Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu nguvu katika huduma. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yani, Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nguvu katika huduma. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Joseph Silibet. Karibu na Mungu akubariki. Karibu tena msikilizaji wangu ambaye kuna mada iko hapa ambayo ya kupokea nguvu katika huduma, faida ya kuzisoma neno la Mungu. Karibu msikilizaji wangu tena mara nyingine ambayo tuna, tunaendelea na faida ya baada ya kulisoma neno, lazima utapata nguvu ya huduma katika kazi ya Bwana. Kwa hiyo mimi ninayekuletea mada hii naitwa mchungaji Josefu Silbert, ni mchungaji wa kanisa ambalo liko Kigwa, Kigwa Baptisti, Tabora, Tanzania, na nina watumishi wa Mungu hapa ambao watajitambulisha. Karibu palo Asante na shukuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Karibu baba, mtumishi wa Mungu Mayunga. Ya, nami naitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist loko Tabora nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoi kanisa la Baptisti Center ili kanisa iko Uliankuru mkoa wa Tabora katika nchi ya Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo Tabora. Nakukaribisha sana msikilizaji wangu ambao utawasikia wachungaji wakizungumza baada ya kulisoma neno na maandalizi umefanya. Sasa faida ambayo itatokea baada ya neno, sasa umekuwa msomaji mzuri ambayo neno litaleta nini katika maisha yako? Litaleta nguvu ya huduma, ambaye sasa utatembea na Mungu vizuri. Karibu mtumishi wa Mungu ah, Nangi. Kwa kweli nguvu ya huduma ni neno ambalo ni neno pana, kwa kawaida hata katika tu maisha ya mwanadamu. Kwa mfano, kulima, unahitaji uwe na nguvu kwa hiyo maana yake nguvu ni uwezo, lakini wote tunasema kwamba hata ule wa kimwili tu unatoka kwa Mungu. Kwa hiyo nguvu tulio nayo inatoka kwa Mungu. Sasa tunapokuja kwenye huduma ya kihuduma kati yani, nguvu ya huduma maana yake tunazungumza habari ya maeneo makubwa mawili, Matendo ya Mitume. Yesu alijua kabisa kwamba hawa kweli wana mwili, lakini wanahitaji chakula kwa hiyo nguvu inayozungumzwa hapa ni ile nguvu ya kiroho, lakini pia ni nguvu ya kifedha ambayo ni ya kimwili. Ila kwanza tunaanza na nguvu ile ya kiroho, ndio huduma iweze kwenda, kwa sababu tunasema kwamba hatufanyi kwa nguvu tu za akili na maarifa na tulio nayo, lakini nguvu ya huduma ya neno la Mungu inapatikana kupitia Roho Mtakatifu, kwa sababu hata manabii tunaona zamani waliminiwa mafuta, wakapata nguvu, wakaweza kuongea Roho mtakatifu waliposhuka siku ile tunaona kwamba tayari wanafunzi hawakuwa na hofu yoyote walisimama na kueleza walikuwa tayari kukamatwa walikuwa tayari kufungwa na kuteswa lakini bado waliendelea kwa sababu Bwana ndiye aliyowapa nguvu hiyo Amen. na nguvu hiyo haitoki kwa mtu inatoka kwa Mungu Karibu sana, mtumishi wangu. Asante sana mchungaji kwa kweli ni mada nzuri nguvu katika huduma tunaona Yesu wakati anawakabidhi mitume au wanafunzi wake jukumu la kuchunga kanisa, akawaambia msitoke Yerusalemu mpaka mpokee nguvu kwanza ya Roho Mtakatifu. Mm. Akasema hapo ndipo mtakupa kuwa mashahidi. Mm. kuanzia Yerusalemu, Uyahudi, Samaria mpaka mwisho wa nchi. Maanaake alikuwa anazungumza habari ya kujazwa nguvu za Roho Mtakatifu. Nilikuwa naangalia katika matendo ya mitume ile sura ya pili msalwilo wa kwanza anasema, hata ilipotimia siku ya Pentekosti walikuwako wote mahali pamoja, na kukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ulio ukienda kasi, ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi, na kukawatokea ndimi zilizogawanyika kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao, wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia kutamka. Kwa hiyo unaona hapa, ukiendelea unaliona kanisa linaanza hiyo siku. Petro akahubiri wakaokoka watu elfu tatu mm. Uwezi kuhubiri wakaokoka watu elfu tatu kama hakuna nguvu ya Mungu. Amen. Nguvu ya Mungu ndiyo ilihusika kuwaokoa watu mm -hmm. Nguvu ya Roho mtakatifu. Amen. Kwa unaposoma neno wa Mungu unajana nguvu za Roho Mtakatifu. Amen. Karibu baba. Ya, kwa nini nguvu? <coughs> unajua tunasema nguvu katika huduma ni kwa sababu pia iko nguvu ambayo inasimama kuzuia mm. ufalme wa Mungu. Amen. Kwa lazima tuwe na nguvu kwa sababu e, siku zote tunaona hata huduma ya Bwana wetu Yesu Kristo alikuwa amepakwa mafuta yalikuwa juu yake. Kwa hiyo kila alichokifanya ile