisti Efeso. Naitwa mchungaji Elia Sizia, kutoka kanisa la Beloya Baptisti, mji wa Kaliwa, mkoa Tabora, nchini Tanzania. Asante sana. mada iliyo mezani nasema ni njia zipi zinazoweza kukusaidia kuisikia sauti ya Mungu. Kwa hiyo wachungaji wako hapa, nawe msikilizaji, popote ulipo basi, hata kama ulikuwa hauna daftari, andaa na peni yako. Hii itakusaidia kwa sababu unapoweka kumbukumbu, hivi ambavyo najifunza hapa vinaweza kukusaidia baadaye. Karibisha watumishi wa Mungu hapa. Mada yetu inasema ni njia zipi ambazo zinaweza kukusaidia kuisikia sauti ya Mungu, Pastor Elia. Amen. Sante. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha uzima mahali popote ulipo, ni somo la muhimu sana. Najua kuna watu wengi wanatusikiliza, kwa hiyo tunajua kuna njia nyingi ambazo unaweza kuzitumia, lakini yamkini zikawa sio sahihi, na sisi tumekuletea somo hili pate wakati mwingine kuzichunguza njia ili uchague njia iliyo sahihi ya kuweza kusikia sauti ya Mungu. Mm. Kutokana na kitabu cha Ibrania ile sura ya kwanza mstari wa kwanza na wa pili na wa tatu na wa nne neno la Mungu linasema, Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi. Mm. Mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana Mm, aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. Mm. Tarudia mstari wa pili. Mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. Ndio yeye, kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake, akivichukua vyote kwa amri ya uweza wake, akisha kuyafa, akisha kufanya utakaso wa dhambi, aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu amefanyika bora kupita malaika kwa kadiri jina alilolirithi lilivyo tukufu kuliko lao. Tasema tu kwa ufupi, ili msikilizaji apate kuangalia ni njia zipi ambazo yeye amekuwa akishughulika nazo kuisikia sauti ya Mungu. mm -hmm. Najua leo kuna watu wanajiita manabii, wanasema kwa niaba ya Mungu bila kufungua Bibilia hii ambayo tunaisoma ambayo ndio neno la nani? La Mungu. Kwa mujibu wa Bibilia, tunaona maelekezo ya mafundisho ya kanisa ndani ya agano jipya, mitume na wa agano jipya waliopewa hili neno kutujulisha jinsi gani tunavyoweza kusaidiwa kuisikia sauti ya Mungu mm. Anatofautisha zamani na sasa kwao, kwa sasa anasema Mungu anasema na sisi kupitia mwana wake, ambaye ni Yesu Kristo mm kutokana na kile kilichozungumzwa na Yohana Mbatizaji mm. wakati aliposema katika Injili ya Yohana moja. Sawa. Mm. Nafikiri ni Yohana mwanafunzi wa Yesu, si Yohana Mbatizaji. Akisema, hapo mwanzo kulikuwako neno, na neno alikuwako kwa Mungu na neno alikuwa Mungu. mstari mm -hmm. wa kumi na nne anasema anasema naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu, nasi tukauona utukufu wake utukufu kama mwana pekee atokae kwa Baba, amejaa neema na kweli. Kwa hiyo mimi ninafikiri njia nzuri kumsikiliza Yesu, na Yesu huyo ni neno la Mungu na alifanyika mwili na tukamwona, kama anavyozungumzia Yohana kwamba wao kama wanafunzi wake walikula naye, wakanywa naye, waliuona utukufu wa mwana, kweli jisi alivyoishi maisha matakatifu kwa kweli yeye ndio alitumwa kusema na sisi, na yuko mbinguni, lakini neno lake ndio hili tunalihubiri sasa mm. na kulifundisha nakulifundisha na yeye anaisikia saizi, ina maana anamsikiliza Mungu. Ndiyo, ndiyo. Amen. Amina. Amen. Baba Mchungaji. Ah, labda niseme, unajua njia ya kusikia sauti ya Mungu ni nyingi mm. ukisoma agano la kale, mm. Mungu alikuwa akiongea na watu moja kwa moja direct. Ndiyo. Kwa mfano Abrahamu alisikia sauti ya Mungu akiwa bustani, mm. Ikimwita Adamu, uko wapi? Lakini pia Musa alisikia sauti ya Mungu. mm. Ikimwambia vua viatu vyako. mm. Manabii walisikia sauti ya Mungu. mm. Lakini ukija pia Agano Jipya utasikia Yohana alisikia sauti ya Mungu. mm. Ikisema huyu ndiye mwanangu mpendwa nimependezwa, so naye, msikieni yeye mm. Kwa hiyo ina maana sauti ya Mungu inasikika. Mm. Lakini swali, inasikika kwa njia gani? Nafikiri mm. hiyo ndiyo tunaliangalia tuna sasa kwamba mm. inasikia kwa njia gani? mm. Wakati Yesu amepaa. Uh, ukisoma kitabu cha Matendo ya Mitume utaona pia Petro alisimama pamoja na wale kumi na mmoja akapaza sauti yake akisema enyi Petro alisimama mm. akapaza sauti yake akisema mm. Yaani, alichoeleza ni kwamba kati ya wale kumi na moja akawambia, enyi watu wa Uyahudi na nyinyi nyote mkao Yerusalemu, lijueni jambo hili ya kwamba kile mlichokisikia tangu mwanzo, ananukuu ambaye ni neno la uzima mm. Mm ndicho mnachotaka kuwaeleza