Kwa hiyo Yesu ni nani kwako? Yesu Kristo ni wa ajabu sana kuliko vitu vyote vilivyowahi kutokea katika historia ya mwanadamu. Maisha yake ya ajabu yaligusa historia kwa namna ya tofauti kiasi kwamba hakuna mtu aliyewahi kuishi wala kuwa na historia kama yake. Nina maana pia utakubaliana Nami hata katika historia ya nyakati za zenyewe tu zimeweza kugawanywa katika makundi, yaani kabla ya Kristo, wakati wa Kristo Yesu alipozaliwa na kuishi, na baada ya Kristo. Kwa hiyo kwa nini isiwe muhimu kwako kwamba umjue na kumwelewa huyu Yesu Kristo ni nani kwako? Ili kuelewa umuhimu wa Yesu Kristo unahitaji kuanzia mwanzo, yaani mwanzo wa nyakati, Mungu alipoumba mwanadamu. Wakati wa umbaji, Mungu alifanya mwanamme na mwanamke, na alifanya hivyo kwa malengo kuwa mwanaume na mwanamke watafurahi mahusiano ya karibu na yeye. Aliwapa kila kitu wanadamu wa kwanza kile walichohitaji ili kuishi na kustawi katika ulimwengu wao, yaani vya mwili na kiroho. Mtu na Mungu waliishi katika maelewano kamili na katika mahusiano ya ukaribu sana, lakini mwanadamu aliamua kuvunja mahusiano hayo kwa kutomtii Mungu. Na kwa sababu mwanadamu alifanya uamuzi wa kutenda dhambi dhidi ya Mungu, vyote alivyoviumba Mungu vikaja kuharibiwa na ugonjwa wa saratani, saratani iliyoitwa dhambi. Mungu wetu ni mtakatifu, vinasaba vyake ni vitakatifu, visivyo na dhambi, dhambi hata moja. Hivyo, kwa kuwa mwanadamu aliasi Mungu, asingeweza kuishi na mwanadamu katika dhambi yake. Inchi na vyote vililaniwa. Kulihitajika kuwe na malipo ya dhambi. Sadaka iliyofanywa kwa ajili ya dhambi za mwanadamu ilitakiwa kuwa sadaka kamilifu, sadaka takatifu. Utakatifu wa Mungu na dhambi ya mwanadamu usingeweza kusawazishwa bila sadaka hiyo. Njia moja ambayo mwanadamu na Mungu wangerudisha mahusiano yao tena ilikuwa ni malipo kwa ajili ya dhambi ya mwanadamu. Sadaka hiyo ni Yesu Kristo, mwana pekee wa Mungu, mwenyewe akawa malipo ya sadaka hiyo. Akaja duniani na akaishi maisha ya dhambi, maisha kamili kama Baba yake alivyoishi, na baadaye akayatoa maisha yake kama sadaka ya kuteketezwa kwa ajili ya dhambi zetu. Mtu asiyekuwa na hatia akalipa gharama kwa ajili ya wenye hatia, akafa kwa ajili ya dhambi zako, akafa kwa ajili ya dhambi zangu. Hapa kuna ukweli unahitaji kuelewa leo. Dhambi zako na dhambi zangu zinatutenga kuwa na mahusiano na Mungu ambayo anataka tuwe nayo tangu mwanzo, lakini hapa kuna habari njema kwamba kuja na kufa kwa Yesu Kristo ni sadaka yake iliyodhihirisha hitaji la Mungu kuondoa dhambi katika maisha yetu. Alikufa kwa ajili ya kuimarisha tena mahusiano yetu na Mungu, na baadaye, baada ya kuwa kaburini kwa siku tatu, alifufuka kutoka katika wafu, akitoa tena na kwa haya yote ni kweli, yeye ni Mungu. Kwa hiyo Yesu ni nani kwako? Yeye ni sadaka kwa ajili ya dhambi zako. Yeye ni njia ya kuleta mahusiano yako na Mungu. Yeye ni fursa ya wewe kuona uzima wa milele. Biblia nasema kuwa kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye wa pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele. Hii inafanyikaje katika maisha yako? Sawa. Biblia nasema kuwa ikiwa utakiri kwa kinywa chako kuwa Yesu Kristo ni Bwana na kuamini moyoni mwako kwamba Mungu alimfufua kutoka wafu utapata uzima wa milele. Weka imani yako katika sadaka ya Yesu Kristo aliyolipa deni la dhambi zako. Nikwambie, unaweza kufanya hivyo leo. Asante kwa kutazama leo. Ikiwa unapenda kujua zaidi kuhusu huyu mwanaume Yesu, tembelea tovuti iliyopo hapo chini. Mungu akubariki.