Msikilizaji karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini watu huanguka wanapoingia katika majaribu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini watu wengi huanguka wanapoingia katika majaribu, kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Karibu, na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, karibu sana katika Neno la Mungu siku ya leo, linalokujia muda kama huu. Mimi nayekuletea Neno la Mungu, ninaitwa Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora, Tanzania, katika kanisa la Baptisti Efeso. Leo tunataka tuna mada ambayo tutaiongea, wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, kwa nini watu wengi sana wanaanguka wanapoingia katika majaribu? Tumeona wengi wamerudi nyuma, wengi walikuwa watumishi, wengine waimbaji wa kwaya, lakini wameacha kwaya. Wengine walikuwa wana maombi, wameacha maombi, na wengine walikuwa na, na huduma mbalimbali kanisani, lakini wanapoingia katika majaribu wanaanguka kabisa. Ni kwa sababu gani? Ndio maana niko mahali hapa leo kukuletea neno la Mungu hili, lakini siko peke yangu. Ninao wachungaji ambao eh, nimeambatana nao mahali hapa kwenye kipindi hiki. Ninaye mchungaji wa kwanza atajitambulisha kwenu. Karibu mchungaji. Asante sana mchungaji, nijitambulishe eh, kwako msikilizaji wa kipindi pendwa cha Neno Uzima. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti liloko Tabora mjini, mjini Tabora nchini Tanzania. Asante sana. Mchungaji wa pili hapa atajitambulisha kwako. Mimi kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji ambao naye chunga kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa, Tabora, Tanzania. Asante sana, karibu mchungaji. mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli ninachunga kanisa la Center liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Asante sana, karibu tena mchungaji mwingine hapa naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga pale mjini. Asante sana wachungaji, nimeleta mjadala huu kwa sababu nimeona watu wengi sana wameanguka kiroho e, wamejaribu hata kushauriwa lakini wameshindwa. Shida huwa ni nini hasa? Kwa sababu tunapoliangalia neno la Mungu kuna mitume waliingia katika majaribu, kuna wengi waliingia katika majaribu, lakini hawakuanguka, walishinda. Kwa nini sisi Wakristo wengi, Wakristo wengi hawezekana? Hata ninaongea na msikilizaji mmoja ambaye amerudi nyuma, hawezi hata kusimama katika wokovu. Mnafikiri ni kwa nini, na shida gani hasa inayosumbua kabisa, ambayo imeleta shida kwa wakristo wetu? Karibu sana, tuanze neno letu la leo. Karibu mchungaji. Ni kweli kabisa kama nilivyosema mchungaji kwamba watu wengi baada ya kuwa wameokolewa wao wanajaribiwa na baadaye wanarudi nyuma. Unakuta kwamba kinachosababisha watu wengi warudi nyuma, mtu anapokuwa ameokolewa, wengi anakuwa na ufahamu mdogo katika kulijua neno la Mungu. Okay. Na wengi hawachukui muda mwingi kukaa kanisani kujifunza. Unakuta tu ameokoka na ghafla anaanza kuacha kutokwenda kanisani. Kwa hiyo ufahamu wa neno la Mungu unakuwa ni mdogo anakuwa alielewe neno la Mungu, kwa hiyo anapokuwa nakutana na hali ya kumkatisha tamaa anashindwa kusimama, kwa sababu hamjui Mungu yeah. Hiyo inachangia sana, sawa kabisa, mm. Yeah, kuna mchungaji mwingine ambaye ana mchango. Ehe, ni kweli kama alivyosema mchungaji Gerald. Watu wengi wanakuwa na ufahamu mdogo kwenye neno la Mungu uh, kwa nini niseme hivyo? Huwa anapenda kutafakari mstari huu ambao unapatikana kwenye kitabu cha walaka wa Mtume Petro wa kwanza ile sura ya pili na mstari ule wa ishirini. Huwa hawajui neno hili kwamba huwa linatutia moyo mara nyingi tunapokuwa tuko kwenye majaribu. Unasema hivi, kwa maana ni sifa gani kustahimili mtendapo za... <coughs> tarudia. Kwa maana ni sifa