Bwana Yesu asifiwe. Mtazamaji wetu wa Life Word Tanzania, karibu tena kwenye mfululizo wetu wa masomo yetu ya, ya uongozi pamoja na fedha. Hapa hapa tutakuwa tunakuletea, baada ya masomo ya uongozi tutaanza kukuletea masomo ya fedha. Kwa hiyo usiondoke, usi uendelee subscribe pale, masomo yetu yanayokuja, yanapokuja unayapata. Unajua, ngoja nikwambie. Masomo ya uongozi ni ya muhimu sana kwenye jamii kwa sababu bila uongozi hakuna kinachoendelea. Kwa hiyo naendelea mfululizo wa masomo yetu. Siku ya leo nataka tuangalie gharama za uongozi. Hakuna kitu kisichokuwa na gharama hata kwenye biashara huko kuna gharama. Hata kama ukafanya ukahaba kuna gharama zake. Ukiwa rubani kuna gharama zake. Ukiwa mwalimu kuna gharama za kuwa mwalimu. Ukiwa rais kuna gharama za kuwa rais. Ukiwa kila nafasi ina gharama zake, lakini leo tunaongelea gharama za uongozi kwenye eneo la kiroho. Mimi nakutajia vifungu, na kwa sababu nakuwa sina muda sana, mi naeleza vifungu, mi nakupa, unaweza kuvifuatilia na kuvisoma. Kuna, kuna, kuna Mathayo tano kumi na moja mpaka Johana kumi na mbili. Kuna Yohana kumi mstari wa kumi na moja kuna Luka kumi na tano mstari wa nne kuna Yohana 15 mstari wa tatu kuna Samueli wa kwanza 17 mstari wa 35 mpaka 37. Pale unapokutana na shida kwenye hiyo mistari pale chini, kuna namba yangu hapo chini ya hii video, kuna namba yangu, lakini pia kuna imeli yangu. Kama kuna jambo lolote, tunawasiliana. Kwa hiyo nikwambie gharama za uongozi, ndugu yangu, hakuna kazi isiyokuwa na gharama. Kama we ni mchungaji kama we ni kiongozi unanitazama, unaangalia mafundisho haya, kuna gharama za kuwa kiongozi. Gharama ya kwanza ni kujitoa muhanga kwa ajili ya wengine, ni personal sacrifice. Kujitoa ni shida sana. Mvua inanyesha, kama kuna jambo unaondoka, hata kama ni usiku unaondoka, hata kutembelea kuwajulia hali, kwenda kwa wagonjwa, kufanya nini, unajitoa. Ni gharama, mateso kibinafsi, kutokana na hisia mbalimbali. Kuna mateso binafsi ya uongozi. Kwa mfano, nikupe ushuhuda mmoja. Mimi nimekulia katika familia ya kiongozi eh, familia ya kichungaji, lakini kila jambo niliokuwa nikilifanya Nasema, ah, anafanya hivi kwa sababu lakini huyu si mtoto wa mchungaji, huyu si mtoto wa askofu, huyu si mtoto wa mzee wa nani. Kwa hiyo ilikuwa ni kama fimbo. Kwa hiyo kuna vitu ambavyo unapata mateso binafsi. Kuna jambo lingine, kwa sababu tu ya nafasi yako huwezi kulifanya, lakini labda lingekuwa na manufaa nizuri tu, wala sio baya, lakini kwa, kwa sababu ya status yako, kwamba we ni kiongozi, nafasi yako inazungumza ina ushuhuda kwa watu, unaacha kufanya wayo. Kwa hiyo unakuta kwamba kuna mateso binafsi hmm: kukataliwa, kukatishwa tamaa, kuchekwa, kuzomewa, kulaumiwa, kudhalilishwa, pia ni gharama kwenye uongozi wa kiroho, hasa uchungaji, uinjilisti, uzee wa kanisa. Kwa hiyo haya yanaweza kukutokea yote, ukakataliwa watu wakupendi, wanakusengenya, unakatishwa tamaa, unadhalilishwa, unazomewa. Kwa hiyo unajikuta kwamba unaingia kwenye mgogoro mkubwa, matatizo ya ndoa na familia, kutengana kimajukumu, nayo inaweza ikawa tatizo eh? Kusingiziwa, upweke, shutuma, chuki, kusema, kusemwa, kuudhiwa ni gharama za uongozi kuingiliwa katika maisha kwa mambo binafsi unafanya jambo lako lakini linaingizwa linawekwa kwa sababu wewe ni kiongozi kwa hiyo ni gharama ambazo tunakutana nazo viongozi ah, amefanya hivi kwa sababu ni mchungaji amefanya