Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu Yesu alifanya nini, au alichukua hatua gani walipomchukia. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti. Lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu Yesu alifanya nini? Alichukua hatua gani walipomchukia? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu yangu msikilizaji wa kipindi pendwa cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, nikukaribishe ya kwamba tuweze uh, kuungana pamoja nawe. Nijitambulishe kwako, ninaitwa mtumishi wa Mungu Danieli Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Loko mjini Tabora nchini Tanzania. Siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu hapa ambao nimeambatana nao kwa ajili ya kukuletea ujumbe huwa leo. Kabla sijaendelea, ni wakaribishe watumishi wa Mungu waweze kujitambulisha kwako. Karibu mtumishi wa Mungu. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptist Kigwa, Tabora, Tanzania. Naam, na mimi na, naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Igunga. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la senta baptisti niko Uliankuru Tabora Tanzania. Asante sana watumishi wa Mungu, tuna mada iko mezani hapa uh, ambayo tunapaswa tuiangalie, tushiriki pamoja kwa ajili ya kuungana na msikilizaji wetu, na mada yenyewe inasema Yesu alichukua hatua gani walipomchukia? E, tunaelewa Yesu walimchoma mikuki, walimnenea maneno ya uongo walimdhalilisha gawana mavazi yake, walimtukana walimuita majina ya kila namna, kama ambavyo msikilizaji wetu yawezekana anapitia katika kipindi kigumu sana, watu hamnamnenea mambo ambayo huenda hajayafanya. E, anasingiziwa e, zalau anazalaulika huko kuzalilishwa, na hayo yote yawezekana hajafanya lolote ambalo linasemwa juu yake, na kwa sababu Yesu tunapojifunza kwa Yesu inakuwa rahisi sana sisi kuweza kutusaidia kutembea kwa ushindi tukiangalia tumaini letu la Yesu Kristo, namna ambavyo alipitia na hatua ambazo alizitumia kwa ajili ya eh, kumaliza mambo ambayo ilikuwa inamkabili hapa duniani. Wapendwa wachungaji, Yesu walipomchukia alifanya nini? Mchungaji Gerard, sare sana kwanza ikumbukwe kwamba katika kipindi kilichopita huko nyuma tulijifunza kwamba kwa nini Yesu alichukiwa. mm. na tuliona kwamba yeye alichukiwa ni kwa sababu alikuwa sio mtu wa ulimwengu. mm. Lakini pia tunaona hapa, baada ya kuwa amechukiwa, Yesu alichukua hatua gani? mm. na maana Yesu alijua kwamba watu hawajui wa tu. mm. wangekuwa wanajua yeye ni nani wangempenda. mm. Lakini tunachokiona hapa katika maandiko, ile Injili ya Luka Mstari, ile Luka ishirini na tatu thelathini na nne ivi nasema kwamba Yesu akasema, Baba uwasamehe, kwa kuwa wajui walitendaro. mm -hmm. Kwao tunaona Yesu hapa anatangaza msamaha mm -hmm. Yesu anatangaza msamaha pamoja mm -hmm. kwamba walimchukia, lakini Yesu akawasamehe, na msamaha huu hakusubiria kwamba wamuombe, ila aliutangaza, mpaka leo upo kwa hiyo kumbe, hata anayekusikiliza saa hii, unamshauri nini? Huenda naye anapitia katika hiyo hali ya kuchukiwa kama ambavyo Yesu alichukiwa. E, Yesu akulipa kisasi, si ndio maana yake? Ndio. Kwa hiyo unamshauri nini anayekusikiliza saa hii? Asamehe, asamehe, asamehe, Mchungaji ndio. Najua kwamba watu wanaochukia sio kwamba ni wao, kuna