Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti tabore Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema nani mwenye hati miliki ya mbingu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerald Mayoli. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wetu, tena tunakukaribisha katika kipindi chetu cha neno uzima. Tuko pamoja na wachungaji na mimi ambaye nawakilisha, na mada yetu kwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Baptist Center Uliankuru. Kabla hujajitambulisha naomba tumuombe Mungu kwanza. Baba, asante kwa kipindi chetu, tunakiweka mikononi mwako, ukibariki na wote wanaotusikiliza neno hili. Mungu, likaingia katika mioyo yao na likalete mabadiliko na kuwajenga katika jina la Yesu amen. Karibu mchungaji, anza kujitambulisha. Mimi kwa jina naitwa mchungaji Joseph, ni wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist Tabola, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Mchungaji Ruben ni James Tiaga kanisa la Baptisti pale Igunga mjini. Mchungaji Elia Sizia Kanisa la bero ya Baptisti kaliwa Jini. Sante sana. Baada ya kwa tumemaliza kujitambulisha wachungaji, mada tulioimaliza mwanzoni katika somo ambalo lilitangulia, tulikuwa na swali najiuliza kwamba, je watu wanaamini ya kuwa mbingu ipo? Na katika majibu yetu na Biblia ilijibu kabisa, mbingu ipo. Mbingu ni makao matakatifu ya Mungu. Lakini tumekuwa na mwendelezo wa somo hili, nani mwenye hati miliki ya mbingu na maana katika siku ya leo tuna mada inayosema nani mwenye hati miliki ya mbingu. Watu wengi wanasema anayemiliki mbingu ni Mungu, na wengine wanasema hawajui anayemiliki mbingu, lakini tuko mbele yetu, tuko mbele, mbele yako msikilizaji wetu, katika kipindi hiki tunayo majibu. Walabda niombe kwanza mchungaji Elia, karibu. Asante mchungaji Jeradi kwa somo hili napenda tu kuchangia mada ya somo hili kwa ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Kama nilivyosema, naitwa Mchungaji Elia, ukisoma is Isaya sitini na sita mstari wa kwanza, kutokana na mada kwamba nani mwenye hati miliki ya mbingu Amen. Sawa. Amen. tunaona kwamba maandiko yanasema, Bwana asema hivi, mbingu ni kiti changu cha enzi, yes. kwa hiyo Agano la Kale linathibitisha ya kwamba miliki wa hiyo mbingu sawa, ni Mungu mwenyewe, amen. Lakini wakati wa sasa wa Agano Jipya, ni nani tena ambaye labda tunaweza tukaweza kumzungumzia? Ni Yesu mwenyewe, amen, ambaye alikuwa Mungu katika neno na akafanyika mwili, na wakati amefufuka kutoka kwa wafu, katika Mathayo ishirini na nane kumi na nane Maandiko yanasema mstari wa kumi na nane katika Mathayo ishirini na nane Yesu akaja kwao, yaani akaja kwa wale wanafunzi sawa. Yo. akasema nao, akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duni duniani. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, kwa kifupi tu kusoma haya maandiko mawili katika Isaya sitini na sita mstari wa kwanza na Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nane lakini kuna kifungu kiwa katika kitabu cha Ufunuo pia sawa, kinasema maana ufalume ule ni wa Mungu Baba na Yesu Kristo mwana wake. Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu ndiye anamiliki pamoja na Bwana Yesu. Amina. Maana hata katika Ufunuo sura ya 5 ameketi katika kiti cha enziki kimoja na baba yake Yesu Kristo. Kwa hiyo mimi nachangia hilo. Asante sana Mchungaji Elia, karibu Mchungaji Mayunga. Asante sana Pastor Gerald. Na mimi tu ni niungane ni, ni na mtumishi wa Mungu alivyosema. E, mwenye hati miliki juu ya mbingu ni Mungu wa utatu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, Amen. Na mimi na angalia kifungu hiki ambacho Daudi mfalme