Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu faida ya mtumishi aliyesimamia kazi ya Mungu vizuri. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu faida ya mtumishi aliyesimamia kazi ya Mungu vizuri. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Joseph Silibet. Karibu na Mungu akubariki. Nakukaribisha mtumishi au msikilizaji wangu tena kwa neno uzima, na kwa jina langu naitwa, sasa Josefu ambaye unayenisikia Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptisti Ushindi Kigwa. Nina watumishi wa Mungu ambao wako hapa, utatusikiliza tukizungumzia faida ya mtumishi wa Mungu ambaye utaielewa vizuri kwa kumzalia matunda Mungu. Napenda tu kwamba uh, utatusikiliza vizuri uki, tukienda na wewe ni kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya 19 na mstari um, wa kwanza hadi wa saba. Nitawakaribisha watumishi wa Mungu wajitambulishe. Karibu sana bwana. Uh, asante, nakushukuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti hapo Igunga mjini. Daniel Mayunga mchungaji kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti loko eh, Tabora mjini. Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Mchungaji Elia Sizia, mchungaji wa kanisa la Baptisti Beroya mjini kaliwa ndani ya mkoa huu wa Tabora. Nitaomba ili tuende pamoja na wewe vizuri kuhusu neno hili. Baba, ibariki neno lako na wasikilizaji, tubariki sisi ambao tunaoenda kujadili kwa Yesu Kristo bwana wetu Amen. Amen. Ah, tutasoma neno hili ulisikiliza vizuri. Ah, ikawa Apolo alipokuwa Korinto, Paulo akisha kupita kati ya nchi za juu akafika Efeso akakutana na wanafunzi kadha wa kadha huko, akawauliza je, ndimpokea Roho Mtakatifu mlipoamini wakamjibula hata kusikia kwamba kuna Roho Mtakatifu hatukusikia. Akawauliza basi, mlibatizwa kwa ubatizo gani? Wakasema, kwa ubatizo wa Yohana. Paulo akasema, Yohana alibatiza kwa ubatizo wa toba akiwaambia watu wamwamini ye, yeye atakayekuja nyuma yake yaani Yesu. Waliposikia haya wakabatizwa kwa jina la Bwana Yesu. Na Paulo alipokwisha kuweka mikono yake juu yao Roho Mtakatifu akaja juu yao wakaanza kunena kwa lugha na kutabiri na jumla yao walipata wanaume kumi na wawili. Kwa hiyo mtumishi wa Mungu, utatusikiliza vizuri kwa jambo hili ambaye utajifunza. Inawezekana kabisa hujampokea Roho Mtakatifu, lakini ulipokea tu libatizwa, lakini ukweli huna Roho Mtakatifu, tajua baada ya watumishi kuanza kuzungumza nawakaribisha watumishi wa bwana karibu sana mtumishi wa mungu sisi amen basi mimi nitaangalia kile ambacho tumejaribu kusoma katika matendo kumi na tisa paulo alikuwa anasimamia kazi ya mungu akihakikisha kwamba imani inalindwa sawa mm. na watu wanapokea mm. neno la mungu wanasogea wana, wana mbele za mungu wakiwa na imani iliyothabiti naam, naam. kwa hiyo hapa tunaliona kitu cha ja kwanza ni neno la imani kwamba kuna watu walikuwa tayari wameshabatizwa, lakini walikuwa hawajamwamini Bwana Yesu. Yes. mm -hmm. Hiki ndicho kinazungumziwa hapa, na kazi ya Mungu kwenye Agano Jipya ametupa majukumu ya utumishi wa Mungu kusimamia watu waweze kumwamini Bwana Yesu. Hiki ndicho tunakiona hapa. Kwa hiyo kama watu walibatizwa ubatizo wa maji mengi lakini bado walikuwa hawana imani ya Bwana Yesu kwa walikuwa bado hawakuweza hawa, hawa kuwa na nguvu ya Mungu ndani yao. Kwa hiyo katika ujumbe huu wa kusimamia vizuri ni kazi ya Mungu au imani ni wajibu wa kila mtumishi wa Mungu. Lakini ni wajibu wa kila mtu ambaye anamwamini Bwana Yesu. Kwa hiyo kitu cha msingi sana ambacho nimekiona mimi hapa ni wajibu wako ni wajibu wangu kusimamia kile ambacho Mungu ametuamuru kukisimamia. Kwa mfano, Watesalonika wa kwanza sura tano sawa, mstari wa kumi na mbili, lakini ndugu zangu, tunataka muwatambue wale wanaojitabisha kwa ajili yenu na kuwasimamia ninyi katika Bwana na kuwaonyeni. Kwa Paulo ndivyo alisimamia imani iliyo katika Kristo Yesu na kuwaonya watu jinsi ambavyo wanatakiwa wafanye ili wawe sawa na Mungu anavyotaka wawe. Bwana Yesu asifiwe sana. mm -hmm. Kwa hiyo msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ni muhimu sana kufata maelekezo ya kile ambacho watumishi wa Mungu wanasema, kinachotoka kwenye maandiko, sio kinachotoka katika mawazo ya watu. mm -hmm. Wengi wameshindwa kuwa na Roho Mtakatifu kwa sababu wanafata mapokeo, sio neno la nani? La nani? Mungu. Lakini ukimwamini Bwana Yesu unajazwa Roho Mtakatifu, sawa sawa. Amen. Amen. Amen. Karibu sana. Uh, mimi ni kushukuru kwa kunikaribisha kwamba kusimamia vizuri kazi ya Mungu kuna faida. Faida nayoona kwa hawa