Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Mungu anasema tulinde sana mioyo. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Mungu anasema tulinde sana mioyo. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia kupitia jina la Yesu. Naye kuletea kipindi hiki ni mimi mtumishi wa Mungu, Mchungaji Danieli Mayunga Kashike. Ni mchungaji kutoka kanisa la Jerusalem, Baptist Cheyo, Tabora nchini Tanzania. Niko hapa kwa ajili ya kuongoza kipindi hiki siku ya leo, lakini siko peke yangu niko na watumishi wa Mungu wametoka sehemu mbalimbali, ili kwa ajili ya kufika hapa kufanya ibada hii, kukusaidia mtu wa Mungu. Kuna mahali huenda ulikuwa hujui, lakini kwa namna ya kipekee, Mungu ni wa upendo, kwa sababu anasema hawezi kuruhusu mambo bila kuwafunulia watumishi wake. Kwa hiyo tuko hapa kwa ajili ya kukusaidia kuelewa mahali ambapo ulikuwa huelewi na yawezekana labda ulikuwa unaelewa lakini ilifika wakati ukajisahau. Nitoe nafasi kwa watumishi wa Mungu wajitambulishe kwanza kabla hatujaendelea. Nianze na mtumishi wa Mungu hapa karibu. naitwa kwa mchungaji Jerardi Jonasi Mwango, kanisa la Senta liko Uliankuru, Kaliwa, Tabora, Tanzania. kwa majina naitwa mchungaji Josefu Silibeti, ni mchungaji anayechunga kanisa liko Kigwa Baptisti Ushindi. Majina naitwa Mchungaji Elia Hubisizia, kanisa la Baptist, Beloya kaliwa mjini. Naitwa Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora mjini, kanisa la Baptist nchini Tanzania. Naitwa Mchungaji Andrea Nangi, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo. Asante sana ya karibuni sana wachungaji. Ninamshukuru Mungu kwa nafasi hii ambayo Mungu wetu ametupa neema hii ya kuwepo, uh, katika meza hii ya kwamba tuweze uh, kufikisha ujumbe kwa msikilizaji wetu. Na mimi hapa ninayo mada watumishi wa Mungu. Hebu tujaribu kuiangalia hii mada ili ya kwamba tuangalie Mungu anasema nini, kwa sababu hekima yote iko katika neno la Mungu. Hivi uh, anataka sana tulinde moyo. Hivi kwenye moyo kuna siri gani? Kwa sababu Mungu anajaribu sana kutusihi kulinda moyo. Tena aliposema habari ya kulinda moyo, anasema linda moyo wako kuliko vyote ambavyo naweza kulinda. Hivi kuna siri gani? Kwa nini Mungu anasema tulinde moyo, mtumishi wa Mungu Gerard? Asante sana kwa kweli hii ni mada nzuri sana maana Mungu anasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo. Wakati mimi natafakari, nimejaribu kuangalia kifungu cha Methali 4 mstari wa ishirini na tatu, inasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo, maana ndiko zitokako chemchemi za uzima. Kwao nimetulia kwenye hili neno chemchemi, maana kwenye moyo kumbe ndiko zinatoka chemchemi za uzima mm. Maana yake unaposema uzima maana yake uhai wa mtu mambo yote mazuri mambo mema yote yanatoka moyoni. Ndio. Kwa hiyo wakati mwingine moyo usipolindwa, shetani pia utafuta moyo. Ndio. Ili aweze kuingiza vitu vibaya, aharibu ule uzima uliomo ndani ya maisha ya mtu. Mm. Kwa hiyo ndio maana maandiko yanasema kwamba ndiko zinakotoka chemchemi za uzima. za uzima. Mm. Kwa hiyo ndani ya moyo ndio kunatoka chemchemi. Ndio. Na shetani anajua kwamba huko ndio kuna chembe chembe za uzima wa mwili. Kwa hiyo isipolindwa, shetani kaingiza kitu kingine mle anaharibule uzima. Ndio. Amen. Mchungaji Joseph. Eh hey, baba. Au nacho wakati