Msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa akiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, je, baada ya kifo watu wanakwenda wapi? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki <tikin> pendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, tunaendelea tena na masomo yetu ya kipindi cha neno uzima. Mimi nayesema ninaitwa kwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Senta Baptist Uliankuru. Karibu sana, niko pamoja na wachungaji wenzangu. Karibu sana, mchungaji. Mi naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu, niko Tabora mjini, kanisa la Baptist hapa hapa Tanzania. Majina naitwa mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptisti wilaya ya Kaliwa, mkoa wa Tabora, hapa nchini Tanzania. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu Baptisti, Tabora, Tanzania. Mchungaji Tumaini Simoni Mehalalo kutokea kanisa la Efeso Kitete maisha mapya Tabora mjini. Asante sana wachungaji. Baada ya kuwa tumejitambulisha, somo letu tena lililoko mbele yetu inakuwa na kichwa cha habari kinasema, je, watu baada ya kifo wanakwenda wapi? Je, watu baada ya kifo wanakwenda wapi? Swali hili limekuwa likiwatesa watu wengi duniani, na wamekuwa na maswali mengi wakijiuliza kwamba hivi mwanadamu anapokuwa amekufa huwa anakwenda wapi? Watu wanaona watu wanawazika kwenye kaburi, wengine wanachoma moto, majivu wanatupa baharini, wanasema kwamba Mungu kosa na mwanadamu kosa, na wengi wanajiuliza sana hivyo wanadamu baada ya kuwa wamekufa wanakwenda wapi? Leo tunayo majibu. Karibu mchungaji. Uh, unajua Mungu ni mwema sana. Mungu hakuna ambalo hajalishughulikia, kila kitu Mungu ameshaka kishughulikia. Kifo kinatesa, kifo kinayumbisha watu kifo kinahangaisha sana watu, lakini wakati Yesu akiwa hai siku moja alianza kufundisha. Ukisoma ile Luka kumi na sita, ukianza ule mstari wa kumi na tisa, unasema, palikuwa na mtu mmoja tajiri aliyevaa nguo za rangi ya zambalau na kitani safi na kula siku zote kwa anasa, na maskini mmoja jina lake Lazaro huwekwa mulangoni pake na vidonda vingi naye alikuwa akitamani kushibishwa kwa makombo yaliyoanguka katika meza ya yule tajiri. Hata mbwa wakaja wakamlamba vidonda vyake. Ikawa yule maskini alikufa, akachukuliwa na malaika mpaka kifuani kwa Ibrahimu. Yule tajiri naye akafa, akazikwa kuzimu. Biblia inasema mstari wa ishirini na tatu basi kule kuzimu aliyainua macho yake alipokuwa katika mateso Akamwona Ibrahimu kwa mbali na Lazaro kifuani mwake, akalia akasema, E, baba Ibrahimu suni hurumie, umtume Lazaro achovye maji ya ncha ya kidole chake majini, aniburudishe ulimi wangu, kwa sababu ninateswa katika moto huu. Ibrahimu akasema, mwanangu, kumbuka ya kwamba wewe umliapokea mambo mema yako katika maisha yako, na Lazaro hivyo hivyo alipata mabaya na sasa yeye yuko hapa anafarijiwa. Na zaidi ya hayo, kati yetu na sisi na ninyi kumewekwa shimo kubwa, ili wale watakao kutoka huku kwenda kwenu wasiweze, wala watu wa kwenu wasivuke kuja kwetu. Ukisoma vifungu hivi unaona kwamba kumbe kuna sehemu mbili kubwa za mtu akifa anako kwenda. Sehemu ya kwanza, Biblia inaposema kwamba kuzimu ni sehemu ya kukaa watu. Ndivyo Biblia inavyosema. Kuzimu maana yake ni sehemu ya mateso, kwa maneno mengine ni jehanamu. Lakini imesema uh, kwamba kuna shimo limewekwa. Ukisoma katika lugha ya asili kuna sehemu inaitwa paradizo au peponi, ni mahali wanapokaa waliotenda mema hasa watu wawili