nguvu nyingine ya giza inayowasukuma, inayowasukuma kumchukia huyo anayenena kweli. Mchungaji Ntiaga. Na mimi niungane na mchungaji mm, Jeradi kwamba Yesu alichokirudisha kwa wabaya wake walioonekana ni wabaya kwa Yesu, akasema wasamehe mm. na hakuacha tu hiyo kwamba tamke yeye tu, lakini bado akatuasa na sisi kwamba manake tuwasamehe wanaotutendea hayo mm. kupa, kupitia ile Injili ya Mathayo sura ile ya tano mm -hmm. na mstari ule wa arobaini na nne mm. kianzia pale unaweza kusoma inasema hivi, lakini mimi nawaambia wapendeni adui zenu mm. waombeeni wanao wauzi ili mpate kuwa wana wa Baba yenu aliye mbinguni maana, mm. yeye huwaangazia jua lake waovu na wema, huwanyeshea mm. mvua wenye haki na wasio haki. Kumbe tunapaswa kuwasamehe na kuwafanyia vizuri mm. wabaya wetu mm. kwa sababu wanalolifanya hawajui mm. eh. Asante sana Pastor Santiago, Pastor mm -hmm. Sibet, naam baba, karibu. Yaani, kama wachungaji wanavyozungumza wakati wanazungumuza, nilikuwa na jaribu kuzungumza kusoma kitabu cha Matayo sura ya tano mm -hmm. Aa, na ule mstari wa wa arubaini anasema kwamba mmesikia kwamba imenenwa mm -hmm. mpende jirani yako na umchukie adui yako. mm. Lakini mimi nawambia, nawambia wapendeni adui zenu, waombeeni na uwaudhi, na alieleza habari ya uvumilivu mm, mm, mm, mm. Kwa sababu Yesu alijua kwamba adui yupo mm. Lakini sio naye mtarajia mm. Na ndio kitu ambacho alikuwa, alikuwa akikitazama, maana alikuwa mm. anatazama adui mkubwa ni yule asiyeonekana wa ndani mm. Ambayo ni roho chafu mm. Kwa hiyo wakaona kwamba ni vyema kuwapenda adui mm. Kwa hiyo neno ambalo mba, wachungaji wamechangia ni kwamba pamoja na kwamba neno gumu la kupenda na kusamehe, lakini kwa sababu tu usipojua nini adui yako mm. unaweza ukapitia mahadisi yenyewe mm -hmm. Amen, lakini ukitambua kuna shida, maana hutamchukia mwenzako. Ndio, ndio. Kwa hiyo mimi nimejaribu kugundua kitu kama amen. Amen. Amen. Amen. Amen, pasa Andrea. Uh, kwa kweli nilikuwa najiuliza kwamba kwa nini Yesu alimchukia kama tulivyoangalia, mm. lakini nikaangalia pia kwamba unapochukiwa unafanya nini? mm. Hapo ndipo kwenye mtihani mkubwa, ndio, kwa sababu hakuna mtu asiyechukiwa. yes, unaweza ukanunua mavazi tuatu wakachukia tu waka mm. unaweza Mungu akakutendea muujiza watu wanachukia mm. lakini ile roho inawafanya wachukie ni kwa sababu ya yule adui ndio mm. maana Yesu alijua kazi kwamba amekuja kwa ajili yao mm. lakini bado wanamchukia mm. kwa hiyo, msingi mkubwa yeye alichosema kwamba awasamehe. Kusamehe. He, usamehe tu oh yaani ndio njia yeah, na ndio njia, hatua okay. Hey, wasamehe tu hatua ya msingi hey, msikilizaji anayetusikiliza kwamba hatua ya kufanya pale watu wanapokuchukia ni kusamehe. Kusamehe. mm. Mstari wa 34 ameeleza vizuri kabisa. Kwa sababu kisasi ni cha Mungu, si ndio? Hey, ndiyo. Kisasi ni cha Mungu. Asante sana ne niombe tusome Mwanzo wa hamsini. Ndugu unayetusikiliza tufatane pamoja tuone kisa hiki cha Yusufu Mwanzo wa hamsini sura ya kumi na tano Mwanzo wa hamsini msari wa, wa kumi na tano tusome hadi ishirini na moja maandiko yanasema hivi: ndugu zake Yusufu walipoona ya kwamba baba yao amekufa, wa walisema, labda Yusufu atachu, atatuchukia naye atatulipa maovu yetu tuliyomtenda. Wakapeleka watu kwa Yusufu