Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo ilikuwa linahusu nini? Maana ya kutakaswa. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nini, maana ya kutakaswa. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu mpendwa msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima mahali popote ulipo, ninakusalimia ya jina la Yesu. Mimi unayenisikiliza sasa hivi, ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo B Tabora Tanzania, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Kabla sijaweka mada yetu mezani, ni vyema sasa wajitambulishe kwanza, alafu eh, utasikia mada ya leo ni nini. Karibu mtumishi wa Mungu. Asante ah, asante na kushukuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini pale karibu na National Housing. Ah, majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Mshindi. Eh, majina naitwa Elia Sizia ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kaliwa Beloya nyuma ya Sheri mpya. Karibu sana. Na, naitwa mchungaji Andrea Nangi mchungaji wa kanisa la Urambo mjini. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu, mchungaji wa kanisa la Baptist Efeso kituo cha maisha mapya Tabora mjini hapa hapa Tanzania. Amen. Amen. Wachungaji karibuni sana. Asante, asante sana baba. Yeah, tuweze kudadavua sasa kuna maada iko mezani hapa inasema e, nini maana ya kutakaswa? E, watu wengi wamekuwa na maswali <coughs> hivi kutakaswa ni nini maana yake. Kwa hiyo wachungaji, tujaribu kuwasaidia watu wenda wana swali hili e, hawana majibu na Mungu imempendeza sisi tuweze kuwasaidia. Kwa hiyo wachungaji, tujaribu kuangalia e, kile ambacho neno linasema, na nilitamani nisome e, kitabu cha cha Walumi hmm, sura ya sita na hmm, ule mstari wa kumi hadi kumi na moja Eneno la Mungu linasema, maana kwa kule kufa kwake aliifia zambi mara moja tu, lakini kwa kule kuishi kwake alimwishia Mungu vivyo hivyo, nanyi ninyi, nanyi jihesabuni kuwa wafu kwa zambi na walio hai kwa Mungu katika Kristo Yesu Bwana. Sasa hapa tuangalie e, kile ambacho Paulo alikuwa anamaanisha e, habari ya kumwishia Mungu e, na sisi anataka sasa kwamba tujihesabu e, kama wafu kwa dhambi. Kwa sababu yuko mmoja aliyekufa e, kwa ajili yetu sisi Wachungaji, hebu tuangalie hili neno kutakaswa, nini maana yake kutakaswa? Maana yake ni kufanywa upya, kutakaswa maana yake ni kufanywa upya. Mm, Paulo anaeleza anasema, anasema hivi mm -hmm. wala msifuatishe namna ya dunia hii, wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mm. mgeuzwe Bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu, kwa kufanywa upya nia zenu, mpate kujua kwa hakika mapenzi ya Mungu mm -hmm. mm, yaliyo mema mm -hmm. ya kupendeza mm -hmm. na mkae wakamilifu. Maana yake kutakaswa, maana yake unatengenezwa, unageuzwa. Kama ulikuwa mwashelati, mwizi, mwenye dhambi, mlevi mm -hmm. unaondolewa huko, unageuzwa, yale matendo mabaya unayaacha Ndiyo maana ya kutakaswa. Neno kutakaswa mm, limetokana na neno kufanywa safi. Kufanywa safi. Safi. Yani, unapompokea Yesu, maana yake ile damu yako i, damu ya Yesu Kristo inakufanya uwe safi mbele za Mungu mm, unatakaswa mm, unatakasika mm, unafanywa upya, unaanza kutenda mapenzi ya Mungu. Naungana na, na mchungaji hapo ndiyo. hata ukiangalia Wathesalonike wa kwanza Wathesalonike wa kwanza walaka Wathesalonike wa kwanza sura 4 wa mm -hmm. mstari