wanatuonyesha kwamba mtu akifa kama alikuwa mwema, amemwamini Yesu kuwa Bwana na mwokozi wa maisha yake, anatembea katika amri za Mungu, anapokelewa paradizo, mahali penye furaha, mahali ambapo wamekaa watakatifu waliotutangulia. Lakini pia mtu kama aliishi duniani kwa raha zake, kwa mambo anayoyapenda yeye mwenyewe, Biblia nasema anakwenda kuzimu. Yani, mahali penye mateso. Ndio sababu wa Tesalonike kipa Paulo alipoandikia akasema, hatutaki msijue habari za hao walio waliolala, maana Bwana atakaporudi atatukaribisha, parapanda italia, waliotenda mema wataenda kuingia pamoja na Yesu katika uzima wa milele, waliotenda mabaya duniani wataenda moja kwa moja jehanamu. Kwa hiyo kuna sehemu mbili za watu kwenda mtu akifa. Aa, kama hajamchagua haja Yesu anakwenda kuzimu. Kama alimchagua Yesu anakwenda kwenye uzima wa milele, ni hayo tu ya kwangu. Amina mchungaji, Mungu akubariki sana. Amen. Karibu mchungaji, sija nami, ngoja nichangie. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Amen. Basi Mungu akubariki wewe, ndugu mkusikizaji wa kipindi hiki, unayetusikiliza kipindi cha neno uzima. Mada yetu hapa, mtu akifa anakwenda wapi? Nafikiri ni maswali ya watu wengi sana, lakini mimi nataka nielezee kidogo kabla ya kusoma kifungu cha Biblia. Kumekuwa na mafundisho mengi ya uongo katika jamii. Wengine wana dini zao wanasema kwamba wakifa sawa, wanaenda kuzaliwa tena sehemu nyingine, sindio? Wengine wakifa sijui wanakwenda kupumzika sijui mahali gani ambako wamejitenzea kama wao kukutana bidii zao, lakini maandiko yanasema katika ile <coughs> Waebrania tisa msari wa ishirini na saba maandiko anasema kama vile watu walivyowekewa kufa mara moja, na baada ya kufa hukumu. Huu ni mstari unaonyesha kwamba kumbe hatima ya mwanadamu inapofikia kwamba anatoka katika mwili huu, si ndio, na kwenda kwenda ku, ku, ku, kuzikwa kabulini. Ina maana nafsi yake inasogea kupokea kile ambacho ilikitafuta kabla. Haiendi tena sehemu nyingine huku, wala kule, wala kule. Kwa hiyo mimi, kwa kifupi, ni kwamba ni kwenda kwenye hukumu kutokana na mstari huu. Amen, japo Mchungaji ametoka hapa mbele yetu kidogo, Kosmas amesema kwamba kutokana na mafundisho ya Yesu, naye pia alisema kwamba nafsi ambayo ya mtu aliyekufa kwamba ina sehemu mbili za kwenda, si ndio? Nyingine peponi, nyingine jehanamu. Lakini hayo yote yanaunganishwa kwamba hukumu inatokea na kwenda mahali ambako, wewe utakakokwenda ni kutokana na kile ulikiishi. Bwana Yesu asifiwe sana mchungaji. Eh, asante sana. <coughs> niungane tu na wachungaji kwamba baada ya kifo <coughs> ni hukumu sasa. Inategemea kwamba baada ya kufa naenda wapi? Kwa hiyo uchaguzi huko sasa, kwamba unavyochagua maisha sasa hapa duniani. Kwa hiyo hiyo ndio akiba yako baada ya kufa, kile unachokichagua yeah, leo yeah, na sana na, ni ukisoma katika Injili ya Mathayo ishirini na tano ule msali wa thelathini na moja na thelathini na tatu ha, na thelathini na mbili nasema hivi, hapo atakapokuja kuja mwana wa Adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye, ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake, mm. naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi. Atawaweka kondoo mkono wa kuume na mbuzi mkono wake wa kushoto. Ina maana hapa imejumlisha kwamba wote, ina maana siku hiyo inategemea kwamba utakaa upande gani. Kondoo anayezungumzwa hapa ni wale ambao wanachagua sasa kwamba kuwa kondoo, kwa maana kwamba kumwamini