Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu watu hukata tamaa kwa sababu hawatambui kuwa neno la Mungu ni ushindi. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu watu hukata tamaa kwa sababu hawatambui kwamba undamuma shini. Kiongozi wa mjadala wetu mchungaji Cosmas kama, karibu. Na Mungu akubariki mpendwa wa msikilizaji wa kipindi chetu pendwa cha neno uzima karibu sana kwenye neno la Mungu siku ya leo, na mimi naye kuletea neno la Mungu ni mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora kanisa la Baptisti nchini Tanzania. Lakini katika meza hii siko peke yangu, ninao wachungaji ambao tumekutana pamoja mahali hapa ili tukuletee neno la Mungu. Mchungaji karibu baba, wasalimia wasikilizaji wetu. Asante mchungaji, mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi ni mchungaji wa kanisa la Baptist Ulambo. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga Kashike, ni mchungaji kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist cheo Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mwango, nachunga kanisa la senta liko Uliankuru, Kaliua, Tabora, Tanzania. Kwa majina anaitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa liko Kigwa Baptist Ushindi. Sante mwikwa. Jina anaitwa mchungaji Elia Sizia, nachunga kanisa la baptisti pale beloya kaliwa mjini ndani ya mkoa wa Tabora. Mchungaji sisi atuongoze kwa maombi mafupi ili tuanze kipindi chetu. Baba, tunakushukuru kwa ajili ya kipindi hiki cha neno uzima, tunaomba ukaribariki neno lako na wote wanaenda kujifunza na kulisikia neno lako duniani kote, litufaye kwa wokovu na imani kwa Yesu Kristo, amen. Amen. Amen. Amen. Somo letu tunaendelea nalo. Kwa nini watu wengi sana wanapoingia katika majaribu au katika changamoto wanashindwa kuendelea na wanakata tamaa? Wakati mwingine hata watu wanamwacha Mungu. Kuna kipengele leo ambacho tunataka tukizungumze. Ni kwa sababu watu wengi hawatambui kuwa neno la Mungu ni ushindi kwao. Hawatambui kuwa neno la Mungu ni ushindi kwao. Sasa leo tunataka tuangalie kwa nini tunasema neno la Mungu ni ushindi kwa mtu ambaye anapitia majaribu mbalimbali mbali. Asimame na neno la Mungu kwa nini? Biblia inasema nini? Tunavyo vifungu ambavyo tumeviweka mahali hapa, kisoma Waebrania nne, mstari wa kumi na mbili, msikilizaji wangu utaona kuwa neno la Mungu ni ushindi. Kisoma Mathayo nne, aa, mstari wa kwanza mpaka wa kumi na moja utakutana Yesu alishinda kwa neno, lakini pia Yoshua moja mstari wa nane pia inaeleza vizuri sana. Na vifungu hivi naomba msikilizaji wangu wa kipindi cha Neno Uzima uvishike, ukiwa na karamu, andika, usishindwe na majaribu, maana neno la Mungu lililo ndani yako ni ushindi wako. Karibu sana wachungaji, ili tuweze kuleta na vifungu vingine na kuchangia katika somo hili. Karibu sana Chungaji Elia. E, mimi nina kitu hapa. Kwa kadri ambavyo umevyotangulia kusema, kile kifungu cha Waebrania ya nne kumi na mbili, neno la Mungu linasema: maana neno la Mungu li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga wao wote ukatao kuwili, na tena lachoma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake, tena lije pesi yatambua mawazo na makusudi ya moyo. Asante sana Elia. Yes. Msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, tunaweza kushinda tu