Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu je, ni kweli neno la Mungu lina nguvu? Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu hii leo inayohusu je, ni kweli neno la Mungu lina nguvu? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu, na Mungu akubariki, msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Bado tunaendelea na kipindi chetu, natumaini siku tena ya leo, endelea kutusikiliza. Tunaendelea na somo letu e, siku ya leo nataka tueleze, tupate kuelewa kwamba, je, neno la Mungu lina nguvu au halina nguvu? Kwa sababu watu wengi wanafikiri kwamba, tunataka tuthibitishe kwamba lina nguvu au halina nguvu. Kaa karibu na redio yako upate kutufuatilia. Utaona, mimi ninayekuletea kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Hapa mbele yangu nao wachungaji wa watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja nao katika kipindi hiki, acha niwape nafasi waweze kujitambulisha. Karibu sana mchungaji. Anaitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora nchini Tanzania, katika kanisa la Baptist Efeso, kituo cha maisha mapya. Karibu sana ukifika Tabora Wala usipate shida. Tunafundisha neno la Mungu. Amina. Asante. Karibu. Daniel Mayunga ni mchungaji kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti iliyoko Tabora nchini Tanzania. Asante. Karibu mtume. Mchungaji Ruben ni James Ntiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini pale. Karibu. Mchungaji Joseph Silvetti mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa mjini. Mm -hmm. Kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia. Natoka kanisa la Baptist Beroya pale Kaliwa mjini mkoa wa Tabora hapa nchini Tanzania. Asante, watumishi wa Mungu. Natumaini msikilizaji mwewasikia watumishi wa Mungu akijitambulisha kwako. Basi fuatilia kipindi chetu kama kawaida. Hebu moja kwa moja sasa twende tukaangalie, ni kweli neno la Mungu lina nguvu? Ndio. Ndio. Kama lina nguvu, lina nguvu gani? Kwa sababu kuna watu wanasema halina nguvu. Neno. Karibu mchungaji. Neno la Mungu lina nguvu. Uh, kwanza katika kitabu cha Waebrania anasema kwamba uh, neno la Mungu ni upanga. Alafu lakini mimi ninapotaka kwenda kusoma ni katika kitabu cha Matendo ya Mitume. Mm -hmm. Sura ile ya tatu. Mm -hmm. Ukisoma utaona kwamba, kama msikilizaji wa kipindi cha neno uzima alikuwa pamoja nasi, tulikubaliana kabisa kwamba neno la Mungu ni Yesu. Mm -hmm kama unatufuatilia vizuri, neno la Mungu ni Yesu. Sasa Petro na Yohana walikuwa wakikwenda kwenda hekaruni kwenda kuabudu, na pale kwenye mulango wa hekaru alikwepo mtu aliyekuwa amepooza ameparalyze kabisa, hawezi hata kuinuka. Mtu huyu, mstari wa tatu nasema, alipoona Petro na Yohana wakiingia hekaruni akaomba apewe sadaka, akawaangalia akitarajia kupata hizo sadaka Mstari wa sita unasema lakini Petro akasema, mimi sina fedha wala dhahabu, lakini nilicho nacho ndicho nikupacho. Kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti simama na uende. Okay, akamshika mkono akamuinua mara nyayo zake na vifundo vya miguu yake vikatiwa nguvu akaondoka upesi akasimama akaanza kutembea Akaingia hekaluni. Hiyo haikuwa nguvu ya kawaida mm. Kwa hiyo neno lilipotamkwa na Petero kwamba kwa jina la Yesu ambaye ni neno la Mungu simama, akasimama mtu. Kwa neno la Mungu lina nguvu. Hata ile Yohana moja mm -hmm. msari wa kwanza hadi msari wa tano Biblia inasema hapo mwanzo kulikuwako neno mm -hmm naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikuwako kwa Mungu. Vyote vilifanyika kwa huyo, wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika. Yes, ndani ya neno tunasema alina nguvu. Kwa nini? Ndani ya neno kuna uzima, ndani kuna uzima. Hmm. ya neno kuna nuru, ndani mm -hmm. ya neno inafanya giza likimbie mm -hmm, mm -hmm neno lina nguvu. Ukirudi mwanzo ile sura ya kwanza ule msali wa pili na kuendelea, kila alichokitamka Mungu kilifanyika. hmm. Mungu akasema na iwe nuru ikawa, ikawa nuru. Neno ndio lina nguvu ya kuumba, neno ndio lina nguvu ya kuumba. hmm. Kwa hiyo hata tukitamka hapa kwamba we mgonjo naye umwa uwe mzima. hmm. neno lina nguvu kumfanya huyo mtu awe mzima anayetusikiliza sasa hii. Naam, na, na, na, ana utasa ni miaka mingi hajapata mtoto. Mm -hmm. Neno ndilo ambalo lilimpa sala mtoto. Mm. -hmm. Kwa sababu aliyotamka hao nguvu ya Mungu ilifanya kazi. Majira mwakani kama haya mm. -hmm. takuwa na mtoto. Neno alilotumia hana kupata mtoto. Ni mm -hmm. neno la Mungu ndilo ambalo lilitenda kazi. Kwa neno la Mungu lina