Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, kifo cha Yesu kilileta wokovu wetu? Katika mada yetu ya leo inayohusu je, kifo cha Yesu kilileta uokovu wetu? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi, karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, bado tunaendelea na mafundisho ya neno la Mungu, na wewe uliyepata neema ya kuwa nasi, Mungu akubariki sana. Usiwe mbali sana na redio yako wakati huu sasa. Mimi ambaye ninakuletea somo katika siku ya leo naitwa mchungaji Andrew Yanangi. Ni mchungaji wa kanisa la Babsi Ulambo, lakini pia ninao wachungaji ambao tuko nayo hapa katika mafundisho haya Hebu niombe niwapatie nafasi wajitambulishe kwa kuwafahamu. Karibu mbibu. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bozari Kanunu, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Efeso Tabora mjini, uh, katika nchi ya Tanzania hii. Ame, nami pia kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia, nipo Kaliwa mjini na chunga kanisa la Kibaptisti hapo ndani ya mkoa wa Tabora nchini hapa Tanzania. Karibu, ndugu sikilizaji. Asante sana karibu. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silbet, ni mchungaji wa kanisa na chunga kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonasi Mwango, kanisa la Baptist la Center liko Uliankuru, Kaliua, Tabora, Tanzania. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga Kashike, mchungaji kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Cheyo B. Mjini Tabora nchini Tanzania. Asante, kama ulivyowasikia watumishi wa Mungu, niombe sasa, tutege sikio lako vizuri alafu tusome haya maandiko. Niombe mchungaji Kanunu, kama umefika unaweza kutusomea maandiko haya, haya. Okay. Nitasoma. Waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili mstari wa kwanza mpaka wa pili. Watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi, na kama mtu akitenda dhambi, tunaye mwombezi kwa Baba yetu, Kristo mwenye haki. Naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu, wala si kwa dhambi zetu tu, bali na kwa dhambi za ulimwengu wote. Mpendwa, kama unavyosikia kwamba tunachoangalia hapa leo Naomba sana upate kuelewa kwamba kulingana na kifungu hiki katika waraka huu wa kwanza wa Yohana unatuonyesha kwamba kifo cha Yesu kilitimiza wokovu wetu kabisa. Sasa kwa nafasi hii sasa niombe niwape nafasi watumishi wa Mungu ili uweze kuwasikia namna ambavyo tunaweza tukashiriki na wewe katika neno hili katika siku ya leo. Basi karibu Mchungaji Gerald kama unalo wazo, katika somo hili. Uh, mimi nakubaliana kabisa kwamba kifo cha Yesu kilitimiza wokovu wetu. Maana bila Yesu kufa msalabani na akazikwa kaburini, akafufuka siku ya tatu, akapaa mbinguni, bila hilo tukio hilo wokovu haupo. Kwa maana yake tendo la Yesu kufa msalabani, akazikwa kaburini, akaa siku ya kwanza siku ya pili mpaka ya tatu akafufuka, akapaa mbinguni maana yake imetimiza wokovu wetu. Amen. Asante sana, karibu mchungaji Mayunga. Asante sana, mtumishi wa Mungu. Na mimi ni kiri kabisa kwamba kifo cha Yesu Kristo msalabani kilitimiza wokovu wetu. Kwa nini? Ukisoma katika Matendo ya Mitume ile sura ya nne ule msali wa kumi na moja na kumi na mbili, Biblia inasema yeye ndiye jiwe lile lilozalauriwa na ninyi washi nalo, limewekwa kuwa jiwe kula pembeni. Wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo. Haya ni maneno ya mtumishi wa Mungu anajaribu kutuonyesha kwamba katika maisha haya, katika hali yoyote, hakuna wokovu kwa jina lingine, bali ni kwa Yesu Kristo. Hata msikilizaji unayenisikiliza, wokovu mpendwa wangu, haupatikani wa kwa namna yoyote nyingine ile, ila ni kwa njia ya Yesu Kristo pekee. Kwa hiyo Yesu Kristo unapomkubali, ya kwamba awe mokozi wa maisha yako maana yake huo ndio wokovu. Kwa hiyo ili jambo lielewe katika maisha yako kwamba Yesu pekee, Mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanaye wa pekee mm, ili kila mwaminie asipotee. Kwa hiyo kama huna Yesu, msikilizaji umepotea, ni lazima ukubali Yesu na ukizingatia hicho kifo cha Yesu kilikuja kumaliza mambo mengi mabaya, kilifuta lana mambo yote mabaya ambayo yalikuwa na utesa ulimwengu. Kwa hiyo Mungu akaona