Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu ndoa ya kweli ni ipi. Jambo hili limekuwa likititiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu ndoa ya kweli ni ipi, kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Gerard Mayoli. Karibu na Mungu wa kubariki. pendwa wasikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, huko hewani tena, kwenye mawimbi ya redio ayeko mbele yako anaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, kanisa la Center Baptist liko Uliankuru kwa Tabora, Tanzania. Namba yangu ya simu kama mtapenda mawasiliano baada kujifunza ujumbe huu, kama mtapenda kuwa na maswali, namba yangu ya simu ni sifuri saba nane nne 28 sabini na tatu 86. Siko peke yangu, tuko pamoja na wachungaji wengine hapa. Niombe wajitambulishe. Inaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalem Baptisti liloko mjini Tabora nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga, mkoa wa Tabora Majina, naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Kigwa, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist, Urambo, Tabora. Asante sana wachungaji. Baada ya kwa tumemaliza kujitambulisha wote hapa, mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, leo mezani tuna somo moja ambalo limekuwa na maswali mengi katikati ya jamii. Watu wamekuwa na maswali mengi, tuna kisomo ambalo linasema ndoa ya kweli ni ipi? Maana watu wengi wamekuwa na maswali mengi. Wengine wanasema labda mtakiwa na wake wawili, wengine labda wake watatu, wengine wake, wake wanne, wengine wanasema kwamba labda ukiamua ukamwacha wa kwanza ukaoa mwingine, labda unaweza ukapunguza labda fujo katika familia, umekuwa na mambo mengi mm, mm. Lakini tunaweza kuona na ndoa ni mpango wa Mungu kabisa, katika bibilia kitabu kile cha Mwanzo, ile sura ya pili Biblia inasema kwamba Bwana Mungu akasema, si vema huyo mtu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Biblia inasema ile kumi na tisa Bwana Mungu akafanyiza kutoka katika ardhi kila mnyama. Hata nikiisha tu pale, kwamba unaona Mungu anaweka wazo hili kwamba huyu mtu si vema akae peke yake. Mtu nani? Adamu. Naam, nitamfanyia msaidizi kabisa. Amina, mm. labda mchungaji wa Yunga unasemaje? E, ni kweli, kwa sababu tu ukisoma huu mstari ulio usoma mchungaji. Ndio. Msikilizaji wetu anapaswa sana angalia hapo kwa makini kwamba Bwana Mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi. Hapa Mungu hajasema nita fa, nitamfanyia wasaidizi. mm. Amesema nitamfanyia msaidizi. Hakuna wingi hapo, hakuna wingi, e, hakuna wingi. Kwa hiyo kimsingi, msikilizaji, ni lazima ujue hili jambo. Watu wengi wamehama sana kwenye mpango wa Mungu, sana wanafata e, habari ya mafundisho ya uongo, ambayo wengine wanajifariji, si tu yanatoka kwenye Biblia, ni mawazo ya watu kwa tamaa zao wenyewe mm, zinawapelekea wana, wanafikia huko waliko, lakini e, mpango wa Mungu ni mke na uh, mme mmoja, mme mmoja na mke mmoja kabisa. Na hao Mungu anasema si wawili, ni mtu mmoja mm, mm, mm. Na anasema wanaambatana. Naam, neno kuambatana maana yake ni kitu ambacho kimefungamanishwa kabisa sawa kabisa. E, ni sawasawa na ubao na ubao halafu gundi mm, mm. inawekwa pamoja mm. y yeah. Ndiyo. Sada, sada, mchungaji, mchungaji. Ndiyo. Ni kweli kabisa nikubaliana na mchungaji Daniel Mayunga uh, kuna, kuna msomi mmoja huwa anasema hivi. Watu wengi wamepotoka kwa sababu wamejaa si neno la Mungu, isipokuwa wamejaa kelele zilizoko duniani mm. yaani hakuna neno isipokuwa kumejaa kelele mm. kweli. Na mimi niunge mkono kwenye hoja ya au kwenye mstari wa mchungaji Mayunga aliyosema, na mimi niweze kuongeza mstari pale ambao unapatikana kwenye kitabu cha Mithali mm. sura ile ya kumi na nane mstari mm. ule wa ishirini na mbili mm. ambao unakwenda kudhibitisha na wenyewe pia kwamba