Wa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, Je, kuna wakati wa kufanya maamuzi? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Elias Izia. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Haya, karibu tena ndugu msikilizaji, katika kipindi cha nene uzima. Sauti unayosikia ni ya mtumishi wa Mungu, kwa jina naitwa Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa, Tabora, Tanzania. Hapa siko peke yangu katika kukuletea ujumbe huu saa hii na wakati huu, niko pamoja na jopo la wachungaji ambao tunakuletea ujumbe unaosema, je, kuna wakati wa kufanya maamuzi? Kwa hiyo hiyo ndio mada ya somo letu hapa, ndugu msikilizaji. Kabla ya kuwatambulisha watumishi wa Mungu hawa, ningeomba niombe kwa ajili ya ujumbe huu. Ushukuriwe Mungu wetu wa mbinguni kwa ajili ya neno lako lenye uzima ndani yake. Asante kwa ajili nafasi hii, watumishi wako Bwana. Tuko hapa kwa ajili Bwana ya kuliweka mbele Baba ya watu wako na katika masikio ya watu wako na katika, ndani ya maisha ya watu wako neno lako ambalo ndio uzima wetu naomba sasa ukaibariki ukabariki watumishi wako na ukabariki wote ambao Baba watakwenda kusikia na kujifunza kuhusu wakati wa kufanya maamuzi hay yote, ninaomba katika jina la Yesu. Amen. Amen. Jina yangu ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la NTA Baptist, niko Tabora. Amen. Karibu mchungaji. Naitwa Kanunu, niko Tabora, Tanzania. Uh, ni mkoani pale katika kanisa la Baptisti Efeso. Karibu mchungaji. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora Tanzania. Naitwa mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutokea pale Tabora mjini. Basi ndugu wasikilizaji, wapiha ne na uzima, hawa ndio watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja hapa kuletea ujumbe huu wa wakati wa kufanya maamuzi. Kwa mada yetu je, kuna wakati wa kufanya maamuzi? Na ujumbe huu unabebwa na vifungu vitatu kutoka katika Biblia takatifu. Kifungu cha kwanza kinaanza katika Waefeso mbili, mstari wa 19 mpaka 22, na kifungu cha pili kinatoka katika Injili ya Luka ile sura ya tisa, mstari wa 23 hadi 25, na kifungu cha tatu kinatoka kitabu cha Joshua sura ya 24 mstari wa 14 na 15. Tano. Kwa hiyo ningependa kuanza tu moja kwa moja kwa watumishi wa Mungu alioko mahali hapa. Je, wasikilizaji wa kipindi henozima wanataka kusikia, je, kuna wakati wa kufanya maamuzi? Ndio, karibu sana mwanadamu kama mwanadamu. Kwanza tujiulize neno kuamua, yes. Neno kuamua maana yake ni kutekeleza jambo ambalo unatakiwa ulifanye, yes. Na mwanadamu kama mwanadamu, wakati mwingine, kuna wakati anaweza akaamua mambo mazuri au wakati mwingine naweza kama mambo mabaya. Inategemeana amejipangaje katika Mungu. Mara nyingi mtu mwenye Mungu wakati mwingine anaweza kaamua vizuri, lakini kama mtu hana Mungu anayejitawala mwenyewe naweza kajikuta naamua vibaya. Katika Biblia yetu hapa kuna mtu mmoja mwanzoni aliamua vibaya, lakini baadaye akaamua vizuri. Katika Biblia wanamwita ni mwana mpotevu, kitabu kile cha Ruka, injili ya Ruka ile sura ya kumi na tano. Tutaanza pale pale mwanzoni alipokuwa naomba urithi kwa baba yake, bado baba yake ni mzima. Baba yake alimpatia, akaenda nchi ya mbali. Naona maamuzi yake ilikuwa sio mazuri. Ile fedha yote alitapanya kwenye maisha ya washirati, maisha ya tamaa mbaya, hela yote ikaisha yote. Lakini baadaye alipojuta, ule mstari wa kumi na saba Ruka kumi na tano kumi na saba binasema kwamba alipozingatia moyoni, ile kumi na saba alipozingatia moyoni mwake alisema, ni watumishi wangapi wa, wa baba yangu wanaokula chakula na