Bwana Yesu asifiwe. Ni kukaribisha tena mtazamaji wetu wa wai, karibu sana katika mafundisho yetu mfululizo mafund, wa mafundisho yetu juu ya somo la uongozi. Mafundisho haya ni mafundisho muhimu sana kwa mtu yeyote ambaye anataka kuwa kiongozi mzuri na sisi kupitia chaneli hii tunaamini kabisa Mungu atatusaidia kutufundisha au kukufundisha wewe masomo yaliyo mazuri zaidi. Siku ya leo tunaendelea na somo letu la uongozi, lakini siku ya leo tutakuwa na somo linalosema uongozi wa kitumishi. Uongozi wa kitumishi, uongozi wa kitumishi ni tofauti kabisa na uongozi wa aina nyingine. Tunajua kabisa kwamba uongozi wa kitumishi ni miongoni mwa staili mbali mbalimbali au aina mbalimbali za uongozi ambazo unaweza kuzifanya katika taasisi yako, unaweza ukazifanya katika huduma yako, unaweza ukazifanya katika kanisa lako. Kwa hiyo uongozi wa kitumishi ni uongozi ulio tofauti kabisa na aina zingine. Naendelea kunifuatilia, kwa sababu gani? Changamoto tulizo nazo kwa sasa viongozi au katika taasisi nyingi au katika watumishi wengi ni kwamba Changamoto ya kwanza iliyopo ni namna gani kiongozi ataongeza au ataongoza watu wengine kuwa viongozi. Ngoja nirudie kwanza. Changamoto tulizonazo sasa hivi katika mambo ya uongozi ni kama tatu. Ya kwanza ni namna gani kiongozi ataongeza au ataleta watu wengine kuwa viongozi, namna ya kutengeneza wengine kuwa viongozi. Nina maana ya kwamba kwamba kwa sasa changamoto tulionayo kwa viongozi kwamba tuna viongozi baada ya kuondoka hakuna mtu mwingine, au anakuwa hajatengeneza kiongozi mwingine au, taasi, au mtu mwingine ambaye ataendesha ile taasisi. Maana yake kwamba ile taasisi inakufa. Kwa sababu gani? Kipindi hicho kiongozi yupo, hakuwa na muda, hakuwa na nafasi ya kutengeneza viongozi wengine. Maana yake kwamba ni changamoto ya viongozi. Unapokuwa upo madarakani, wewe unaongoza kanisa, unaongoza taasisi, hata kama familia, baada ya wewe hiyo familia itaendelea kukaa vizuri itaendelea kupata uongozi imara. Maana yake kwamba tuna changamoto hiyo ya kwanza, lakini ya pili tuna changamoto, namna gani utatengeneza eh, au kuwa kiongozi atakayewatia wengine moyo kufanya kazi chini yake au atakayevutia wengine kufanya kazi chini yake hii ya kwanza ulikuwa unatengeneza viongozi kwamba nani unamwachia uongozi baada ya wewe. Hii ya pili sasa hivi tuna changamoto nyingi ya viongozi kwamba anakosa watu wanaoweza kufanya kazi chini yake. Maana yake kwamba anakuwa ni kiongozi ambaye watu walio wengi chini yake wanakata tamaa kufanya kazi na yeye aidha, hata kama ni mkali, ukali wake unakuwa sio wa manufaa maana yake kwamba watu wana, wanakata tamaa wanachoka hawatamani kufanya kazi chini ya kiongozi huyo. Kwa maana hiyo, unapokuwa kiongozi, changamoto iliyopo duniani ni namna ya kuwatengeneza wengine au kuwa groom wengine waweze kufurahia kufanya kazi chini yako. Ni changamoto ya pili ambayo tunahitaji kuifikiria kama viongozi. Lakini changamoto ya tatu, kuwezesha uvumbuzi wa mawazo ya wengine kufanya kazi. Unaruhusuje eh? Unaruhusuje wengine mawazo yao yafanye kazi kwenye taasisi unayoiongoza, kwa sababu unakuta kiongozi anasema ah, ninachokisema mimi ndiyo sheria my word is. Hapana, kwamba unaposema wewe imekuwa sheria, uruhusu watu wengine. Ndio maana sasa unakuta kuna watu kwenye taasisi zao, hata akifikisha labda umri wa miaka sabini themanini anapotokea kijana ana mawazo labda wa miaka thelathini arobaini ana mawazo mapya anafukuzwa, hasikilizwi, atafutiliwa mbali. Lakini kazi kubwa ya kiongozi ni pamoja na kuruhusu mawazo mapya, ni pamoja na kuruhusu idia za wengine kwenye taasisi, kwamba mimi nilikuwa naomba labda bosi au mkurugenzi au mchungaji au baba askofu, mimi nilikuwa na wazo moja mbili tatu, na lile linapokelewa lina, lina, lina. Kwa hiyo tuna changamoto kama tatu hivi sasa hivi. Ya kwanza ni namna kwamba tunatakiwa tuwaze, unapokuwa unaondoka wewe kwenye uongozi taasisi yako inabakije? Hilo ni jambo la muhimu kabisa. Lakini pia unapoendesha taasisi, jambo la pili, kuna watu wanafanya kazi chini yako. Je, hawa watu ni namna gani unatakiwa wavutie, waendelee kupenda kufanya kazi chini yako, wajisifu, wafurahi kufanya kazi chini yako, waseme kweli, tulikuwa tunafanya kazi chini ya fulani na sasa tunaendelea vizuri. Na changamoto ya tatu kuwezesha mawazo mengine kuingia kufanya kazi ya, ya, ya, ya stawi ndani ya taasisi yako. Kwa hiyo tuna changamoto, viongozi, watu wengi hawaruhusu vitu hivyo. Niwasihi sana viongozi ambao mtatazama video hii. Niwasihi sana viongozi ambao mtatazama mafundisho haya kwamba haya mambo matatu sasa hivi ni changamoto duniani kote. Duniani kote ni changamoto. Kwa hiyo hayo mambo nitaka ni share na wewe katika video ya leo. Mungu akubariki sana, na Mungu akusaidie sana. Tufuatane tena kwenye video nyingine.