Mungu hajatupatia wake isipokuwa ametupatia nini mke? Mke. <laughs> He, anasema hivi kwenye Mithali sura ile ya kumi na nane sura ya ishirini na mbili apataye mke apata ki chema mm, um, hajasema apataye wake mm. Apataye okay. Mke apata kitu hey, chema naye ajipatia kibali kwa Bwana. Kwa hiyo maana yake kumbe kupata mke ni kupata kibali kwa Bwana. Mke ni kibali eh, ukisema apataye wake ah. Aa, sio kibali cha Bwana mm, hicho kibali cha Bwana ni kupata <laughs> mke hey, neno mke ni mtu mmoja tu maanake. Mm. Eh, kwa hiyo wewe mmoja, yeye mmoja, mkiungana tayari ubao. Mm. uliogundishwa na gundi na ubao mwenzie. kwa hiyo Mungu akubariki kwa somo hili. Karibu chungaji Silveti eh. Hata e, mimi kwa kweli, kama alivyoongea mchungaji Danieli, hakuna mahali popote, maana tangu Mungu aumbe wa hakuumba wake Mm. Aliumba mke. Kwa hiyo tu ni namla namla ya kifikila ya kubadilisha taratibu za Mungu ili kuingiza taratibu za kibinadamu, lakini kweli mke ni mmoja. Amen. Amen. Mm-hmm. Asante, kutokana na maandiko haya nilikuwa naangalia pia kwamba sasa hivi nilikuwa naangalia hawa wanaokuwa na wake wengi lakini sasa watu wamefika mahali wanataka kuwa na jinsia moja, maana yake tunakoelekea sasa. mm. wanajaribu kuhalalisha ndoa ya mme na mme, hatari, na mke na mke kwa sasa, ni kama tunahama kabisa, tunakwenda mbali hatari. Kwa hiyo itakuwa ngumu sana kuelewa maana ya ndoa na watu wanatetea jambo hili mm, mm, mm. Na nilikuwa naangalia kwenye mtandao, naonekana kwamba watu tayari walishaanza muda mrefu mm, mm. Na wanatumia hali ya umaskini, wameingia kwenye misaada na kuwatoa watu, lakini kaona mtu mmoja anasema kwamba ili mtu aingizwe katika hali hiyo, anasema kwamba unapewa kilevi, unalewa, alafu basi wanakuingilia katika maumbile yale mm. Kwa hiyo ina maana tutapoteza kabisa maana ya ndoa halisi mm, hatari sana kwa tuko mbali ni hatari sana. Hatari sana, lakini kwa watu wakielewa, na wanatetea tu wanasema mm. Ni kawaida maana yake mm. Dunia sasa imepigwa upofu, haielewi kabisa mm. maana ya hiyo ndoa mm. kama ninavyofundisha. Amen. Eh. Kweli mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima, mada yetu ni kwamba ndoa ya kweli ni ipi? Wachungaji wamejaribu kuchangia na wameingia ndani sana, na kwa mjibu wa Biblia kabisa Mungu aliumba mtu mke na mtu mume, maana yake ni mke na mume. hmm. Zaidi ya hapo ni tamaa kabisa, kabisa. Zaidi ya hapo ni ugumu wa mioyo ya watu. Naam. Ni kujitafutia mambo mengine, ni zinaa, ni uzinifu. Biblia inazungumza katika katika Injili ya Mathayo inazungumza katika, katika Injili ya Mathayo ile Injili ya Mathayo kumi na tisa ule mstari wa tano akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye, ataambatana na mkewe, na hao wawili watakuwa mwili mmoja maana mm, mm, yake ni wawili wawili. Zaidi ya hapo uko kinyume na mapenzi ya Mungu kabisa. Ndoa ya kweli ni ya mke na mume. Naam, sio mambo ya, sio kwamba mnaoana na mume na mume, hiyo sio ndoa. Hiyo ni Sodoma na Gomora hiyo kabisa, kabisa. Ni Sodoma <laughs> na, na Gomora huo, yes. Ni urawiti, unaona mm. Na hiyo ni dhambi mm. Na ni laana mm. Mungu atusaidie sana mm. Mpendo wa msikilizaji wetu, ninajua ndoa nyingi sasa zina migogoro mingi, watu wengi wanatengana, wanaachana, wanafanya migogoro. Tunakushauri rudi kwenye ndoa yako, kaa vizuri na ndoa yako, ndoa na Mungu, na akubariki sana. Tunakwenda kuomba uombe msaada wa Mungu, Mungu akusaidie Baba mbinguni, asante kwa ajili ya wanandoa, tunawakabidhi mikoroni mwako Mungu, wabariki na wakumbuki na kuwatendea mema na kuzidi. Tunavunja kila maroho yote ya urawiti, tunavunja maroho yote ya Sodoma na Gomora kwa jina la Yesu wa Nazareti. Tunaomba ukaiponye nchi yetu Bwana, na ukaiponye dunia katika jina la Yesu, amen. Amen. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.