Msikilizaji karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, Tutafute hekima yake, na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema je, adui ni kitu gani? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki Bwana Yesu asifiwe. Wachungaji kutoka sehemu mbalimbali wako mahali hapa katika kipindi cha Neno Uzima. Naamini kabisa mpendo msikilizaji, popote ulipo, unaendea kutufuatilia katika kipindi hiki cha Neno Uzima, nami unayesikia sauti hii si mwingine, ni mchungaji Tumaini Simon Mialalo kutokea pale Tabora mjini, kanisa Baptisti. Nina wachungaji ambao ninao mahali hapa watajitambulisha majina yao tuanze na mchungaji aliye karibu. mchungaji Gerard Jonas Mayoli kutoka kanisa la Center Baptist Uliankuru, Tabora. mchungaji Kosi asifunzari kanunu niko Tabora mjini, Tanzania, eh, katika kanisa la Baptist inaitwa Efeso. Karibu sana msikilizaji wa Neno Uzima kwa majina, naitwa mchungaji Elia Sizia, natoka wilaya ya Kaliwa, kanisa la Baptist Beloya. Karibu sana ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu e Baptisti e Tabola, Tanzania. Karibuni sana wachungaji. Asante sana. Karibu katika kipindi hiki cha Neno Uzima. Basi mada iliyoko mbele yetu wachungaji, hivi adui ni kitu gani? Nimesikia adui adui adui adui huwa ni kitu cha aje au ni cha namna gani? Maana wengi wamejiuliza maswali wengi, nimesikia wanasema. Sasa kwa sababu wachungaji tuko mali hapa, hebu tunataka tuelewe, hebu tusaidiane, hivi tunaposema adui, je, ni kitu cha namna gani? Karibu sana mchungaji Cosmas Kanunu Bunzari. Ah, labda tuseme kwa kifupi tu kwamba adui ni mtu au ni kitu chochote kilicho kinyume na mawazo yako, ni kitu chochote kilicho kinyume na mawazo yako ndicho kinaitwa adu. Adu kwa sababu unaweza kuwa umepanga kitu fulani kukifanya mm -hmm. Lakini akatokea mtu au kitu chochote kikawa kinyume na mawazo uliyoyapanga kikaharibu mpango wako. Kwa mfano, uh, ukisoma katika Biblia utaona Musa alikuwa na msemaji aliyekuwa anaitwa Haruni. mm -hmm. Wakati wanatoka utumwani Misri, ndio sasa, wakati Musa ameenda kuongea na Mungu. mm -hmm. Haruni alibaki na wale watu wana wa, lakini ndani ya kundi la wana wa Israeli, mm -hmm. palikuwemo na maadui wa Musa ambao hawakumpenda, walikuwa kinyume kabisa na Musa, na Musa. Kwa hiyo alipokawia tu kidogo wakamwambia, bwana sasa Musa hatujui mambo yaliyompata huko mulimani, huko mulimani. Tutengenezee Mungu, anaambiwa Haruni. Sasa anaambiwa Haruni sasa tutengeneze Mungu atakaye kwenda pamoja nasi. Haruni, bila kujua kwamba hawa wako kinyume kwanza na mpango wa Mungu, wako kinyume na mpango wa Musa, akawakubalia, wakatengeneza ndama akawaambia hey, hey, wakaanza kuiabudu. Musa aliporudi Ndipo tunasoma sasa yale maneno sasa kwamba akakuta watu wameanza kuabudu miungu wanacheza. Ndipo alipomwambia Haruni, kwanini umekubaliana na wale walio kinyume na mimi hata mkatengeneza ndama sanamu? Unaona, kwahiyo akawa adui sasa. Inamaana Haruni sasa akaenda kinyume, na, kinyume mpango, na mpango wa Musa, lakini pia kinyume na mpango wa Mungu. Kwahiyo alifanyika kuwa adui wa Musa na adui wa Mungu. ni mtu yt anaenda kinyume na mpango ya, wa, wa Mungu au wa upanga. Kutoka mchungaji kutoka alikuwa ni mchungaji kaliatuskhalian mchunaji amina, amina, amina. Nimeshajitambulisha, nitaenda kwenye mada moja kwa moja. Adui