anaongea mchungaji Gerard nilikuwa naangalia kwenye kitabu cha Mathayo sura ya tano mstari ule wa nane. Mm. Nikaona ndio maana kumbe Yesu alizungumza neno hili. Mm. Alisema, "Heri wenye moyo safi." Amen. Maana hao watamuona nani? Mungu. Heli wenye moyo safi. Alipokuwa safi. <laughs> Naongea nikawa nalitafakari neno iko kumbe Yesu alizungumza, kumbe kuna chemichemi ndani yake mm-hmm. Kwa kweli ni neno kubwa sana ndio kabisa. Mtungaji sizia, e, mimi nitarudi nyuma kidogo, tunapoenda kuzungumzia habari za moyo mm. Kwa nini muhimu kulinda moyo? Yaani, kwa mujibu tu tuna, Biblia inapozungumzia moyo ina maana moyo ndio chombo kinachotunza hazina nzuri na hazina mbaya mm, moyo, e, moyo. Mm, mm. Au unatunza mambo yaliyo mema au mabaya, ndio mm. Maana Mungu amekuwa akimkumbusha mwanadamu kutoka kabla hata kuanguka ajilinde mm. asifanye kitu kinyume na kile Mungu amemfanyaje, amemwelekeza pale mm. kwa anaulinda moyo mm. Lakini tunaona mwanadamu aliposhindwa kuulinda moyo, kuna jambo likatokea pale Edeni na jambo lingine liko katika Mwanzo sita mstari wa tano na wa sita. Biblia inasema Bwana akaona ya kuwa maovu ya mwanadamu ni makubwa duniani na kwamba kila kusudi analowaza moyoni, kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya tu siku zote, zote. Mm. Na mstari anasema kwamba Bwana akagairi kwa kuwa amemfanya mwanadamu duniani, akahuzunika moyo. Mm. Yani, moyo wa mwanadamu uliingia shida ukasababisha huzun, uka huzuni ya moyo wa Mungu. Mm. Kwa hiyo Biblia inapozungumzia swala la moyo linazungumzia kitu nyeti au kiungo nyeti kabisa ambacho ni cha muhimu kukitunza na kukilinda kama inavyohimiza Methali ile nne, sawa kwamba lazima tuulinde moyo kuliko vitu vyote, kwa sababu tunaamini tuna ya kwamba hata Yesu wakati anawambia wale Wayahudi juu habari ya ya kujitia unajisi, akawambia vyakula kama vyakula mm, havimti mtu nini, najisi, unajisi mm, bali yale yamtokayo moyoni mm, mwake, kwamba mwanadamu anapokuwa na moyo ambao hauna Mungu ndani, yaani haujalindwa na Mungu au haujatengenezwa na Mungu au Mungu hatawali ndani yake, unatoka mawazo mabaya, ndio akayatambulisha Yesu katika ile Marko saba. Kwa hiyo jamani, moyo, ndugu msikizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mahali ulipo moyo wako, Mungu, moyo wako, linda moyo, linda moyo kwa sababu moyo unapokuwa na mawazo mabaya unasababisha unajisi katika mwili na matendo yako yote yanakuwa chukizo mbele za Bwana. Amen. Mchungaji Cosmas. Labda niseme tena, hata ujinga hata ujinga hata wa uko ndani ya moyo. mm -hmm. ah. mm. Biblia inasema hivi ujinga umefugwa ndani ya moyo, ujinga umefugwa ndani ya moyo. Methali ishirini na mbili kumi na tano. mm. kwa hiyo usipolinda moyo Unaweza ukajaa ujinga, ndio. mm. Maana unaona watu wengi hawawezi hata kupata mafanikio, kwa sababu ndani ya moyo unaweza kuingia ujinga mm. Kwa hiyo Mungu aliposema linda sana moyo wako, maana yake hataki kiingie kitu kingine. Amen. Hataki uingie ujinga, maana utakuwa maskini mm. Utafeli kila kitu mm. Hata unaweza kudanganywa, ujinga utaingia mm. Unaweza kufanya mambo ya ajabu mpaka kamwajibisha Mungu. Kwa hiyo moyo mm. ni kitu cha thamani sana, ndio maana kinahitaji kulindwa. Mchungaji Andrea. Asante unajua katika somo hili hata mimi nimefikiria sana, kwa nini aseme ulinde moyo