alikuwa akimshukuru Mungu kwa matendo makuu ambayo aliyafanya baada ya ujenzi wa hekalu kukamilika. Tunasoma katika Mambo ya Nyakati wa Kwanza, ile sura ya ishirini na tisa ule msali wa kumi na moja Biblia inasema, Ee Bwana, ukuu ni wako na uweza na utukufu na kushinda na enzi, maana vitu vyote vilivyo mbinguni na duniani ni vyako. Ufalme ni wako, E Bwana, nawe umetukuzwa u mkuu juu ya vyote. Kwa hiyo huyu Mungu ni vyote ambavyo tunavisikia kwa masikio yetu, ni yeye ndiye mmiliki si mbingu tu, kila kitu, nchi imezungumzwa, vyote viumbe vyote, tawala ni Mungu. Amen. Amen, karibu chugaji Nangi. Asante ah, sana ndugu wasikilizaji, tunapoendelea na somo hili la kuuliza kwamba je, nani mmiliki wa mbingu e, majibu kwa urahisi sana, pia ninaweza nikasema katika Zaburi ile ya ishirini na nne inasema nchi na vyote vijazavyo ni mali ya Bwana. Amen. Dunia na wote waliomo ndani yake. Kwa hiyo hata mbingu unaweza ukaona pamoja na nchi, vyote miliki wake ni Mungu. Na kutokana na andiko lisoma pale katika Injili ya Yohana sura kumi na nne, kuna watu wengi wanafikiri kwamba wanawezaje kuingia mbinguni. Kwa hiyo bibilia inatuonyeshe ya kwamba ni Yesu Kristo peke yake ndiye anayemiliki miliki, na ili mtu aweze kuingia huko ni lazima apitie kupitia Yesu Kristo. Kwa hiyo yeye ndiye mmiliki. Asante, na Mungu awabariki sana. Barikiwe sana na Bwana. Diaga, karibu sana. mimi bado niko pale pale tu kwamba mmiliki wa mbingu ni Mungu mwenyewe, kwa sababu ndiye aliyeyumba. Kwa hiyo aliyeumba lazima awe mmiliki wa kitu hicho. Kwa hiyo mmiliki mkuu ni Mungu, hakuna mwingine anayeweza kuimiliki. Hakuna yeyote anayeweza kuweka mawazo yake kwamba labda mbingu ni ya kwake kama hakuiumba. Kwa hiyo mmiliki mkuu ni Mungu. Asante chungaji sana, mchungaji. Uh, karibu sana Mchungaji Silibet. Asante maneno waliyochangia wachungaji, ilikuwa ni kitafakari sana kweli mambo yote haya ya kumiliki mbingu mbinguni, Mungu, kwa sababu nilikuwa nasoma kitabu cha Matendo ya Mitume sura ile ya kumi, na nikawa nimesoma ule mstari wa kumi na sita, nikaona kwamba wakati Petero alikuwa akiomba, aliona wanyama wameshuka kama wako kwenye nguo, na walitoka mbinguni, lakini maandiko yanasema hapo nilipokuwa nasoma Baadaye tena yali yalichukuliwa yakapelekwa mbinguni. Kwa hiyo mmilikaji wa mbingu ni Mungu, hakuna mwingine. Amina. Sante sana wachungaji kwa kuchangia mada yetu nzuri kabisa. Kama ambavyo tulitangulia kwenye somo letu la kwanza tulijiuliza, kweli je, watu wanaamini kwamba mbingu ipo na tuliweza kuthibitisha mbingu ipo, lakini hapa tunakaza kabisa ku, kujiuliza kwa undani, nani mumiliki wa mbingu na tumeweza kuona mumiliki wa mbingu ni Yesu Kristo. Tunaposema neno hati miliki, maana yake aliyeiweka, anayeitawala, anayeijua mbingu hiyo ni nani? Maana yake tunamuona hapa ni Mungu. Sasa maandiko yanazungumza katika Injili ya Yohana ile sura ya kumi na nne mstari wa kwanza, bibi nasema kwamba ile mstari wa kwanza, msifadhaike mioyoni mwenu, mnamwamini Mungu, niaminini na mimi Nyumbani mwa Baba yangu mna makao mengi, kama sivyo ningeliwaambia maana ninaenda kwa, ninaenda kuandalia mahali. Basi ni mimi nikienda na kuandalia mahali, nitakuja tena niwakaribishe kwangu. Haya maneno aliyazungumza Yesu wakati amemaliza kabisa, ameshinda kifo na mauti, anajiandaa kunyakuliwa kwenda mbinguni, akaacha neno hili la matumaini kwamba anakwenda kuandaa makao ya watakatifu anakwenda kutengeneza makao ya watakatifu. Maana tunapokuwa tunazungumza habari kwamba Yesu ni mmiliki, watu wengi wanakuwa wanawaza kwamba ah, wanatumia neno jina kwamba labda ni Mungu au kwamba Yesu sio Mungu. Lakini na mara nyingi