ni nani? mm -hmm. E, kibiblia adui ni kitu chochote ambacho kinapinga au kinapingana na kingine katika jambo lolote mm. lenye faida kwa anayepingwa au kwa anayepinga. Ndio, kwa hiyo na mfano mzuri tunaona katika kitabu kile cha Mwanzo, adui wa kwanza kabisa tunaona kupingana na maelekezo ya Mungu mm -hmm. alikuwa ni shetani kupitia nyoka mm -hmm. sawa. Maandiko mm -hmm. yanasema basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwituni aliwafanya Bwana Mungu. Akamwambia mwanamke, ati hivi ndivyo alivyosema Mungu, msile matunda ya miti yote ya bustani. mm -hmm. Mona huyu adui alivyokuja, yani Anajua kabisa hawa walisambiwa wale, lakini mti mmoja wasile, lakini anasema miti yote ya bustani Mabotakura. sasa mwanamke akasema aka, aka akamwambia, nyoka matunda ya miti ya bustani twaweza kula, lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani Mungu amesema msiyale wala msiyaguse, msije mkafanyaje? Angalia adui alichofanya. Sawa, mnaelewa? mm -hmm. Nyoka akamwambia mm -hmm mwanamke hakika hamta kufa kufa. mm -hmm. Anahakikishia hawatakufa wakati walielezwa na Mungu siku mtakufa. mkira kwa Mwanzo wa kumi na mbili mstari ule wa saba Mungu alisema walakini matunda ya mti wa uzima wa mema na mabaya usile, kwa maana siku utakayokula matunda ya mti huo utakufa. Hakika adui kaja kuondoa hakika yeye akamwambia mwanamke, hakika hamta kufa, kufa. Mungu akasema mtakufa hakika, alifunga Mungu na hakika, Shetani akafunga na neno hamtakufa. Kwa hiyo huyu alipinga kinachosema Mungu, akaweka cha kwake kwa maslahi yake, lakini kwa kuharibu mpango wa Mungu. Kwa hiyo akafanyika kuwa adui wa Mungu mpaka leo. Kwa hiyo unaongana kanunu sasa, kuwa ni mtu yoyote anayeenda kinyume kinyume na mpango wa mwenzake ambao labda anapinga kwa kumtia hasara au kwa kujipatia faida. Asante, Mungu akubariki Mchungaji kutoka pale cheo. E, yeah, asante sana. Jerusalem. Jerusalem. Yeah, asante sana. Tabora mjini. Karibu sana. Amen. E, na mimi siko mbali na wachungaji walivyosema, e, habari ya adui kwamba ni kitu gani? Ndio. Ni kweli walivyosema kwamba adui ni yule anayepinga jambo la mtu mwingine mm. Kwa kuangalia masilahi yake mwenyewe mm. Kwa hiyo tuna natunaangalia uadui na juu ulianzia mbinguni mm. Uadui ulianzia mbinguni, shetani akajiinua kwamba awe ndiye yeye ndiye mtawala mm. Badala ya Mungu, badala ya Mungu. Mm -hmm. Na pili nazungumza kwamba vita vilivyofanyika huko mbinguni, shetani akatupwa duniani mm na na malaika zake wote mm. Ndipo tunaona sasa hapa habari ya Adamu pamoja na mke wake Eva mm. Na ukisoma okay, katika eh, Mwanzo sura ya tatu ule mstari wa kumi na tano mm. Mungu mwenyewe anaweka uadui kati ya nyoka na mwanamke na uzao wake wote mm. Mungu anasema kwamba uzao wa mwanamke kazi yake ni kumponda kichwa nyoka. nyoka na kazi ya nyoka ni kumgonga kisigino mwanamke, anaambiwa hivyo. Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu, kumbe na yeye anaweza kuwa adui wa shetani na watu wake, shetani na yeye ni adui wa Mungu pamoja na watu wake mm. Kwa sababu Mungu kila leo anawaza jema, ila shetani anawaza mabaya kila siku. na ukisoma katika Kutoka ile sura ya ishirini na tatu mstari wa ishirini na mbili mm. tunaona kile Mungu anasema kwamba watu wangu, mkinisikiliza vizuri mm. na kufanya kila ninachowaambia mm -hmm. mimi nitakuwa adui Wadui. wa adui zenu, zenu. Kutoka Kutoka ishirini na tatu ishirini na mbili mm. na nitakuwa mtesi wao hawa watesao kwa hiyo adui ni tuseme hivyo kwamba adui ni aliye kinyume na matakwa yako yeah. Chungaji kutoka pale Udiangu Center Baptist. Kuna sema nikuwa natafakari kwa habari ya neno adui ndio. Nikuwa natafakari habari ya Kaini na Habili, hawa watu wanazaliwa tumbo moja, mkubwa na mdogo. Lakini unaona waenda kwenye ibada, wakatoa sadaka, Kaini akatoa sadaka na Habili akatoa sadaka Tunaiona sadaka ya Habiri inapokelewa uh -huh. na Mungu vizuri uh -huh. Lakini sadaka ya Kaini haikupokelewa uh -huh. Tunamwona Kaini anagadhabika anatengeneza wivu uh -huh. kwa ndugu yake uh -huh. Akaanza kutengeneza uadui wa ndani katika moyo wake, uadui uh -huh. mbaya uh -huh. Lakini Habiri hakujua mapema, hakujua uh -huh. Na hata na muda angae anakuambia ambo nisindikize uwandani. Mhm. Kwani nisindikize shambani kule. Mm -hmm. Kuna kazi nataka kunisaidie. Kumbe hakujua ana uadui wa ndani wakitoka kumfanyia mabaya. Ila kitabu kile cha Mwanzo ile sura ya nne mstari wa nane. Mhm. Mm, Biblia inasema kwamba Kaini akamwambia Habiri, nduguye, twende uwandani. Ikawa alipokuwapo uwandani, Kaini akamuinukia Habiri. Nduguye akamuua. Unaona, akamuua no. Kumbe neno adui ni mtu ambaye anakuwa na jambo baya la kumtendea baya mtu mwingine, wakati mnaweza kuwa amerificha hata ndani ya moyo wake. Sante, Mungu akubariki mchungaji. Na umewasikia wachungaji kuchangia mada. Hebu tuangalie kitabu cha maombolezo, kitabu cha maombolezo sura ile ya tatu na mstari ule wa hamsini na mbili kitabu cha maombolezo sura ile ya tatu na mstari ule wa hamsini na mbili kama umefika, mchungaji sisi, hebu tusomee. Walio adui zangu, walio adui zangu bila sababu. Sabab, bila sababu, mm, bila sababu. Wameniwinda sana kama ndege. mm. Wameukatilia mbali uhai wangu gerezani mm -hmm. na kutupa jiwe juu yangu. Kwa hiyo mpendwa walio adui zangu bila sababu. Adui wachungaji wa Mwenyezi Mungu, ni mtu yote aliye kinyume na mpango wako, ni mtu anayetaka kurudisha maendeleo yako au mipango yako nyuma, na bila sababu yeyote, lengo lake ni kutaka we kufanyaje, kukukwamisha usiendelee katika mipango yako usiendereke kazi yako, usiendee kwa kile ambacho unajifanya. Kwa hiyo unapozungumza adui, adui ni mtu awaye yote, au ni kitu chochote ambacho hakikubaliani na mpango wako, hakikubaliani na jinsi ambavyo unataka. Na ndio maana sasa unaona nasema, walio adui zangu bila sababu, wamefanyaje? Wameukatia, wameukatilia mbali uhai wangu. Wapi? Gerezani. kwa nini? wana sababu gani za kukurudisha nyuma? Wana sababu gani za kuharibu mpango yako? Wana sababu gani za kutaka kukuua? Kwa hiyo mtu ayote ambaye ni adui, aidha ni ndugu yako au ni jirani yako au ni mtu yoyote ambayo hakutakii yaliyo mema, mema, naamini kabla, mpendo msikilizaji, mlisikia kwa hiyo naomba Mungu aendelee kukulinda, endelee kusoma hiyo Zaburi ya hamsini mm -hmm. na sita, utaona Mungu atakuwa upande wako. mm -hmm. Sante sana Baba, katika jina la Yesu, wewe ni Mungu mwenye uweza, mamlaka, utukufu na heshima ni vya kwako. Asante kwa sababu kila adui aliyo upande wetu, e Mungu akapigwe katika jina la Yesu, tukaone mkono wako ukitutendea yaliyo makuu katika jina la Baba na la Mwana na la Mtakatifu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.