Msiwe na na, na uokole wa kichinga jamani. Tunasema hivi Yesu na tunasema hivi kichwani, mtu wewe ukiokoka unakuwa na nini na akili. Sema akili. Ukiokoka ili nasema unakuwa na nini na akili ile. Yesu, tunasema kichwani akili, moyoni Yesu, halafu mfukoni hela. Yesu asifiwe. Wala Yesu asifiwe. Kuna watu wanakuja wananishauri, wananiambia tumishi wa Mungu. Mimi bwana, nimechumbia kama mara sita. Sipati kila mwanamke naye mchumbia na nikataa. Mimi siwaambia nenda kaombe na mbele katafute hela. Amen. Ukiwa na hela eti mabinti kichwani akili, moyoni halafu mikononi. Hata maombi yanakaa vizuri. Hata mtumishi wa Mungu, ukiomba una hela, tunaomba vizuri sana ukiomba mbadala ambayo mteja anayeweza kuitumia badala ya kwako. Bwana Yesu asifiwe! Kwa mfano unaanzisha duka la madawa. kwa hiyo anakuja mshindani, yeye anaanzisha dawa alishe, pale duka la dawa ya dawa lishe, si ndio? Mnaelewa zile dawa mbadala. kwa hiyo wewe duka lako la dawa za kawaida, lakini anakuja mwingine pale pale anaweka duka la dawa lakini sio kama za kwako, lakini labda akawa na zile za alishe kwa hiyo huyo naye ni mshindani, kwa sababu wewe unauza chloroquine, unauza panadol hapa, lakini yeye pale anauza tu labda unga wa lishe, kwamba ukiwa na homa kunywa maziwa, ukiwa na nini fanya hivyo. Wewe unamwambia chukua pana, ukiwa na kitu kingine unamwambia, anamwambia ukiwa una ukikoroga huku na ukikoroga uji huku ukanywa mara tatu unapona, au kila matunda haya, hii ni dawa ya matunda, sio kinyo huyu kinyo mara ngapi utasikia homa tena. Kwa hiyo anaacha kununua mseto wako, ananunua vile. Mwana, Yesu asifiwe. Amen! Lakini kuna mambo niaruke, kwamba a nige mshindani mwingine. Kuna mshindani mpya katika soko, yaani mtu anayeingia kwenye soko la bidhaa zako. Kwa mfano wewe unauza nguo za anakuja mwingine anafungua duka zuri zaidi la ngozi, ni za watoto wale na ni mshindani wako. Wana Yesu, asifiwe. Hata kwenye makanisa unajenga hapa kanisa kama hili, si ndio? Baada ya miezi michache, inakuja inajengwa kanisa pale bora kuliko hili, lakini Yesu ni huyu huyu. Sasa wachungaji, msitaje kusema anachukua washirika wangu, ah yule tofauti lakini Yesu yule. Haleluya, watumishi wa Mungu. Bwana Yesu asifiwe. Kuna wachungaji mundani wao, wachungaji hawajaja kwa sababu wao wanajua sio biashara. Unaway, unaway, una watu wanajiuliza maswali kwamba ninaweza nikatambuaje kwamba biashara yangu mimi hii? Wewe si unajiuliza hata nini kwamba hivi mimi nafaa kufanya biashara gani, si ndio? Sasa kuna watu wanarukia tu biashara. Umemwona mwenza kaanza mali kauli, na wewe unaanza mali kauli, lakini hujawahi kujiuliza hivi mi nafaa kwa mali kauli. Umemwona mtu kaanza biashara ya ndizi. Kudiuza, wa e Nasa, mba mba na unaanza uh, biashara ya ndizi lakini hujawahi kujiuliza hivi mimi nafaa kuuza ndizi? Ndio maana watu wanasema hebu niangalie, mimi ninafaa kweli kuuza ndizi? Sasa nikupe ambavyo unaweza kutambua biashara yako. Ukitaka kutambua kwamba wewe unafaa kwa biashara gani, Mwana Yesu as Jitambua wewe mwenyewe, tambua tabia yako, halafu na misimamo ndio nayo. Sijui kama unanielewa, unanielewa? Cha kwanza, ukitaka kujua biashara unayotakiwa kuifanya, jitambua wewe mwenyewe na tabia yako, kwa sababu ili tabia yao ikoje, ili kuna mtu tabia yake na misimamo yake sikuyamoja anajifahamu kwamba mimi msimamo yangu ni hii na tabia yangu ni hii, sipendi hiki, napenda hiki. Sasa na hiyo tu inakupelekea kwenda kujua unaweza kufanya biashara gani, hilo la kwanza. Kwa mfano ni wape we kama unapenda, kuna watu tabia yake hatani nyumbani, yaani saa kumi na mbili alishafika kwenye majirani watatu kajua kwamba naweza kufanya biashara gani. Kuna mwingine kuamka saa kumi na mbili ni shida, yaani kifika saa kumi na mbili ndiyo wanavuta shuka, lakini kuna mwingine saa kumi na mbili haimuonani mwili unawesha, si ndiyo? Anyanyuke, lakini kuna mwingine ndiyo unavuta nini. Hawa watu wawezi kufanya biashara moja kwaiyo, tambua tabia yako, una msimamo gani kuna yaani, tabia zako zikoje, kwamba hivi vile wana tabia gani? Kuna watu wengine akizunguka tu na watu wanne anajisikia kama kusuka, anaondoka ile eneo, kwa sababu kuna wengine anataka kae kwa mtu mmoja, lakini mkiwa tu wanane tisa hivi anajisikia ah, mimi sitaki kuwa hapa, anaondoka zake nenda ndani. Kuna mwingine hatoki ndani tangu asubuhi mpaka jioni. Kuna mwingine haongaji mpaka usiku amen. Kuna mwingine akaoga asubuhi, akaoga mchana, akaoga na jioni. Kwa hivyo hizo ni tabia zinakufanya ukatambua biashara yako. Sikufundishi kutengeneza sabuni, sikufundishi kutengeneza batiki fundishi kutengeneza hereni siku fundishi kutengeneza mabangili na kufundisha njia, ili kama utajua mimi kumbe, utaenda kutengeneza. Sawa jamani, mimi nakufundisha njia za kujitambua, na hapo ndipo kuna ugonjwa. Unakuta kanisa, kwa mfano, sio kama ndafika, lakini unakuta watu wote kanisani, wote kila wanakopa ili kila