Mpendwa mtazamaji wangu wa masomo ya uongozi, karibu tena kwenye mfululizo wa masomo yetu. Namshukuru Mungu kwamba unaendelea kutazama na unaendelea kusikiliza masomo yetu. Hebu kama una jambo lolote ambalo unataka kuongea pamoja na sisi, comment pale chini, kwamba kama unatuelewa, una ni vizuri tukawa tunasikia pia kutoka kwako, maana Uh, comment zote au mawazo yote ambayo utakuna yatoa pale tutakuwa tunayasoma na kuyafanyia kazi. Kwa hiyo tukuombe tu kwamba kwenye channel yetu hapo kwenye kila somo unaweza ukatuandikia hapo chini ili kwamba hata kama unataka tuwasiliane na wewe tuandikie hapo chini pamoja na kwamba na sisi tutaweka pale mawasiliano yetu lakini tuandikie hapo chini. Mungu akubariki sana. Karibu kwenye somo letu. Uh, masomo yetu tunaendelea na masomo ya, ya uongozi. Leo ninakuletea pia somo linahusu umuhimu wa uongozi au umuhimu wa kuwa na kiongozi. Umuhimu wa uongozi, umuhimu wa kuwa na kiongozi. Kama nakumbuka kwenye somo langu la kwanza niliongea sana habari ya kwamba je, tunahitaji kuwa na kiongozi na wote tukafikia sehemu tukasema kwamba ni kweli tunahitaji kuwa na kiongozi. Sasa nimeendelea kufundisha lakini leo nataka nikufundisha sasa umuhimu wa kuwa na kiongozi. Umuhimu wa uongozi au muhimu wa kuwa na kiongozi. Tumeona uongozi ni muhimu sana mbele za Mungu na kwa watu pia. Uongozi ni kipawa au favor, kwa neno la Kiingereza, ya Mungu kwa wanadamu ili wakae katika amani. Maana ya kuwa na kiongozi, maana yake kwamba watu watulie, kuwe na utulivu na matumaini, hmm. Bila uongozi watu hukosa mwelekeo dila, kunapokuwa hakuongoza wanakosa mwelekeo wanakosa dira, wanakosa amani. Kwa maana hiyo, wewe jaribu kuangalia kwenye mahali labda unapoabudu mahali ambapo labda, uh, unapofanya kazi mahali, kama uongozi uko vizuri, watu watakuwa na amani, watakuwa na matumaini, watakuwa na dira, watakuwa na furaha. Lakini vinapokosekana vyote hivyo, ujue kabisa ya kwamba pale uongozi unaweza ukawa wa mashaka hivyo kufikia hatua ya kufarakana, kutawanyika, kukosa mwelekeo, kila mtu kwenda au kutenda lile analoona linamfaa yeye machoni pake, mnapokuwa hamna uongozi uliosimama. Kumbuka kipindi kile Musa alipokwenda kuomba akawaacha wana wa Israeli huko, wakakana bila Musa kwa muda, unakumbuka yaliyotokea baadaye? walikwenda wakamwomba waka, waka, waka, waka, waka, waka, waka Haruni eh? awatengenezea akawatengenezea nini, akatengenezea akafinyanga yale manani ya, ya, sanamu, wakaanza kuabudu. Unaona, wakati Musa narudi anawakuta wanaabudu. Kwa sababu gani? Walikosa kiongozi kwa muda ule. Kwa hiyo wakafikia sehemu wakatengeneza ya kwao. Hata nyumbani watoto wakikosa uongozi wa mama au wa baba, wanafanya ya kwao hata kama ni kanisa likikosa uongozi uliosimama, kila mmoja anafanya wakati. Unalikuta kanisa halina utaratibu, kwa sababu gani? Hakuna kiongozi imara. Kwa hiyo kiongozi lazima uwe imara, kiongozi lazima uwe imara, taasisi yoyote kiongozi lazima uwe imara, ili kuweza kuonesha dira ya watu unao waongoza. Usipofanya hivyo, kutawanyika, kukosa mwelekeo, mafarakano, vinaihusu taasisi yako. Hebu rejea, baada ya Yoshua kushindwa kuandaa kiongozi pindi alipokufa, wana wa Israeli walipoteza mwelekeo kabisa. Kila mwamuzi aliibuka na mfumo wake, kwani hakuwepo kiongozi. Kwa sababu hiyo, Mungu ameweka uongozi ili watu wapate mwelekeo, amani na matumaini katika kuyatimiza mapenzi ya dunia. Yoshua alipokufa hakuacha uongozi uliokuwa imara, hakuacha mwelekeo