huyu si ni mchungaji huyu si ni mzee wa kanisa huyu si ni mwinjilisti kwa sababu unaingia kwenye mgogoro mkubwa Jambo lingine kuwa tayari dhidi ya majaribu yatokanayo na fedha eh? Kuna majaribu tulisema habari ya kupenda fedha kwa, kwa, kwa viongozi kwenye changamoto kwamba siwe mpenda fedha, lakini kuna kujaribuwa zinaa, wanawake, wanaume, au unanyanyuliwa sana unapata utukufu, sifa na matumizi mabaya ya madaraka haya yote ni gharama katika uongozi. Sasa unakukabiliana na gharama za uongozi, lazima ukabiliane nazo. Gharama za uongozi lazima ukabiliane nazo. Mjue sana Mungu nakumpenda fili, wa Filipi tatu nane. Na Ayubu 22:21 m, jiandae kukabiliana na gharama hizo Filipi 1:27 mpaka 29. Tumia muda wako vizuri kwa mambo yote, yaani uwe na kiasi katika mambo yote uwe tayari kuwajibika. Uwe mtu wa maombi ili kumshirikisha Mungu mambo yote na kumtegemea. Jaa neno la Mungu Korosai 3:16. Jaa Roho Mtakatifu Efeso 5:18. Inua kiwango chako cha ibada Yohana 4:23 mpaka 24, kuishi maisha safi matakatifu yenye ushuhuda mzuri Mathayo 5:13 mpaka na sita. Anasa au majaribu au vikwazo vya uongozi. Anasa ni mambo ya starehe yasiyo ya lazima. Uongozi huambatana na anasa zake ambazo ni mitego na majaribu kwa uongozi. Baadhi ya majaribu hayo ni kama yafuatayo: kujiona umefika juu ya kilele, kiburi, Isaya 4 mstari wa 13 mpaka wa 14 na Mithali 29 mstari wa 23. Kushindwa kuwa na maono, Mithali 29 mstari wa 18. Kuacha kuwa mfano wa kuigwa, unaacha kutumia madaraka, uongozi kwa faida binafsi. Kuna watu, kuna viongozi vinakuja vitu vya kanisa, magari ya kanisa, makontena ya kanisa, nabadilisha, yanakuwa ya kwake. Kukataa kukata kujipima mwenyewe Galatia 6:4 mpaka tano. Kuridhika na utendaji usioridhisha. Wewe unaridhika eh? watu wakikwambia, hutaki kutumia vibaya madaraka, uongozi kwa watu unaowaongoza, zina uzinzi na uasherati, kujisifu na kujiinua. Hey, hili jambo linasumbua sana, ambalo linakatazwa kabisa katika uongozi. Lakini leo viongozi utakuta ibada nzima anajisema yeye tu anasema habari zake tu, yeye anasema habari zake mpaka, kuna watu unawakwaza. Nilisoma huku nikawashinda hawa, nikaenda nikapata PhD, nikafanya nini, nikasoma digiri yangu ya kwanza, nilifanya hivi na hivi. Yaani ni majigambo tu. Kwa hiyo hii haitakiwi. Wakati mwingine nimejenga nyumba nzuri sana, hakuna mwenye nyumba kama hiyo. Kwa hiyo majigambo, sifa za juu inakuwa sio nzuri. Wivu, kutokujali familia, kukosa motisha na kuahirisha mambo, kujisikia huwezi na hufai, kujidharau na kujikataa haitakiwi, kupoteza dira ya uzima wa milele, halafu kupenda fedha. Unaona, kupenda fedha hii, Timotheo 6 mstari wa 10, na yanayofanana na hayo. Sasa namna ya kukabiliana na anasa mitego na majaribu ya uongozi: soma maandiko ya Mungu lakini kukaa katika madini mema ya Kristo. Jambo la kwanza kudumu na kutii neno la Mungu, kudumu katika maombi. Mithali 16 mstari wa tatu au Luka 18 mstari wa kwanza na kuendelea, kuhu, kuhu, kuhusisha mambo yako kwa walio karibu nawe watu au timu yako ya uongozi kwa ushauri Mithali 28 mstari 20 mstari wa 18 na mstari 15 mstari wa 22. Shauriana na watu, kama una baraza liheshimu, waite jadilianeni. Mungu atakusaidia sana. Siku ya leo nikomee hapo, niombe tu kwamba usisahau kuendelea nasi katika vipindi hivi tunavyoendelea navyo. aa, na usisahau kusubscribe kwenye chaneli yetu ya Life Wedi, ya Life Wedi Tanzania. Mungu akubariki sana na asante.