Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini ni muhimu kuwa na amani na watu wote. Jambo hili limekuwa likititiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini ni muhimu kuwa na amani na watu wote. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu yangu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote ulipo, nikukaribishe ili kwamba tuweze kuungana na wewe eh, kutafakari neno la Mungu katika siku ya leo. Eh, mimi nayekuletea kipindi hiki ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptisti liloko mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu kitaka kuwasiliana nami ni ziro saba tano tano mia mbili tisini na sita mia moja themanini na moja. Na hapa siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu, niwakaribishe waweze kujitambulisha. Mtumishi wa Mungu karibu. Asante na shukuru. Mimi naitwa Mchungaji Ruben James Ntiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti wilaya ya Igunga. Asante. Kwa jina naitwa Mchungaji Joseph Silibet mchungaji wa kanisa la Kigwa Tabora Tanzania. Naitwa Andrea Nangi mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo Tabora. Naitwa Mchungaji Gerard Jonas Mayoli kanisa la Senta Baptisti Uliankuru, Tabora Tanzania. Asante sana. Ya ndugu yangu msikilizaji, hapa mezani tunayo mada inayosema kwa nini ni muhimu sana kuwa na amani na watu wote. Kwa nini ni muhimu sana kuwa na amani na watu wote? niko na wachungaji hapa e, mada hii tuweze kuiangalia pamoja lakini nisome waraka wa kwanza wa Petro ile sura ya tatu mstari wa kumi hadi kumi na moja Biblia inasema kwa maana atakaye kupenda maisha na kuona siku njema auzuie ulimi wake usinene mabaya na midomo yake isiseme hila na aache mabaya atende mema Atafute amani aifuate sana. Hili ni neno la Mungu wachungaji. Naam, naam. Hivi kuna umuhimu gani kuwa na amani na watu wote, chungaji Gerard? Kwa kweli hii ni mada muhimu sana. Mafanikio ya kila kitu, yawe ni mambo ya rohoni, ya kuabudu, yawe ni mambo ya kiutawala, ya serikali, yawe ni mambo ya familia, ya ndoa, kama hakuna amani mm, kila kitu akiendi Hakiendi. Hakiendi. Amani ni kila kitu. Mafanikio ya nchi, utawala wa nchi bila amani, bila amani. Mafanikio ya kanisa kuinuka kwa kanisa inategemeana na amani. Na mara nyingi kinachochangia amani kupotea ni pale haki inapokosekana. mm. Biblia inazungumza katika Yakobo, Yakobo ile sura ile ya tatu. mm -hmm. Mstari ule wa kumi na nane kwamba na tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani. mm. Kwamba na tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani. Kwa unaeza kuona kwamba amani, kinachobeba amani ni tunda la haki. mm. Ina maana haki kama ipo, tunaweza kuona amani itakuwepo. mm. Lakini kama haki kipotea amani maninapotea, lakini mm. katika a tumesoma kwamba kila mtu atafute kuona amani mm, kwa wakati mwingine hata kama kuna mtu anaweza kwa kusababisha amani kupotea mm, inatakiwa watu tusimame kuitafuta amani yule mm. mtu kwa kukaa naye, kwa kumuonya, kwa kumshauri, akizidi sana basi tumsamehe mm. tusipoteze amaniasante mm. sana Andrea nani. Amini, kwa najaribu kuangalia hapa katika kitabu cha ja kutoka sura a ishirini mm -hmm. Ninaona Mungu anasisitiza sana kwamba mtu anahitaji, ili awe na amani, anahitaji mahusiano mazuri na Mungu. hilo mm. jambo la kwanza mm. awe na mahusiano mazuri, mazuri na na Mungu. Mungu huyo anaweza kuwa na amani mm. akijua Mungu tu kwamba tayari kwamba Mungu anasema nini juu yangu mm. atakuwa na amani, lakini kaona sehemu ya pili kuanzia ule mstari wa kumi na mbili nasema kwamba kutoka ngapi? Kutoka ishirini mstari mm -hmm. wa kumi na mbili tena unasema mm -hmm. kuna watu wengi hawana amani kwa sababu wamekosana na wazazi wao, baba na mama mm. lakini sehemu nyingine kuanzia mstari wa kumi na tatu amani ambayo katika kifungu licho tunachokijadili hapa inaonyesha kwamba sehemu ya tatu ya mtu kuwa na amani ndio maana kwamba tafuta kuwa na bidii, kuwa na amani na watu wote, anasema kwamba mtu asiue mtu asiue, yani usimwazie e, kuumwa mwenzako mm, kwa sababu ukiua huwezi kuwa na amani. Unaweza kuzini na mke mm. Kwa hiyo matendo mabaya yanawafanya watu wasiwe na amani mm. Unaona, wasiibe, wasi au wasiibe. Watu wengi wanaiba wanajikuta hawana amani mm. Mm. umeiba kitu cha mtu, hata kama hajakuona, sidhani kwamba unaweza kuwa na amani mm. hata akikaa na wewe, ingawa hawezi kukuambia, lakini yani lazima unahukumiwa, huna mm. mm. amani mm. E, Wakati mwingine watu wanashuhudia maneno ya uongo. Kwa hiyo wakati mwingine anatamani vitu vya watu wengine, kwa hiyo huwezi kuwa na amani eh, lakini kama ungetamani na wewe upate vya kwako, utakuwa na amani. Kwa hiyo hapa kuna maeneo matatu nilikuwa najaribu kuainisha: kwanza, uwe na amani na Mungu kwamba mahusiano yako, lakini pili, wazazi wako, tatu ni watu wengine, tayari utatembea vizuri vizuri sana. Pasa Sirbeti. Namba. Karibu baba. Kama alivyoweza kuzungumza nangi, nilikuwa naangalia katika waraka wa Yohana sura ile ya tatu mstari ule wa saba alikuwa akizungumza kinukuu maneno, anasema kwamba watoto wadogo, mtu na asiwadanganye mm. Atendaye haki yuna haki kama yeye alivyo na haki mm. Ina maana ni kwamba kutokuwa na haki inafanya mtu akose amani, akose amani mm. Kwa sababu inamfanya apate kuwa na mambo mengi mm. kwenye moyo mm. kwa sababu hana haki mm. kila atakalolifanya anafanya jambo ambalo halitampendeza mwingine mm. kwa hiyo ni jambo la maana sana kuitafuta haki na ndivyo itakavyoweza kukaa amani mm. Asante baba mchungaji Ruben mm, siko mbali na wenzangu mm. wakati unajaribu una kusoma ule mstari kwamba kwa, kwa nini tunapaswa kuishi kwa amani na watu wote mm. Nikatafuta sababu kwamba ili kwanza tuweze kuishi vizuri na watu wote mm. Au kuishi kwa amani na watu wote ni lazima kwanza kwa mtu aliyemwamini Kristo akubali kuishi bila visasi mm. Unajua, kinachosababisha tusiishi kwa amani na watu wote ni kuwa na roho ya kisasi mm. Kwa hiyo ukiwa na kisasi, huwezi yani, yani kuwa na roho ya kulipiza. Kwa hiyo ukiwa na roho ya kulipiza, maana yake huwezi kuishi kwa amani na watu wote mm nikawa nimepata ule mstari ambao upo kwenye kitabu kile cha Warumi sura ya wa kumi na mbili mm. mstari ule wa kumi na saba na kumi na nane unasema hivi mm. msimlipe mtu uovu kwa uovu, angalieni yaliyo mema machoni pa watu wote mm. kumi na nane kama ya mkini kwa upande wenu, mkae katika amani na watu wote. Kwa hiyo maana yake kumbe, ili tukae na watu wote kwa amani, kwa amani ni lazima tusiwe na roho za visasi amazima tusiwe na roho za vsiasauka mstari mmoja. -hmm. unasema mjue sana Mungu, ili uwe na amani ndipo mm -hmm. mema yatakapo fani Mhm. mjue sana Mungu mm -hmm. kwa hiyo mstari huu una maana sana mm. Nasema zungumza kwamba ukimjua sana Mungu jinsi alivyo anavyotaka mm. Mm. utakuwa na amani, mm. Utakuwa na amani. Mm. alafu mema yatafanya nini? Yatakufuata. Yata... mm. mm. lakini pia kuna mstari huu hapa katika mm -hmm. Yakobo, hii sura ya tatu mstari wa kumi na saba mm -hmm. unasema lakini hekima itokayo juu kwanza ni safi mm. tena ni ya amani, ya upole, tayari husikiliza maneno ya watu, imejaa rehema na, tum, na, na matunda mema haina fitina mm, haina unafiki mm. Unaweza kuona kumbe hekima itokayo juu juu ni amani. Amen. Nakubaliana na mchungaji chung, nanga aliyotamka ule msitari mm, unaosoma mjue sana Mungu ili uwe na nini? Ayubu ngapi, ni Ayubu ile sura ya ishirini na mbili ishirini na mbili ishirini na moja unaosema mjue sana Mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyo kuijia mm. Ni kweli kabisa, ni kweli kabisa eh, bila amani hakuna mema. So, hakuna mema, hakuna mema, hakuna mema, hakuna mema. Tunamshukuru Mungu kwa nchi yetu now na amani ya kutosha yeah. Kwa hiyo eh, ni vyema msikilizaji wangu, nafikiri umesikia mchango mzuri kutoka kwa wachungaji. Kwa nini tutafute kuwa na amani na watu wote? Kwanza ni lazima ujue tunategemeana mm, mm, mm. kama tunategemeana maana yake, kama wewe unajiona ni wewe kwa sababu yule hana wewe, leo unamdharau, ndio ndugu yangu, iko siku moja amani hiyo utaitafuta kabisa, hautaiona kabisa. na wakati ni sasa. Mungu pekee ndiye anayeweza kuachilia amani katika mioyo yetu mm. Kwa sababu mchungaji Andrea amemalizia kwa kusema za ile Ayubu ishirini na mbili mm. sari wa ishirini na moja mm. tumjue sana Mungu kabisa kwenye familia tumjue sana Mungu Naam. kwenye mambo ya uchumi tumjue sana Mungu, iweni kwenye siasa tumjue sana Mungu Naam. Hasa hapo e, tumjue mm. sana Mungu mm. kama tunatamani amani iwepo. Kwa hiyo msikilizaji wangu, ninatamani nikuache ni kuache na neno hili lakini kimsingi, kama ujampa Yesu, maisha yako mpe Yesu maisha yako, na kisha itakuwa ni sababu ya wewe huyu Mungu kukuletea amani sio ya kawaida kwenye mambo yako yote. Funika macho yako nikuombee. Ninakushukuru Baba, muumba mbingu na dunia, na leo watumishi wako, umetufundisha habari ya amani. Baba mwema, usika na maisha yao mahali walipo e, eh Bwana, tuone utukufu na nguvu zako e, eh mfalme yote niache mikononi mwako, katika jina la Yesu amen, amen. amen. Mpendwa wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 252 3, 4, 6, 0, 1. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.