kwamba tunapita hapa, na ndio maana sasa kulipaliparaganyika, ndio maana kukaanza sasa kunyanyuka hawa waamuzi na yeye, na kila mwamuzi aliamka na kila jambo analoliona. Kwa hiyo kukawa hakuna utulivu tena. Kwa hiyo Mungu ameweka uongozi ili watu wapate mwelekeo, amani na matumaini katika kuyatimiza mapenzi yake. Hebu tu tu tu, tu tuangalie kwanza waamuzi 21 25 watu walivyojiendea ovyo, baada baada ya Yoshua kitoka. Kitabu cha Yoshua unaingia waamuzi, maana baada ya Yoshua kushindwa kuandaa uongozi ndipo wakamka hawa wa, wakaanza hawa waamuzi waamuzi ishirini na moja bibi nasema hivi: siku hizo hapakuwa na mfalume katika Israeli, kila mtu alifanya aliyokuwa yaliyokuwa ni mema machoni pake mwenyewe. Narudia tena, siku hizo za waamuzi, sasa hapakuwa na mfalme katika Israeli, kila mtu alifanya yaliyokuwa ni mema machoni pake mwenyewe. Baada ya Yoshua kufa, hapakuwa na mfalme, hapakuwa na uongozi moja. Kwa hiyo kila mmoja akajifanyia ya kwake mwenyewe, watu waliyejiendea hovyo. Hebu uki, uki, utasoma tena Zekaria 13 mstari wa saba na kuendelea lakini Okay, okay, tusome Hesabu na kuonyesha tu vitabu, Hesabu ishirini na saba mstari wa kumi na tano mpaka wa ishirini na tatu mstari wa kumi na tano mpaka wa ishirini na tatu Musa akanena na Bwana akisema, Bwana Mungu wa roho za wenye mwili wote, naweke mtu juu ya mkutano atakayetoka mbele yao na kuingia mbele yao atakayewaongoza watakapo na kuwaleta ndani ili mkutano wa Bwana wasi ili makutano wa Bwana ili mkutano wa Bwana wasiwe kama kondoo wasio na mchungaji. Bwana akamwambia Musa, mtwae Yoshua. Unaona sasa, Bwana akamwambia Musa, mtwae Yoshua, maana kwamba muweke Yoshua kuwa kiongozi Mahali unapokuepo lazima muwe na kiongozi. Kanisa lazima muwe na kiongozi, na ni lazima awe katika msingi wa kimungu. Unaona, mtwae Yoshua mwana wa Nuni, mtu mwenye roho ndani yake, ukamwekee mkono wako, kisha ukamweke mbele ya Eliazari kuhani na mbele ya mkutano wote, ukampe mausia mbele ya macho yao nawe utaweka juu yake sehemu ya heshima yako, ili mkutano wote wa wana wa Israeli wapate kutii. Naye atasimama mbele ya Eleazari kuhani, naye atamuulizia kwa hukumu ya ile ulimu mbele za Bwana. Kwa neno lake watatoka na kwa neno lake wataingia, yeye na wana wa Israeli wote pamoja naye mkutano wote pia. Musa akafanya kama Bwana alivyomwamuru, akamtoa Yoshua, akamweka mbele ya Eliazari kuhani una mbele ya mkutano wote, kisha akaweka mikono yake juu yake, akampa mausia kama Bwana alivyosema kwa mkono wa Musa. Naona, kwa hiyo unaona a Musa, Yoshua, Yoshua anatoka mikononi mwa Musa anawekwa kuwa kiongozi. Kwa hiyo mahali popote panapokosekana kiongozi, usitegemee kama mambo yatatokea mazuri. Mahali panapokuwa hapana, hapana kiongozi, hata kama ni kwenye familia, ndio maana unakuta watoto wanazurura, unakuta watoto hawana mwongozo, na ndio maana huwa tunashauri watoto walelewa na baba na mama, ili wapate malezi mwongozo maana kama kiviongozi wao wakuonyesha hii dunia tunakaa hivi, mambo ya kiroho yako hivi, mambo ya mama na mama ya, wana, wanaona wanavyoishi kwa upendo, wanajifunza kwa sababu wanasimama walezi kama viongozi wakati huo. Na ndio maana nafikiri, na, na ni, ni, ni Efeso inasema nitampiga mchungaji na kondoo watatawanyika. Kwa hiyo mahali popote muwa makini, mnaonitazama panapokuwa na kiongozi aliye imara shetani huwa anashambulia sana. Anashambulia kwa sababu gani? Kwa sababu shetani hapendi watu wakae katika njia iliyo