Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu onyo tusiwe kama Waisraeli. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika ya leo inayohusu onyo tusiwe kama Waisraeli. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Elias Sizia. Karibu na Mungu akubariki. Haleluya, haleluya, haleluya! Karibu tena ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima mahali ulipo. Nafikiri kabisa ya kwamba uko tayari kusikia kile ambacho Mungu anataka afanye. Kwa hiyo tunaendelea na somo letu la onyo dhidi ya kutokumwamini Yesu, lakini tunaenda kipengele cha pili Onyo, tusiwe kama Waisraeli. Ujumbe wetu unatoka moja kwa moja katika kile kitabu cha Waibrania, ile sura ya tatu msoro kumi na tano hadi wa kumi na tisa. Mara nyingi sana Mungu anapotuonya lazima atoe mfano kwa wale ambao hawakusikia, ili tujifunze kutoka kwao na tutofautiane na wao. Ndio maana tunaona mwandishi wa ibrania anakwenda kutuelekeza jinsi ambavyo tunapaswa kuwa tofauti na wale ambao hawakuamini, kwa sababu sisi tuko katika imani. Kwa hiyo hapa siko peke yangu. Kwa majina, naitwa Mchungaji Elias Sizi wa kanisa la Baptisti pale Beroya Kaliwa mjini ndani ya mkoa wa Tabora, na hapa niko na wachungaji kutoka makanisa mbalimbali ndani ya mkoa wa Tabora. Nafikiri watajitamishwa kwa majina yao. Karibuni, ni watumishi wa Mungu. Kwa majina, mimi naitwa Mchungaji Joseph Sidibeti, mchungaji wa kanisa la ushindi Baptisti Kigwa. Yes. Kwa jina anaitwa Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti hapo Igunga. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Yerusalemu Baptist lilioko Tabora nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Haleluya! Basi hao ndio watumishi wa Mungu ambao tutashirikiana nao kukupa ujumbe huu wa onyo sehemu ya pili, tusiwe kama Waisraeli. Kwa hiyo Waibrania tatu kumi na tano maandiko yanasema hapo inenwapo leo, kama mtaisikia sauti yake, msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasi risha. Maana ni akina nani waliokasirisha waliposikia? Si wale wote waliotoka Misri wakiongozwa na Musa tena ni akina nani aliochukizwa nao miaka arobaini? Si wale waliokosa ambao mizoga yao ilianguka katika jangwa? Tena ni akina nani aliyowapia ya, ya kwamba wataingia katika raha yake, ila wale walioasi? Basi twaona ya kuwa hawakuweza kuingia kwa sababu ya kutokuamini. wow. wow. Kwao, kwao. Sehemu ya kwanza tuliona ya kwamba ni onyo dhidi ya kutokumwamini Yesu. Na tulimaliza katika mstari wa 14 kwamba sisi ni washirika wa Kristo. Sasa hapa tunaona Mungu anatuonya tusiwe kama Waisraeli. Kwa hivi, Mungu anakuwa anamaanisha nini hapa? Anataka watu waelewe nini kututofautisha na hawa Waisraeli na kanisa la leo au na watu ambao wanaamini Yesu leo. Karibu, karibuni sana watumishi wa Mungu kuchangia. Ah, asante sana. Yes. Yaani ni mada nzuri sana hii, kwa hiyo msikilizaji hebu fuatana nasi E, inaweza ikakusaidia, tumeanza na ule msari wa kumi na tano. Kuna mm -hmm. kitu hapo nimekiona mimi mm -hmm. E, kwa sababu Mungu amesema kwamba, hapo inenwapo leo yes. kama mtaisikia sauti yake, msifanye mm -hmm. migumu mioyo yenu. Kama wakati wa kukasirisha ulikuwa ni wakati gani nazungumza? Ulikuwa ni wakati e, unaposema kwamba e, Mungu alizungumza nao Eh, kupitia mtumishi wa Mungu Musa mm. na baadaye pia kuna maelekezo ambayo Mungu aliyatoa kwao, na tunasoma si, si wote hawakuingia Kanaani, wako wawili tu ambao walisikia sauti ya Mungu vizuri mm. Caleb, pamoja na nani, na Joshua, na Joshua. Hao wengine ambao wanaitwa ni waasi, ni kwa sababu najua onyo linapotolewa mm. ukikaa vizuri na kusikiliza juu ya lile onyo linalotolewa ndio mm -hmm. sababu ya wewe kufanya vizuri