kusaza, na mimi hapa ninakufa kwa njaa? Nitaondoka, nitakwenda kwa baba yangu na kumwambia baba, nimekosa juu ya mbingu na mbele yako, sistahili kuitwa mwana, mwana wako tena. Nifanye kama mmoja wa watumishi wako. Akaondoka kaenda kwa babaye alipokuwa kingali mbali, baba yake alimuona akamwonea huruma. Sasa unaweza kuona maamuzi yake, mwanzoni alikosea akafanya maamuzi mabaya sana, lakini baadaye alijirudi akafanya maamuzi mazuri, kwa kufanya maamuzi sahihi. Kwa hiyo maana yake mwanadamu anatakiwa atulie kwanza kabla hajafanya maamuzi, atulie kwanza, na zaidi ya yote tunapofanya maamuzi tufanye maamuzi katika uzuri wa kimungu. Asante, karibu mtumishi wa Mungu. Uh, maamuzi ni kitu muhimu sana katika maisha ya mtu yeyote. Maamuzi yanaweza kukupelekea hata ukafa, ni maamuzi, lakini maamuzi yanaweza kukupelekea ukatajirika. Amen. Maamuzi pia yanaweza kukupelekea ukaingia mbinguni, lakini maamuzi yanaweza kukupelekea pia ukaingia motoni. Mm -hmm. Kwa maamuzi ni kitu ambacho ndio sura ya Mungu. Amen. Kwa sababu Mungu alipomuumba mwanadamu alimwekea kitu kinachoitwa maamuzi. Na ndio sababu Eva alipokuwa anazungumza na shetani, Mungu alimuona. Lakini alisubiri Eva ataamua nini? Amen. Je, ataamua kumtii shetani au ataamua kumtii Mungu? Lakini mimi nataka niwaonyeshe mtu mmoja anaitwa Samsoni. Ukienda Waamuzi sura ile ya 14, Biblia inasema hivi: Samsoni akateremkia Tima, akaona mwanamke huko Tima, mmoja wapo wa binti za Wafilisti. Kisha akapanda akamwambia baba yake na mama yake, akasema nimemwona mwanamke huko Tima, mmoja wapo wa binti za Wafilisti, basi mnipatie nimuoe. Biblia inasema ndipo baba yake na mama yake wakamwambia, hapana mwanamke hata mmoja katika ndugu zako au katika jamaa zako zote, hata uende kumwoa mwanamke kwa Wafilisti wasiotahiriwa? Samsoni akamwambia baba yake, mnipatie huyo maana nimeamua. mm. okay. <laughs> kwa hiyo ameamua Dili, kuna neno moja la Kiebrania lilitumika kama, nakumbuka nilisoma vizuri, linatumika hivi, mnipatie huyo maana ndio matakwa yangu ni mm. neno lenyewe la Kiebrania kwa baba yake na mama yake, Biblia inasema wakanyamaza kimya mm. kwa sababu mfanya nini, ameamua, ameamua. Unaona, basi walichokifanya ukisoma mistari inayofuata, wakamwacha kwa hiyo uamuzi wa Samsoni ukisoma vizuri, kwa sababu alikataa hata ushauri wa baba yake, akakataa ushauri wa mama yake, akafuata maamuzi yake mwenyewe, matokeo yake alitobolewa macho na matokeo yake alikufa. Kwa hiyo kuamua kupo, na ndiyo msingi wa maisha mazuri au maisha mabaya. Ndio sababu hata kumpokea Yesu ni uamuzi. Mtu amue kumpokea Yesu au kukataa Yesu hakulazimishi. Hmm. Lakini ameweka njia mbili. Uh, Biblia inasema kwamba kwa jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanae pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali aone uzima wa milele. Lakini kifungu kinachofuata kinasema kwa maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili ahukumu ulimwengu bali ulimwengu uliokolee katika yeye. Kwa hiyo tunaamua maamuzi. Kwa hiyo wasikilizaji wa Neno Uzima wanahitaji kujua kwamba kuna maamuzi mazuri na maamuzi mabaya. Tunachotaka kwenda leo kuwashauri sasa, nafikiri wanahitaji kuwa na maamuzi yaliyo sahihi kwa, umezungumza kwamba kuna maamuzi ya kumwamini Yesu ya au kutokumwamini Yesu, yes. Sasa kwa wale ambao wamekwisha kumwamini, lakini hawaishi maisha ambayo ni ya imani kwa uaminifu, na wameamua wao kuishi wakiwa wanaingia kanisani na kutoka, lakini maamuzi ya maisha yao ni kufanya kinyume na kile Mungu anataka una, hao nao pia anafikiri ha, hao