sahihi, anamshambulia yule kiongozi, ili kwamba atoke au atawanyike au asambae. Maana yake ndiyo maana bibi anasema, nitampiga mchungaji na kondoo watatawanyika. Maana panapokuwa hakuna mchungaji, kiongozi wezi ukakuta kondoo watatawanyika. Fikiria unachunga ng'ombe halafu kiongozi a, a, au yule mchungaji akamatwe au atekwe, ng'ombe wataenda mpaka kwenye mashamba ya watu, ng'ombe watatembea navyojua, wataibiwa, watafanya nini? Kwa sababu hakuna mtu wa kuangalia. Nikusomee wa Efeso sura ya nne mstari wa wa wa wa, wa, wa kumi na moja mstari wa kumi na moja wa kumi na moja mpaka wa kumi na tatu. Biblia inasema, naye alitoa wengine kuwa mitume, na wengine kuwa manabii, na wengine kuwa wainjilisti, na wengine kuwa wachungaji na walimu, kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu, hata kazi ya huduma itendeke, hata mwili wa Kristo ujengwe, hata na sisi sote tutakapoufikia umoja wa imani na kumfahamu sana mwana wa Mungu kuwa hata kuwa mtu mkamilifu hata kufikia kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa Kristo, yaani kwenye kanisa. Mimi huwa nashangaa sana watu wanapoona kuna cheo fulani ni kikubwa kuliko kingine. Mungu anasema kuna wengine aliwateua kwa manabii. Kwa hiyo wewe ukiwa nabii, usimdharau aliyeteuliwa kuwa mwalimu, usimdharau mwinjilisti. Usimdharau mzee wa kanisa. Wewe mchungaji usimwone nabii hafai. Aa, yote haya yamefanyika. Waefeso inatuambia kabisa, ili kukamilisha, naye alitoa wengine kuwa mitume, wengine kuwa manabii, na wengine wainjilisti, na wengine kuwa wachungaji, na wengine walimu. Kama mimi hapa nakufundisha, mimi ni mwalimu na kufundisha, lakini mimi nina sehemu yangu, naweza nisiwe nabii, naweza nisiwe mchungaji, naweza nisiwe nani, lakini ninakufundisha. Kwa hiyo wewe nabii, hutaki kudharau huduma nyingine kwa sababu kidharau ki maana yake unamdharau Kristo. Wewe mchungaji, hutaki kudharau huduma nyingine kwa sababu kidharau ki unamdharau Kristo. Kwa hiyo ni lazima tuheshimu sana hizi ofisi ambazo Mungu ameziweka, au ha, hu, hu, um, yani uongozi ambao Mungu ameweka, madaraja haya yawepo, hatutaki kuyadharau. Kwa sababu gani Mungu amefanya hivi? Akasema kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu, hata kazi ya huduma itendeke, hata, hata mwili wa Kristo ujengwe. Sasa wewe mchungaji, una mdharau mwinjilisti mwinjisi anamdharau mzee wa kanisa, mzee wa kanisa anamdharau mchungaji, nabii naye ndio hivyo. Kwa hiyo hakuna cheo kikubwa, lakini Mungu yeye mwenyewe ndio amefanya nini? Ameweka haya madaraja. Kwa hiyo ni huo, ndio umuhimu wa kuwa na uongozi, kwamba ili mwili wa Kristo ujengwe na malengo yafikiwe na kuwe na amani na utulivu. Kiongozi naye, angalia kripu hii Mungu akusaidie kuongoza. Kuna mtu akiwa kiongozi hapatulii, kila siku mifarakano, kila siku maneno, kila siku matatizo, kila siku kondoo wanahangaika. Hapana, wewe umewekwa pale kuwa kiongozi ili kwamba mwili wa Kristo ujengwe, watu wapate tumaini, watu wafurahi, watu wamtumikie Mungu kwa amani. Mungu akubariki sana. Kama unanielewa Nitaendelea na masomo yangu na usiache kuangalia, lakini pia usiache kusubscribe kwenye hii nani chaneli yetu, ili uendelee kupata pale masomo yanapotoka, unaona. Lakini pia ni vizuri ukaweka komenti yako mahali pale kwa. Je, unatuelewa au tu inakuwaje? Au masomo gani unatamani tuyaweke hapa kwenye uongozi ule ule? Nitafundisha vitu vingi kwa hiyo uendelee kuwa na mimi na mungu akubariki sana asante sana