Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, je, unawaombeaje ya familia yako? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, naamini kwamba uko pamoja nasi, unatufuatilia katika kipindi hiki cha siku ya leo. Kwa mara nyingine tena, tunataka tuangalie somo linaloitwa unawaombeaje familia yako, unawaombeaje familia yako. Hapa ninao watumishi wa Mungu ambao wameshiriki nasi katika kipindi hiki. Hebu niwakaribishe nikianza na mimi mwenyewe. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Ulambo, lakini mbele yangu na watumishi wa mungu hapa. Hebu karibu ujitambulishe. Uh, mtumishi wa Mungu, ninaitwa mchungaji Ruben James Tiaga wa kanisa la Baptist pale Igunga mjini. karibu. mimi kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti ungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Baptist Ushindi. Asante. Basi, kama ambavyo umesikia, acha tuombe ili tuweze kuendelea. Baba, ninakushukuru sana kwa ajili ya neno lako, ambalo Bwana leo tunataka tujifunze namna ya kuombea familia. Ninaamini watu wote wana familia na wale ambao wengine wanajiandaa kuwa na familia wanataka wawe na familia ya aina gani? Nifanya maamuzi sasa, kabla ya kuwa na mke wako, awe wa aina gani? Anza kufanya uamuzi, umwambie Mungu nataka watoto wa aina gani. Na wewe ambaye Mungu amekupa watoto na mke na jamii nao kuzunguka na ndugu zako, uweze kuangalia unawaombeaje kutokana na, na kile unachoomba kama unakosea ndivyo pia unavyoweza ikakugharimu katika maisha yako, na kusihi uombe maombi yatakayogusa moyo wa Mungu. Asante katika jina la Yesu. Amen. Amen. Basi, kama ambavyo umesikia haya maombi, tumeanza na somo linalo linalojikita linasema kwamba unaombeaje familia yako. Watu wengi tunakosea sana maombi kwa sababu tunaingia moja kwa moja, unaingia tu naanza kuomba, Mungu, sina mavazi, Mungu, sina chakula. Eh, wakati mwingine, Mungu, huyu mtu ni adui yangu, unajua na nisema, sema unajua na nifuatilia, yani unaingia tu kwenye maombi ambayo tayari we unaingia na hasila, maombi ambayo hayagusi moyo moyo wa Mungu. Maombi yanayogusa moyo wa Mungu. Mungu, unatakiwa uombe maombi, na ninaamini kwamba watu wote tuna maombi lakini nataka tuangalie maombi ambayo yanaweza kuiweka familia yako salama. Hapa mbele yangu ninao watumishi wa Mungu kama ambavyo tumeona katika kitabu cha Isaya. Hebu naomba mmoja tusomee 45 mstari wa nane na Timoteo apili, apili, wa pili sura ya pili mstari wa kumi. Hebu naomba kama tunaweza tukasoma kwa haraka kabla hatujaendelea. 45 Ta mstari ule wa nane mm -hmm kile kitabu cha nabii Isaya mm -hmm. Anasema hivi: ondokeni enyi mbingu dondokeni, sawa, dondokeni mm -hmm. e, sawa sawa. Dondokeni enyi mbingu dondokeni, enyi mbingu toka juu, toka juu, mawingu na yamwage haki, mawingu na yamwage haki, inchi na ifunike, inchi na ifunike, Ifurike, ifunike ifunike ifunuke, ili kutoa wokovu, ili kutoa wokovu, nayo itoe haki ikamee pamoja, nayo itoe haki ikamee pamoja. Mimi Bwana nimeiumba, mimi Bwana nimeiumba. Hebu soma tena katika Timoteo wa pili sura ya pili msari wa kumi. Timotheo sura ya pili msari wa kumi. Timotheo wa pili na sura ile ya pili, neno la Mungu linasema hivi. Timotheo wa pili sura ile ya pili na msari wa kumi. Kwa ajili, hmm. ya hilo. Kwa ajili ya hilo, nastahili