Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, ni kweli kuna mahali pa mateso? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo husu Je, ni kweli kuna mahali pa mateso. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Elias Sizia. Karibu na Mungu wa kubariki. Haleluya! Haleluya! Haleluya! Haleluya! Ninakukaribisha tena ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Ni wakati mwingine tena tunakuletea kipindi kizuri cha neno la Mungu mahali ulipo, kama ni nyumbani, safarini, kazini, nafikiri utabarikiwa siku ya leo. Ninayezungumza hapa na kuleta somo la leo na neno la Mungu la leo naitwa Mchungaji Eliya Sizia kutoka kanisa la Baptisti kariwa pale mjini ndani ya mkoa wa Tabora, nchi hii ya Tanzania, na siko peke yangu mahali hapa, niko na wachungaji kutoka katika makanisa mbalimbali. Ujumbe wetu wa leo, je, unasema je? Kuna mahali pa mateso watakapoteswa waovu? Je, kuna mahali pa mateso? Nafikiri watumishi wa Mungu watajitambulisha, kisha tutaingia moja kwa moja katika ujumbe wa neno la Mungu. Hapa niko na mtumishi wa Mungu, karibu. Asante. Mimi naitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Ulambo. Uh, ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti loko Tabola, eh, Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini, maeneo ya National Housing. Eh, Mchungaji Joseph Silbet, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa, kanisa la Ushindi. Amen. Kwa hiyo watumishi wa Mungu, tuna maada hapa mezani, nafikiri wasikilizaji sasa wako tayari kusikia. Je, ni kweli kuna mahali pa mateso ambapo waovu watateswa? Basi mm, nafikiri wa watu wanataka kusikia ile eneo lipo. Yeah, lipo kabisa. Mm -hmm, liko wazi kabisa, ukisoma ile Luka sura ya kumi uh, na sita, sihitaji nisome lote, lakini nahitaji tu nianzie pale pale kwenye mstari wenyewe, mm -hmm. ambao upo Luka 16:23 panasema hivi, basi kule kuzimu, aliyainua macho yake, alipokuwa katika mateso, akamwona Ibrahimu kwa mbali na Lazaro kifuani mwake. Ukisema ukienda mpaka pale ishirini na nne, akalia akasema, e, Baba Ibrahimu, nihurumie umtume Lazaro achovye icha ya kidole chake majini au burudishe ulimi wangu kwa sababu ninateswa katika moto huu. Na tano. Atwende, mm -hmm. Ibrahimu akasema mm, mwanangu kumbuka ya kwamba wewe uliyapokea mambo mema yako katika maisha yako na Lazaro vivyo alipata mabaya na sasa yeye yupo hapa anafarijiwa na wewe unaumizwa. Oh, mtumishi mm-hmm, wa Mungu, unajua, wasikilizaji wanahubiriwa uongo kule waliko kwamba Mungu ni mwenye huruma mm. Mungu hawezi kumuumba mtu alafu mm, akamtupa kwenye moto akamteketeza. Kwa hiyo ina maana aliyoteketeza Sodoma na Gomora ina maana sio huyu tunayemwabudu aliangamiza wakati wa Nuhu kwa maji, sio? tuna mwabudu ndio huyu, lakini yeah, andiko linasemaje hapa Yesu? Yeah. Karibuni watumishi wa Mungu, asante sana, kama ambavyo amesoma mtumishi wa Mungu mchungaji Leo Beni, ni kweli na ni sahihi kabisa kwamba mahali pa mateso papo. Mm. kwa hiyo, msikilizaji, tambua jambo hili, usio kafurahia maisha hapa duniani, kasahau kwamba baada ya maisha hapa duniani kuna maisha mengine. yeah. Kwa mujibu wa e, kwa Injili kwa ya Luka wa e, e, tumeona watu wawili namna ambavyo waliishi na hawa ndio wamekuwa mfano mzuri e, mm, maskini na, na na nani tajiri, tajiri, mm. Tajiri alikuwa anakula starehe