majaribu, tunaweza tukashinda kila kitu kwa kuweza kulitegemea neno la Mungu, kwa sababu wote walioishi kwa kulitegemea neno la Mungu walishinda kila aina ya vita katika imani zao. mm. Kwa hiyo unapokuwa unapitia wakati mgumu, unapokuwa unapitia shida zote ni vizuri zaidi ukamsikiliza Mungu kwa sababu hata Yeremia naye alijaribu kuambiwa neno hilo hilo, mstari wa kumi na mbili Yeremia moja mm -hmm, wakati Mungu anase, anasema na Israeli mm -hmm, alimwambia mm -hmm, Yeremia hivi mm -hmm: ndipo Bwana akaniambia umeona vema, mm -hmm, kwa maana naliangalia neno langu ili nilitimize. Asante, yeah. neno la Mungu ndio limebeba ahadi za Mungu Yeremia. Yeremia moja kumi na mbili. Asante sana kwa neno la Mungu, limebeba ahadi zake, kwamba yuko tayari kutusaidia, yuko tayari kutuponya, yuko tayari kutubariki, yuko tayari kutufanikisha, yuko tayari kufanya kila kitu kupitia neno kama tutalitii. Na Mungu atubariki. Mchungaji Gerardi, ndio hivi, tunaposema neno la Mungu, neno la Mungu, Mungu watu huwa wanaelewa au hawaelewi? Neno la Mungu ni hiki kitabu au kwenye Biblia, neno la Mungu limetajwa kama nani? Neno la Mungu ni taa mm -hmm. Neno la Mungu ni nuru lakini mm -hmm. Neno la Mungu linamsaidia mtu baada ya kuwa umelichukua kwenye Bibilia mm -hmm. ukaliweka moyoni mm -hmm. ukalifahamu lile neno linasemaje mm -hmm. namna ya kulitendea kazi mm -hmm. namna ya kuongoza likishaingia ndani wako, ndo linakusaidia kwa wengi, wanakuwa hawajui. Nilikuwa naangalia kwenye maandiko hapa ya Bibilia mm -hmm. kile kitabu cha Zaburi cha mia moja na mia moja kumi na tisa mm -hmm. bibi nasema kwamba moyoni mwangu ile kumsali wa 11 mm -hmm. Zaburi 119 mstari wa 11 mm -hmm. moyoni mwangu nimeliweka neno lako, nisije nikakutenda dhambi. Kumbu, naona neno la Mungu likiwa ndani yetu, maana yake kwenye mioyo yetu, linaleta ushindi. Na bibi nasema kwamba moyoni mwangu nimeliweka neno lako, nisije nikakutenda dhambi. Kumbe neno linafanyika kuwa kinga neno linakusaidia usiweze kutenda dhambi. Kwa hiyo kama watu wangelijua neno, maana yake watashinda. Asante sana M -me. M -me. na mchungaji Mayonge nilikuwa namwona anataka kuleta yeah, kitu kipya kuhusu neno, karibu yeah. sana, karibu sana unajua. tume mtumishi e, hubi hapa amesoma eh, amesoma Ibrania ne kumi na mbili uh -huh. na nikiunganisha na swali ambalo umetuuliza, watumishi wa Mungu amejibu vizuri sana mchungaji Jeradi uh -huh. Nami nilitamani kuongezea hapo mm -hmm. Chungaji Ubi amesema kwamba neno linasema katika ne Waebrania 4:12 kwamba neno la Mungu li hai, halifi, halifi, liko hai, liko hai sasa. Uh -huh. Nilitamani kumtazamisha msikilizaji wetu aweze kujua kwa nini neno la Mungu linasema kwamba neno lake li hai uh -huh. neno ni nini? yes. na kwa nini li hai uh -huh. Ukisoma Yohana moja mm -hmm. ule msali wa kwanza mm -hmm. na ule hadi msali wa tatu mm -hmm. Biblia inasema mm -hmm. hapo mwanzo kulikuwako neno, kwa naye neno alikuwako kwa Mungu. Ule msali wa pili huyo mwanzo alikuwako kwa Mungu, vyote vilifanyika <laughs> kwa, huyo. Okay. Kwa wala huyo kwa huyo Amen. Neno mm -hmm. wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika. Kwa hiyo neno ni nini? Kwa hiyo neno ni Yesu Kristo okay. Okay. Wasikilizaji wanahitaji kuelewa kabisa hili. Bila kuwa na Yesu ndani mm -hmm. lazima utaferi mm -hmm. yeah. Kwa nini? Kwa sababu neno la Mungu ni ushindi kwa kwa hiyo watu hawatambui hawatambui kuwa neno la Mungu ni ushindi, ni ushindi, ambaye ni Yesu, ambaye ni Yesu. Ukiwa na Yesu ndani, wewe ni mshindi. Kwa nini? Kwa sababu Yesu huyu ambaye ni neno alishinda, alipitia magumu mengi, walimpiga, wakamuua, wakamzika, siku ya tatu akafufuka. Yes. Yu hai. Yes. Na neno linaendelea kusema kwamba Yesu ni yeye yule jana, jana na, jana, leo, na leo, na leo, na leo na hata milele amin. Mchungaji Nangi, amin. Asante sana, na mimi naungana na mchungaji Mayunga na wengine kama walivyosema kweli kwamba watu wengi wanafeli au wanakata tamaa kwa sababu hawataki Neno la Mungu katika Zaburi mia moja kumi na tisa, hiyo hiyo, mm -hmm, kuanzia mstari wa tisa nasema, mm -hmm. Ndipo mimi sitaaibika, nikiangalia maagizo yako yote. Okay. Amen. Nitakushukuru kwa unyofu wa moyo nikiisha kujifunza hukumu za haki yako. Mstari wa nane, nitazitia amri zako, usiniache kabisa. Jinsi gani kijana aisafishe njia yake? Kwa kutii, akilifuata neno lako. Okay. Kuna ona hapa nazungumza. No. No. ukilifuata neno la Mungu kwanza, mm. huwezi kuaibika mm. mm. huwezi kuaibika, njia yako itanyoka na kila kitu mm. Sasa watu ni kwamba hawataki neno la Mungu wanatumia akili zao. Amina. Eh, mchungaji Joseph Sibet, una mchango gani juu ya jambo hili? Kwa nini watu wanahitaji kulijua neno? Wanahitaji kulijua neno? Wakati wanaongea wachungaji nilikuwa nasikiliza nikawa natafakari sana lakini nikawa naangalia kwenye kitabu cha Mwanzo sura ile ya saba mm -hmm. na mstari ule wa kwanza nikawa mm -hmm. naangalia habari ya neno la Mungu mm -hmm. Amen. linasema kwamba mstari wa kwanza, Bwana akamwambia, inamaana Mungu akasema mm -hmm. Nuhu, ingia wewe na jamaa mm -hmm. yako yote katika safina mm -hmm. kwa maana nimewaona nimekuona wewe, u mwenye haki maana yake Mungu alitamka akamweleza afanye nini. Uh -huh. Kwa hiyo neno la Mungu hauwezi kupotea, lazima atakuonyesha ufanye nini. Asante hmm. sana wasikilizaji wetu, nafikiri umesikia wachungaji walivyozungumza, na ukisoma katika kitabu cha kile cha Mathayo sura ya nne utaona hata Yesu alikuwa anatumia sana uh, neno neno la Mungu linasema neno linasema neno, neno, neno linasema. Kwa hiyo ndio maana alishinda na Yoshua. Ukisoma kitabu kile cha Yoshua sura ya kwanza mstari wa nane, Mungu anamwambia neno lisiondoke kinywani mwako Amen. Uyatafakari maneno yake mchana na usiku ndipo utakapofanikisha njia yako, oh. Na ndipo utakapostawi sana, sana. sana. Kwa hiyo msikilizaji wangu, fuata neno la Mungu utafanikisha njia yako na utastawi sana. Mchungaji Nangi, tuongoze kwa maombi kwa ajili ya wasikilizaji wetu. Asante sana baba yetu na Mungu wa mbingu na nchi, ni kweli kwamba tumepata neema hii Bwana, kusikia neno lako. Kama ninavyosema, najua kuna watu wengi wanaosikiliza kupitia kipindi hiki baba yetu, na hasa kipekee wewe uliye tega sikio lako, tunakuombea sana kwamba uliangalie neno lake, kwa sababu yeye Mungu analiangalia neno lake, na napenda ukiliangalia neno lake, lazima wewe atakufanikisha katika njia yako. Tunakushukuru sana katika jina la Yesu kwa kusikia neno hili, amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255752 234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.