Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, neno la Mungu li hai. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu hii Leo inayohusu, Je, neno la Mungu li hai? Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Andrea Nangi. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji, tunaendelea na kipindi chetu cha neno uzima. Bwana Yesu asifiwe sana, yeah. Mimi ninayekuletea kipindi cha neno uzima siku ya leo naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Ulambo mjini mbele. Um, yangu hapa ninao watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja nao, acha niwape nafasi pia wajitambulishe, nikianza na mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Mzari Kanunu, niko Tabora mjini, Tanzania, katika kanisa la Baptist Efeso. Karibu mtumishi. Ah uh, ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu e, eh, Baptisti iliyoko Tabola nchini Tanzania. Karibu mchungaji. Naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini pale. Karibu mtumishi. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silbert, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Bushindi. Na mimi ndugu msikizaji, pinzani uzima, majina yangu ni Elias Sizia, Natoka kanisa la Baptisti Kaliua mjini ndani ya mkoa wa Tabora. Karibuni, asante sana. Natumaini umetusikia kila mmoja akijitambulisha. Basi naomba sasa tuende kuangalia somo letu. Tunataka tuangalie leo, kama wiki iliyopita tulikuwa tunaangalia, je, neno la Mungu ni muhimu? Kwa nini neno la Mungu ni muhimu? Sasa leo nataka tuliseme kwamba kwa nini tulisema ni la muhimu, kwa nini. Nataka tuangalie umuhimu wake ni nini kwa sababu hapa tunalo swali au somo letu, tunasema, je, neno la Mungu li hai? Jibu, uh, jibu ni ndio. mm -hmm. Kwa nini? Unajua mimi kwa wasikilizaji, li mchungaji Cosmas Vunzari Kanunu, Biblia ikisema kitu imesema. mm -hmm. katika Waebrania nne, Biblia inasema maana neno la Mungu li hai, li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga wo wote ukatao kuwili, tena la choma hata kuzigawanya nafsi roho na viungo na mafuta yaliyo ndani yake, tena lijepesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Okay, kama kuna kitu kinachotambua makusudi ya moyo kinatambua mawazo yangu kinatambua ninavyofikiri kinatambua ninavyowaza kinatambua ninavyopanga, basi kitu hicho ni hai. Ndio sababu uh, mwandishi wa kitabu cha nani, uh, mwandishi wa kitabu cha waraka wa kwanza wa Yohana Yohana mwenyewe mwanafunzi alisema kwamba, nimewaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo. mm, mm. Nimewaandikia ninyi vijana kwa sababu mna nguvu na neno la Mungu linakaa ndani yenu kwa mtu aliye na neno la Mungu linakaa ndani yake, na neno la Mungu kisoma, kwa mujibu wa Injili ya Yohana, neno la Mungu ni Yesu. Kwa hiyo Yesu alikufa na akafufuka na yu hai, kwa neno la Mungu li hai kwa sababu Yesu yu hai. Kwa majibu mafupi ni hayo kwa wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Asante. Labda nataribu kuzungumzia kidogo kuhusu wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima Wapenzi wasikilizaji msipate shida sana kuhusu tunapozungumzia kwamba Yesu ni neno la Mungu. Mungu mwenyewe ndiye alitamka neno vile vitu vyote vikawa, lakini neno huyo kwa mujibu Modya, wa njira ya Yohana moja mstari wa kumi na nne, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu sawa nasi hmm. Tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa Baba amejaa neema hmm, na kweli kwao kuna Mungu Baba Yesu Kristo, um, aliyefanyika mwili kupitia neno la Mungu. Yeye ni mwana. Nini maana ya kufanyika, kufanyika. Mm. Kwa mujibu wa Biblia ni kitu kukitengeneza kipate kuonekana, yaani kama kwa kionekani, sasa kinaonekana wazi Okay. Ilikuwa kipo, kipo, kipo, yani, yani, kipo tangu milele, kwa hiyo kikafanyika, kuonekana wazi hili. Ah, yeah. Neno wanaitamani sana walisikia wasikilizaji neno kufanyika, sio? yeah. mm. yeah. Kuumbwa ah, ah, ni kujitengeneza, i, i, i, ili kionekane dhahiri, yani tuseme kwamba Mungu ndiye master plan ya. kama vile engineer nyumba anaanza kuichora kwenye karatasi, lakini anajua kwamba nyumba hii itakuwa hivi. Mm. alifanyika eh, mwili ina maana hakuwa na mwili. Hakuwa na mwili ila akafanyika, ndio maana Ufunuo ile moja sawa, mstari wa 18, anasema na aliye hai nami nalikuwa nimekufa natazama ni na hai hata milele ninazo nami... nami funguo za mauti na za kuzimu, kwamba huyo huyo neno baadaye alikufa baadaye akafufuka na yuko mbinguni tena kwa Mungu vile vile. <laughs> Kwa kusisitiza tu kwamba neno la Mungu li hai, kwa tusome tena ki, ki, kipengele kingine tena hapa ambacho ni kizuri pia kwenye kitabu kile cha Waraka wa Yakobo Yakobo, mm -hmm. Waraka wa Yakobo mm, Yakobo ngapi hapo? Yakobo moja, mstari tusome ule mstari mmoja tu wa 18 hata tusiende mbali Amen. Anasema hivi. Kwa kupenda