yeah. lakini wao kwa ukaidi wa mioyo yao eh hawakuweza kutii yale ambayo Mungu alisema. Mm -hmm. eh, wakaangalia mazingira yao, wakaangalia namna ambao walikuwa wanapitia magumu na shida na changamoto, wengine wanaona majitu, mm -hmm. eh, wanashindwa kuona ukuu wa Mungu mm -hmm. na kuisikiliza sauti ya Mungu. Lakini wale ambao walitii na kufuata maelekezo ya Mungu hawakuangalia wa mazingira, mm -hmm. ndio sababu yao kuvuka salama. Mm -hmm. Kwa hiyo hata msikilizaji anayetusikiliza katika siku ya leo, ni mm -hmm. lazima uh, aruhusu moyo wake uwe wanyama. Yes. Uh, ya Ufusio, ajwe. Ajwe mgumu eh, hey, <laughs> hey, hey, kwa hiyo itakuwa ni sababu ya kupona kwake, na Yesu pekee ndiye anatafuta moyo ufunguliwe, kwa sababu katika Ufunuo tatu ishirini Yesu anabisha hodi, hmm. hey, ili ya kwamba mtu anapofungua moyo, maana yake kwamba Mungu, Yesu Kristo anaingia ndani yeah. yeah. anafanya kusonga mbele kwenye kile kitabu cha, cha Wakorintho wa kwanza mm, ile sura ya kumi na mstari wa kwanza hadi wa tano mm, kuna kitu amekinena Mungu cha kipekee pale mm. Uh, yaani lengo lilikuwa ni kutukumbusha kwamba tujifunze kile ambacho wenzetu kiliwapata mm, ili tusije tukakifanya mm na sisi tukawa kama wale mm -hmm. kina, anasema hivi: kwa maana ndugu zangu, sipendi mkose kufahamu ya kuwa baba zetu walikuwa wote chini ya wingu mm -hmm. wote wakapita kati ya bahari mm -hmm. wote wakabatizwa wawe wa Musa mm -hmm. katika wingu na katika bahari, wote wakala chakula kile kile cha roho mm -hmm. na mstari wa nne, wote wakanywa kinywaji kile kile cha roho mm -hmm. kwa maana waliunywea mwamba wa roho uliowafuata mm -hmm. na mwamba ule ulikuwa ni Kristo. mm. Watano, sasa nasema hivi, lakini wengi sana katika wao Mungu hakupendezwa nao, maana mm. waliangamizwa jangwani kwa sababu mm. kutokuamini kwao. Yaani pamoja na kwamba aliwafanyia mambo yote hayo mm. lakini wakakosa kuamini. mm. Kwa hiyo maana yake alihitaji tusiwe wagumu yes. kama wale mm. ni mengi anatufanyia ili tumjue, mm. tupate kumwamini. Kwa hiyo usipomwamini lazima uangamie. Yes. Kwa sababu amekuonesha mengi. Mm. Na uh, tukajendulu. Asante. Ah, nilikuwa naangalia hapa kwenye Wakorintho wa kwanza mm. wakati mstari wa 18 mpaka na ile ile mistari ya mwisho. Mm. Lakini hasa kuna mstari wa 31. Mm. Unasema Wakorinto wa, wa kwanza sura kumi na moja msali wa thelathini na mbili. Me. ni wakati ule ambapo Paulo aliwakumbusha wa Wakorinto namna ambavyo walikuwa wanafanya kinyume cha Mungu. mm -hmm. Hapa kuna onyo kali sana, anasema kwamba nimegundua kwamba onyo anasema kwamba ni kurudiwa. mm -hmm. ni kurudiwa, yaani Mungu anaturudi ili tusiangamie, e, kwa sababu thelathini na mbili anasema lakini kama tungejipambanua nafsi zetu, hmm. Tusingehukumiwa. Hmm. Unaona, kwa hiyo hiyo hawa hawakujipambanua nafsi zao. Hmm. ili tuhukumiwapo twarudiwa na Bwana. Mm -hmm. Isije ikatupata adhabu pamoja na dunia, umeona mm, hiyo dunia ni wasioamini wa e, wasioamini wa, ndio mm, maana tunarudishwa na Mungu kwenye mstari wake. Kwa hiyo wasikilizaji wa kipindi mm, cha Neno Uzima, kama mm, wanamwamini Yesu, wasirudi nyuma, wasirudi nyuma, waendelee kusonga mbele, haijalishi unapitia katika gari yes. Lakini pia katika Waebrania ile sura ya, ya ya, ya, tatu mm, nimeangalia mstari wa kumi na tatu, muangalie vizuri, unasema kwamba kumbe, kuonyane kila siku maadamu iitwapo leo, hey. Ili mmoja wenu wasifanywe mgumu kama kwa udanganyifu wa dhambi. Hata sasa hivi hapa unapotusikiliza, na tumekaa hapa mm. tunaposoma maandiko haya mm. tunaonyana, mm. tunaonyana, mm. sisi tunaposoma usoma yes. tunakuonya wewe msikilizaji mahali ulipo. Ha, mimi nilikuwa najaribu