suluhisho ni kumtoa mwanaye Yesu Kristo. Kwa hiyo hata sasa ukimwamini Bwana Yesu uko salama. Asante sana. Kwa hiyo kifo cha Yesu kilitimiza wokovu, amen. Basi Ma, na mimi nitachangia kwamba tunaposema kifo cha Yesu kilitimiza uokovu wetu Jibu ni ndio, ni lazima tuamini, kwa sababu bila kifo cha Yesu hakuna wokovu, bila mauti ya Yesu hakuna wokovu. Hmm. Na Yuda alienda mbali sana katika kuelezea, wakati analikumbusha kanisa katika Yuda moja tatu anasema, wapenzi, nilipokuwa nikifanya bidii sana kuandikia habari ya wokovu ambao ni wetu sisi sote, naliona imenilazimu kuandikia, ili niwaonye kwamba muishindanie imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja tu. Ni imani gani? Ni imani inayothibitisha kwamba hakika Yesu alikufa akazikwa na akafufuka akakamilisha kazi ya wokovu. Hiyo ndio imani imehubiriwa na mitume wa Yesu, na kanisa leo inahubiri imani hiyo. Kwa kweli, ni hakika kifo cha Yesu kilitimiza wokovu wetu, ni imani kamili. Asante. Ndugu mpendwa pale ulipo, nafikiri umewasikiliza wachungaji, lakini mimi wakati wanazungumza, nilikuwa naangalia kitabu cha Wakorinto kumi na moja mstari wa ishirini na tano. Maneno haya yalizungumzwa na Yesu mwenyewe, aliyazungumza yana maana sana, uyasikilize vizuri. Anasema hivi: na vivyo hivyo, baada ya kula, akakitoa kikombe akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi kila nwapo kwa ukumbusho wangu. Maana kila mulapo mkate huu na kukinywea kikombe hiki mwaitangaza mauti ya Bwana. Nataka niseme kwamba mauti ya Yesu Kristo kwanza yalitengeneza agano Amaya. Kumbuka kwamba agano la kale, mwanzo tunaona kwamba Mungu aliweka sheria katika bustani ya Edeni akasema kwamba msile matunda, lakini agano letu ambalo Yesu Kristo alipo kufa msalabani alitupa maisha mapya na agano jipya kupitia kifo chake, damu yake na mwili wake maana yake mtu yoyote anaposhiriki kukumbuka mauti ya Yesu Kristo kupitia mwili wake na damu yake, maana yake ana usamani mkubwa mbele za Mungu na mbele za hapa duniani. Napenda tu kusema kwamba haya ni maneno muhimu yako yakumbuka, ya kwamba kifo cha Yesu pale msalabani ni usalama wako, ni uzima wako, na zambi zako hazina nguvu tena. Mimi nina loneno fupi sana kutoka katika kitabu cha Isaya 53. Mm. Biblia inasema bali alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Kwa hiyo Yesu alitufanya tupone akakamilisha wokovu wetu. Kuokoka maana yake ni kutolewa katika shida Amen. Na kwa kupigwa kwake Yesu tumetoka katika mateso, katika magonjwa na kila aina ya adha kupitia kifo cha Yesu Amen. Kwa hiyo Yesu alikamilisha wokovu wetu pale msalabani, kwa kupigwa kwake sisi tuko salama Amen. Mstari wa sita unasema maana sisi tulikuwa kama kondoo aliyepotea, kila mmoja alikuwa amegeukia njia yake, lakini Bwana akaweka juu yake maovu yetu yote. Asante. Amen. Amen. Kama ulivyosikia watumishi wa Mungu akichangia, acha tumalize sasa tuki, kama tulivyokuwa tunasoma kwamba somo letu ni kwamba kifo cha Yesu kilitimiza wokovu wetu. Kwa hiyo tunasema hapa, kama tulivyosoma katika waraka wa kwanza wa Yohana tumeona kwamba kifo chake Yesu kilifanya neno kufanya kutengeneza wokovu mm, na sio tu kutengeneza, kama ulivyo wasikia wanasema, kilikamilisha kabisa wokovu wetu kwa ajili yetu. Kwa hiyo usiwe na mashaka, usiwe na wasiwasi, na kwa sababu hiyo sasa tunaye wakili mbinguni kupitia kifo chake. Yeye alifanya upatanisho kama tulivyosoma katika waraka huu, na na kwa sababu hiyo ni kusihi, mtu wa Mungu usiwe na mashaka, mpe Yesu maisha yako yeye ukimpa yeye, alishatoa kama dhabihu na akakamilisha kazi ya kukomboa wewe. Mpendwa msikilizaji, nataka nikuweke mikononi mwa Mungu kabla hatujaondoka. Baba wa mbinguni, asante sana kwa kutupa nafasi hii kujifunza neno lako, na watoto wako wamesikia. Na sasa wale ambao Mungu walikuwa na mashaka na wasiwasi, wasaidie, ili wapate kumpa Yesu maisha yao, katika jina la Yesu. Asante wewe, mama au baba au kijana ambaye umesikia kipindi hiki na umempa Yesu maisha, kuanzia sasa, katika jina lako Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo. Alama ya kujumlisha 255 752 234601. Neno uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.