mitume waliosimamia vizuri, moja, Mungu aliwakuza au aliwatukuza, aliwa, yaani aliwaweka, aliwa, aliwa ili watu wawaone kuwa ni watu bora kwa hiyo ukisimamia vizuri Mungu anakufanya kuwa bora. Mm. Na kila mmoja atakuheshimu, na kila mmoja atakuona wewe una akili. Kwa nini? Kwa sababu umesimamia vyema. Uh, kwa nini nimesema hivyo? Kusimamia vyema ni kuachana na uoga. Mm. Ni kusema ile kweli ya Mungu ilivyo ili uiwakilishe kwa walengwa. Mfano, mm. nilikuwa naangalia hapa kwenye wala, kwenye Matendo ya Mitume ile sura ya, ya pili. Mm. Nataka nijifunze kwa habari ya Petro. Huyu alikuwa ameweka simamio. Mm. Sima mm. Petro ile unani ile sura ya salasi, ya, ya ya pili mstari wa 37 mpaka 38 kama ikiwezekana, mtaweza mm. kuisoma. Neno Mungu linasema hivi. Walipoyasikia haya wakachomwa mioyo yao, wakamwambia Petro na mitume wengine. Tutendeje, ndugu zetu? mm. Petro akawambia, tubuni mkabatizwa kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la zambi zenu. mm. nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. mm. Yaani, nimejifunza kwamba kusema ukweli kama ulivyo, mm. ni usimamizi ulio bora. mm. na nimegundua hata watu hawamwamini Yesu mm. kwa sababu nimegundua viongozi wengi hawasimamii ukweli mm. Tunataka ukweli kuufanya kama siasa maanake mm. Siasa ndani yake ni kama ni kweli, si kweli, ili kuwaridhisha watu yale maneno yako mm. lakini kile ambacho Mungu anahitaji kwetu sisi tunyooke, mmoja kwa kwamba Mungu amesema moja mbili tatu mm. Sasa utukanwe usitukanwe, lakini wewe umefanyaje? umefanya. Umesimamia ukweli mm. Asante yeah. sana ni kweli karibu sana, asante sana baba, ni kweli. Na mimi niungane na mchungaji Tiaga amesema hapo e, kuna kitu amekisoma hapo kipawa mm. yeah, cha Roho Mtakatifu mm. Mm. unajua hiyo ni faida kubwa sana mm. kwa sababu mtumishi yeyote kama huna nguvu za Mungu huwezi e, ukafurahia utumishi wako mm. e, kwanza kazi utaiona ni ngumu mm. Mm lakini Paulo, unapokuwa na nguvu ya Mungu, Roho Mtakatifu anapokuwa ndani yako katika mazingira yoyote mm. eh, hauwezi kubabaishwa na kitu chochote so, so, kwa sababu alivyosema hapa pa Santiago hao, watu mambo walioyafanya ni kwa sababu walikuwa na nguvu ya ziada ndani mm, mm. yao, na ndiyo maana bwana wetu Yesu Kristo kabla hajapaa kwenda mbinguni alisema nitawaletea msaidizi, so, so. so. atakayewasaidia nyie kusovu mambo yenu mm, mm. Roho Mtakatifu hata kile kifungu ambacho amekisoma mtumishi wa Mungu hapo mm. e, Pastor Silbert na maadili iliyoko mbele yetu, kwamba faida za mtumishi wa Mungu e, inatokana na nguvu za Roho Mtakatifu. Wagalatia 6:9, inasema tusichoke katika kutenda mema, maana mm. tutavuna kwa wakati wake tusipozimia roho. mm. Karibu sana nangi kwa ufupi. Uh, kwa kawaida, kwa nini anasema kuna faida kubwa ukisimama katika neno la Mungu, au kusimamia. Kwa sababu hata Biblia inatuambia kwamba hata dunia imesimama katika neno la nani? La Mungu. Kwa hiyo sisi Mungu anapowasema kwamba kusimama maana yake ni kwamba hutaondolewa na kitu chochote kitakachotokea. Mm. Kwa sababu anasema kwamba vumbi au pepo au mawimbi yoyote ukisimama kwenye neno mm, hauwezi kutetemeka. Asante baba. mm. Uh, nataka niseme tu kwamba umewasikiliza vizuri mm, wachungaji lakini nataka kukupa mikazo kidogo. Tumemuona hapa Paulo anazungumza na watu, anawauliza wale wanafunzi habari zao kama walimpokea Roho Mtakatifu, lakini wanasema la hatukusikia hmm. lakini Paulo alipoona kwamba akawaulizia kwamba nyinyi mlihudumiwa wapi, akasema kwamba si tulihudumiwa na Yohana, lakini akawauliza Roho Mtakatifu, hatumjui. Paulo alichukua nafasi ya kuwawekea mikono hmm. alipokwisha kuwawekea mikono, ukisoma ule mstari wa tano, walipopokea walipo kile kipawa utaona miujiza iliyofanyika. Nataka tu niseme kwa ufupi kwamba nataka nikuombee ili Mungu atende. Baba, naomba kwamba hili swala, hawa watumishi wako ambao watalisikia na wakubali. Kuna wakati mwingine watashauliwa watu hawa na watu wengine ambao hawajui, mfano mm. Paulo hawa alizungumza nao sio wa kanisa lake, lakini aliwapa ujumbe akawaelekeza no. Sasa hivi kuna watu wamejijengea ufinye. Nataka niseme kwamba, hebu fungueni mioyo ili weze kupokea ujumbe mahali popote. Tuombe Mungu, wasaidie watoto wako, wape nguvu, wape uwezo, wasikilize maonyo, yanaweza kutoka sehemu ya nje ya Tanzania au ng'ambo ya mkoa wetu au kwa watumishi wasiowajua. Bariki kwa jina la Yesu Amen. Amen. Naomba tu kwamba upokee hizi namba. 0784271226. 0784271226. Mungu akubariki. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.