Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu ufalme wa Mungu ni nini na unapatikanaje Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu ufalme wa Mungu ni nini na unapatikanaje. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga, karibu na Mungu akubariki. Ndugu yangu mpendwa, msikilizaji wa kipindi pendwa cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, nijitambulishe kwako kwanza kabla ya yote. Ninaitwa mtumishi wa Mungu Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Chob mjini Tabora, nchini Tanzania. Lakini mezani hapa siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Niwape nafasi waweze kujitambulisha kwako. Nianze na mtumishi wa Mungu hapo. Asante na shukuru. Ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga. Karibuni sana na Mungu awabariki kwa ujumla. Naitwa pia mchungaji Andrea Nangi, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, mchungaji wa kanisa la Center Baptisti Uliankuru, Tabora, Tanzania. Asante sana wachungaji, karibuni ili ya kwamba tuweze kujadili pamoja mada iliyo mezani. Sante, mada iliyo mezani ni inahusu ufalme wa Mungu ni nini na unapatikanaje huu ufalme wa Mungu. Kwa hiyo tuweze kuchangia hii mada ili anayetusikiliza iweze kumsaidia. Kuna wengine hawajui, lakini pia kuna wengine wanajua, lakini wamepata nafasi ili ya kwamba tuweze kuwakumbusha. Mtumishi wa Mungu, mchungaji Radi, karibu kwanza. Unaposema neno ufalme maana yake ni utawala. Mm. Ndani ya utawala maana yake kuna mamlaka. Kwa hiyo mm, Mungu ni mtawala. Mm. Mungu ana ufalme. Mm. Unaposema labda mfalme wa nchi unaweza kuona nchi na kila kitu, inakuwa na majeshi itakuwa na kila kitu nchi mm, na kila kitu itakuwa na watu itakuwa na ardhi ndio. Kwa unaposema Mungu maana yake Mungu ni mfalme wa mbingu na nchi yes, sawa. Kwa unaposema kutafuta ufalme wa Mungu Biblia imezungumza katika ile inj Mathayo, injili ya Mathayo ile sura ya kumi na moja mstari wa kumi na mbili mm, kwamba tangu siku za Yohana Mbatizaji hata sasa ufalme wa mbinguni hupatikana kwa nguvu mm, na wenye nguvu wauteka. Mm. Mm, kwa maana yake lazima uweke shauku na utie bidii kabisa ya nguvu ya kutafuta ufalme wa Mungu mm, na ufalme wa Mungu maana yake una kila kitu mm. Asante, asante sana baba. Mtumishi wa Mungu mchungaji Andrea. Ufalme wa Mungu ni nini hasa? Mchungaji amesema hapa ufalme wa Mungu eh, unapatikana kwa nguvu mm. Kama huna nguvu huo ufalme huwezi ukaupata, kwa sababu ni lazima kutumia mamlaka. Mtumishi wa Mungu, karibu. Asante sana. Ninaona hapa Yesu alijibu kama kwa urahisi sana mm. akaonyesha kwamba ni kama alivyosema mchungaji Gerard kwamba ufalme maana yake ni kuonyesha lile eneo unalolitawala mm. Na Mungu kwa uaminifu wake hata alipomtengeneza mwanadamu alimweka juu ya vitu kuvitawala mm. Lakini akasema kwamba, ule msari wa kumi na saba, Yesu anasema kwamba maana ufalme wa Mungu si, anasema kwamba watu wanadhani kwamba ufalme wa Mungu ni kula na kunywa, ndio wakati sio, sio, kwa maana wanajihangaisha kwa vitu mm. kama hivyo lakini nasema kwamba bali ni haki na amani na furaha katika Roho Mtakatifu. Ufalume wa Mungu siokula siokunywa, siokunywa. Kwa hiyo kumbe, maana ya neno ufalume wa Mungu siokula. Aa, siokula, wanaohangaika kwamba si, nikatafute wapi mkate nile, nikatafute wapi, si nini. Hapa amesema kabisa kwamba hapa ni haki, yaani