watu wengi tunapokuwa tunazungumza habari kwamba Yesu ni mmiliki au Yesu ni Mungu, wengi wanasema kwamba labda tunaamini miungu mitatu. Ni tofauti, sisi hatuamini hivyo. Tunaamini sisi Mungu ni mmoja. Mungu ni mmoja. aliyejifunua aliyejifunua katika utendaji wa kazi, alijifunua katika sehemu katika sehemu tatu tofauti tofauti, katika sehemu kuu. Mungu Baba ambaye ni muumbaji wa vyote, na Mungu Mwana ambaye yeye ni Mwokozi wa ulimwengu, na Roho Mtakatifu anayekaa na sisi kutusaidia kuyafanya mapenzi ya Mungu. Amina. Kwa hiyo unaweza kuona Mungu ndiye mumiliki wa mbingu. Katika ufunuo wa Yohana ile sura ya nne, Mstari wa pili, Bibilia inasema kwamba na mala nalikuwa katika roho, natazama kiti cha enzi, kiti cha enzi, natazama kiti cha enzi, enzi, kimewekwa mbinguni na mmoja ameketi juu ya kile kiti na, na yeye aliyeketi alionekana mithiri ya jiwe la yasipi na akiki na, na upinde wa mvua uliuzunguka kile kiti cha enzi ukionekana uki, mithili ya, zuma, ya zumaradi. Hapa ni Yohana anapewa maono, akaiona mbingu akamwona mmoja amekaa kwenye kiti cha enzi ambaye upinde wa mvua ulikuwa umemzunguka. Nani huyu? Ni Yesu Kristo aliyekuwa mbinguni. Kwa maana yake mmiliki wa mbingu ni Yesu Kristo. Ndio maana Yesu anasema kwamba anakwenda kuandaa makao ili mahali pale alipo na sisi tuwepo. Kwa maana yake hapa mumiliki wa mbingu ni Yesu. Amen. Na huko ambao tunategemea kwenda mbinguni, anayemiliki ni yeye, ni Yesu Kristo. Anasema, mimi ndimi njia na kweli na uzima. Wewe unaye tamani kwenda mbinguni, njia ya kwenda mbinguni ni Yesu Kristo. Nje na Yesu hakuna mbingu. Mfuate Yesu, mwamini Yesu, utaiona mbingu. Na Yesu anasema, kila ajae kwangu sitamtupa kamwe nje anasema tazama ninabisha mlango na gonga kwenye moyo, wa, kwenye, kwenye mlango na gonga mtu akisikia sauti yangu akifungua nitaingia kwake nitakula naye nitakaa naye mpendwa wetu msikilizaji wa kipindi chetu cha neno uzima nipende kuthibitishia kwamba mmiliki wa mbingu ni mungu aliyejifunua katika kristo yesu maana tangu mwanzo watu walitamani wamuone mungu ni mungu ni mungu nani lakini watu wakawa hawajaelewa Mungu ni nani Nendoma na ndio maana Mungu akajifunua katika Kristo Yesu, ila si kwamba Yesu neno akavaa mwili akaja kwetu akaja kwetu. Kwa hiyo maana yake mbingu inamilikiwa na Yesu Kristo, na Yesu anasema kwamba anatukaribisha kuja kwake. Amesema ameenda kuandaa makao ili mahali pale alipo nasi tuwepo. Kwa hiyo ninakupa mwaliko, umwamini Yesu leo, mwamini Yesu leo, mbingu inakusubiri. Hata kama tuko duniani duniani, hapa sio kwetu. Hapa duniani sisi ni wageni, ni wapitaji. Makao yetu ya milele ni mbinguni, na anayemiliki mbingu ni Yesu Kristo. Na ukitaka kuja mbinguni, mwamini Yesu. Nataka nikuongoze sala ya toba. Ikiwa uko tayari, weka mkono wako kwenye moyo, umwamini Kristo Yesu. Rudia maneno haya ya sala ya toba, sema: Ee Mungu wangu, ninakuja mbele zako, mimi ni mwenye dhambi hakika, naomba unisamehe dhambi zangu zote naomba unisamehe Bwana Yesu. Kwanzia leo ninakukiri wewe, wewe ni Bwana na mwokozi wa maisha yangu. Ninaamini hakika ya kwamba ulikufa msalabani, ukazikwa kaburini, siku ya kwanza na siku ya pili, siku ya tatu ukafufuka. Ninaomba leo uyafufue maisha yangu, uniokoe Bwana Yesu. Jina langu lifute kwenye kitabu cha hukumu, uniandike kwenye kitabu cha uzima, kwanzia leo unisamehe. Mukiwa umerudia sala hii tayari, umesamehewa na mbingu ni yako. Tunza tu utakatifu. Baba, wabariki watu wako hawa wote, wabariki na kuwatunza na kuwalinda, na wote waitamani mbingu na wajumiliki wa mbingu ni Yesu Kristo. Kwa jina la Yesu. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.