kunena, baba yako alitoa amri kabla ya kufa kwake, akasema, mwambieni Yusufu hivi, naomba uachilie ndugu zako kosa lao na zambi yao maana walikutenda mabaya. Sasa twakuomba utuachilie kosa la watumwa wa Mungu wa baba yako. Yusufu akalia waliposema naye. Tukuze wakaenda tena wakamwangukia miguu, wakasema, tazama, sisi tu watumwa wako. Yusufu akawaambia msiogope, je, mimi ni badala ya Mungu? Nanyi kweli mlikusudia mabaya, bali Mungu aliyakusudia kuwa mema, ili itokee kuokoa taifa kubwa kama ilivyo leo basi sasa, msiogope, mimi nitawalisha na watoto wenu. Akawafariji na kusema nao vyema. Huyu ni Yusufu ndio, hmm. Na ndiyo hatua ambayo ndugu yangu unayetusikiliza unayopaswa kuchukua. Watumishi wa Mungu wamesema hapa kwamba Yesu pamoja na chuki zote ambazo walizipeleka kwa Yesu, lakini hatuoni Yesu analipiza kisasi. Unajua Yesu ni Mungu. Alikuwa na uwezo wa kutumia pumzi yake tu, ile pumzi, wote wakateketea. Eh, wote waliomchoma mikuki alikuwa anaona, kwa sababu wakati anasema Baba uwasamee, alikuwa anaona kabisa wako hapo, wamemzunguka, wamesimama na mikuki yao. Alikuwa na uwezo wa kulipa kisasi, lakini Yesu kwa sababu yeye ni njia, alikuja duniani kutufundisha sisi na hata ile kukubali kuchubuliwa, kupigwa, kudhalauliwa, kunenewa mabaya na kukaa kimya, yeye alikuwa ni Mungu, alikuwa anatufundisha sisi. Yesu alikuwa na uwezo wa kufanya lolote. Naam, tunakumbuka siku ile wameenda kumkamata Yesu. Ndiyo. jeshi kubwa limeongozana na Yuda. mm, mm. Biblia inasema Yesu aliuliza nani mnayemtafuta. Waliposema sawa sawa. eh? Yesu aliposema kwamba ni mimi, walianguka chini wote mm. eh? hii ilikuwa ni ishara ya uwezo na mamlaka aliyokuwa nayo Yesu lakini hatuoni Yesu analipiza kisasi, sawa sawa, bali anaishia mm. Babu Wasame, unaongezea nini baba? Kwa ufupi, hata pale, pale uh, walipokatwa sikio miongoni mwa wale adui zake, alipokatwa mm -hmm. sikio, mm. Bado alichukua lile sikio akalirudisha, mm. akithibitisha kwamba yeye hakuja kwa ajili ya uadui, mm. ila kuleta amani. mm. Basi ndio. mm. na Yesu alikuwa na namis, mistari migumu sana Anasema akupigae shavu la kwanza mgeuzie na, na la pili pili. la akunyang'anyaye. <laughs> <muongezee. Na muongezee. laughs> ah ni nifundisho gumu sana mm. kwa Mkristo kuliishi -ku -ku -ku -ku mm. lakini Yesu anatamani leo, hatua alizozitumia Yesu hapa duniani kwa yale yote yaliyompata, hizo hatua ndizo ambazo Mungu anataka leo tuzitumie. Amen. Ndugu unayenisikiliza, yawezekana unachukiwa. Na sasa unapanga kulipa visasi. Usilipe kisasi. Warumi, Paulo, mtumishi wa Mungu, anasema tuipishe kadhabu ya Mungu nah. kwa sababu kisasi ni cha Mungu mwenyewe. Mwenyewe. Mm. Kwa hiyo hakuna sababu mpendwa ya kulipa kisasi, nikuombe yawezekano, ulikuwa na visasi kwenye moyo wako, hebu achana na visasi. Natamani nikaombe na wewe katika muda na wakati huu, ondoa roho ya kinyongo, funika macho yako, nikuombe Mungu ninakushukuru. Wewe ni mwaminifu mno. Unaweza unatosha. Umesema na sisi kwamba njia aliyoitumia Bwana wetu Yesu Kristo kwa wale wote waliomuumiza, kwa wale wote waliomchukia ni kusamehe. Na achilia roho ya msamaha kwa huyu mtu. Kajizilisha na kuonekana ndani yake. Pokea sifa na heshima na utukufu katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.