Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema moyo wenye nguvu ukoje. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Asante sana wapendwa wasikilizaji wa kipindi chetu cha neno uzima. Kwa mara nyingine tena Mungu ametubariki. Ni kuombe ukae karibu na redio yako ili uweze kuendelea kusikiliza e. Katika siku ya leo e, tunapenda kushirikiana neno la Mungu. E, tutajifunza somo linaloitwa moyo wenye nguvu ukoje. Mimi ambaye nakuletea somo hili naitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Lakini pia hapa katika kipindi chetu, watumishi wa Mungu, hebu niombe sasa na wao pia niwape nafasi ili waweze kujitambulisha wakati tunapoenda kuliangalia neno hili au somo letu katika siku ya leo linalosema moyo wenye nguvu ukoje. Basi niwapatie nafasi nikianza na mchungaji hapa. Basi kwa majina naitwa mchungaji Elias Sizia, natoka katika kanisa la Baptisti pale Beloya, mjini Kaliwa. Ninaitwa Daniel Mayunga, mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptisti eh, Tabola, Tanzania. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Majina yangu naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli kanisa la Senta Baptisti niko Uliankuru. hmm? Kwa jina naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga wa kanisa la Baptisti pale Igunga mjini. Asante sana. Kama ambavyo mmetusikia tukijitambulisha, sasa hebu twende moja kwa moja katika somo letu kama ambavyo linaeleza linasema kwamba moyo wenye nguvu ukoje? Na neno hili unaposikia moyo wenye nguvu ukoje, tunaenda kuangalia maandiko matakatifu, kwa sababu hata wewe mahali ulipo unatamani moyo wako uwe na nguvu. Na mara nyingi sana watu, kinachoweza kumsababisha mtu akaferi katika jambo fulani au akafaulu inategemea na moyo wako. Moyo wako labda umekata tamaa kwamba unafanyaje, nani atautia nguvu? Sasa tunaenda kuangalia e, tutaona mtu wa kwanza katika kitabu cha Zaburi anayeitwa Daudi. Daudi anasema kwamba e, Jambo la kwanza ambalo tunaliona hapa katika Zaburi hii inaonyesha kwamba Daudi alikuwa mtu wa kumwomba Mungu sana. Na hivyo, msikilizaji, ili moyo wako uwe na nguvu, inakulazimu uwe karibu sana na Mungu, uweze kuongea naye kwa sababu unapomkaribia Mungu kupitia maombi, hapo ndipo unapewa nguvu ya Mungu. Mara nyingi sana watu e, katika Agano la Kale walitumia labda mtu kumminua mafuta na kufanya hivi, basi hapo ndipo alipata nguvu. Na tumaini hata wewe unatamani kwamba moyo wako uwe na nguvu ili uweze kufanya mambo makubwa. Sasa somo hili tunajifunza kwamba kwa Daudi, ukiangalia katika utawala wake, e, katika maisha yake yote, hata alipofanya dhambi, lakini tunaona mara kwa mara kwamba alirudi kumuomba Mungu peke yake na hapa akatiwa nguvu. Lakini pia tutamwona Yesu Kristo katika kitabu kile cha Luka, utaona hata Yesu mwenyewe na yeye hivyo, hivyo hivyo alikuwa ni mtu wa maombi. Sio kwamba eti mnaenda kutafuta nguvu wapi? Hata kama utakuwa umefanya dhambi mara nyingi sana, Shetani anapenda kwamba, kwa mfano, ukimkosea Mungu, hata Daudi tunaweza ukamwona kwamba, ingawa Yesu hatujaona mahali popote ambapo alifanya dhambi, lakini Daudi tunaona kwamba hata alipomkosea Mungu hakukata tamaa, alirudi kwa Mungu akamuonyesha kwamba unahitaji kutubu kupitia maombi peke yake ndio maana akatiwa nguvu katika moyo wake. Kwa hiyo asante, nikutie moyo. Hebu sasa hapa, nao wachungaji na watumishi wa Mungu, mnasemaje katika, labda nyinyi mnafikiri kwamba mna mchango gani, mnatusaidiaje, au mnawasaidiaje wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima katika moyo wenye nguvu, na mzungumze tu kwa