Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu fanya bidii kuingia raha ya Mungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu usishindwe kuingia katika raha ya Mungu. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Elias Cizia. Karibu na Mungu akubariki. Haleluya, haleluya, haleluya! Yesu wetu mzuri apewe sifa. Ni saa nyingine tena, ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, tunakuletea neno la Mungu kutoka katika kile kitabu cha Waebrania ya sura ya nne mstari wa nane hadi wa kumi na tatu kama jinsi ilivyo, tunaendelea na maonyo ya Mungu. Ujumbe wetu ni fanya bidii kuingia raha ya Mungu. Ujumbe wetu fanya bidii kuingia raha ya Mungu, yaani usichoke na kuletea ujumbe huu. Naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beroya Kaliwa mjini ndani ya mkoa wa Tabora, Tanzania. Lakini siko peke yangu hapa mezani, niko pamoja na watumishi wa Mungu kutoka makanisa mbalimbali ndani ya mkoa wa Tabora, chini Tanzania, kwa ajili ya kukushirikisha upendo wa Mungu na onyo la Mungu kwamba Ufanye bidii kuingia katika raha. Karibu watumishi wa Mungu mjitambulishe ili watu wa Mungu wapate kusikia kile ambacho Mungu amewapa kwa ajili yao. Kwa majina anaitwa Mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptist Kigwa. Mchungaji Ruben James Santiago, mchungaji wa kanisa la Baptist Igunga. Daniel Mayunga Kashike, mchungaji wa kanisa la Yerusalemu Baptist liloko Tabora nchini Tanzania. Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Haleluya! Hao ndio watumishi wa Mungu tunakuletea ujumbe huu. Kwa nini Mungu anatuonya fanya bidii kuingia raha ya Mungu? Ina maana Mungu akiwaangalia watu, kuna wengine ni wavivu wengine ni wazembe wameruhusu dhambi wameruhusu mm. haribifu mm. wameruhusu mawazo ya watu yes. kuharibu imani zao mm. lakini pia hata mazingira ya dini zao mm. yamewafanya kukosa bidii ya kutafuta uso wa Mungu ili wapate kuiona raha yake mm. Sawa. Lakini tunaona hapa tunaambiwa tufanye bidii kuingia raha ya Mungu kwa Ibrania nne mstari wa nane mpaka wa kumi na tatu. Hebu nitasoma kwanza, kama ilivyoandikwa fuatumishi wa Mungu nitawakaribisha mm. Ame? Amen. Neno la Mungu linasema basi tumeshafika wote hapo, wapendwa. Maana kama Joshua angaliwapa raha, asingalinena siku nyingine baadaye. Basi imesalia raha ya sabato kwa watu wa Mungu, kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake amestarehe mwenyewe katika kazi yake, kama vile Mungu alivyostarehe katika kazi zake. Basi natufanye bidii kuingia katika raha ile ili kwamba mtu yeyote asije akaanguka kwa mfano huo huo wa kuasi. mm, mm. Maana neno la Mungu li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga wowote ukatao kuwili, tena la choma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake, tena lije pesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo 13. Wala hakuna kiumbe kisichokuwa wazi mbele zake, lakini ni vitu vyote vi utupu na kufunuliwa machoni pake yeye aliye na, na, mambo yetu, yetu. Fanya bidii kuingia raha yake, sura 11, watumishi wa Mungu. Je, kuna watu ambao hawatoingia katika raha kwa sababu ya uvivu mm -hmm, wakushika neno la imani? Yes, labda wasikilizaji wanataka waelewe, labda mkini kuna watu wanatusikiliza hawajui kama ni wavivu, hawana bidii labda ni, ni kweli kabisa, ni kweli kabisa. Ya ndugu msikilizaji, peongea wewe uliyepata nafasi ya kutusikiliza muda na wakati huu kama ambavyo eh, ujumbe unasema kwamba fanya bidii, basi usikose kuingia katika raha ya Mungu. Mm. Unajua eh, nitoe kama onyo eh, unaposikia neno bidii si kwamba utumie akili zako mm -hmm. Ewe