Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ni nini. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo, inayohusu mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ni nini. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu mpendwa, eh, msikilizaji wa kipindi pendwa cha Neno Uzima, sauti hii unayoisikia ni mimi Mchungaji Daniel Mayunga, natokea Kanisa la Jerusalemu Baptist iliyoko Tabora nchini Tanzania. Niko hapa kwa kazi moja tu, kukuletea habari njema za ukombozi zinazomhusu Mwokozi wetu Yesu, kwa sababu yeye anatamani sana tuwe na maisha ya ushindi na ili tuweze kuwa na maisha ya ushindi ni vizuri tuangalie neno la Mungu linasema nini. Lakini hapa kwenye eh, mjadala husika peke yangu niko na watumishi wa Mungu ambao niko nao hapa, kwa hiyo nilitamani sana wajitambulishe, ili ya kwamba weze kuwasikia kila mmoja mmoja, kwa sababu ndio ambao watahusika kwa ajili ya kukuletea huu ujumbe wa leo Amen. Watumishi wa Mungu karibuni sana. Asante sana yeah. Uh, kwa jina mimi naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti, nimetokea Igunga. Amen. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti, Kigwa. Kwa majina, naitwa Elias Cizia, natoka kanisa la Baptisti kaliwa mjini mkoa wa Tabora. mimi ni mchungaji naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti, Urambo mjini. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso uh, Tabora mjini. Amen. Karibu sana watumishi wa Mungu. Asante. Amen. Sana. Ya basi, mada yetu iliyoko mezani hapa ni eh, hivi Mungu eh, kusudi lake eh, juu ya mwanadamu ni nini? Mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ni nini? Tukisoma eh, katika Wakorinto wa kwanza ile sura ya kumi na ule msali wa thelathini na moja Biblia inazungumza inasema, mm -hmm. basi mlapo au mnywapo au mtendapo neno lolote mm -hmm. fanyeni yote kwa utukufu wa Mungu. E, huyu ni Paulo mtume, na msikilizaji wetu anatamani sana, huenda anahisi e, katika ulimwengu huu hajui kwamba Mungu ana kusudi gani kumweka ishi katika ulimwengu huu. Najua unapokuwa na uzima na afya ni vyema utambue kwamba liko kusudi la Mungu, sio kwamba Mungu alikufanya tu bure. Naam. Na kwa mujibu wa kifungu hiki, wachungaji, hebu tujaribu kuangalia na vifungu vingine ambavyo vinaelezea habari ya Mungu na kusudi lake juu yetu mm-hmm. ili ya kwamba msikilizaji aweze kunufaika pia kutokana na eh, mjadala huu. Asante. Asante. Tumishi wa Mungu mshukuru Mungu karibuni kwa somo lako hili zuri. Uh, nina mistari kama miwili mitatu miwili. Ndiyo. ambayo na nahitaji ni isome ili wasikilizaji walioko huko pembezoni wakisikiliza redio zao wapate kile ambacho umetugawia sisi hapa, mm. Wakolosai ile sura ya kwanza. Ndiyo. mstari wa kumi na tatu na kumi na nne mm. mpango wa Mungu mimi nauona hapo kwamba anasema hivi Naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalume wa mwana wa pendo lake mm. ambaye katika yeye tuna ukombozi, yaani msamaha wa zambi mm. maana yangu, nikimaanisha hivi, mpango wa Mungu kwetu sisi ni tuishi naye milele, ndio mm. maana akaona kwanza tusamehe mm kwa sababu Mungu hawezi kuishi na wenye zambi mm. milele mm. anahitaji wenye kuwa kama yeye mm. aishi nao milele ndio mpango wa Mungu mkuu mm. kabisa. Yeah, naweza nikaongezea tu kitabu cha Yohana sura ile ya tatu mstari wa kumi na sita mm. unasema kwa maana hii, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu mm. hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele mm. Nataka tu mpendwa, kusema kwamba Mungu aliupenda ulimwengu mm. na mpango wake alimtoa mwanae pekee mm. ili kila mtu amwaminie, huwezi kupotea, utakuwa na uzima wa milele. Huo mm. ni mpango wa Mungu Amen. Na mimi siko mbali pia na mtumishi wa Mungu kama kwa kweli mpango wa Mungu ni kutuonyesha upendo wake mm. kwa mujibu wa hiyo Yohana tatu kumi na sita mm. lakini katika Wakorinto wa pili sura ya kwanza mstari wa kumi mm -hmm. Paulo anasema aliyetuokoa sisi katika mauti kuu namna ile, mm. kwa sisi tunneana v ni wafu, tuko ndani ya mauti Andil. Kwa mpango wake sisi ni kutoa kwenye ile mauti, anaenda kusema pale mbele tena atatuokoa sawa? mm. ambaye tumemtumaini kwamba atazidi kutuokoa mm -hmm. kwa hiyo lazima watu wajue mpango wa Mungu, yeye shauku yake mm. Maana uokovu hapo umezungumziwa mara tatu mm. Sawa Inde. Katika mstari huu mmoja mmoja, kwa mpango wa Mungu ni kutekwa mke moja aokoke, aokoke, aokoke na nini, mm, kutoka katika mauti ya jehanamu mm. Lakini watu sijajua kama wanaweza kujua ni Mungu ana mpango gani nao, lakini leo wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wajue kwamba mpango wa Mungu kwao ni kuona kwa kwamba wako salama mm, mm. kutoka katika mauti kuu mm. unaposema mauti kuu ni ziwa la nini la moto, sio kifo cha kwenda kaburini mm. watu wanaogopa kwenda kaburini hapana mm. kaburi tutakwenda, lakini tunajua kwamba kama tukifa na Bwana tutapata uzima wa milele mm. mm. Eh, sasa wengi sana wanashirika na mwili huu wanashirika kushirika na roho zao yeah, ambazo ndio Mungu ataka aziokoe na mauti kuu hapo mm. ni jana mm. labda nis niseme tena kwa maneno haya ndio ni hivi mwanadamu alipomuumba mwanadamu mm. Mungu alipomuumba mwanadamu mm. kusudi la Mungu ni kwamba mwanadamu aishi milele, sawa kabisa. Hilo ndio likuwa kusudi tangu mwanza, ndio maana akamwambia ukatawale mm. mm. kila kitu duniani mm. Lakini kwa bahati mbaya kabisa, mwanadamu akaacha mapenzi ya Mungu, akaanguka mm. mm lakini mm, mm. mm, mm, mm, kwa sababu tangu mwanzo Mungu amekusudia mwanadamu aishi milele na atawale. Ndio sababu akaletwa Yesu. Msomaji amesoma nani, mchungaji Sibeti, kwamba kwa jinsi Mungu aliupenda ulimwengu, ndio mm, mm, mm, eh, hata akamtoa mwanae pekee, ili kila mtu amwamini asipotee vale, bali awe na uzima milele mm, arudishe ule mpango wa kwanza mm, ambao ni kusudi la Mungu kwa mwanadamu mm, kusudi la Mungu kwa mwanadamu tangu mwanzo mwanadamu ni kuishi na kutawala mm, mm, dio mpango wa Mungu, Mungu kabisa kuishi milele mm -hmm. na kutawala milele mm. Ninalo swali. Okay, kutokana na maelezo yako ni kweli kabisa, lakini je, sasa wanadamu wanajua mpango wa Mungu? Ndio sababu tuko hapa sasa mm -hmm. kuwaeleza kwamba huo ndio mpango wa Mungu tangu mwanzo mm. kwamba mwanadamu atawale, lakini mm. kwa sababu aliacha mpango wa Mungu, basi mm. akawa ameingia katika dhambi mm -hmm. Tunasoma akatengwa na Mungu mm -hmm. Sasa tunawezazi kurudisha ile hali ya kwanza? Ndio mm -hmm. Sababu ya Yohana 3:16 Mungu akatupenda mm -hmm. akamtuma mwanae ili kila mtu amwaminie sasa asipotee mm -hmm. bali awe na uzima wa milele. Kwa hiyo mpango wa Mungu tangu sasa, kupitia Yesu Kristo, sasa tunapokea ile nguvu ya kutawala mm -hmm. ile nguvu ya kuishi milele mm -hmm. Swali langu la pili sasa, mm -hmm. kwa