tukiwaongelea ni kama Samsoni. Yes. Samsoni alikuwa ni mnaziri wa Mungu kabisa. Yeah. na alijua kwamba yeye ni mtumishi wa Mungu na Mungu alikuwa amemweka kabisa kwa ajili ya kulikomboa taifa la nini la Israeli katika utawala katika ghadhabu ya Mungu, lakini kwa maamuzi yake ya kutokutii ule utumishi aliopewa na Mungu, matokeo yake alikufa. Kwa hiyo Wakristo mpaka sasa wapo, maamuzi yao unavyosema sio mazuri, kwa sababu mtu anakuwa kanisani mzinzi, anakuwa kanisani anakuwa mlevi, mimi wanasema kwamba ni maamuzi yao, na Biblia inasema lazima wataenda motoni. Karibu sana mchungaji, asante sana, asante sana. Wakati wa kufanya maamuzi, ni kweli kabisa, maada nzuri kwa kweli. Kwa hiyo nami niongezee hapo, msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima. E, tumesikia mambo mazuri sana ya kutia moyo. E, kwa sababu mimi niungane tu na watumishi wa Mungu kusema wakati wa kuamua kweli upo, ila shida tu ni watu tumeshindwa kuelewa wakati. Wakati unaposikia wakati uliosaini wakati ambao uko unapumua yeah. uko una uhai, ndio wakati ambao unapaswa kuamua. Nje, hapo, ah, do... hamna kabisa, yaani ukishamaliza maisha hapa duniani yes. hakuna maamuzi tena wewe huko ulikokuwa huko huko ninasoma katika warumi ile sura ya kumi na tatu ule mstari wa kumi na moja biblia inasema naam, tukiujua wakati yeah. kwamba saa ya kuamka katika usingizi imekwisha kuwadia mm -hmm. kwa maana sasa wokovu wetu u karibu nasi kuliko tulipoanza kuamini mm -hmm. unajua mungu siku zote anaangalia mwisho kwa sababu ndio maana anasema kwamba yeye tangu mwanzo alijua mwisho, na zaidi hata maisha yetu haya Mungu anatamani sana mwisho wetu uwe, uwe, uweje? uwe mzuri, yeah, uwe mzuri. Ndio maana Pastor Cosmas amesema sana kwamba wako watu makanisani wanalewa unajua nini? Wengine wanajua tu kwamba si nitatubu si bado ngoja niponde raha la kidogo, lakini kumbe wakati, wakati huo wa uzima unaenda, nimeshindwa kabisa na dhambi. Maamuzi yake kwa sababu huwezi ukajua baada ya risasi moja utakuwa hai. Kwa hiyo maamuzi, kwa kweli ni lazima tuelewe kwamba uko wakati wa kuamua na wakati ni sasa, na wakati ni sasa. Anasikiliza jua kwamba ni sasa, ni sasa, sio kesho. Ni nzuri au baya, yeah. Ame, <laughs> basi ndugu saji wa kipindi cha neno uzima tulikuwa tunaangalia maada. Je, kuna wakati wa kufanya maamuzi? Zikana asubuhi unaingia ibada, jioni unaingia katika kona zako. Hayo sio maamuzi sahihi. Amua moja kwa sababu Mungu atakubariki. Hata Yesu mwenyewe alisema katika Injili ya Luka ile sura tisa na mstari ule wa ishirini na tatu akawaambia wote, mtu yeyote akitaka kunifuata na ajikane nasi, mwenyewe. mwenyewe. ajitwike msalaba wake kila siku anifuate. Ina maana kumfuata Yesu kujitwika nini? Msalaba yani, tukubali kupita katika hali yoyote, iwe ya raha, iwe ya shida, lakini tuna maamuzi kwamba tunamtumikia Mungu kwa kweli, sio dhambi. kwa hiyo unazkuomesha, jihoji hapo ulipo, kama hujafanya maamuzi sahihi na wakati kufanya maamuzi sahihi, basi ningeomba mtumishi wa Mungu mmoja amshukuru Mungu, awaombee wale watu ambao wako tayari sasa. Tuombe. Baba, tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe mzuri uh, katika uh, siku ya leo na zaidi umesema kwamba Mungu wetu, natamani sana tujue wakati wa kuamua, ufanye kuamua vyema wakati huu wa sasa, kwa sababu wokovu ni sasa. Mungu wetu mwema, kaonekane kwao katika jina la Yesu Amina. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255 752 234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe Juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.