Bwana Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha ya mtu. Na mbuzi ni wale ambao ni wajanja mno, yani ni waswahili sana, viswahili vyao yani vya ajabu kweli, hakubali kwa sasa. Atakwambia mambo mengi ambayo anamfanya asimkubali Yesu. Hao sasa Biblia inasema ni mbuzi, kwa baada ya kufa, we ambao unafananishwa na mbuzi ndio ya kusema sasa, kuna mahali pako kule ukisubiria hukumu hiyo, kama ambavyo baba mchungaji amesema hapa habari ya tajiri na uyule maskini. Baada ya kifo, watu walijikuta wako mahali husika, na kuna mmoja kati yao alitamani awe na maisha ya mwenzake, lakini alishachelewa. Yeah. Yeah. Yeah. Right. <coughs> Barikiwe sana, karibu sana mchungaji <coughs> Tumaini. nilikuwa najaribu kuangalia kitabu kile cha Ezekieli sura ile ya kumi na nane mstari ule wa ishirini roho itendayo dhambi ndio itakayokufa. yeah. mwana hata uchukua uovu wa baba yake, mm. wala baba hata uchukua uovu wa mwanawe. ni Ezekieli ngapi mchungaji, unasoma? ni Ezekieli kumi na nane okay. mstari ule wetu wanahitaji kupata hicho kifungu Ezekieli kumi na nane mstari wa ishirini. Roho yeah, itendayo dhambi ndio itakayekufa. Mwana hata uchukua uovu wa baba yake. Wala baba hata hatachukua uovu wa mwanaye. Haki yake mwenye haki itakuwa juu yake mm -hmm, na uovu wake mwenye uovu utakuwa juu yake. Lakini ukisoma ile ishirini na moja, ishirini na mbili, ishirini na tatu inasema je mimi nafurahia kufa kwake mtu mwovu? mm -hmm. Ezekieli kumi na nane ishirini na tatu pale. Je, mimi nafurahia kufa kwake mtu mwovu? mm -hmm. Asema Bwana Mungu mm -hmm. si afadhali kwamba akaili, agaili na kuiacha njia yake akaishi, akaishi. Kwa hiyo ameshasema kufa ni lazima tutakufa, mm -hmm. lakini baada ya kifo saii, so tunasema utakwenda wapi? mm -hmm. Sasa anasema ukiwa mwenye haki, baada ya kufa utaenda mbinguni, lakini kama hauna haki, ukifa ni jehanamu. Mungu awabariki sana. Yeah, mpendwa wetu msikilizaji wa kipindi chetu cha Neno Uzima, kwa kweli wachungaji ambao tuko nao katika mada yetu, yaani, wamejibu vizuri sana, wameeleza kwa habari mtu anapokuwa amekufa anakwenda wapi. Tumeona jinsi ambavyo mtu anayejitawala mwenyewe aliyemkataa Yesu anakwenda kwenye mateso ya milele. Lakini mtu ambaye aliyemkili Yesu akamwamini Yesu, huyo anakwenda paradiso, sehemu ya raha. Ndugu yangu ninakupa ushauri. Nakupa ushauri kabisa kwamba mbingu iko wazi. Na mauti inazidi kutembea katikati ya ulimwengu, watu wanakufa. Na mtu akifa bila Yesu, maanake mbingu hana. Anakwenda eneo la mateso. Na watu wanakufa wa aina mbalimbali. Matajiri wanakufa, wasomi wanakufa, watu wakubwa, watawala wanakufa. Lakini unaweza kuona kwamba ba, kuna, kuna uzima wa milele baada ya kutoka duniani, baada ya kifo, kuna maisha mengine yes. Kwa hiyo mimi nakupa ushauri kwamba bado kuna maisha mengine, em, mchague Yesu kuanzia leo, mwamini Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako. Mwambie Yesu, niko hapa, ni mwenye dhambi, naomba unisamehe Yesu. Na Yesu anakusamehe, anasema, kila ajaye kwangu sitamtupa kamwe nje taka nikuongoza sala ya toba kama utakuwa uko tayari sema, e hey, Bwana Yesu, niko mbele zako, mimi ni mwenye dhambi kwa hakika, naomba unisamehe dhambi zangu zote, nina tubu kwa kumaanisha kuziacha kuanzia leo. Ninakukiri wewe wewe, ni Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Naomba Bwana Yesu uniokoe katika jina la Yesu, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.