nguvu ndio ilikuwa inasababisha mambo mengi kufani, kufanikiwa hmm. Ninasoma katika Waefeso sura ya sita Paulo mtume anajaribu kubainisha hili jambo, sura ya sita ule mstari wa kumi eh, unasema hatimaye, mzidi kuwa hodari katika Bwana na katika uweza wa nguvu zake. Amina eh, kwa hiyo Paulo mtume anajaribu sana kutusii naliambia kanisa kwamba ni vizuri muelewe hili jambo kwa nini? Kwa sababu kazi ya Mungu inapingwa kwa nguvu zote watu, uh, uh, kwa sababu Mungu anawapenda, kwa hiyo shetani apendi kuwaona watu wanaokolewa. Kwa ni lazima tuwe na hodari katika nguvu za Mungu, na ndio maana sasa Paulo anasema kushindana kwetu hakuko katika ngumi Amen, eh, hakuko katika silaha za kidunia, tunahitaji nguvu za Mungu hmm. Kwa sababu tunapambana na adui asiyoonekana kwa macho mm. Amen. eh, kwa hiyo ni lazima tutumie nguvu katika ulimwengu wa roho. Yeah, katika ulimwengu wa roho. Na mimi siko mbali na ndugu zangu hawa uh, ambacho wamekiongea kiko sawasawa kabisa. Kuna mmoja ametoa mfano wa kwamba hata unapotaka kwenda kulima uwezi kwenda shambani bila nguvu, nakwenda shambani na nguvu. Na kwenda shambani nguvu mm. Kwa hiyo hata kwenye kazi ya Mungu bado unahitaji nguvu pia mm na nguvu hiyo ni nguvu gani? Maanake ni nguvu ya Roho Mtakatifu. Maana yake, Roho Mtakatifu ndio anayekutia nguvu, na utaona hata wale mitume bado hawakufanya chochote bila ya kuwa na nguvu iliyotoka juu. Kwa hiyo mm. hata sisi unaua kuwa hivyo. Asante na shukuru, nitaka niongeze kidogo kabla ya kumalizia hapa. Nilipokuwa naangalia nikakuta ni kwamba mara nyingi sana sisi Wakristo tumejikita tume kuzungumza tu tume nguvu ya kiroho lakini pale Pentekoste ilipotokea tunaona kwamba hatua ya kwanza ilikuwa ni nguvu za kiroho, manake ujasiri, uwezo, mm. lakini nguvu nyingine tunayoiona kwamba ni nguvu ya watu. Pastor Gerald aliongea kwamba wakaongezeka watu, walivutwa na nguvu ya Roho Mtakatifu. mm. Amen. Lakini jambo la tatu tunaliona hapo kwamba ni nguvu ya kifedha. mm. tunaliona kanisa likawa na fedha za kutosha. Amen. Kwa hiyo haya yote maana yake tunaweza kuondoka tukahubiri, tunaweza kula. Unaona, kwa hiyo haya yote ni muhimu sana kwa, mm. kwa, tunapozungumza habari Amen. ya nguvu ya huduma Amen. Amen. Ame. Msikilizaji wangu, nawasikiliza wachungaji wanavyoongea, nilitaka nikuongezee tena jambo lingine katika kitabu cha Wagalatia ile sura ya tano mstari wa kumi, uh, kumi na saba unasema kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana ha, ha, hizi zimepingana hata kamwe, kama hamuwezi kufanya mnavyotaka. Nataka nikuambie mtumishi, msikilizaji wangu, kwamba fahamu kwamba nguvu inayohitajika ukiwa ukapata nafasi Roho Mtakatifu akakuongoza katika ulimwengu huu mambo yote hata ukisoma kumi na sita inazungumzia kuongozwa, utashinda. Amen. Mara nyingine inawezekana kabisa mambo mengi unapata shida, yawezekana katika ndoa yako unajikuta unakwama, kwa sababu unatumika zaidi mwili. Kwa hiyo bibilia inasema kwamba mwili hutamani, na mara nyingi hukupeleka tofauti kabisa, unavyo usivyotaka. Lakini kama utaongozwa na Roho Mtakatifu, maana utakuwa na nguvu. Hata ukisoma katika matendo ya mitume ile sura ya kwanza, anasema aliwaambia Yesu kwamba ukisoma ule mstari wa, wa, wa nane unasema, lakini mtapokea nguvu akisha kuwaijilia juu yenu Roho Mtakatifu, na ndipo utakapokuwa mashahidi kuanzia Yerusalemu mpaka mwisho wa nchi. Amen, msikilizaji wangu Inawezekana ni Mkristo, lakini eneo unaloishi kwa kweli huna ushuhuda wa Ukristo, yaani tafadhali, na wasioamini. Kwa hiyo kwa nini unakuwa na shida hiyo? Kwa sababu huna nguvu. Ukiruhusu nguvu, utafanikiwa. Nataka nikualike msikilizaji wangu, na kama utakuwa uko tayari, naomba unifate kwa maneno haya machache. Sema: Bwana Yesu, naja na kwako mimi ni mwenye dhambi, nimekosea, nimejitawala mwenyewe, nimefanya kila ninalotaka kwa akili zangu. Naomba uniongoze wewe, unitawale, nipe nguvu. Naomba nakuamini, Mungu umenikubali na pia tangu sasa tuko pamoja. Na wewe nikuombee, umeshaokoka. Baba tembea na huyo ndugu, muongoze, mjaze nguvu, msaidie maana kila anapojaribu anashindwa na kwa sasa Mungu kampe nguvu ya kushinda pande milima, avuke mabonde ambayo anayoshindwa. Naomba na kuamini Mungu utatenda, kwa Yesu Kristo Bwana wetu amen, amen, amen. Mpendwa wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255752234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.