kumpata Mungu Ehe. na amani hayo mengine inatolewa na Mungu tu. Mengine ni kama ziada, kama eh, ziada tu I say, ni, ni, imekaa vizuri. Hebu usome vizuri wewe msari mtumishi wa Mungu, um, Warumi 14 umesema? uh, 14 msari wa 17. eh, hebu usome sasa, anasema vizuri. maana ufalme wa Mungu si kula wala kunywa mm-hmm. bali ni haki na amani na furaha katika Roho Mtakatifu na furaha katika, hmm. Roho, katika Roho Mtakatifu, Mtakatifu. Hiyo ndio maana ya ufalme wa Mungu hmm kwa sababu mtu anaweza kuwa na vyakula anaweza kuwa na kila kitu lakini kama hawezi kuwa na amani na hawezi, yaani kwamba maana yake haina maana, unaumwa hana haki, hana haki. Mchungaji Ntiaga, na, na mimi niungane na mchungaji aliyemaliza kuzungumza sasa hivi. Uh, ni kweli kabisa, binadamu wengi wanafikiri ufalme ni kutawala vitu vya hapa duniani Yani ni kuwa na magari, kuwa na, kuwa na rasilimali ambazo zinahitajika kuonekana kwenye macho ya watu wa hapa duniani, lakini ufalme wa Mungu ninachokielewa, ukisoma ule mstari wa kitabu cha Wasalonike wa, wa kwanza na Wasalonike wa kwanza. mm. sura ile ya, ya kwanza pia hiyo hiyo, mm mm-hmm. uh, na mstari ule wa sita anasema hivi ana waasi wale wanafunzi wale mm. kwamba nanyi mkawa wafuasi wetu na wa Bwana mkiisha kulipokea neno katika ziki nyingi pamoja na furaha ya Roho Mtakatifu. Manake ufalme wa Mungu ni kuwa na neno la Mungu ndani ya moyo wa mtu. e, manake naposema kwamba ni furaha, maanake kumbe neno ndo linaloleta furaha, unakuwa na furaha. Kwa hiyo ukishakuwa na furaha ya Mungu manake wewe tayari ni mfalume au? mm. E, una ufalume au una, mm. una yani una, una ufalume au una ufalume ndani. mm. Kwa sababu gani? una furaha ya mfalume. mm. Kwa hiyo manake ufalume si kuvaa sana. mm. Ufalume mm. si kuendesha magari. mm. Ufalume si kujulikana duniani. Endio. Ufalume ni kuwa na neno la mfalume mm. aliye umba mbingu na mm -hmm. Asante sana baba. Hivi mchungaji Nangi, kwa mujibu wa Luka kumi na saba ishirini hadi ishnmoja ufalume wa Mungu nakaa wapio? e, ile kumi saba. saba. saba. wa e, na sabaishiriniotuangali hapa sura hadi 21 na alipoulizwa na mafarisayo Ufalme wa Mungu utakuja lini? Mm -hmm. Aliwajibu, akawambia ufalme wa Mungu hauji kwa kuuchunguza. Mm -hmm. bali hawatasema tazama, upo huku, mm -hmm. au kule, mm -hmm. kwa maana tazama, ufalme wa Mungu umo ndani yenu k mm. Ufalme wa Mungu umo ndani ndani, ufalme wa Mungu unakaa kwenye maisha yetu, kwenye maisha yetu. Yeah. Na Yesu anasema unapatikana kwa kutubu unapatikana kwa kutubu, kwa kutubu. Mm -hmm. Maana yake ile Matayo ile sura ya nne mstari wa kumi na saba anasema tokea wakati huo, Yesu alianza kuhubiri na kusema, tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia. mm -hmm. Umekaribia ndio. mm -hmm. Kwa hiyo ufalme wa Mungu unapatikana kwa kutubu kwa kutubu, kwa kumwamini Yesu. mm -hmm. Yeah. Ni kweli kabisa uh, wachungaji. Kwa hiyo ndugu naetusikiliza Uh, ni lazima ujue jambo hili. Wenda wewe ulikuwa unafikiri ufalme wa Mungu unapatikana mahali fulani kwa njia zako ambazo unazijua wewe, lakini katika Warumi kumi na nne, mchungaji Andolea nangi amesema ule msari wa kumi na saba, ufalme wa Mungu mpendwa wangu sio kula, ufalme wa Mungu mpendwa wangu sio kunywa, bali ni haki na amani na furaha katika Roho Mtakatifu. Chungaji Jerati akasema unapatikana kwa njia ya kumwamini Yesu, unakuwa na Roho Mtakatifu ndani, unakuwa na uwezo. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anasema ya kwamba ufalme wa Mungu unatekwa na watu wenye nguvu. Goigoi hawezi, hawezi kuuteka ufalme wa Mungu. Mm-hmm. Kwa kumbe kinachotupa mamlaka hata ya kusimama kukemea nguvu zote za giza ni ule ufalme ulio ndani yetu. Ndio, ndio. Sio eti kwa sababu labda tunavaa vizuri sana hivi mapepo yanatii kwa kuvaa kwetu vizuri. Hapana, hapana. Kwanza ile mamlaka ya ufalme, yale mamlaka ya ufalme wa Mungu ulio ndani yetu, kiamuru ondoka mlima unaondoka, ndio, kwa sababu ya mamlaka iliyo ndani ya yetu. Hata kama wewe una una una una afya ya mgogoro kiasi gani, ukiwa na mamlaka siweti kwa sababu labda mpaka si uwe mnene, uwe mnene, uwe mrefu. Kinachoangaliwa ni mamlaka yaliyo ndani, ndio ufalme wa Mungu, mm. Na huu ufalme wa Mungu hauji kwa kuuchunguza. Pasta endelea, mm -mm. Amesema hivyo kwamba si uko wapi, uko wapi, uko wapi? Yesu anasema uko karibu sana, mm -mm. Hata siku ya leo mpendo wangu, hebu fikiri sana kwa umakini kwa sababu yawezekana unajifariji eti kwa sababu unajua kuongea sana, unajua labda kuhubiri sana, lakini tambua kinachokusaidia kujua kuharibu, kuhubiri ni ile nguvu iliyo ndani yako Amen. Kwa hiyo ni lazima tujue hili jambo. Unaongezea nini mtumishi wa Mungu hapo? Mimi hapa tu, kumbe nimepata mlango wa kuasa wasikilizaji, kwamba kumbe ufalume haumtazami hau, hau, hau, mtu jinsi alivyo, mm -hmm. Hautazami unene, weupe, weusi, urefu, wembamba, mm -hmm. Wenyewe tu, ufalume unakaa mahali popote, maadamu tu yule mtu ameuhitaji kwa nguvu, mm -hmm. Uwe ndani yake, uwe ndani yake eh, uwe ndani yake. Pastor Jared amesema kwa njia ya kutubu, kwa njia ya kutubu inaweza kuwa sababu ya ufalume na kumwamini Yesu, huyo Yesu mm -hmm. mwenye ufalume, ndio eh, kwa maana yake ha haubagui unahitaji tu bas. Unakuja. Unakuja ndani yako mm. Pastor Gerard naongezea hapo ndio, na Biblia imesema kwamba tangu wakati ule wa Yohana Mbatizaji ufarume wa Mungu ulipatikana kwa nguvu mm, na wale wenye nguvu waliuteka kwa maana yake ufarume lazima udhamirie mm. neno nguvu maana yake ni kudhamiria. mm. ni kuweka jitihada ndio. Pastor Andrea kwa kweli watu wengine wanadhani, unajua Yesu alizungumza sana akasema kwamba kwa nini amesema pasajera di kwamba unapatikana kwa otoba, na kwa nini anasema Yesu kwamba umo ndani yenu? Maana mm. yake kumbe, mtu anapokuwa ametubwa akamwamini Yesu, basi Yesu anapokuwa ndani, ndio una ufalme wa Mungu mm. Eh, asante sana wachungaji, Mungu awabariki sana kwa mchango uh, mzuri kwa ujumbe huu ambao ulikuwa mezani Ndugu unayetusikiliza muda na wakati huu, tukusii sana mpendwa wetu, kwa sababu wewe ndo unahangaika na mambo mengi ya ulimwengu. Lakini kimsingi Yesu yu karibu kurudi, na hatujui saa wala muda wowote, hakuna anayejua. Lakini Mungu amekupa neema ya kusikia ujumbe huu, ili ya kwamba urudi tena kwa Yesu, ili ya kwamba ufalme wa Mungu uwe ndani yako, na hitaji nikuombee Funika macho yako. Baba, ninakushukuru Mungu mwema, kwa ajili ya msikilizaji wangu. Baba mwema, amefungua moyo wake, ili ya kwamba uwe ndani yake, kwa sababu napokuwa ndani yake, ndiyo ufalme wako unakuwa ndani yake. Baba mwema, usika na maisha yake mtumishi wako, yote niache mikononi mwako, Mungu katika jina la Yesu amen, amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.