Msikilizaji karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, nini hasara ya kukaa nje ya Yesu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Siku ya leo nafasi ya pekee ambayo Mungu wetu ametupatia, tuko hapa na wachungaji kwa ajili ya kukuletea ujumbe, na sauti hii ni ya mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu Baptist Cheyo, Tabora, Tanzania, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu, na kabla sijawaruhusu kujitambulisha, niombe kwa ajili ya kipindi hiki, tuombe. Bwana Yesu tunakushukuru kwa nafasi nyingine ya pekee. Na ukaribisha, e, Mungu uwe kiongozi wetu, lakini pia hata kwa msikilizaji wetu aweze kuonekana na kujidhihirisha, uwe mwenyewe uwe mwalimu wetu, Roho Mtakatifu, katika jina la Yesu, amina. Amen. Basi msikilizaji wangu na popote ulipo, tukukaribishe ili kwamba uweze e, kuwasikia watumishi wa Mungu wakijitambulisha, na nianze na mtumishi wa Mungu hapa Ah, ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno zima mahali popote ulipo, kwa majina naitwa Elia Sizia, mchungaji toka kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa, Tabora, Tanzania. Baba hapo. Ah, na mimi niko pamoja nanyi, ni mchungaji Cosmas Munzali Kanunu, niko Tabora, kanisa ah, la Baptisti nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptist Ulia Nkuru Tabora, mchungaji Tumaini Saimon Mihalalo kutokea Tabora mjini Amen. Basi mada iliyo mezani hapa ni inasema nini, hasala au ni hasala gani kukaa nje ya Yesu? Nini hasala ya kukaa nje ya Yesu? Ndio mada iliyo mezani na hapa kwa sababu niko na watumishi wa Mungu, jaribu kuidadavua hii mada tuone kwamba kuna hasara gani mtu kukaa nje ya Yesu, na kwa sababu Yesu mwenyewe anasema ni vyema tuwe ndani yake na zipo faida, lakini sasa hapa tunataka tuangalie hasara ya ukaa nje ya Yesu. Pastor Elia. Basi ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mahali popote ulipo, tunapoenda kuangalia nini hasa la kukaa nje ya Yesu, lazima tujue tunawezaje au tunatokaje au tunawezaje kuwa ndani ya Yesu. Kimaandiko tunakaje ndani ya Yesu, au kuwa tunaishije nje ya Yesu au tunatokaje nje ya Yesu? Mimi napenda kuchangia ya kwamba hasara ya kwanza ambayo mimi nitajaribu kuizungumzia iko katika ile Injili ya Yohana ile sura ya kumi na tano mstari wa tano na wa sita na wa saba mm. tunaona Yesu anasema mstari wa tano katika Injili ya Yohana kumi na tano, mimi ndimi mimi ni mzabibu, nanyi ni matawi. Akae ndani yangu nami ndani yake, huyo uzaa sana maana pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote. Mtu asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi na kunyauka, watu huyakusanya na kuyatupa motoni yakateketea. Ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, ombeni mtakalo lote, nanyi mtatendewa, yeah. Kwa hiyo tunaona kama kuna hasara kukaa nje ya Yesu, lakini pia kuna faida. Hasara ya kukaa nje ya Yesu ni kwamba hatutaweza kuwa watu wazuri mbele za wanadamu na mbele za nani? Za Mungu. Lakini pia tutakuwa ni watu ambao tunaleta hasara katika ufalme wa Mungu, sawa, na kwenda kuwa makapi ya kwenda kuteketea jeha janam lakini, na ule mstari wa saba iko faida kwamba nyuma ya hasara kuna nini? Kuna faida, faida. kama hivyo nyuma ya faida kuna nini? Kuna hasara. Kwa hiyo anasema kwamba tukikaa ndani yake, kwamba hata tutachokitaka kwa Yesu tutaweza kufanikiwa. Mi mchango wangu yeah. ni kwamba yeah. wa, watu wanaosikiliza kipindi hiki cha Neno Uzima mahali walipo lazima watafute faida, wakatae hasara Asante, asante. Baada, hasala, ni kwenda kuteketea jehanamu. Asante mm. Asante mchungaji, Elia. Baba, mchungaji hasala nyingine ni kwamba ukikaa nje ya Yesu umekaa nje ya Mungu aliyekuumba mm. kwa sababu Biblia inasema katika Injili ya Yohana sura ya kwanza mstari wa kwanza, hapo mwanzo alikuweko neno naye neno alikuweko kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikuweko kwa Mungu vitu vyote vilifanyike kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika. Ndani yake ndimo ulimokuwa uzima, nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu. Kwa hiyo ukisoma mafungu haya njia ya Yohana mstari wa kwanza mpaka wa nne utaona ya kwamba kumbe Yesu ni neno la Mungu mm. Po, ka unapokaa nje ya Yesu maana mm. yake umekaa nje ya Mungu mm. Na kama umekaa nje ya Mungu ambaye alivyofanya vitu vyote, maana mm. yake huwezi kufanikiwa mm. ni hasara kubwa sana. Kwa watu