eh e, akizani aki kwamba starehe hizo hakuna shida hata baadaye na atazikuta huko mm, e, lakini mnyenyekevu mmoja anayeitwa maskini Lazaro mm, akasema hapana, mimi ngoja ni, ni, ni mheshimu Mungu wangu mm. Eh, mm. akaishi kwa kwa umakini sana hapa duniani, akitambua ya kwamba iko siku moja nitaondoka hapa ya na, tunaona namna ambavyo sasa matokeo yake majibu ya kila mmoja, skini Lazaro inasema kwamba baada ya kifo chake sasa inasema kwamba alienda moja kwa moja mahali mm. pa raha mm. pa kupumzika mm lakini tajiri naye baadaye, mm. tunaona mahali pake alikokwenda ni mahali pa mateso. Huyu tajiri unajua, anawakilisha namna ambavyo yeye alikuwa anafanya wovu. si kwamba hatusemee habari ya kwamba si tajiri labda hawezi kwenda mahali pazuri. Aha. anakwenda mahali pazuri Hala, lakini rea. ni maisha lakini, mm. e, maisha yake bali kumkaribisha e, e, kumkaribisha Mungu alikaribisha anasa. E, anasa tu za dunia na tutambue okay. kwamba kuna wakati tafika wakati tafika wakati wa kukosa chakula ambacho ni neno la Mungu. Ndio. Hivyo Biblia inasema kabisa kwamba watu watatamani tena kuokoka haitawezekana. Basi, eh, tunaona huyu mtu alivyolia sana, alilia mno kwamba Baba, naomba umtume huyo bwana mdogo sishini bwana mkubwa aje, ili ya kwamba ni mtume kule e, nina kiu chovya hata maji, muda umeisha. Kwa hiyo yeah, mahali pa mateso matezo Mungu papo kabisa, na hapana huruma wala. Na hapana huruma. Ha, mimi niseme tu kwamba ni kweli mahali pa mateso papo na wataingia wale ambao wamemkataa Mungu wamefanya maovu katika maisha yao mm. Aa, kwa sababu katika Yohana ile no. uh, ufunuo wa Yohana sura ya kumi na moja, kisha nikaona kiti cha enzi kikubwa cheupe mm. Na yeye aketie juu yake, ambaye nchi na mbingu zikakimbia uso wake mm. Na mahali pawa hapakuonekana mm. Nikawona wafu wo nikawaona wafu wakubwa kwa wadogo wamesimama mbele ya hicho kiti cha enzi, na vitabu vikafunguliwa, na kitabu kingine kikafunguliwa, ambacho ni cha uzima, na hao wafu wakahukumiwa katika mambo hayo yaliyoandikwa katika vile vitabu, sawasawa na matendo yao. Amen. Mm. <coughs> Hilo yani, neno limenigusa limeni, limeni mstari wa kumi na tatu anasema bahari ikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake mm, na mauti na kuzimu zikawatoa wafu mm -hmm. waliokuwemo ndani yake mm, wakahukumiwa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake, wow, kadiri ya matendo yake. Kwa hiyo Mungu amewaweka watu ila siku ya mwisho, kila mmoja atahukumiwa. Kama ulikuwa matendo mabaya, unakwenda mahali pa mateso mm. kama huyu mm. tajiri alivyokwenda mm. mahali pa mateso mm. sababu kawa na matendo mabaya mm. kumi na nne, mauti na kuzimu zikatupwa katikati ya ziwa la moto, hii ndio mauti ya pili. Yani hilo ziwa la moto ziwa la moto, na iwapo mtu yeyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima, alitupwa katika ziwa la moto. Ndio nilikuwa nazungumza mahali pa mateso, yes. Eh, kwa wapenzi wasikilizaji wa Neno Uzima ni kwamba tulikuwa tunaangalia maada ambayo mm. inasema je, kuna mahali pa mateso ambapo watateswa wenye dhambi mm, kwa hiyo maandiko yanasema ndivyo alivyo. Karibu ni watu mm. Nilitaka nizungumuze Ufunuo wa Yohana 22 na mbili kumi na saba, kulingana na neno ambalo tumelisoma kwenye yule yule maskini yule aliingia kwenye mateso, ili kwamba msikilizaji aone na