gani kustahimili mtendapo dhambi na kupigwa makofi, lakini kustahimili mtendapo mema na kupata mateso huu ndiyo wema hasa mbele za Mungu, hmm. Kwa sababu ndiyo mlioitiwa, maana Kristo naye aliteswa kwa ajili yenu, yeah. Akawaachia kielelezo mfuate nyayo zake. Asante sana. Hmm. Umesoma kifungu cha ngapi? Ni walaka wa Mtume Petro wa kwanza sura ile ya pili na mstari ule wa ishirini mpaka ishirini na moja. Kwa hiyo unataka kuniambia kwamba mchungaji kuingia majaribu ni kama kufata nyeo za Yesu Kristo? e, e, ni kwa kwa Yesu lazima Kristo. Watu wajue kwamba kujaribiwa ni sehemu ya maisha Yama. ya mtu aliyeokoka. Asante sana. E, mchungaji Danieli, unasemaje? Asante, niungane na wachungaji walivyochangia. Mchangiaji wa kwanza amesema habari ya kupungukiwa na neno ni kweli mm -hmm. kabisa lakini, na mimi niongezee kijambo ki, ki, ki, moja hapo kwamba kupungukiwa na neno kunasababishwa hasa sana sana na mwili mm -hmm. Mm -hmm. Mwili ni kikwazo kikubwa sana uh, kwa Mkristo mm. Kwa sababu tunasoma katika Injili ya Matayo sura ya ishirini na sita mm. ule msari wa thelathini na tisa hadi arobaini na moja Biblia inasema, akaendelea mbele kidogo akaanguka kifurifuri akaomba akisema, baba yangu, ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke, walakini si kama nitakavyo mimi bali kama utakavyo wewe. Akawajia wale wanafunzi akawakuta wamelala mm -hmm. Akamwambia Petro, je, hamkuweza kukesha pamoja nami hata saa moja? Ule msari wa arobaini na moja kesheni, muombe, msije mkaingia majaribuni, roho ilazi lazi, lakini mwili ni dhaifu. Kwa hiyo okay. mwili mm. ni kikwazo kikubwa sana ambacho Wakristo wengi wameanguka dhambini kwa sababu ya mwili. Okay. Kwa sababu mwili huu una mahitaji mengi mm -hmm. Kwa hiyo inaweza ikawa sababu kumkosea Mungu mm -hmm. kwa sababu ya mwili mm -hmm. Sina pesa, siwezi kwenda kanisani leo mm -hmm. Sina mavazi, sina chakula. Lakini tunaona namna ambavyo Bwana wetu Yesu Kristo anawasihi kwamba kumbe mwili unaweza kukufanya hata ushindwe kuomba yeah. Mwili kwa so yeah. mwili unaweza kusema lala kidogo mm -hmm. taomba baadaye mm -hmm. e, mwili ni dhaifu lakini kwa msingi wa kifungu mchungaji ulichokileta cha yu, kwa Yusufu mm -hmm. Yusufu alikuwa anajua sana jambo hili yeah. Yeah, aliingia katika majaribu ya aina mbalimbali, kukataliwa na nini, kutupwa mpaka kwenye mashimo mm -hmm. lakini bado alisimama imara. Kwa nini? Kwa sababu neno ndilo ambalo liliudhibiti mwili okay. yes yes. Eh, labda mchungaji wetu ana neno la kuchangia pale <laughs> nitaongezea kwenye kitabu cha Yakobo Yakobo, ula ile ya kwanza mstari wa tano. mm -hmm. Hata ukichukua na ule wa sita. mm -hmm. Neno hapo linasema kwamba asilimia kubwa sana uwaga kuna shida ya kupungukiwa na hekima okay. Sasa wanapopungukiwa mtu anapopungukiwa na hekima, kuna neno liliotamkwa na Yakobo kwamba aombe dua kwa Mungu. mm -hmm. Kwa hiyo watu wengi wanajisahau kuomba na kujitambua kwamba sasa hivi siko vizuri, mm -hmm. Yaani hatambui kwamba niombe kwa namna gani. Kwa hiyo mapungufu yanayomwijia, shida zinazomkabili, anajisahau sana kuomba kwa nafasi hii ya Yakobo. mm -hmm. Anajikuta mtu anatupwa huku na huku Yaani na maana anayumba, lakini eh, hajakumbuka nifanye nini ili niweze kudhibiti matatizo yangu. asante sana. Mm -hmm. He, mchungaji, na, na wengi wanapokuwa wameingia kwenye wokovu mm -hmm. wanakuwa hawaelewi kwamba unapoingia kwenye wokovu umeingia maisha mapya, maanake ni okay, maisha mapya ndani ya Kristo mm -hmm. Lakini bado tunakuwa tumeingia vitani, maana shetani naye anaanza kutukabili sasa, maana tumemuacha, tumekwenda kwa Yesu, kwa hiyo shetani anaanza kutuwinda kututafuta Lazima ataleta vikwazo mbalimbali. Sasa mtu kama hajui, anafikiri kwamba kuokoka labda ni raha tu, ni mteremko