umakini kwamba mara nyingi sana sasa hivi watu wanafikiri kwamba eh, moyo wa mtu upate nguvu kutoka wapi kwa sababu hata yesu mwenyewe tunaona kabisa kwamba yeye ndiye aliyetoa nguvu hata kwa wanaomwamini wanaweza kukabiliana na majanga yoyote na shida yoyote na wanaweza kufanya makubwa Karibu ni watumishi nikianza na Pastor Gerard asante sana, sana tuna mada nzuri sana mahali ambako tunaweza tukapata nguvu nguvu moyo kupata nguvu Mimi nisome katika ile zaburi ya mia moja kumi na tisa mstari wa kwanza mstari wa kumi na moja Zaburi ya 119, mstari wa 11. Moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi. Moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi. Kwanza tuione ni nguvu gani inayoweza inayosemwa katika moyo wa mtu. Ina maana nguvu inayotajwa katika mambo ya rohoni ni uwezo wa kushinda dhambi. Uwezo wa kushinda dhambi. Anasema, moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi. Kwa hiyo maana yake nguvu inapatikana wapi? Ni kwenye neno la Mungu. Neno la Mungu likiwa ndani ya moyo wa mtu anakuwa na nguvu ya kushinda dhambi, ana uwezo wa kushinda dhambi. Anasema nisije nikakutenda dhambi. Sana, saan, sana. sana. Karibu mchungaji. Hata mimi neno aliyo, amechangia mchungaji Jelati, hata mimi nilikuwa ni kitafakari moyo ambaye una nguvu, haunaweza kupata nguvu Uh, ukiangalia Matendo ya Mitume, ile sura ile ya kwanza mstari ule wa nane anasema kwamba kaeni Yerusalemu, ili mpate kupewa nguvu. Atakapowaijilia juu yenu Roho Mtakatifu, mtakuwa mashahidi. Amen. Pia nguvu tunapata kupitia Roho Mtakatifu. Amen. Roho Mtakatifu anatia nguvu, analeta uwezo katika moyo wa mtu. Kwa hiyo, mchango wangu ni kwamba ili mwanadamu awe na nguvu, hata aweze kushinda dhambi, hata aweze kutangaza au kueleza habari za Mwenyezi Mungu, lazima apewe nguvu na Roho Mtakatifu. Hmm. Mungu atubariki sana. Asante, karibu. Asante sana, karibu. Asante sana Mchungaji. Ni mada nzuri sana iliyo mezani. Na msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ni vizuri tushirikiane kwa jambo hili, kwa sababu naelewa litakuwa baraka kwako mimi niungane tu na watumishi wa Mungu. Unajua, unaposikia kwamba moyo wenye nguvu ni moyo ambao zaidi unamfahamu Mungu ni nani, moyo wenye nguvu na tunaposema kwamba, e, Mungu ni nani, zaidi tunaona kwamba Mungu ni neno, Mungu ni neno. Mtumishi wa Mungu amesema kwamba moyoni mwangu nimeliweka neno. Neno ni Yesu mwenyewe, kwa sababu yeye anasema katika ile Yohana kwamba hapo mwanzo kulikuwako neno na huyu Yesu mara zote anapokuwa moyoni mwa mtu, maana yake hata kuwa tayari huyo mtu kufanya mabaya. Kwa mfano tu tukisoma katika Warumi, kwa kuongezea ile sura ya kumi ule msali wa nane hadi msali wa kumi, Biblia inasema, lakini yanenaje? Lile neno li karibu nawe katika kinywa chako na katika moyo wako, yaani ni lile neno laimani imani hubililo kwa sababu ukimkili Yesu kwa kinywa chako ya kuwa nibwana, ni Bwana na kuamini moyoni mwako yakuwa Mungu alimfufua wa katika wafu utaokoka, kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa hata kupata wokovu. Kwayo, kwa hiyo Mungu anasema tu hapa kwamba Yesu Kristo tunapomruhusu atawale maisha yetu, maasi hayataendelea, uovu hautaendelea, watu hawatafanya yale mabaya zambi kama hivyo. Kwa hiyo zaidi ya yote, kwamba tu moyo wenye nguvu unamhitaji sana Yesu aingie ndani ya maisha yetu. Ndiyo maana kila leo tuna hubili ya kwamba watu waache njia zao wamwamini Yesu, tunapiga kelele kila leo. Kwa hiyo hata msikilizaji, yani tusikiliza katika muda huu, ni vyema achague habari ya kumtumikia huyu