kwake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli mm, mm, tuwe kama limbuko la viumbe vyake. Yeah, alituzaa kwa neno lake. Kwa hiyo wale wanaosema Mungu hazai huwa wana matatizo <laughs> kumbe Mungu anazaa ila kwa neno yani lake. Yani ukishaliamini tu ambaye ndiye Yesu anakuzaa kuzaa, oh. Niongezee kitwa mm -hmm. Katika kitabu cha Waebrania sura ya kumi na tatu ule msari wa sita. mm -hmm. Mwandishi anasema hivi, hata twasubutu kusema Bwana mm -hmm. ndiye anisaidiaye yeah. Sitaogopa mwanadamu mm -hmm. atanitenda nini? mm -hmm. Wakumbukeni wale waliokuwa wakiwaongoza mm -hmm waliowaambia neno la Mungu mm -hmm. Tena kwa kuchunguza sana mwisho wa mwenendo wao mm -hmm. Igeni imani yao mm -hmm. Yesu Kristo ni yeye yule mm -hmm. Jana, mm -hmm. Jana leo, na leo na hata, na hata. Milele mm -hmm. Ali, ali kuwepo yupo na ataendelea kuwepo. Neno la Mungu ni hai, lakini pia tuta, tukiangalia sana kwenye kitabu cha Yoshua sura ile ya kwanza ni neno la Mungu linasema hmm, wala siyo nani anasema, linasema hivi, ile sura ya kwanza, mstari ule, wa, ule mstari ule wa sita hmm, anasema hivi, uwe hodari, uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana ni wewe utakayewarithisha watu hawa hasa nishuke kabisa, anasema na, kwamba, je, si mimi niliyekuamuru? Ni neno uwe hodari na moyo wa ushujaa, usiogope wala usifadhaike, kwa kuwa Bwana Mungu wako yu pamoja nawe kila uendako. Hili neno la Mungu linaonyesha hmm. kwamba kila atakakokwenda atakuwa nao hmm. asante sana. Hata ukienda katika kitabu kile cha Waebrania ile sura 11 mstari wa tatu unasema mm, kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la Mungu mm, kwa imani, hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri mm. mm. maana yake hata sasa uhai tulio nao mm, ni neno la Mungu ndio sababu tuwe mm. mm. Kwa hiyo ndio maana tunasema kwamba neno la Mungu ni kweli, liko hai, linaishi linatupa mm -hmm. mm -hmm. kila kitu mm -hmm. bila neno la Mungu tumefanya nini? tumekwisha kwa hai. mm -hmm. asante. Kwa hiyo neno la Mungu li hai yeah, li hai, li hai. Sasa unajua watu wanachanganyikiwa sana mm -hmm. kuhusu kuliamini neno la Mungu mm -hmm. kwa sababu wanafundishwa vitu ambavyo si vizuri kwa wasikilizaji waki chaneno uzima kwamba wajue kwamba Bibilia ndiyo neno la Mungu, maana halijachanganywa na vitu vyovyote ambavyo mm, ni akili za wanadamu mm, wala hadithi mm, haimo maana. Mm. kitabu kimeandikwa na mitume na manabii mm, na Yesu Kristo mm, kama kiongozi mkuu wa kanisa ambaye ndiye neno mwenyewe. Mm. Kwa hiyo tunapoibeba Bibilia kwenda kanisani tujue tuna Mungu. Hebu mm, nisome ufunuo sura ya kumi na tisa mstari wa kumi na tatu Ufunuo wa Yohana sura ya 19 mstari wa 13 unasema hivi: naye amevikwa vazi lililochovya katika damu mm. na jina lake aliitwa neno la Mungu. Yesu Kristo, asante Bwana, aliitwa neno neno la Mungu. Ufunuo ngapi, Yesu? Ufunuo kumi na tisa kumi na tatu. Ufunuo kumi na tisa, naye alivikwa vazi lililochovya mm. kwa damu na jina lake kwa hiyo hata msikilizaji anapaswa kulielewa hili mm. Mm. kwamba anapomwamini Yesu mm. ameliamini, neno. Ameliamini, neno. ameliamini neno na neno liko hai na neno ndilo, si ndio? Kuna mahali Yesu akasema kwamba ukiniamini mimi mm. unaifahamu kweli mm na hiyo kweli ni neno la Mungu. Asante sana. Na neno la Mungu ndio linampa mtu kujua kweli, okay, na kumweka huru na, na Timoteo pia inazungumza kwamba kila andiko lenye mm. pumzi, pumzi ya Mungu lafaa kwa kwa mafundisho mm. Kwa hiyo vifungu mbalimbali vinatuonyesha kwamba neno la Mungu ndio lina pumzi mm. Naposema na, pumzi, uhai ndio, mm, maana linaishi, halijawahi kuchoka halijawahi kupitwa. Vitabu mbalimbali vitapitwa, maneno yako yatapita, hayana maana, lakini ukiwa na neno la Mungu, maana yake utakuwa hai. Hata miujiza yote inategemea neno la Mungu. Kwa hiyo, mpendwa msikilizaji, ni kushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi eh. Natumaini umesikiliza somo letu tulikuwa tukiangazia hasa kwamba ni kweli je, neno la Mungu li hai? Nafikiri umeona watumishi wakieleza kwamba ni kweli liko hai mm. Na kuanzia sasa mahali ulipo, kama ulikuwa nafikiri labda unataka kufa, hebu liamini neno la Mungu. Kwa hiyo Mungu akubariki sana, na kuanzia leo shikamana nalo, usikubali liamini neno la Mungu na penda nikuache sasa, tunapofunga vilago na kukuacha, Mungu akubariki sana. Baba, sante kwa ajili ya uwepo wako katika kipindi hiki. tumeangazia neno lako kwamba ni hai, linaishi, lina pumzi. ikiwa mtu anaumwa, ikiwa mtu ana matatizo Bwana, tunaomba sasa, kama kuna kitu chochote ambacho inaonekana kwamba mwingine ameangalia, pengine shughuli zake zinataka kufwa, lakini kuanzia sasa vikawe hai katika jina la Yesu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255752234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.