mambo yote, nastahimili mambo yote kwa ajili ya wateule, kwa ajili ya wateule ili wao nao waupate wokovu ule ulio katika Kristo Yesu, pamoja na utukufu wa milele. Anasema kwa ajili yao, ya wateule ili wao nao waupate wokovu ule ulio katika Kristo Yesu, pamoja na utukufu wa milele. Asante. Aa, kama ambavyo tumeona vifungu hivi, kinachozungumzwa hapo kama kwenye Isaya, tulivyoona anasema kwamba ombi moja wapo linalogusa Mungu ni kuombea familia yako waokoke. Ndio maana akasema dondokeni enyi mbingu na nchi ifunuke ili ilete nini, wokovu. Kwa sababu maana yake inatuonyesha kwamba wokovu unatoka wapi? Mbinguni. Lazima uombe Mungu ndio maana amezungumza hata katika kitabu cha, cha, cha Timoteo pale anazungumza kwamba nastahimili, maana yake kwamba pamoja na shida anazokutana nazo, lakini bado anasimama ili kuhakikisha kwamba wateule wamekuwa salama, wameokoka, wamepokea wokovu. Kwa hiyo ni muhimu sana kuiombea familia yako ili waweze kupata wokovu. Karibu watumishi wa Mungu. Sijui mnasemaje katika neno hili, kwa kweli ni kushukuru, neno hili ni kushukuru kutupa nafasi hii ili tuweze kuchangia. Kwa kweli, mimi baada ya kuwa umetaja tu kile kifungu au kile kichwa cha habari cha somo lenyewe, nikajisikia na hukumu kwamba kumbe tunaomba tofauti, na kweli Wakristo wengi tumekuwa na maombi ya ukiingia tu pap unaanza kuomba kwa habari ya mahitaji ya mavazi, sina nyumba, sina gari, Mungu basikeli sina. Ndicho tunachoomba wa Kristo tulio wengi. Kwa ulipotaja tu nikaiona hukumu moyoni mwangu kwamba kumbe yawezekana ndio maana tufanikiwi, hatujui tunavyoomba. Kwa nini huwa tunatanguliza matatizo yetu badala ya kutanguliza kile Mungu ambacho anakitaka? Ndio maana anasema hivi: Utafuteni kwanza ufalme wa mbinguni na hayo mengine mtazidishiwa. Kumbe, kutafuta ufalme wa mbinguni sio wa kwangu tu kwanza. Kumbe hata kutafuta kwa ajili ya wa watu wengine, nipogundua kwamba neno kuomba, maana unapoiombea familia yako, unapoombea wateule wenzio, au unapoombea watu ambao hawajaokoka wamwamini Yesu Kristo, maana yake unawatafutia ufalme wa Mungu, maana yake na hayo mengine utazidishiwa, kwanza umeutafuta ufalme Hmm. Sasa nika, nika nika nimeona mstari mmoja hapa kwenye kitabu kile cha Wakolosai sura ile ya kwanza na mstari ule mmoja tu wa 24, Sasa nayafurahia mateso niliyonayo kwa ajili yenu. Nika, huyu ni Mtume Paulo anasema hivyo kwamba anayafurahia mateso, yani anafurahia adhabu aliyonayo, kama yani kama mateso fulani kama ya kulala njaa ya kupigwa ya kufanyaje kwa ajili ya watu wengine Yaani, nikasema kumbe hatujui kuomba. Yawezekana ndiyo, mm -hmm. Maana Mungu wetu ni kama ametuacha, lakini kumbe hajatuacha, lakini kumbe tumemwacha sisi katika kutoa kujua namna ya kumtafuta. Sasa anaendelea anasema hivi tena, nayatimiliza katika mwili wangu yale yaliyopungua ya mateso ya Kristo kwa ajili ya mwili wake yaani kanisa lake. Yaani, kum, anayat, bado tu ni kwa ajili ya kanisa lake yaliyopungua pungua. Inawezekana kuna mambo hayajakamilika, ko anaona ni bora bado tu aendelee kuumia kuteseka, na haumii tu kwamba anapigwa. Ah, kuna kuumia kwa kujitabisha, kuna kuumia kwa kutokula, kuna kuumia kwa namna mbalimbali, kutembea kwa mguu na kadhalika. Lakini katika yote hayo yalikuwa ni maombi ya kumwambia