wa 3 ndio anasema maana haya ndio mapenzi ya Mungu, maana haya ndio mapenzi ya Mungu kutakaswa, mm -hmm. kwenu, kutakaswa mm -hmm. kwenu, muepukane na, mwepukane na uasherati, muepukane na uasherati. Petro wa pili moja tisa mm -hmm. maana yeye asiyekuwa na hayo ni kipofu, mm -hmm. hawezi kuona vitu vilivyo mbaya, mm -hmm. mm -hmm. amesahau kule kutakaswa dhambi zake, mm -hmm. za, za zamani, asiyekuwa na hayo yeah. Yani, amehesabiwa kuwa yani wewe ni kipofu kwamba as, mtu asipokuwa na maarifa kwamba mimi sistahili kuishi maisha ya dhambi, basi amepotea, ni sawa na kipofu ambaye hajui njia. Amen. Lakini kutakaswa kimujibu wa Biblia ni kuondolewa dhambi. Amen. Kama Amen. kusamehewa dhambi. Amen. Amen. kuwekwa mbali na dhambi, Amen. kutengwa mbali Amen. na dhambi ili uweze <coughs> <coughs> kutumika pamoja na Mungu aliyemtaka mtakatifu, ndio mm. Hicho ndicho kilichojaa ndani ya mafundisho ya kanisa katika Agano Jipya, ndio kama. Ndiyo. Hivi ukiangalia kitabu cha Waraka wa Kwanza wa Petro mm -hmm. sura ile ya kwanza. Ndiyo. tukisoma ule mstari ule wa pili mm. unasema, kama vile Mungu Baba alivyotangulia kuwajua katika kutakaswa mm. na Roho hata mkapata kutii na kunyunyizwa damu ya Yesu Kristo mm. Neema na amani na ziongezwe kwenu mm. Ina maana sasa kutakaswa ni, ku, ni kazi ya damu ya Yesu inayofanya kazi katika mm. maisha yetu. Damu ya Yesu damu ya Yesu tu mm. inayofanya kazi katika maisha yetu kututakasa. Kwa hiyo kutakaswa ni kuoshwa, kusafishwa mm. na damu ya Yesu, siyo maji. Mahali kwingine ikasema mm. mtakaswe, kwa hiyo kweli, mtakaswe kwa hiyo kweli. Mm, ambayo ni neno lake mm. Unajua, katika agano la kale, Waisraeli walipowatenda dhambi walikuwa wanapeleka sadaka mm. na kama kulikuwa na sadaka ya dhambi mm ambayo mtu aliipeleka akaisemea mm. alafu ikapelekwa huko akaambiwa, sasa umesamehewa nini? Yes, ili ilikuondolewa ule uchafu mm. na kama mtu aliua alifanya hivi hiyo mm. ibada namna hiyo mm. ilikwepo mm. kwa hiyo watu walienda kujitakasa, mm -hmm. Lakini katika agano jipya leo tunakwenda kwa Yesu mmoja kwa mmoja, mm. mmoja kwa mmoja damu yake mm na tunapomkaribia tunasema nisamehe, basi inaondolewa kwa sababu mm. tayari alishatoa hiyo sadaka mm. mm. eh, ndio maana asema kwamba mtakaswe na dhambi zenu mm. kupitia jina la Yesu. Lakini mm. pia mchungaji sizia hapo alis, alitumia kwamba uasherati, kuacha uasherati, uasherati, kwa sababu uasherati ni nini na uzinzi ni nini? Basi kibiblia Uesherati una maana mbili mm -hmm. kuna uesherati wa kukutana mwanamke na mwanaume wakafanya jambo la chukizo kinyume na sheria ya neno la Mungu mm. lakini kuna uesherati wa mtu kuwa, anasema anamwabudu Mungu wa mbinguni huko anatambika mizimu na ibada za sanamu. Mm. Kwa hiyo uesherati ni kitu chochote ambacho kiko kinyume na na Mungu mm. na matakwa ya neno la Mungu na kukifanya mm. wakati wewe ni mtu wa Mungu unaonekana kwake ni kwa kenimu, eh mm. kwa hiyo uesherati kwa hiyo anazungumza hapa Paulo kuhusu Ku, kuacha kuhusu kuepukana na uasherati ni kwamba inaonekana wale watu wa Tesalonike katika historia ya Biblia kwamba wa Tesalonike ilikuwa ni nchi ilikuwa ni mji wa kimataifa wa mataifa mbalimbali. Kwa hiyo miungu ya pale ilikuwa inawatia najisi wa Kristo ambao ka anaambatana na ile miungu, kwa sababu huwezi kuabudu Mungu wa mbinguni alafu ukatumikia