mm. Akaeleza, enyi mlimkataa Yesu mwenye uzima, hamkusikia sauti yake. Unaona anavyoeleza mm. ina maana wakati Yesu alikuwepo alikuwa akizungumza nao, anaisikia sauti mm. lakini baada ya Yesu kufufuka, maana yake kwamba neno la uzima mm. ni sauti ya Mungu. Mm. Neno la uzima ni sauti na ya Mungu. Neno la uzima liko wapi? Ni bibilia mm. kwa sababu hatuna neno lingine lililoandikwa kwa wakati hiyo, wa zamani watu neno likuwa jaandika walikuwa likuwa nasikia moja kwa moja, lakini sasa ukisoma neno maana yake unasikia sauti ya nani? ya Mungu, ya Mungu. Kwa hiyo na, kwa mujibu wa kifungu hicho mchungaji, ina maana kumbe sauti ya Mungu inaweza ikasikia kupitia watumishi wake wanao wanaolisoma neno la Mungu. Petro aliposimama, yes. yes. akapaza sauti, akifundisha yes. neno la Mungu. neno la Mungu. neno la Mungu. neno la Mungu. walipolisikia neno la Mungu. wakajua hii ni sauti ya Mungu wakatubu zambi zao amina. hatu kisoma matendo ile nne wanasema nao walipo lisikia. Mm. Unaona, sasa walipo lisikia neno la Mungu yao, likachoma mioyo yao, yao. Mm. wakamwambia tutendeche. Petro anasema tubuni, mkabatizwe. walisikia sauti ya Petro? Hapana, walipo lisikia neno ambalo ni sauti ya Mungu mm. wakachoma mioyo yao Wakauliza njia ya kufanya, ni kutubu zambi. Biblia inasema walipo, wakabatizwa sasa, kwa jina la nani? La Yesu, unaona. Kwa hiyo hii ni njia kubwa sana. Sasa hivi kuna mafundisho potofu mm, mm. Yameenea sauti nyingi, sauti nyingi, wengine wana sauti za manabii, mitume na watu mbalimbali, lakini wanasema kwamba wamesikia sauti mm. Hata msiku mmoja nisikia mtu anasema, leo nina neno jipya, sio lile lililoandikwa katika neno. Mtu anasema hivyo, nina neno jipya, sio lililoandikwa katika Biblia, maana sauti ya Mungu imenijia moja kwa moja. Akasema hivi, hata ushuhuda ni, ni mbaya sana. Akasema Mungu ameniambia ya kwamba ndani ya kanisa humu kuna mke wangu <laughs> Sasa <laughs> <laughs> watu wakawa wanatazamana mm. kwa maana mtume anasema mm. Lakini baadaye sipendi kueleza sana, lakini baadaye alipatikana mm. Lakini je, ilikuwa ni neno la Mungu kweli? mm. Hapana, hapana, yalikuwa ni mawazo yake mm. Neno la Mungu linasemaje? Ndio mm. sauti ya Mungu mm. Kwa maneno mafupi, mini kamee pale. Kwa kweli, jina Bwana alibarikiwe sana. Yaani, mchungaji ameingia ndani kabisa, kaweka msingi wote Mii nimekuwa nikitafakari kwa habari ya kusikia sauti mm. ya Mungu mm. njia za kusikia sauti ya Mungu, ya Mungu. Hata mimi nimejaribu kutafakari mengi, lakini mengine ameshaa kuusia mchungaji mm. mimi nimeona kama njia nne mm. kama njia nne, njia ya kwanza, huyu mtu ili aweze kusikia sauti ya Mungu kwanza au ameokoka mm. lakini pia awe mtu wa ibada mm. ahudhurie katika kanisa naa hubiri kweli mm. ya Mungu lakini jambo la pili awe ni mtu anayefundishwa neno la Mungu mm -hmm. au anasoma Bibilia mm -hmm. lakini jambo la tatu awe ni mtu wa maomi mm -hmm. awe ni mtu wa maomi. Lakini njia ya nne awe anapata mda mm -hmm. wa kutafakari mm -hmm. yale yalaojifunza. Lakini pia awe na mda wa kulitafakari neno la neno Mungu, Mungu. Mm -hmm. akitumia mda mwingi kutafakari neno la Mungu atamsikia Mungu atasema. Amina. Asante sana pastor. Karibu baba, Mchungaji Tumaini. Nichangie tu kwenye kile kitabu cha Ufunuo sura ile ya pili mstari wa saba na yasema Ufunuo mbili mstari wa saba yeye aliye na sikio na aisikie neno hili ambayo Roho ayaambia makanisa, yeye ashindaye nitampa kula matunda ya mti wa uzima ulio katika bustani ya Mungu anakuja kwenye Waebrania ya tano mstari wa kumi na moja ambaye tuna maneno mengi ya kunena katika habari zake na ni shida kuyaeleza kwa kuwa mmekuwa wavivu wa kuyasikia. Neno la Bwana kila siku wachungaji tunahubiri hubili, lakini wamekuwa wavivu wa kusikia. Mungu awabariki. Asante sana wachungaji. Mimi hapa tu ni kama ni, ni, ni, ni malizia tu kwa kusema kwamba msikilizaji wa kipindi cha neno uzima umesikia kwamba njia sahihi ya kuisikia sauti ya Mungu ni kusoma neno la Mungu ndiyo, mm. Njia sahihi msikilizaji wangu, popote ulipo, naomba nikuombee na zaidi, kuanzia leo uwe msomaji wa neno la Mungu. Funika macho, nikuombee Baba ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mahali popote alipo. Mpe shauku sasa ya kusoma neno lako kwa sababu tasema nao kwa njia ya neno lako, na kwa maongozi ya Roho Mtakatifu. Pokea sifa na heshima na utukufu katika jina la Yesu. Amen, amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.