Mungu, sana, Mungu. Asante, asante. Asante. Sisi. Sisi, kwa njia ya kumwamini Bwana Yesu barikiwe sana. Nitakumbusha kwamba naitwa Mchungaji Elias Sizya. Napenda na mimi kuchangia somo hili katika hii Zaburi ya 25: mstari ule wa 17 ujumbe unasema kwamba moyo wenye nguvu ukoje? Na mimi ninaona neno la Mungu linasema katika ile Zaburi ya 25 mstari wa 17 anasema katika shida za, za moyo wangu utanifanyia unifanyie nafasi na kunitoa katika dhiki zangu. Narudia, katika shida za moyo wangu unifanyie nafasi na kunitoa katika dhiki zangu. Kwa hiyo tunapozungumzia habari za moyo wenye nguvu, ni ule moyo ambao unaweza kumtumainia Bwana katika kila jambo. Wengi wamekosa ushindi juu ya kila kitu ambacho wanachopitia duniani, wamekosa nguvu ya kuweza kushinda hata matatizo, magonjwa, nguvu za giza na vitu vingine vyote ambavyo vinawatesa watu duniani kwa kutokuwa na moyo wenye nguvu, ambayo nguvu inayozungumzwa hapa sio nguvu ya kibinadamu, ila ni nguvu ambayo inayotokana katika juu ya kumwamini Mungu kama msaada wa kila chochote. Bwana Yesu asifiwe sana, Amen. Kwa hiyo ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tunapozungumzia habari yeah, za kuhusu moyo wenye nguvu, hata ile Zaburi ya mia moja na, na saba mstari ule wa ishirini na nane neno la Mungu linasema wakamlilia Bwana katika ziki zao, akawaponya na shida zao kwa hiyo moyo wenye nguvu ni ule ambao unamtegemea Mungu. Nafikiri kwa ufupi tu ni hivo. Asante msikilizaji, ni kama ambavyo umesikia wachangiaji na katika somo letu kwamba hapa tunazungumzia habari ya moyo wenye nguvu na umesikia hata wachungaji, watumishi wa Mungu wakieleza wakikupatia maandiko. Kwa mfano kuna mtu mmoja akasema, Yesu akawaambia wanafunzi wake, kaeni Yerusalemu mpaka mvikwe uwezo wa utokao juu, kwenye kitabu cha Luka sura 24 na ukienda kwenye Matendo ya Mitume ile sura ya mbili Na kweli, je, unaposikia, kuna neno moja nasema kwamba unaposema nguvu, ina maana gani? Tunamaanisha kusema uwezo, na kwa hiyo maana yake kwamba nikazungumza nikasema kwamba watu wote wanatafuta uwezo ama wa kufanikisha jambo lolote, lakini hawa watumishi wa Mungu ambao tumekuwa tukiwazungumza hapa, Daudi pamoja na Yesu Kristo, waligundua kabisa kwamba njia pekee hata wale wanafunzi walipoambiwa okay, useme, si kwamba walikaa tu. Hapana, Biblia inasema kwamba walikaa karibu na Mungu, wakaweka mahusiano yao na Mungu kama ambavyo umesikia kwamba walisoma neno la Mungu, wakahakikisha kwamba wameweka mahusiano ma mazuri na Mungu. Kwa hiyo ukikaa karibu na Mungu unakaaje? Sasa unakaa kwa njia ya maombi, unakaa kwa njia ya kulisoma neno la Mungu, kulisikiliza neno la Mungu na kulifuata. Hapo ndipo unaweza kupata ile nguvu katika moyo wako ili uweze kufanya mambo katika maisha yako. Basi tuombe. Baba, ninakushukuru sana kwa nafasi hii ambayo Bwana umetupatia leo, tumekuwa na wewe. Sante kwa ajili ya somo hili. Ninaamini watu wengi mioyo yao imekosa nguvu, imevunjika, imekata tamaa, lakini Bwana, wengine wanajaribu kukimbia huko na huko wakitafuta nguvu, wengine hata wameenda kwa waganga wakawekewa nguvu za giza, lakini Bwana hayo hayawezekani. Cha msingi ni kwamba tumejifunza katika watumishi wa Mungu, Daudi akiwa mfano pamoja na Yesu, walikaa kwenye maombi, wakaweka mahusiano. Wengine wamekuf, wamekutenda dhambi wakakata tamaa, lakini Mungu njia pekee, naomba sasa uwasaidie kukaa kwenye maombi, maana kupitia maombi wanaweza kuungama dhambi zao, kupitia maombi wanaweza kuhakisha kwamba Bwana we utawagusa na utawasaidia katika jina la Yesu. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.