nguvu. Amen. Asante. Amen. Nami ku, ku, ku, kuweka kitu fulani pale. Yohana huyo huyo alipoliandikia kanisa waraka huu wa kwanza, ile sura ya pili mstari wa kumi na nne waraka wa kwanza wa Yohana mbili kumi na nne anasema nimewaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo. Na huo umesema Yohana moja moja hapo mwanzo kulikuwako neno. Neno kwa hiyo alikuako mwanzo ni nani? Neno. Neno. Sasa anasema hivi nimewaandikia ninyi vijana kwa sababu mna nguvu mm, na neno la Mungu linakaa ndani yenu nanyi mmemshinda yule mwovu. Wana nguvu kwa sababu ya neno la Mungu lilo ndani, pia linamsaidia Mkristo kuwa na nguvu ya kumshinda shetani kwa neno la Mungu. Lina nguvu, watu waliamini tu neno la Mungu, la Mungu? Lakini pia nilitaka kuongezea kitabu cha Mathayo sura ile ya, ya nne alilitumia Yesu akiwa jangwani na kwa sababu kitu hiki ni, ni muhimu sana anasema hivi katika ile sura ya nne mstari wa kwanza na wa pili, kisha Yesu alipandishwa na Roho nyikani ili ajaribiwe na Ibilisi. mm -hmm. Akafunga siku arobaini mchana na usiku, mwisho akaona njaa. Mjaribu akamwijia akamwambia, ukiwa ndiwe mwana wa Mungu amuru kwamba mawe haya yawe mkate. hmm. Naye akajibu akasema, imeandikwa, mtu hataishi kwa mikate tu. Ina maana hata Yesu alilitumia halitakuwa na mwisho lile neno hmm. Kwa hiyo hili ni muhimu kutambua kwamba hili neno ni hai na halitabadilika kabisa, kabisa, kabisa, kabisa. hata ukisoma hmm. hiyo Matayo nne hiyo uh, Yesu wakati anajaribiwa alikuwa na mamlaka mm. Alimwambia hivi, ondoka hapa shetani we mm. Maana imeandikwa usimjaribu Bwana Mungu wako. Shetani alibaki ah, alichapa mlaba aliondoka saa hiyo hiyo, yeah. Kwa sababu neno limetamkwa. Kwa hiyo mimi kwa wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mm. Lazima waliamini neno tokea hapo, hata aliyepoanza kuhubiri, kwa sababu shetani ameshashindwa. Yesu alikuwa na nguvu ya kutamka na kitu kinatokea mm. Hata mitume Paulo ameingia pale Filipi akakutana na, na, na, na, na, na na mtu aliyekuwa anapunga mapepo akamwambia, fumba kinywa chako. mm. Mtoke mtu huyu. mm. Lile neno likafanya kazi. mm -hmm. <coughs> Pepo akatoka. mm. Kwa hiyo neno lina ngufu. Hata Yesu hapo kaburini kwa Lazaro alitumia nini kumwita Lazaro kutoka kaburini? Neno. Alisema neno. Toka, njoo hapa nje. Akaja Manali, maiti manali, na siku siku neno liana sikunasiku naukka mm. mm. ukisoma ile Yeremia, ile sura ya tano na mstari wa kumi na nne mhm mm ili tuone kuwa kweli kabisa neno la Mungu lina nguvu na, na li hai Yeremia sura ya tano, mstari wa kumi na nne, anasema hivi: kwa sababu hiyo Bwana Mungu wa majeshi asema hivi: kwa sababu mnasema neno hili, tazama, nitafanya maneno yangu katika kinywa chako kuwa moto yeah, na watu hawa kuwa kuni, nao moto utawala. mm -hmm. kwa maneno ya Mungu kweli. Kwa neno. Kwa neno la Mungu lina nguvu kweli. Wale wanaosema halina nguvu ni sasaona hivi mvivu, hata kama mvui kinyesha atakwambia haijakolea chini eh, haijakolea chini, ni sahihi na bado pagumu, kwa maana yake ameshindwa kulima. Asante sana hey, mtumishi wa Mungu, ninawashukuru sana kwa mchango yenu, na wasikilizaji nafikiri wamepata kitu ambacho kitawasaidia, na tumeona pia kwamba kumbe hata Yesu alimshinda shetani kwa neno, la nani? kwa neno la nani? kwa neno la Mungu. Sasa ikiwa Yesu alitumia neno kumdhibiti shetani, mm. we unatumia maneno yako. Mitume tunaona kwamba walikuwa na neno la Mungu. mm. Manabii wa Agano la Kale walikuwa na neno la Mungu maana mm. Mungu alikuwa anatamka kwao, halafu wao wanalipeleka. yeah. Sasa kuna watu leo wanakuja na maneno yao badala ya neno la nani? ah. la Mungu. Kwa hiyo maana yake ni kwamba tafadhali sana, jihadhari, sikiliza neno la Mungu liamini neno, mm. neno la mungu lina nguvu lina uwezo litakupatia kila kitu mpendwa msikilizaji natumaini kwamba umekuwa nasi katika kipindi hiki siku ya leo tulikuwa tukiangazia kwa nini neno la mungu lina nguvu tumeona kwamba ni kweli kama unataka muujiza ni neno la mungu kila kitu unachokihitaji pia neno la mungu litakutia nguvu mm. kwa sababu lina nini lina nguvu mm. Kwa hiyo Mungu akubariki sana kwa kutusikiliza na kuwa pamoja na sisi. Acha nikuombee ni, ni kukabidhi mbele za Mungu ili neno la Mungu uliamini katika maisha yako, mm. Sante Bwana Yesu, ninakushukuru kwa kuwa nasi. Wabariki wasikilizaji, na kuanzia leo wale ambao walifikiri neno lako halina nguvu wajue ya kwamba kila kitu kinawezekana kupitia neno la Mungu. Sante, kwa jina la Yesu, amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.