mwenyewe kwa sababu Mungu anasema mahala fulani kwamba tumeokolewa kwa neema yeah. Kwa njia ya imani ambayo mm, mm, mm. Kutokana na matendo yetu, siyo bidii hiyo mm. Siyo bidii inayozungumzwa hapa mm. Bidii inayozungumzwa hapa ni habari ya kumjua Mungu vizuri mm -hmm. Kumbukumbu la Torati 28 ule msari wa kwanza inasema, kama mtaisikiliza sauti ya Bwana Mungu kwa bidii mm. Hii bidii inayozungumzwa hapa ni habari ya ku, kukaa karibu sana na Mungu. Tena amesema, mm, bidii na kufanya, na kufanya. Mm, Yale ambayo unaelekezwa kufanya mm. Hayo ndio yatakuwa sababu ya kukufanya uingie rahani pa Mungu mm. Bidii ya kusoma neno la Mungu mm. Bidii ya kuomba uwe mtu wa toba mm -hmm. Kama ulikuwa ujasemehe usamehe, mm. Hiyo ndio bidii unayozungumzwa kwa sababu unajua, hata wa Efeso sura ya 6 inasema vaeni silaha zote za Mungu mm. Eh, silaha zote za Mungu sio hizi za mwili. mm -hmm. Eh, ni matendo mema ambayo yanampendeza Mungu. Amen. Kutubu zambi ni silaha. mm. Eh, kusamehe ni silaha. Eh, kusoma neno ni silaha. Kuomba ni silaha. mm. Kwa hiyo unyenyekevu ni silaha, uaminifu ni silaha. Kwa hiyo bidii inayozungumzwa hapa ni habari ya kufanya mambo ambayo yatampendeza Mungu sana. mm. Naitwa na na na. Na Mchungaji Ruben James Tiaga nimeiona hiyo bidii unayoizungumza inafanana na hii Waebrania sura ya kumi mm. na mstari ule wa 24 mpaka mm. 25 mm. anasema hivi, tukaangaliane sisi kwa sisi na kuhimizana katika upendo na kazi nzuri, mm. wala tusiache kukusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine, wengine mm. bali tuonyane na kuzidi kufanya hivyo kwa kadiri Mwonavyo siku ile kuwa inakaribia. Kwa ambayo ni siku ya hukumu sasa. Kwa mm. bidii yetu ni kukusanyika pamoja mm. tunaonyana, tunaelekezana, mm. tuna nini, tuna nini. Ndio mm. bidii. Sasa hapo hapo. Sasa wale wanasema kwamba kanisani mimi unajua kanisani mimi sitaki kwenda, kanisani sitaki kwenda. Oh. Watu awalatuna... ndio <coughs> yeah, wale wenye moyo mgumu. Yaani wenye moyo <coughs> mgumu, yani sasa sawa na na hii si masika. Eh. Alafu naishi kijijini. Yeah, yeah. Naambia wana masika hii tukalima nasema ah, kulima kuna nini wa? Yeah. Unatarajia nini maana yake? Yeah. Njaa. Yeah. Wana wanaolima, mm. sio lima ni sawa sawa sawa. Mm. Ni kweli? Ni kweli hiyo. Yes. Yes. Yes. Mm. Amem. Mm. Eh, eh, kwa hiyo anaingia kanisani <coughs> ana bora zaidi. Mm. Hao ndio wale wanaosema kwamba siku ile kwani wanaenda kanisani na sisi nini tofauti? Hata siku ile tutakuwa pamoja na wote. Mm. Amina, amina. Sirbet. Eh, sawa kabisa watumishi. Kama alivyomaliza kuzungumza wenzangu, nilikuwa naangalia kitabu cha Waraka wa Kwanza wa Petro mm. Sura ile ya pili inasema, mstari ule wa kwanza mm. Basi wekeni mbali uovu wote na hila yote na unafiki mm. na usuda na masingizio yote mm. kwa hiyo kama maandiko yanavyosema na ujumbe mm -hmm. Mtu yoyote asipoweza mm -hmm. kuweka kando mm -hmm. mambo aliyonayo maovu, ajifanye kuwa mzaifu mm -hmm. Kwa kweli hawezi kuingia lahani, maana anakuwa hana bidii ya, hana bidii ya, ya, kushughulika. Ya kushughulika mm -hmm. Kwa hiyo hii itakuwa shida mm -hmm. kwa sababu hawezi kuwa mtoto ambaye aliyependa ku hata kunywa maziwa, maana hapa kuna maziwa mm. Ina maana kuna watoto wadhaifu mm. Hawezi kunywa, hawezi kula mm. Ina maana lazima afya yake itakuwa mbaya kabisa, anaugua safula <laughs> <Gajenu>. Hana inakuwaje kuwaje? Mungu anatuambia tufanye bidii kuingia katika raha yake. Labda ni njia gani ambayo wanaweza kuelewa tena, kama walizunguzwa watumishi wa Mungu, watu tumeona dhambi zinakemewa, maovu yanakemewa, lakini bidii pia kwenda