mm. hajasema tulinde pesa <laughs> <laughs> Amen. au majumba nilikuwa mm. natafakari sana mm. lakini bado nikafikiria, kwa nini moyo? unapokea vitu vingapi? mtu anakunywa pombe, anavuta sigara, yaani ni hali ya moyo tu, unaingia unapokea. Na baadaye nikakutana na kitu kwamba kuna ugonjwa wa moyo moyo umepanuka, moyo umefanya. Kwa hiyo ina maana katika somo hili kuna vitu vingi hmm, kwamba kwa sababu, ndio maana mwandishi wa kitabu cha Methali anasema kwamba maana ndiko kutokako chemichemi za uzima, uzima. Kwa hiyo nadhani hata Yesu alifundisha sana akasema kwamba angalia sana moyo wako, ndio kuna kinyume cha chemichemi za uzima, kuna pia chemichemi za maafa na balaa. Anatoka mwanadamu anazungumza hiyo, kama aliposema kwamba katika moyo wa mtu ndio unatoka uzinzi mm. uasherati, uongo, mm. magomvi na kila kitu. Mm. Moyo, kitu mm. swali, kwa hiyo moyo unatakiwa uangalie kinatoka kitu gani. Lakini swali ndio tutaulindaje sasa moyo kwa wasikilizaji wetu ili walinde mioyo yao tutaulindaje huo moyo? Tutaulindaje? mm. tutaulindaje, unafikiri uf, uf, uf, Ufunuo ile sura ya tatu kama sisi, mstari wa ishirini mm. kwa sababu Yesu anazungumzia habari za yeye anatamani kukaa ndani ya moyo ili mambo mema yaumbike ya, ya, ya mm -hmm. anaambia wale ambao waliomwacha mm -hmm. sawa kwamba mtu akifungua moyo wake mlango, mlango wake ataingia ndani yake. Tunaona hapa mlango ni wa nini? Ni wa moyo. Kwa hiyo ina maana tunaulinda kwa kumweka Yesu ndani kupitia neno lake la imani au kupitia imani tuliyonayo kwake. Amen. Okay. Amen. Daudi akaandika nayo mm. katika Zaburi, moyo moyoni mwangu nimeliweka neno lako neno lako Nika Nika kutenda kutenda dhambi dhambi. Zaburi mia moja kumi na tisa, mstari wa kumi na moja. Amen, kwa hiyo ukitaka kulinda moyo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, weka neno, neno la, la Mungu moyoni, Zaburi 119 mstari wa 11. Mm. Asante, niseme hivi msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, linda moyo wako, kwa nini? moyoni ndipo panapo hifadhiwa nyaraka na rasilimali mbalimbali mm, kwa ajili ya maisha yetu ndani mm, ya moyo ili jambo lielewe. Na moyo ndiyo usukani wa maisha yetu, moyo, mm, moyo, ndio Mungu, moyo ndiyo makao makuu ya Mungu, moyo ndiyo kwa nini? Kwa sababu chimbuko la uzima liko ndani ya moyo. Amen. Lakini pia moyoni Kuna mabaya pia yapo. Kwa nini? Kwa sababu moyo huwa mdanganyifu kwa mujibu wa Yeremia 17:9, nani awezaye kujua Mungu? Nani awezaye kujua moyo? Ni Mungu, kwa sababu kwenye Yeremia 17:9 inasema moyo ni mdanganyifu kuliko vitu vyote. Sasa anauliza nani awezaye kujua moyo? Ni Mungu. Hmm. Watumishi wa Mungu wamejaribu kusema hapa Unaulindaje moyo? Kwa njia ya kuweka neno la Mungu ndani ya maisha yako. Kwa msikilizaji wangu, linda sana moyo wako. Niombe kwa ajili yako. Mungu ninakushukuru kwa sababu wewe ni mwema, wewe ni mwaminifu sana katika maisha yetu. Umesema na watoto wako kwamba walinde sana moyo, kwenye moyo ndiko kuna chemchem chem za uzima. Simama sasa, uwasaidie na zaidi, wakupe nafasi. Yesu tawale mioyo yao, uwe Bwana na Mwokozi, kwa sababu kwa njia ya kuamini kutoka moyoni inakuwa sababu ya wao kupata uzima katika jina la Yesu amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255752 234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.