anasemaje, neno linasemaje hapa, ule mstari wa kumi na saba, Ufunuo 22 17 inasema hivi na Roho na bibi harusi wasema njoo, naye asikiaye na aseme njoo, naye mwenye kiu na aje, na yeye atakae Aya, na ayatoe maji Aya, ya uzima bure ya ya kwa kuongezea hapo tuna mm -hmm. <coughs> kitu nimejifunza tena kwenye kitabu cha Yeremia mm -hmm. Kumbe yule tajiri alipewa alipewa matunda alipewa haki ya matunda ya matendo yake mshahara wa kazi zake. E, ambako neno linasema hivi ukianzia ile Yeremia ile sura ya kumi na saba mstari wa tisa mm. na wa kumi nasema hivi moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote, mm -hmm. una ugonjwa wa kufisha, mm -hmm. nami, nani awezaye kujua? mm -hmm. mimi Bwana na uchunguza moyo mm -hmm. na vijaribu viuno mm -hmm. hata kumpa kila mtu kiasi cha njia zake mm -hmm. kiasi cha matunda ya matendo kwa hiyo tajira alipewa haki yake haki yake aliyoishi hapa duniani. Oh, asante sana wapendwa wasikilizaji wa, wa pincha neno uzima, hawa ni no watumishi wa Mungu. Tulikuwa tuna mada je, kuna mahali pa mateso ambapo watateswa wenye dhambi? Amen. Jibu ni ndio, maandiko yamethibitisha na Yesu hmm. Kristo kama shahidi mwaminifu anajitambulisha mwenye kitabu cha Yohana ameyashuhudia haya kwamba alikuwepo tajiri na naam. Na. mmoja aliishi kwa nasa, mmoja aliishi kama mtu asiyekuwa na chochote akawa aliitwa kama vile maskini. Mm. Kwa hiyo tunaona kwamba yeye japo alikuwa ni mhitaji na nini, lakini alivumilia, hakuiba cha mtu mm. hakutumia njia ya kona. Ndiyo, hapate cha mtu, hakumchinja haku, haku, haku mtu apate fedha, wala hakufanya jambo lolote la kujipatia kipato apate, lakini aliishi kwa haki Amen. Kwa hiyo tunaona baada ya kufa alipumzika kifani kwa Ibrahimu, mm. na tajiri anasema yeye anateswa katika moto mm. kwa nini kichoko kufuata hapa, aliomba msaada kwamba achovye hata kidole cha ncha tu auusheurimi au, lakini Ibrahimu akamwambia hilo haliweze, kila mmoja akapata ujira wake. Kwa hiyo ndugu mpendwa, ndugu mpendwa, ah, achana na yes. mm. dhambi. Tutakapotenganishwa siku ile, wewe kama utakuwa huna Yesu, utakuwa umeacha kuishi maisha matakatifu, utatenganishwa na wenye haki, utakuwa jehanamu na watakatifu tutakuwa mbinguni. Kwa hiyo tunakualika usogee na ukaribie katika kiti cha rehema. Bado kuna nafasi ya kutubu Amen. Bado kuna nafasi ya kuomba msamaha Amen. Bado kuna nafasi ya kupatanishwa Amen. Bado kuna nafasi ya kutengeneza, maana Yesu ni yule jana leo na hata milele Yikwe. Yeye kwa damu yake anaweza kututakasa ili na kutuepusha na jehanamu, ambako ndio mahali pa mateso na kiberiti. Hiyo ni kweli hivyo. Mungu akutie nguvu. Kama ulikuwa na yumba mm. unawasikiliza watu mm. msikilize Mungu mm. hapendi uangamie, anataka upate uzima wa milele. Naomba nikuombee ili utembee vizuri katika maisha yako. Baba, katika jina la Yesu, mkumbuke ndugu yetu aliyetusikiliza leo katika kipindi hiki cha nene uzima, mjalie kukumbuka ni wapi amekosea, ili akatubu kabla ya kufa kwake, asija kwenda jehanamu, maana maandiko yanasema katika kitabu cha Ufunuo tumewekewa kufa mara moja, lakini baada ya kufa ni hukumu, na vitu vyote vilivyo duniani vitahukumiwa sawasawa na jinsi ilivyo. Baba, asante kwa neema yako, katika jina la Yesu. Amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijaro, muda na wakati kama huu. Kwa heri