Mungu kwamba hili nalo sijaliona Mungu watoto wako wakiwa moja mbili tatu, ili sijaliona Mungu kanisani nikiwa moja mbili tatu. Kwa hiyo kwa kweli ni kushukuru mnenaji wa neno hili au mleta mada hii, nimejifunza kitu na naamini hata msikilizaji yote yule atajifunza kwako leo hii. Unasemaje mchungaji? Hata mimi nilikuwa nikiangalia kitabu cha Luka, niliona familia moja ya Zakaria ilinitia moyo sana Kitabu cha Luka sura ile ya kwanza mstari um, ule wa sita, maneno yanasema kwamba na wote wawili walikuwa wenye haki mbele za Bwana, mm -hmm, mbele za Mungu, wakiendelea katika amri zote za Bwana na maagizo yake bila lawama, nao walikuwa hawana mtoto. Maana ni mm -hmm. Elizabeti alikuwa tasa. Kwa hiyo niliposoma maneno haya, niliona kumbe ni vizuri sana pia kufanya familia yote ikawa na utaratibu wa kumfuata Bwana. Mungu atubariki sana. Asante. Kwa hiyo ukiona hapa haya maombi katika somo hili nina, mimi nina somo ambalo muda wetu hautoshi, lakini kwa mara nyingine tena Bwana atakapotujalia yako maombi thalathina moja kwa ajili kuombe ya kuombea familia yetu, na moja wapo tumezungumza habari ya wokovu, kwa sababu so watu wakiokoka, hiyo ndio moyo wa Mungu. Lakini la pili tunaweza tukaliona kwamba hawa pia waliokoka wanatakiwa waombe wakue katika imani wakue, yani wakue katika neema. Jambo lingine pala nasema, tunaomba ili familia yako iwe na upendo. Si mnaona kwenye familia watu wanavyofarakana ni kwa sababu hawajaombewa. Lakini pia tunaomba watu wawe waaminifu na waadilifu. Sasa umeona, ukitengeneza familia yako watoto wako wakawa waaminifu tangu nyumbani, watoto wa kike, wa kiume wanakuwa waaminifu kwa Mungu. Sasa utaona kwamba hata wakitoka nje, hata wangepata kazi, wakawa mbali, hata wangekuwa mpaka akawa rais, bado atakuwa mwaminifu na atakuwa mwadilifu. Lakini sasa wameombewaje? Mara nyingi tumepoteza muda sana katika vitu ambavyo havina maana. Lakini pia jambo lingine anasema, tunaombea familia yako ili walipende neno la Mungu. Msikilizaji, kwa haya machache nataka ni kuache nayo, swali langu ambalo tumekuwa tukiangalia, unaiombeaje familia yako? Ndio point kubwa. Umetumia muda mwingi kuwalalamikia watu, umetumia muda mwingi kufanya vitu ambavyo havina maana. Mungu akubariki sana, na kuanzia sasa badilisha mwelekeo wako wa maombi, maana umeisahau familia yako. Wakati mwingine umekuwa tu, wewe ni mtu wa kulalamika, watoto hawa ni lana, sijui na namna gani, imechukua nafasi ya kuombea, kwa sababu wewe ni kuhani kwa familia yako endo wa msikilizaji, nataka ni kuambia usikate tamaa, bado kuangalipo nafasi na Mungu akubariki. Acha ni kuombee leo. Kama ulikuwa umepoteza mwelekeo, basi rudi katika moyo wa Mungu. Baba, ninakushukuru sana. Yamkini sisi wakati mwingine tumejikuta tumeacha lengo na moyo wako, hatujaombea watu wakujue wewe Hatujaombea watu wakuwe katika neema, hatujaombea watu wawe na upendo, hatujaombea watoto wetu wawe waaminifu na wenye maadili yaani, wawe na mwenendo mwema. Lakini pia hatujaomba watoto wetu walipende neno lako, na hapo Mungu ndipo tunakukosea, utusamehe. Na kila mmoja ambaye pengine hakuomba vizuri ili kugusa moyo wako, kuanzia leo atarudi. Kushukuru kwa kusikia ni katika jina la Yesu, Amen. Mm. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.