tu, lakini tunapokuwa tumeokoka, tumeingia vitani, shetani anakuwa anatuvuta ili kwamba tusendelee kumpenda Yesu, lakini Biblia inasema kwamba ni furaha tupu mtu akidumbukia kwenye majaribio anakomaa kwenye Yakobo, ile ni Yakobo sura ya kwanza mstari wa kwanza inasema kwamba kwamba kwamba ndugu zangu, ile mstari wa pili Yakobo moja mstari wa pili Yakobo moja Ndugu zangu, hesabuni ya kuwa ni furaha tupu, mkianguka katika majaribu mbalimbali, mkifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yetu yenu huleta saburi, na saburi na saburi na iwe na kazi kamilifu, mpaka kuwa wakamilifu na, wa, na watimilifu bila kupungukiwa kwa neno, bila kupungukiwa kwa neno. Kwa mtu anapokuwa ameokoka huwa anakutana na vita ya shetani, lakini ukishakuwa umelijua neno la Mungu unasimama. Asante sana wasikilizaji wetu, nafikiri mmewasikia wachungaji. Hebu tuingie katika kitabu kile cha Mwanzo, e, sura ile ya arobaini na tano. Kuna kitu kikubwa sana cha kujifunza mahali pale. Eh, kwa sababu Yusufu hapa tayari alikuwa yuko Misri, aliuzwa na ndugu zake eh, ukieleza historia muda hautoshi, lakini wasikilizaji wetu pengine mnajua maisha ya Yusufu. Aliuzwa na ndugu zake akaenda kwa Potifa, akafanya nini, lakini mstari sura ya arobaini na tano inasema hapo, Yusufu hakuweza kujizuia, ndugu zake walipokwenda Misri, akapaza ah, sauti yako, ukisoma mstari ule wa pili, akalia Uh, nao wa Misri wakasikia, watu wa nyumba ya Farao nao wakasikia. Yusufu akawaambia ndugu zake, mimi ndimi Yusufu, baba yangu angali hai bado. Wala ndugu zake hawakuweza kumjibu, maana waliingiwa na hofu. Yusufu akawaambia ndugu zake, karibuni kwangu basi. Wakakaribia akasema, mimi ni Yusufu, eh, ndugu yenu ambaye mliniuza kwenda Misri. Basi sasa msihuzunike wala Uh, msihuzunike nafsi zenu kwa kuniuza huku, maana Mungu alinipeleka mbele yenu kuhifadhi maisha ya watu. Yusufu anaona kwamba kufika kwake Misri siyo mpango wa ndugu zake wale, siyo chuki ya ndugu zake, ulikuwa ni mpango wa Mungu. Amen. Yeah. Aweze yeah. kuwahifadhi. Amen. Ukisoma ule mstari wa saba uh, katika sura hii unasema hivi: "Mungu alinipeleka mbele yenu kuwahifadhi masazo katika nchi na kuwaokoa ninyi kwa wokovu mkuu." Unaona, kwa hiyo Yusufu hawahesabii hawa dhambi, wala Yusufu aoni kama walifanya kosa yeye anaona kujaribiwa kwake kuingia katika shida kutu, kusijwi kutupwa, kupelekwa kwenye shimo, akaokolewa, akapelekwa kwa Potifa, akarundikwa gerezani. Yeye anaona ulikuwa ni mpango wa Mungu, ili ndugu zake waje wafanye nini? Wahifadhiwe. hmm. Kwa hiyo mimi na wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima Unapoingia katika majaribu jua kwamba ni mpango wa Mungu kwenda kukuinua, mm, kwa sababu majaribu ndio yanaweza kumthibitisha mtu kama amemwamini Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake, kama wachungaji ndio sema. so, tukiangalia mwili tutaanguka, mm. tukijaribu kufanya kwa akili zetu tutaanguka, mm. Tumtegemee Mungu katika maisha yetu. Yusufu alishinda kwa sababu alijua majaribu yake yote kilikuwa ni kipimo cha Mungu, mm. na kwa sababu hiyo ndio maana alishinda. Amen. na Mungu awabariki sana wasikilizaji wetu uh, wa uzima ni mimi Mchungaji Cosmas Kanunu, kama nivyojitambulisha. Amen. Amen. Tuombe. Baba yetu na Mungu wetu, asante, asante kwa ajili ya neno la leo, asante kwa baraka hizi, asante kuangalia majaribu. Baba, tunajua hakika ya kwamba kila tunapoingia katika majaribu ni mpango wa wewe kutuinua. Kama Yusufu alivyoshinda nasi utupe ushindi na, ma na mchango yote iliyowekwa na wachungaji wakaizingatia, wasikilizaji wangu wavushe salama katika majaribu yote kwa jina la Yesu Kristo naomba na kushukuru amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendo wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.