wakijua kwamba Yesu ndiye Mungu mm. basi watakaa ndani ya Yesu mm. lakini wasipojua kwamba Yesu ndiyo Mungu watakaa nje. Na hasara yao kwamba watakuwa wamejitenga na Yesu moja kwa moja, na watakuwa wamejitenga na Mungu moja kwa moja, na kwa sababu hiyo matokeo yake, ndio maana unaona watu wana mapepo mm, wana majini mm, wanashambuliwa na nguvu za giza mm, kila kitu hawafanikiwi mm, akiomba hiki hakifanikiwi. Kwa sababu gani? Yuko nje ya Yesu, na ni hasara kubwa kwao. Mapepo yataingia kwa sababu tayari watakuwa wamekaribisha nguvu za giza. Umesema kitu cha msingi sana. Kwa hiyo, kumbe mtu ukimwona amevamiwa na mapepo, yuko nje ya Yesu. Yesu Yeah, kwa sababu Yesu akiwa ndani mm. na umekaa ndani yake, mapepo yatapata wapi njia ya kuja kukaa? Hakuna. Haiwezekani. Amina. Asante sana baba. Karibu sana Pastor Jeladi. Nilikuwa na tafakari sana kwa habari hii ya kuwa nje na Yesu. Yani, nikagundua kwamba mtu akiwa nje ya Yesu atapata hasara nyingi sana, kuna hasara nyingi atakazozipata, na nikawa narejea kuona Yesu anasema mimi ndimi njia na kweli na uzima. Kumbe mtu anapokuwa amejiondoa akawa nje ya Yesu, maanake amejiondoa kwenye njia, lakini pia anakuwa amepishana na ule uzima wa Mungu. Nikawa naangalia huyu mwana mpotevu huyu, ambaye alipojiondoa kwa baba yake, kimsingi yule baba alikuwa ni kama Mungu, lakini huyu akaamua kujiondoa kwa baba, akaenda kufanya mambo yake mengine ukiangalia ile njili ya ruka kumi na tano na kuanzia pale kuanzia ule mstari wa kumi na ngapi tuanzie kumi na moja kumi na moja kumi na tano kumi na moja akasema mtu mmoja alikuwa na wana wawili yule mdogo akamwambia babaye baba nipe sehemu ya mali inayoniangukia akawagawia vitu vyake hata baada ya siku si nyingi yule mdogo akasafiri akatapanya vyote, akasafiri kwenda nchi ya mbali, akatapanya mali zake huko kwa maisha ya kwa maisha ya washerati, washerati. Alipokuwa amekwisha tumia vyote, njaa kuu iliingia nchi ile, yeye naye akaanza kuwa mhitaji. Kwayo maana yake mtu akiwa nje ya Yesu, yako mambo mengi atakayompata. Mtu akiwa nji ya Yesu anaishi maisha kujitawara mwenyewe, mm. anaweza kafanya kila aina ya uchafu wa dhambi, anaweza kafanya washerati, mm. anaweza kawa ni mlevi wa kulala kwenye mitaru, mm. anaweza katumia matumizi mabaya ya fedha wakati mwingine yeah. Wakati anaweza kaingia kwenye kesi mbalimbali mbali za wizi hata, mm. kafungwa gerezani. Maana yake mtu akiwa nji ya Yesu kuna hasara nyingi sana, wakati mwingine hata kumpelekea kifo yeah. Unaweza kuona na mwisho wa siku asipobadilika kamwamini Yesu, anaweza akaenda jehanamu. Yeah, kwao kuna hasara nyingi sana. Ndio maana kuna, kuna uzuri wa kukaa katika Yesu ili kwamba tuweze kuzaa matunda mazuri amina. Sana, sana. Pasta Tumaini, na kwa kweli somo ni zuri mm. mm. somo linasema hasara ya kufanyaje ya kukaa nje ya Yesu, Yesu. Mithali kumi na nane Mithali kumi na nane mm. Ajitengae na wenzake hutafuta matakwa yake mwenyewe hushindana na kila shauri jema. Ajitengae na wenzake hutafuta matakwa yake mwenyewe hushindana na kila shauri jema. Mithali hmm. 16 mstari wa 25, iko njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu hmm. lakini mwisho wake ni njia Yeah. Yeah. Asante sana wachungaji kwa mchango yenu mzuri. Yeah, ni, mimi hapa tu ni kama, hata kama ingekuwa nikuomba ilikuwa tayari yeah, kwa sababu <laughs> <kapisawa, laughs> yeah. tayari mmeshamaliza yeah, kabisa. Okay, kila kitu yeah. Mimi labda tu nirudi kwenye Ufunuo sura ya ishirini na mbili e, ule msari wa kumi na tano Biblia inasema hivi: Huko nje wako mbwa mm. Huko nje, na wachawi na wazinzi mm. Na wauaji huko nje, huko nje na hao waabuduo sanamu mm. Na kila mtu apendaye uongo mm. Na kuufanya mm. Hawa wote wako nje ya nani, ya mpango ya Yesu, ya Yesu. Kwa Ma. Ni kuombee sahi, wenda ulikuwa nje na Yesu, nikuombe, hebu mwamini Yesu leo, awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako, na zaidi ya yote nahitaji nikuombee upate inema Funika macho yako mahali ulipo, nikuombee. Baba, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wetu mahali hapa, kwa sababu kule aliko, kutokana na ujumbe huu naelewa, Mungu umebadili maisha yake na mtazamo wake, kuanzia leo atakuwa ndani yako Mungu wetu, kaonekane kwao, kaweze kuwasaidia, ya kwamba Mungu awe na uponyaji kimwili na kiroho, katika jina la Yesu, amen. amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.