nini sasa shetani anatawala? Shetani hatawali, eh. uh -huh. Weleze wasikilizaji wapate, e, kwa nini hatawala. okay. Lakini mafikirio ya watu wanasema kwamba shetani anatawala mm. kuna watu wanafikiri kwamba shetani anatawala mm. lakini mimi nataka kusema shetani anatawala, amesoma ntiaga wa krosai mm. Nasema naye alituhamisha kutoka huko kwenye hiyo, akatuingiza katika ufalme wa mwana pende, wa pendo lake mm. na katika yeye tuna ukombozi yani msamao msamawa dhambi mtu mm. anapompokea Yesu kwa Bwana na Mwokozi wa maisha anahamishwa katika nguvu za giza mm. anaingizwa katika utawala mwingine ambao ni utawala wa Mungu mm -hmm. anatawala, anakuwa na nguvu ya kutawala, yeah. Shetani kwa mtu aliyeokoka hana sauti, hana la kwake. Hmm. Hana, mpa, hana hata kusema ndiyo. Hmm. Ila kwa mpa gani? Kuna andiko lolote ambalo unaweza ukatokesha kwamba shetani da. Hana nafasi ya kutawala kutawala, wasikilizaji wapate kuelewa. Nilitaka kusoma hicho kifungu. Sawa kabisa eh, kabisa Yohana. Uh Ufunuo. -huh. wa Yohana inasema hivi, sura ya ishirini na mbili inasema mstari uh -huh. wa kumi na tano huko yes. nje wako mbwa uh -huh. na wachawi uh -huh. na wazinzi uh -huh. na wauaji uh -huh. na hao waabuduo sanamu uh -huh. na kila mtu apendaye uongo na kuufanya. uh -huh. Lakini hasa kuna mstari mmoja hapa makini, unasema funuo uh -huh. ile sura ishirini kwanza. kisha nikaona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyololo mkubwa mkononi mwake. Akamshika yule joka, yule nyoka wa zamani, ambaye ni Ibilisi, Shetani, akamfunga miaka elfu. Mm. Lakini mchungaji nangi, kama amefungwa miaka elfu, mbona sasa anatesa sana watu? Kwani miaka elfu imeisha? Siku moja kwa Bwana ni sawa na miaka elfu. Kwa hiyo unaposikia Biblia hii. Asante sana watumishi wa Mungu, wachungaji. Amen. Amen. Kwa kweli eh, mada imeenda vizuri sana, kwa sababu tumepata majibu kutoka kwa wachungaji, mpango wa Mungu juu ya mwanadamu. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, mahali popote ulipo, ni vyema uelewe kabisa kwamba liko kusudi la Mungu wewe kuwepo duniani, mm, yeah. Sio tu kwamba upo eh, kama bahati mbaya. Hapana, no. Liko kusudi jema sana na ikiwezekana yawezekana ulikuwa haujui kwamba Mungu anategemea sana Mungu afikishe kusudi lake kupitia wewe. Mm. Kwa hiyo katika siku ya leo tambua kwamba Mungu anakupenda. Na yeye anasema kabisa kwamba lengo la kwake anataka umtukuze huyu Mungu. Ili ya kwamba uweze kufurahia baraka zake huyu Mungu. Na, na, na. Na ili uweze kufurahia yeyote, sasa unapaswa umwamini huyu Yesu. Kamilis. Anabisha hodi. Anatamani aingie katika moyo wako, ili ya kwamba aweze kukusaidia kuona yale mema mengi anayoyawaza, hmm. Maana Mungu anasema anawaza mema kila leo, hmm. Kwa nini nahitaji nikuombee, msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ili ya kwamba Bwana Yesu akusaidie kutambua haya. Baba wa mbinguni, we ni mwema siku zote, huyu mtu leo amesikia sauti yako na ameamua sasa kuyafanya mapenzi yako. Simama, msaidie aweze kugusa maisha yake, na kila kila alifanyalo Mungu kahusike pamoja naye Unaweza Bwana wa majeshi, kwa saweni mwema, katika jina la Yesu Mwokozi wa maisha yetu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255-752-234-601. Neno uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana huduma ya LifeWed wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.