miungu mengine. Kwa hiyo ndio maana waliitwa kwamba hao wanatumikia miungu zaidi ya mmoja. Kwa hiyo ina maana waliitwa waasherati. Kwa hiyo Wakristo wa wa waliotengwa na kutakaswa kwa damu ya Yesu, si ndio? Wanasema waepukane na huo washerati wa kuamini vitu vingine, maana wao ni safi, hawapasi kushirikiana na vitu vya ajabu. Lakini pia washerati ni kufanya tendo la ndoa kabla hujaoa au kuolewa eh. Ndiyo nimesema kwamba ina maana mbili mm -hmm. kwamba unapokutana mm -hmm. kimwili, ki kufanya tendo la ndoa <Kabul timely stipula> sawa, na mtu sio mke wako. Kwa hiyo ina maana huo pia ni uasherati. Ndio maana nasema kwamba una maana ngapi? Mbili, kuna kiroho na kimwili. Yote au ni chukizo kwao. Kwa aliyetakaswa kwa damu ya Yesu, basi yuko huru mm. asante sana Amen. Ah, wachungaji, Mungu awabariki sana kwa msaada huu mkubwa sana mmeutoa kwa ajili ya wasikilizaji wetu, kwa sababu wengi wana maswali juu ya jambo hili, na nami ninaamini kabisa kwamba Mungu ametenda ah, ah, jambo kwa ajili yao, nikisoma katika Wathesalonike wa pili sura ya pili mstari wa 13. Mungu wetu anaendelea kusema kama ambavyo watumishi wa Mungu mmechangia. Yes. Mungu amewachagua tangu mwanzo. mm. Mpate wokovu katika kutakaswa na Roho. Unajua, kutakaswa, ndugu msikilizaji, ni kazi ya Roho wa Mungu ambapo anatuhuhisha katika utu wetu. mm. Eh, ili kuwa na sura ya Mungu kutakaswa. mm. Unakuwa na sura ya Mungu unawezeshwa zaidi na zaidi ili ya kwamba kuweza kupata nguvu ya kuifia zambi, ndiyo mm. E, maana ya kutakaso. Kwa hiyo, ndugu msikilizaji, ni vizuri utambwe jambo hili na utakaso unakuja kwa njia ya kuchukua hatua. mm. E, kama unatamani upate badiliko la kweli kama Mungu anasema amekuchagua hata kabla hujaumbwa, maana yake kwamba wewe ni wa thamani sana. Eh, Mungu anakuona ni wasamani sana na anatamani sana upate badiliko la kweli mm, mm. Ili kwamba uweze kutimiza kusudi la Mungu. Kwa sababu wokovu ambao unatangazwa na Mungu e, ambao anasema leo, kama utakubali na kutii na kukubali kabisa Roho Mtakatifu aweze kukugeuza e, katika siku ya leo eh, ndio maana hasa ya utakaso mm. Kwa hiyo, usipende sana kuchanganya mambo mm. Wako wetu wengi sana wanachanganya mambo na inafika wakati wanasema eti Mungu hajibu. ah, ah. Shida ni wewe mwenyewe kwa sababu unajichanganya yes, okay. E, Mungu anatamani kabisa kwamba kama wewe Mungu amekuchagua kabla hata hujazaliwa mm, mm. E, liko kusudi jema mm. Na katika siku ya leo hii namna ambavyo umesikia ya maneno ya Mungu, yawezekana na mahitaji mbalimbali e, unahitaji Mungu akutendee jambo lakini Mungu anatamani sana kwa sababu Mungu wetu hana ushirika na dhambi. Mm, kwe. hata siku moja. Naam. No. Na yeye anatamani tu, alikuwa anakusubiri tu upate badiliko la kweli la kwamba Mungu atakapotenda yeye atukuzwe. Amen. Na mimi katika e, muda huu ninatamani nikuombe, mpendo wangu, yawezekana ni kweli sasa umeamua kumkiri Yesu awe Bwana na Mwokozi mm. wako ili mm. upate utakaso wa kweli. Kwa hiyo hapo ulipo, ninaomba nikuombe. Baba Mtakatifu, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wangu mahali hapo alipo, na Mungu amekubali neno lako eye eh, Bwana, liweze kubadili maisha yake na amekiri kabisa kwamba wewe ndiye Mungu mkuu, na amekubali ya kwamba wewe mwokozi wake katika jina la Yesu amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.