kwa maneno haya wachungaji ambao wameyazungumza, nilikuwa nikitafakari sana habari hii ya wana wa Israeli mm. Lakini nikafika sehemu nikajaribu kuangalia mambo ambayo yaliweza kutokea mm. Kwa sababu tu ya kwamba wanapoacha kufata ule utaratibu katika kitabu cha Kumbukumbu ya Torati mm. Ishirini na nane na mstari mm -hmm. wa kumi na tano kama mtu anaweza kusoma mm -hmm. Ya, maandiko yanasema, lakini itakuwa usipotaka kuisikiza sauti ya Bwana Mungu wako mm. usiangalie kufanya maagizo yake mm. yote na amri zake ni kuagizazo hivi leo ndipo mm. zitakapo kuijialana hizi zote na kukupata wow. Ina maana ukisoma pote hapo utaona mazala wana yeah. wa Israeli yaliyowapata ya kutokufuata neno ya kuliamini, kwa hiyo ni hasala. Oh, wapendwa wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Hawa ni watumishi wa Mungu. Tunaangalia onyo sehemu ya pili tusiwe kama Waisraeli. Kwa hiyo hizi habari unazosoma katika kitabu cha Waebrania ziliandikwa katika kitabu kile cha kutoka sura ya kwanza mpaka mwisho, lakini hapa kuna kitabu kile cha Hesabu kumi na moja mstari wa nne hadi wa sita Utayaona haya maonyo, Musa alijaribu kuwaelekeza lakini hawakufanya, na Mungu akawapiga kwa matatizo. Lakini pia na Hesabu kumi na nne mstari wa ishirini hadi thelathini na tano tunaona kwamba tayari Mungu aliwa, aliwapiga kwa mapigo makali sana ambao hawakuweza kuamini. Kwa hiyo ujumbe wetu ni, ni maonyo tusiwe kama waizilaha eli hapo inenwapo leo, kama mtaisikia sauti yake, msifanye migumu mioyo yenu, kama wakati wa kukasirisha. Mpendwa, mm. yamkini umemkasirisha Mungu juzi, umemkasirisha jana, hata leo hii saa zingine unawaza kumkasirisha kwa dhambi fulani. Angalia hukumu inakuja, angalia hukumu inakuja, siku ya mwisho inakuja, siku ambayo utatoa hesabu mbele za Mungu inakuja. Msikilizaji wa kipindi cha Nenuzima, chunguza maisha yako. Haupo kanisani kwa bahati mbaya, upo kanisani kwa sababu Yesu alikufa kwa ajili yako. Kwa hiyo unahitaji utengeneze maisha yako Unahitaji uwe tofauti na Waisraeli ambao waliangamia jangwani, maana bado ipo ahadi ya Mungu kwa ajili ya kukupa uzima wa milele, kukupa raha ya milele. Haijalishi unapitia katika wakati gani, haijalishi unapita katika matatizo gani, lakini ujumbe wa leo, kama jinsi ambavyo mtumishi wa Mungu amesema, tuangalie ule mstari wa 13. Anasema, lakini mwonyane kila siku madamu itwapo leo. Kwa tunakuonya achana na dhambi, maana dhambi ndio inaleta maangamivu. Dhambi inaleta kukataliwa na Mungu, dhambi inaleta mabaya, dhambi inaleta kifo, dhambi Magonjwa na maradhi mbalimbali, kwa sababu Mungu ametaka kutuokoa na hayo yote. Kwa hiyo tusifanye migumu mioyo yetu. Hivyo Mungu akusaidie katika yale yote ambayo umejifunza, yale yote ambayo umeyasikia. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, naomba nikuombe omba pamoja nami kwa sababu ninajua maombi yanaweza kuleta ushindi katika maisha yako, tena na ukatembea vizuri na Mungu wako. Baba, katika jina la Yesu msaidie mama yule, baba yule, kijana na binti yule. Wasaidie watu wako hawa kila mahali waliko, pande zote nne za ulimwengu huu, ambako Bwana, mataifa yote wanaishi. Na wote Bwana, wengine wameshakuamini Yesu, wengine bado hawajakuamini, lakini baada ya kusikia ujumbe huu Bwana najua watapokea tena neno la imani, waendelee kumwamini Yesu. Waliokata tamaa, waliorudi nyuma, walioasi, sasa Bwana anaendelea kuwaita, Baba, wapate kubadilika, watie nguvu, watoe Baba katika matazo walionayo nayo, lakini pia imani. Mama yule akasimame, Baba akasimame, kijana na binti katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255-752-234-601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri