Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kifo cha Yesu kilikuwa malipo kamili. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kifo chake Yesu kilikuwa malipo kamili. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Andrea Nangi. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima siku nyingine ya leo tena tunaendelea na kuleta mafundisho ni kuombe usiwe mbali na redio yako kwa hiyo Mungu akubariki sana wewe ambaye unatufuatilia mimi ambaye nakuletea kipindi leo naitwa mchungaji Andrea Nangi ni mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo lakini pia ninao wachungaji ambao tumeambatana nao katika kipindi cha leo kwa hiyo karibu sana tuweze, uweze kuwasikia Ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga Kashike kutoka kanisa la Yerusalemu Baptist Church mjini Tabora nchini Tanzania. Naitwa Mchungaji Gerard Jonas Mwango, kanisa la Center Baptist liko Uliankuru Kaliua, Tabora, Tanzania. Karibu. Kwa majina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi. Asante. Karibu mchungaji. Eh, kwa majina naitwa Mchungaji Elia Hubi Sizia, chunga kanisa la Peloya Baptist Church Kariwa mjini mkoa Tabora hapa nchini Tanzania. Asante, mpendwa msikilizaji, umesikia wachungaji na watumishi wa Mungu wakijitambulisha kwako, na hawa ni watu muhimu sana ambao niombe upate kuwafahamu vizuri. Kwa hiyo sasa tunaendelea na somo letu, hasa tunazungumzia kuhusu kifo cha Yesu. Kwa hiyo leo tena ni kipengele kingine ambacho tunaangalia Je, kifo cha Yesu kilikuwa malipo kamili? Nilete maandiko matakatifu katika Injili Yohana, sura ya Yohana ile sura ya kumi na tisa na mstari ule wa thalathini, tutakwenda kusoma kama neno la Mungu linavyoandikwa linavyo, mstari wa 30 unasema: basi Yesu alipokwisha kuipokea ile siki alisema imekwisha, akainama kichwa, akaisalimisha roho yake. Nirudie tena: basi Yesu alipokwisha kuipokea ile siki, alisema imekwisha, akainama kichwa chake, akaisalimu roho yake. Sante, hebu sasa tupate kusikia maneno ya Mungu na mfafanuzi kutoka watumishi mbalimbali, kama unavyoona swali ambalo tunaweza kujiuliza hapa kwamba, je, ni kweli kifo cha Yesu kiliweza kuwa malipo kamili kama tulivyosoma katika injili hii ya Yohana? Watumishi wa Mungu, karibu. Ame, asante sana mchungaji, kwa kweli ni mada nzuri sana. Mimi nikubaliane kwamba kifo cha Yesu kilikuwa ni malipo kamili kabisa ya kulipa dhambi za mwanadamu na kumkamilisha mtu kumtoa katika dhambi, kumtoa katika hukumu na kuja katika msamaha wa dhambi. Maandiko kwenye kitabu kile cha Wakorosai sura ile sura ya pili mstari wa kumi na nne akisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutustaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu, akaiondoa isiwepo tena, akaigongomea msarabani. Kwao tunaona kifo cha Yesu kinasababisha kuhesabiwa haki, tunasamehewa dhambi, ile hati ya mastaka inafutwa, tena kaigongomea msarabani maana yake ile hati aliifuta kabisa. Kwao maana yake kifo cha Yesu msarabani ni malipo kamili. Amen. Asante. Hata ukiongeza ule mstari kutoka waraka wa Ibrania sura ya pili na mstari ule wa kumi unathibitisha ya kwamba kifo cha Yesu kilikuwa malipo kamili ya dhambi, kwa sababu maandiko yanasomeka hivi: kwa kuwa ilimpasa yeye, ambaye kwa ajili yake na kwa njia yake vitu vyote vimekuwapo, akileta wana wengi waufikirie utukufu, kumkamilisha kiongozi mkuu wa wokovu wao kwa njia ya mateso. Anazungumziwa nani huyu kiongozi mkuu wetu kwa njia ya mateso? Ni Yesu. Sasa alikamilishaje wokovu wetu? Ni kwa njia ya kifo chake pale msalabani. Kwa Biblia inalithibitisha hili ya kwamba kifo cha Yesu kilikuwa malipo kamili ya dhambi Amen. Kwa hiyo mtu yeyote wa kabila lolote, rangi yoyote, taifa lolote, hawezi kupokea uokovu, hawezi kusamehewa dhambi kama hajaweka imani yake katika huyu Yesu Amen. Yesu peke yake, yeye ndiye aliyekamilisha, alitoa malipo kamili ya deni la dhambi kwa damu yake. Mungu abariki. Karibu mchungaji. Asante, na nilikuwa naangalia kwenye kitabu cha cha Matendo ya Mitume sura ile ya pili. Kuna neno ambalo Petero alisimama juu ya jambo hili, akawaeleza baada ya maneno, wameambiwa mstari wa ishirini na moja unasema, na itakuwa kila atakayelitia jina la Bwana ataokolewa. Anyi waume wa Israeli, mstari ule wa 22, disikieni yasikilizeni maneno haya. Yesu wa Nazareti, mtu aliyezihilishwa kwenu na Mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo Mungu alizifanya kwa mkono wake Ha, kati yenu kama ninyi wenyewe mnavyojua, mtu huyu alipotolewa kwa shauri la Mungu lililokusudiwa na kuwa na kwa kujua kwake tangu zamani, ninyi mkamsulubisha kwa mikono, kwa mikono ya watu wabaya mkamuua, ambaye Mungu alimfufua akifungua uchungu wa mauti. Amina. Kwa hiyo kifo cha Yesu msalabani kiliondoa uchungu wa mauti ulifuta. Amina. Amina. Asante, Mungu akubariki. Nafikiri mpaka hapo mchungaji. Ya, na nami natamani niongeze hapo kwa ufupi E, ni kubaliane kabisa na ujumbe huu wa mtumishi wa Mungu ambao Mungu amemtumia aulete kwetu kwa ajili ya msikilizaji. Kifo cha Yesu kilikuwa malipo kamili. Kwa nini? Injili ya Luka 23 ule mstari wa 38 hadi uh, uh, 43 Biblia inasema hivi. Na juu yake palikuwa na anwani Huyu ndiye mfalme wa Wayahudi. Na mmoja wa wale wahalifu waliotungikwa alimtukana akisema, Je, wewe si Kristo? Jiokoe nafsi yako na sisi. Lakini yule wa pili akamjibu akamkemea akisema, we umwogopi hata Mungu, nawe u katika hukumu hiyo hiyo? Nayo ni haki kwetu sisi, kwa kuwa tunapokea malipo tuliostahili kwa matendo yetu; bali huyu akutenda lolote lisilofaa kisha akasema, e, ee Yesu, nikumbuke utakapoingia katika ufalme wako. Yesu akamwambia amini, na kuambia leo hivi utakuwa pamoja nami peponi. Kwa tunasoma habari za Yesu kuhusu kifo chake. Hata wewe msikilizaji, ukitambua thamani ya kifo cha Yesu, utaelewa kabisa kwamba yalikuwa ni malipo badala ya wewe kufa badala ya mambo yako kuharibika, badala ya kukosa mahali pa kupeleka hitaji lako, Yesu alikubali kufa msalabani ili kwamba kila mmoja ajue mahali pa kupeleka shida yake matatizo yake. Ndio maana Yesu mwenyewe kwenye kumi na moja Mathayo ishirini na nane anasema njoni ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo. Kwa hiyo na mizigo gani? Yesu alikuwa yeye ni malipo kamili kwa ajili yetu. Asante sana. Kwa hiyo kama ulivyosikia hapa, wachungaji wakikuwa, tuku, wakitoa mafafanuzi na kukuhakikishia na kuku kwamba ni kweli kabisa, kifo cha Yesu Kristo ni malipo kamili, kwa sababu kama ulivyoona katika Injili ya Yohana sura 19 amesema kwamba akasema imekwisha. Kwa hiyo haiko dhambi yoyote wala huhitaji kulipa kingine. Alipokufa yeye alimaliza, na kwa sababu alimaliza, usiwe na mashaka, usiwe na wasiwasi na katika kitabu hiki cha Wakolosai sura ile ya pili mstari wa kumi na tatu anasema, nanyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na, ku, na kuto kutahiri, kutokutahiriwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja naye akiisha kusamehe makosa yote. Hawa ni Wakolosai, hawakuwa Wayahudi, walikuwa hawajatahiriwa. Kwa hiyo mara kwa mara kulikuwa na changamoto wanaambiwa kwamba wewe, kama ambavyo unaweza kusikia leo kwamba ili uokoke, mpaka kufanye na hivi, mpaka kufanye na hivi. Kwa hiyo anawahakikisha kwamba kama mlivyokuwa mkutahiriwa, anasema kwamba Yesu alipokufa msalabani, kabla nyinyi mjahubiliwa Injili, anasema alilipa deni lote, sadaka yote akamaliza. Kwa hiyo usiwe na mashaka, mpendo wa msikilizaji, Mungu akubariki sana. Unatakiwa uwe na hakika kwamba kifo cha Yesu kilikuwa malipo kamili kwa ajili ya dhambi na kwa ajili ya wokovu wetu. Asante sana, naomba nikuombe. Bwana Yesu, nakushukuru sana kwa neno lako hili ambalo watoto wako wamesikia. Niombe kwamba kila mmoja atambue kwamba ni kweli, Yesu, kifo chake kilikuwa malipo kamili kwa ajili ya dhambi zetu, katika jina la Yesu Kristo Amen, Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kwa nambari ifuatayo: alama ya kujumlisha 255 752 234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.