kanisani tumeiona. Unajua leo kuna vitu vingi vimezungumzwa hapa. Je, unachojua ngetu, tuambie kidogo? Ah uh, baada ya watu kuokolewa na kumjua Mungu, kinachobaki ni wewe mwenyewe sasa kuendelea, kwa sababu umemjua Mungu, maana yake uendelee kusonga mbele. Songa mbele. Anaposema tufanye bidii, maana yake usikubaliane kukutana kikwazo chochote mm. kikakukwamisha kwa hiyo mm, yes, lazima uhakikishe kwamba unakwenda mpaka ufike hatua ya mwisho. Hiyo ndio maana sikwamba, fanya bidii na mm -hmm. tufanye bidii bidi, tena umetumia neno la wingi eh, na tufanye bidii bidi. Maana yake kila mmoja afanye bidii, usichoke, usikate tamaa eh, ili uhakikishe mpaka umeingia Ndiyo, Mayunga, labda kuna kuniongeza kidogo katika kufanya bidii yeah. Ni vile kama nilivyotangulia kusema au pastor uh, Nangi alivyosema, ni kweli hmm. kwamba mara nyingi tu, oh, tunawasihi sana wasikilizaji wetu hmm. Sana, sana sana sana sana wakae katika kutii, kutii neno la Mungu, neno la Mungu, kwa sababu neno la Mungu ndio kiongozi wetu mkuu, kama ilivyoandikwa katika Waebrania ile 4:12 ndio okay, ya yeah. Basi ndugu msikilizaji, wa pitia neno uzima na upende kujua tu kwamba unatakiwa ufanye bidii. Kwa hiyo wavivu wote huwa wafanikiwi, wazembe wote huwa wafanikiwi. Hata mambo ya kiroho, mambo ya kimungu yanahitaji kujishughulisha nayo kwao. Unapotusikia hata sisi tuko hapa leo ni kwa sababu sisi hatujakata tamaa. Na wewe tunakutia moyo usikate tamaa, fanya bidii. Kutokana Ibrania nne kumi na mbili inatafasiriwa vizuri sana na watumishi wa Mungu kwamba neno la Mungu ni ufunuo wa Mungu na ulitufikia kwa njia ya manabii na pia kwa njia ya Mwana wa Mungu. Lakini ahadi zilizoko za matisho juu ya kutokulishika, neno la Mungu lina nguvu na neno la Mungu lina ukali, kama vile vile zamani ambapo tumejifunza toka mwanzo wa maonyo kwamba Mungu aliwahukumu watu kuangamia kule jangwani lakini aliwahukumu wakati wa Rutu, aliwahukumu wakati ule wa Nuhu, watu wote wasiosikia, wasiofanya bidii. Lakini wewe usiwe kama hao, kwao tunakukaribisha katika kiti cha rehema. Yesu yuko tayari kukusaidia, Roho Mtakatifu iko tayari kukusaidia, Mungu Baba yuko tayari kukusaidia. Hata watumishi wa Mungu ambao tunahubiri hapa na kufundisha na kukukumbusha haya ni kukusaidia, ili upate kufikia tamati yako iliyo nzuri, Mungu apate kutukuzwa kwa ajili yako. Uliumbwa kwa thamani sana, mpendo wa msikilizaji, wewe ni mtoto wa Mungu, ni familia ya Mungu. Mheshimu Mungu, mtii Mungu, Mungu litii neno la Mungu ili upate kuishi maisha matakatifu. Watumishi wa Mungu wamesema mengi mengi mengi, lakini japokuwa ni kwa ufupi, lakini najua kwamba umepata kitu cha kukusaidia. Ninajua yamkini umeshindwa kwa sababu fulani fulani, em, sasa ziweke kando, mwambie Mungu naanza upya. Naomba nikuombee maombi haya, na Mungu akutie nguvu katika jina la Yesu. Baba, nakushukuru kwa ajili ya neno lako zuri. Asante kwa ajili ya watumishi wako hawa ambao baba wamewashikisha, Baba, ndugu zetu wa kipindi hiki ambao ni wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, wamewasikilizisha ili mungu apate kuelewa, kwa sababu umetuagiza tuyahubiri haya, tuyafundishe haya, maana ni maelekezo yako, ni maonyo yako. Baba, wasaidie wasikilizaji wetu katika jina la Yesu, wapate kusonga mbele na wafanye bidii kuingia katika raha, maana umetokea uzima wa milele, na wale waovu wa umewokea jehanamu, lakini tunatamani wote tuje kwako, Bwana, tukafurahie katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo, anza na alama kujumlisha 255752234 Sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwaheri.