Redio HIFM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako, ewe Bwana, sikasinakusaidia u usiku na mchana. Nam ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa tisa na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani. Wachawi, sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapika sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo, katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bali popote pale, nami nakueleza hivi, niko spidi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kuziharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku Mpendwa msikilizaji wangu wa 94.1 Radio Uhai Sauti ya Tumaini, nianze kwa kujitambulisha kwako. Majina yangu ninaitwa mtumishi wa Mungu, mchungaji Danieli Mayunga Kashike, wengi wanapenda kuniita mzee wa spidi zaidi ya 120. Ni mchungaji wa kanisa la Jerusalemu Baptist Church B mjini Tabora nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni 0, 7, 5, 5, ishirini na, tisa, sitini na, moja, themanini na moja. Kama uko nje anchi ya nchi basi unaanza na alama ya kujumlisha 255. Ni namshukuru Mungu kwa nafasi hii ya kipekee ambayo Mungu ametupatia mimi na wewe tuweze kusikia nini Mungu anataka tusikie. Na somo la leo linasema kilichoandikwa kimeandikwa, wafanye wanavyoweza, lakini kilichoandikwa kimeandikwa. Ili jambo mpendo wangu, lisije sahaulika moyoni mwako Kilicho andikwa kimeandikwa ndio ndio somo la leo. Fungua pamoja na mimi Injili ya Yohana sura ya kumi na tisa. Injili ya Yohana kumi na tisa kumi na tisa hadi ishirini na mbili, kumi na tisa kumi na tisa hadi ishirini. Biblia inasema naye Pilato akaandika anwani Akaiweka juu ya msalaba, imeandikwa, Yesu Mnazareti, mfalme wa Wayahudi. Basi anwani hiyo waliisoma wengi katika Wayahudi, maana mahali pale aliposulubiwa Yesu palikuwa karibu na mji, nayo iliandikwa kwa Kiebrania na Kirumi na Kiyunani. Basi wakuwa makuhani na Wayahudi wakamwambia Pilato, usiandike mfalme wa Wayahudi, bali ya kwamba yule alisema mimi ni mfalme wa Wayahudi. Pilato akajibu, niliyoandika nimeandika. Kwa hiyo kilichoandikwa kimeandikwa, hakuna mwenye kuweza kukibadilisha kilichoandikwa kimefanyaje? Kimeandikwa ndiyo. Unajua historia fupi ya huyu ndugu aa, a Pilato, ukitafuta sana habari ya huyu Pilato, ni moja ya watawala vijana sana kupata kutokea katika ulimwengu huu ndiyo. Na huyu kijana alikuwa ni msomi, alikuwa anaelewa Kialamu, Kiebrania na Kigiriki, lugha ambazo zilitumiwa na wasomi wengi wa nyakati ya karne ya kwanza, na mtu huyu inazaniwa ya kwamba alikuwa ni mtu wa tofauti sana. Kuna waandishi wengi na wasomi wengi wanajaribu kumwelezea huyu Pilato. Biblia inazungumza ya kwamba alikuwa ni liwali wa Kilumi katika nchi ya Israeli kati ya mwaka 26 hadi 36, wakati wa Yesu Kristo. Ndiyo, na huyu Pilato anajulikana kutokana na vyanzo mbalimbali mbali sana. Ukisoma vitabu vya Injili vinamtaja huyu mtu kama hakimu aliyempeleka Yesu kuuawa msalabani, na historia yake inaonyesha kwamba alipewa utawala akiwa kijana mdogo sana. Kwa nini? Kwa sababu inasemekana alizaliwa mwaka wa kumi na mbili baada ya Yesu. Kwa hivyo wakati wa hukumu ya Yesu, yeye alikuwa na umri wa miaka ishirini na moja. Ndiyo Injili zinaeleza, lakini pia hata nje ya Injili, huyu mtu alikuwa ni mtu maarufu sana. Ukisoma Matendo ya Mitume ile sura ya tatu mstari wa kumi na tatu, Biblia inasema "Mungu wa Ibrahimu na wa Isaka na wa Yakobo, Mungu wa baba zetu amemtukuza mtumishi wake Yesu, ambaye ninyi mlimsaliti na kumkana mbele ya Pilato, alipokuwa ametoa hukumu yake afunguliwe. Utaweza kuona nini hapo? Ukisoma sura ya nne matendo ya mitume ishirini na saba, Biblia inasema, maana ni kweli, Herode na Pilato pamoja na mataifa na watu wa Israeli walikusanyika katika mji huu juu ya mtumishi wako mtakatifu Yesu uliyemtia mafuta, ili wafanye yote ambayo mkono wako na mashauri yako yamekusudia tangu zamani atokee, yamekusudia tokea zamani atokee. Ukisoma sura ya tatu matendo ya mitume Ukisoma Matendo ya Mitume sula ya kumi na tatu na ule mstari wa ishirini na nane. Biblia inasema na ijapokuwa hawakuona sababu ya kumfisha wakamwomba Pilato auawe wa. Lakini pia Paulo mtume anaendelea kusema katika kitabu cha Timoteo wa kwanza sita kumi na tatu anamwagiza Timoteo na kuagiza mbele ya Mungu anaye vihifadhi hai vitu vyote, na mbele za Kristo Yesu aliye yaungama maungamo mazuri yale mbele ya Pontio Pilato. Nini? Unaweza kuona namna ya mtawala huyu anavyotajwa katika maandiko. Maana yake nini? Maana yake alikuwa ni mtu maarufu ambaye wahubiri wa nyakati za kanisa la kwanza hawakuweza kumsahau, na kwa karine nyingi Pilato ame, amekuwa mtu asiyeweza kusahaulika. Pilato anatajwa pia katika ukiri wa imani, hata kwenye imani ya Nikea. Nakuambia hivi, jaribu kuwa unasoma vitabu, itakusaidia, ukisoma kwenye imani ya Nikea utamkuta Pilato, Pontio Pilato. Hata ukisoma imani ya mitume au ile sala ya, ya nasadiki kwamba zamani za Pontio Pilato aliteswa. Kwa hiyo huyu Pilato maisha yake ya awali hayajulikani, japokuwa vyanzo vinajaribu kueleza kwamba alikuwa ni mtoto aliyezaliwa nje ya ndoa ya mfalme wa Tilo, ambaye alimtuma kwenda Rumi kama mudumu na huko huyo mfalme wa Tilo aliyemchagua huyu mtoto Pontio Pilato, inasemekana ni kama aliua mtu, na huyu Pilato alitumwa pia akapelekwa Asia ya ndogo kwa, kwa makusudi ya kuwashughulikia watu korofi. Kwa hiyo kutokana na ukorofi wake huyu Pilato mkubwa alipata kibali kwa Warumi, alipewa zawadi nyingi, na moja ya zawadi ambazo alipewa Pilato ni kutawala kama gavana wa jimbo la Uyahudi kule Judea, na akawa mtawala wa Tibelio kwa ajili ya kuwashughulikia Wayahudi ambao waliasi. Kwa hiyo alikuwa ni mtawala katili sana, aliyeamuru kuwawa na kusulubiwa kwa Wayahudi wengi na inasemekana aliwauzi wayahudi sana kwa kuleta desturi za Kilumi na hata kuleta habari za miungu mingine kwenye hekalu. Na wakati mwingine tunasoma historia yake ya kwamba aliweza hata kuchukua kodi za hekaruni na kuzitumia kama kwa matumizi yake yasiyofaa. Na huyo mtu alikuwa ni muuaji, ni mtu aliyekuwa aliyeweza wa, kuwaua wayahudi vibaya na moja ya habari za ukatili wake zilienea wakati wa Yesu. Kwa nini? Ukisoma Luka 13:1, ukisoma Luka 13:1, inasema na wakati huo huo walikuwa walikuwapo watu waliompasha habari ya Wagalilaya wale ambao Pilato alichanganya damu yao na dhabihu zao. Hakuna kitu mpendo wangu ambacho kinaweza kushindikana mbele za Bwana. E, kila jambo kwa Mungu linawezekana. Kama naona kwamba kuna tabia fulani ya kwamba huyo mtu imeshindikana kubadilika, wewe, hebu mkabidhi kwa Mungu huyo Mungu hashindwi kubadilisha. Haijarishi huyo mtu unamwona yuko namna gani, unachopaswa wewe, mwamini Mungu. Mungu ana uwezo wa kubadilisha hata wale walioshindikana kwa Mungu. Mpendo wangu, hakuna mahali ambapo mkono wa Mungu unaweza ukashindwa. Kila mahali, mpendo wangu, mkono wa Mungu kiruhusiwa unaweza, ndio k nini, kilichoandikwa kimeandikwa. Kwa hiyo tunasoma maneno ambayo Pilato anayatamka, usiyofikiri alitamka tu, kuna nguvu iliyokuwa imemkamata. Naona wote wanaokunyanyasa mpendo wangu, kuna nguvu yaenda kuwakamata, watakuwa upande wako. Wale adui zako wote wanaokusagia meno, naona wakiwa upande wako, watakutetea. Kila ambacho napaswa tu mpendo wangu, simama na Mungu ale hai uone kila ambacho Bwana atakifanya. Sikiliza, unajua wakati ninasoma historia ya huyu m -m -m, Pilato inazaniwa, makazi yake makuu ya Pilato yalikuwa ni Kaisaria, na huyu Pilato alikuwa na desturi ya kuja Yerusalemu siku za sikukuu kwa ajili ya kutuliza ghasia. Kwa ajili ya kuwadhibiti Wayahudi, na wakati wa kukamatwa kwa Yesu alikuwepo, kwani kwa sababu yalikuwa ya ni majira ya Pasaka, kwa hiyo Pilato alikuweko Yerusalemu. Kwa hiyo wakuu wa makuhani walipokwisha kumhukumu Yesu kwa mila na desturi zao waliona ni vema kwamba kumpeleka kwa Pilato. Kwa nini? Kwa sababu walifahamu tabia zake. Kwa hiyo walijua kwamba kwa, kwa ukatili aliokuwa nao hakuna myahudi ambaye alisimama mbele ya Pilato kwa ghasia yoyote ile, Pilato mahali popote alipopelekwa. Maana yake tungeweza kusema kwamba alikuwa ni hefuhefu yuu fanya fujo uone kwa hiyo hakuna ambaye alipelekwa kwa Pilato ya kwamba amefanya vurugu mara fulani, na mwisho wa siku, kama alipelekwa kwa Pilato, hakuna aliyenusurika hata mmoja. Maana yake alikuwa na maamuzi magumu, alikuwa ni katili, alikuwa angalii usoni. Na we, mimi nakwambia, mpendo wangu, nakwambia mtegemee Bwana wa majeshi. Kama ambavyo nilikwambia ile siku ya kwamba, jifunze kumtegemea Mungu. Huyo Mungu wa mbinguni ana uwezo, hakuna katili yeyote atakayesimama kukuangamiza mpendo wangu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu ndiye ambaye ana uwezo wa kushughulika na makatili. Unajua, moja ya muujiza mkubwa sana ambao haujawahi kutokea ni kwa jamaa huyu Pilato, muuaji katili, kuonekana akinawa mikono mpaka inapelekea kugoma kumpeleka Yesu msalabani. Nini ambacho alikutana nacho? Hicho hicho alichokutana nacho Pilato, hicho hicho ndicho ambacho kikakutane na adui zako, bila kujali wako wapi, wanapanga mikakati gani. Naiona nguvu ya Mungu inaenda huko. Nakwambia mpendo wangu, kile ambacho Bwana amekukusudia katika maisha kwako lazima kitimie. Zile baraka zako, mpendo wangu, ambazo umeandikiwa na Mungu. Mungu anazungumza, anasema ya kwamba kilichoandikwa kimeandikwa. Nakwambia mpendo wangu, naona kijana, we ni mtu wa juu, sio wa chini. Naona ukiwa na kwenye nafasi ya juu. Kwa nini? Kwa sababu huo ndio mpango wa Mungu. Kwa nini? kwa sababu Mungu siku ya leo aenda kutuma nguvu sio ya kawaida, juu ya adui zako, yale mabaya ambayo walikuwa nayapanga. Naona kigugumizi, mpendo wangu, kikiwakamata. Wanakuja kuanga kwenye nyumba yako, na jizoeshe kuwa msafi tu kwenye nyumba yako una. Uh, jitahidi tu mpendo wangu kuweka mambo yako vizuri, ili wakifika pale, unapoachilia maombi. Naposema kufanya usafi, maana yake maombi unapofanya maombi, unashangaa adui walikuja kwa ajili ya kukuangamiza, wanakutana na nguvu ya Mungu. Wanapofika kwenye uwanja wako kwenye viwanja vyako, badala ya kukuangamiza, wanaanza kupanga mikakati ya kukulinda. Yale mabaya ambayo walikuwa wameyapanga yakupate, kibao kinabadilika. Wanajikuta wanalogana wenyewe, wanajikuta wanapigana wenyewe. Kwa nini? Kwa sababu wakiangalia wanauona moto uliokuzunguka wanaona na mazala yaliyo mbele yao. Na mwisho wa siku, katikati yao anatokea anawapasha habari ya kwamba hebu msifanye jambo kwa huyu mtu, kwani kwa sababu kuna mambo nimeyaona katika ulimwengu wa roho. Nakwambia mwana wa Mungu, Mungu akuinulia watu, hata kwa maadui zako waone kwa njia ya ndoto yale ambayo mabaya atawapata wao wenyewe, kama wadadiriki kukufanyia uovu, kama wadadiriki kukuharibia kazini, kama wadadiriki kwa ajili ya kukusababishia magonjwa, Mungu wa mbinguni aruhusu waone mambo ya ajabu kwa njia ya ndoto, kwani kwa sababu ndicho ambacho kilifanyika kwa huyu mtu. Ndio, sikiliza, kwa muujiza ambao haukuwahi kutokea kwa kipindi cha Pilato, ni huu muuaji mkuu ti kuonekana akinawa mikono anagoma kumpeleka Yesu msalabani. Nini alibaini? Kwanza, mwenyewe anaona Yesu hana hatia yeyote. Mwisho wa siku, ndani ya moyo wake akaona Wayahudi wamemleta kwake kwa sababu ya husuda. Kwa hiyo hili lilikuwa ni jambo la kushangaza. Kwani kwa sababu, huyu jamaa, unajua, alikuwa hacheleweshi kesi, alikuwa hana huruma, alikuwa hana ya kusitasita katika kumhukumu mtu. Lakini tunaona nini kwa Bwana Yesu? Tabia mpya na ya ajabu inawastabisha Wayahudi, kwani kwa sababu, wao walijua kwamba wamempeleka penyewe. Lakini nini? Mungu anatumia mwanafamilia wa Pilato kupeleka ujumbe, na si mwingine, aliyetumiwa ni mke wake, na Pilato anatumwa kwenda kumtahadharisha kuhusu hukumu ya siku ile kwa hiyo tunasoma ya kwamba Pilato alifanya kila linalowezekana kwa ajili ya kumwokoa Yesu, lakini kwa sababu ilikuwa imeandikwa, mpendo wangu, isinge kuwa imeandikwa huyo mtu alikuwa tayari kumtetea Bwana Yesu. Nami nakwambia leo, mpendo wangu, naona Mungu wa mbinguni akikutetea kwa namna ya ajabu, kila ambacho mpendo wangu unachopaswa, tuendelea kusimama. Mpendo wangu, Mungu alijua tu utapitia hayo, mpendo wangu, kwa sababu Mungu alijua utapitia hayo, na kwa sababu Mungu alijua utapitia hayo, Mungu anajua ya kwamba utatoka salama bila kujali wako wangapi wale ambao wamepanga mikakati kwa ajili ya kukuangamiza, wamepanga mikakati kwa ajili ya kukuharibia, wamepanga mikakati ili ya kwamba uugue, wamepanga mkakati ufe kwa ajari. Na kwambia mpendo wangu, wao kwa wao mpendo wangu, naona wakipikana wenyewe, naona wao kwa wenyewe mpendo wangu wakigombana wenyewe, kwani kwa sababu huo ndio mpango wa Mungu. Nindi ambacho kilifanyika ukisoma okay, katika injili ya Matayo walikuwa na kawaida, walikuwa na kawaida ya ya kumfungulia mharifu mmoja kila mwaka kila kipindi cha Pasaka. Kwa... nini ambacho kilifanyika, wakashangaa. Kwa hiyo lazima ifika wakati tuseme asante Mungu, ninakushukuru Mungu uliye hai. Wewe peke yako ndiye tumaini letu, wewe peke yako ndiye ngome yetu. Ninasema asante mfalme, wewe peke yako ndiye unayeweza. Hakuna mwingine anayeweza, ni wewe peke yako, Mungu mkuu. Ninakushukuru Mungu kwa sababu Yesu Kristo wenda kuwafunulia adui zetu, ya kwamba waione nguvu yako, ambaye ina tamaraki kwa ajili yetu, ya kwamba uone ukuu wako, e juu ya mama huyu, e juu ya baba huyu. Ndicho ambacho natamani, mpendo wangu, tumwambie mfalme baba Asante kwa ajili ya wema wako, adui zetu waione nguvu yako. Kwa hiyo katika injili ya Mathayo ishirini na saba, katika injili ya Mathayo ishirini na saba, kulikuwa na kawaida hiyo, kulikuwa na kawaida ya kumfungulia mmoja. Ukisoma ishirini na saba kumi na sita naomba usome hii sura yote, itakusaidia itakusaidia na itakusaidia kupita kawaida. Ukisoma okay, 27 mstari wa hadi 19. 19. 16 hadi 19. 16 hadi 19. Biblia inasema, basi palikuwa na mfungwa mashuhuri siku zile, aitwaye Baraba. Basi walipokutanika Pilato akawaambia, mnataka niwafungulie yupi? Yule Baraba au Yesu aitwaye Kristo? Kwa maana alijua ya kuwa wamemtoa kwa husuda. Na alipokuwa ameketi juu ya kiti cha hukumu, mkewe alimpelekea mjumbe kumwambia, usiwe na neno na yule mwenye haki, kwa sababu nimeteswa mengi leo katika ndoto kwa ajili yake. Kwa sababu nimeteswa mengi leo katika ndoto kwa ajili yake, wakateswe kwa njia ya ndoto kwa ajili yako, ili uwe salama. Sema amina. Wachawi wote walio kwa makaburini, katikati yao awepo akateswe kwa ndoto, awe mtetezi wako katika jina la Yesu. Wale adui waliopanga uangamie, Mungu wainue mtu katikati yao ateswe kwa ndoto kwa ajili yako katika jina la Yesu. Kwa nini? Kwa sababu kilichoandikwa, mpendo wangu, kimeandikwa. Naona umri mrefu juu ya maisha yako, mwana wa Mungu. Walisema ya kwamba utakufa kabla ya wakati, hayo ni maneno yao. Walisema hautafika kule ambako natamani kufika, hayo ni maneno yao. Walisema hautafaulu, mwana wa Mungu, hayo ni maneno yao. Walisema hautajifungua salama, hayo ni maneno yao. Walisema ya kwamba mpendo wangu hautafaulu, hayo ni maneno yao. Walisema ya kwamba hautapanda cheo, hayo ni maneno yao. Kwa nini? Kwa sababu Kilichoandikwa kimeandikwa, ndicho ambacho Bwana anatamani ujue leo, ya kwamba amepanga mikakati ya kwamba mpendo wangu haribikiwe. Haribikiwe Mpendo wangu isingekuwa imeandikwa hivyo, nakwambia mpendo wangu, Pilato angefanya kila unowezekana kuhakikisha ya kwamba huyu mwokozi aendi msalabani. Kwa nini? Kwa sababu mke wa Pilato aliteswa mengi kwa ajili ya Yesu. Na mimi mpendo wangu, naona wakiteswa mengi kwa ajili yako, e, kwa njia ya ndoto wao wenyewe wasielewane, kwa jina la Yesu. Mipango yote mibaya wanayoipanga ikupate wewe na familia yako, hiyo mipango haitakupata mwana wa Mungu. Kwa nini? Kwa sababu wao wao kwa wao hawataelewana. Kwa nini? Kwa hiyo Pilato alikuwa ni mtu pekee aliyeweza kupata nafasi ya kuzungumza na Yesu. Na ni mtu pekee ambaye alipata kujua kusudi la kuwepo kwa Yesu duniani. Na ni mtu pekee aliyemuelewa wazi Yesu kwamba amekuja kuishuhudia kweli. Pilato. Na yeye mwenyewe alijua kabisa kwamba Yesu ndiyo kweli. Na yewezekana alitambua wazi kupitia Yesu kwamba mamlaka aliyonayo yeye imetoka juu, imetoka kwa Mungu. Na huyu Pilato alipata nafasi ya kujua na kuelewa kwamba Yesu alikuwa mfalme kweli na alitambua ya kwamba huyu Yesu ufalme wake haukuwa wa ulimwengu huu. Soma Yohana 18 33 hadi 38. Mwishoni utaona anamwambia Pilato, anasema kweli ni nini? Sikiliza, unajua mpaka wakati Pilato anakuja kutoa hukumu kupitia mashinikizo ya kisiasa kutoka kwa Wayahudi, tayari kulikuwa na kitu fulani kilikuwa kimejengeka moyoni mwake kuhusu Yesu Kristo, na kama isingalikuwa maandiko yatimizwe, ni wazi kwamba Pilato angemwachia Yesu huru, angemwachia huru. Kwa nini? Kilichoandikwa mpendwa wangu, kimeandikwa. Hakuna mwenye kuweza kutangua kile kilichoandikwa na Mungu. Kwa nini? Hapa tunaona wazi kwamba maadui wa Yesu Kristo, wao walikuwa wanategemea kwamba kwa sababu wamemleta Yesu kwa Pilato hawezi kusalimika, lakini hawakujua ya kwamba Mungu aliandaa kitu katika moyo wa Pilato, na hawakujua kwamba Pilato alikuwa anaujua wivu wao na, wow, na akaandaa aibu kubwa sana ya uzalilishaji ambao ungeupata kuhusu ubaya wao huo. Unajua, aibu hii yalikuwa ni yale maneno yaliyowekwa na Pilato juu ya msalaba wa Yesu. Hiyo ndio aibu ambao Pilato alikuwa ameandaa kwa ajili yao. Maana yake yale maandiko yangewahukumu, na mwisho wa siku wangepata haya ya uso. Kwani kwa sababu kila wanayoyasema mioyo yao inahukumiwa, na ndio sababu, mpendo wangu, nakwambia, iko siku moja, mpendo wangu, ule ubaya wanaokufanyia, ile aibu wanayokutengenezea, hiyo aibu itabadilika kwao. Kwani kwa sababu siku umefanikiwa, watashangaa. Kwani kwa sababu kilichoandikwa na Mungu hakuna mwenye kuweza kukifuta, mpendo wangu. Wao wenyewe watakuwa mashahidi kwa kila ambacho Bwana anaenda kukifanya juu yako, bila kujali leo ya kwamba wanakuita nani, kila ambacho kimeandikwa na Mungu juu yako kila ambacho unapaswa mpendo wangu tu, usikate tamaa e, juu ya mme wako au juu ya mke wako au juu ya watoto wako, bila kujali wanapitia nini. Kila ambacho najua mimi ya kwamba Mungu ana kanuni ya kukuza historia, ana e, kanuni ya kutujengea historia juu ya maisha yetu ya kwamba tuwe na ushuhuda wa kusema baadaye. Kwa hiyo Mungu aliandaa kitu katika moyo wa Pilato na kuwa hawakujua kuwa Pilato alikuwa anaujua wivu wao na mwisho wa siku, kwa sababu aliujua wivu wao akaandaa aibu kubwa sana na udhalilishaji ambao wangeupata kuhusu ubaya wao huo. Na aibu hii yalikuwa ni maneno yaliyowekwa na Pilato juu ya msalaba wa Yesu na Pilato aliandika maneno hayo na kuyaweka katika msalaba wa Yesu. Yalikuwa ameandikwaje? Yesu wa Nazareti, mfalme wa Wayahudi. Ko, Biblia inasema ya kwamba Wayahudi wengi sana waliyasoma maneno haya. Nini? Kwa sababu mahali aliposulubiwa Yesu palikuwa ni karibu na lango la jiji la Yerusalemu, na ilikuwa ni mahali ambapo kila mtu alipita, na maneno hayo yaliandikwa kwa lugha kubwa tatu: Kiaramu, Kilatini na Kiunani. Kwa hiyo yaliweza kusoma na watu wote hata wageni waliokuja kutoka sehemu mbalimbali duniani kwa ajili ya sikukuu ya Pasaka. Wakuu wa makuhani kwa hiyo hawakuyafurahia hayo maneno hata kidogo, maneno yale, kwa, kwa sababu Pilato aliandika akijua ya kwamba haya ndio ambaye itawasuta kwenye mioyo yao. kwa Biblia inasema walimwendea Pilato na kumwambia, usiandike mfalme wa Wayahudi, baadi andika, ya kwamba yule alisema mimi ni mfalme wa Wayahudi. Pilato alisema nini, niliyoandika nimeandika. Unajua, hii ilikuwa ni desturi kwa kila mharifu anayehukumiwa kusulubiwa na Warumi kwa kipindi hicho, walikuwa wanawekewa mashtaka juu ya msalaba, ili kwamba kila anayepita aweze kuona ili liwe fundisho kwake. Najua pale hukumu inapotolewa, hata sheria yetu ya nchi nasema kwamba mtu anapofanya kosa ni lazima aadhibiwe, ili liwe fundisho kwa wengine. Kwa hiyo yale mashtaka ya mhalifu yanapowekwa juu ya msalaba ilikuwa ni kwamba wale wanaopita hii akiona ajifunze kitu, lakini kwa Kristo ilikuwa ni kitu cha kushangaza sana. Kwani kwa sababu hayakuwa mashtaka tena, bali lilikuwa ni tangazo halisi, kwa ufunuo halisi kwa Yesu. Tunavyosoma hakuonekana na hatia, alikuwa amehukumiwa kwa sababu ya wivu wa Wayahudi na huyu Pilato alifahamu kwamba Wayahudi walikuwa wamechukizwa naye kwa sababu yeye alisema kwamba ni mwana wa Mungu na kwamba yeye ndiye mrithi halali wa kiti cha ufalme wa Daudi baba yake. Kwa pamoja na hayo, miujiza mikubwa aliyoitenda na umati mkubwa uliomfuata na kumkubali. Kwa hiyo ulisababisha Wayahudi kupoteza umaarufu wao wa kidini. Kwa watu walikuwa wamemkubali Yesu kwamba ndiye masihi wao. Kwa Wayahudi na viongozi wa kidini walijua kwamba kwa makosa hayo isingeweza kumshawishi Pilato kutoa hukumu kali, ingeweza kumshawishi. Walijua hivyo kwamba hukumu zote na maneno yote yaliyosemwa, walikuwa wanajua kwa ukatili wa Pilato ya kwamba lazima yale yote ambayo yalikuwa anasema yangemshawishi tu kutoa hukumu kali kwa sababu ya kumwasi Kaisari kwa kujiita mfalme lakini Pilato mpendo wangu alielewa ukweli kwamba Yesu ni mfalme wa namna gani na kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao viongozi wa dini kwa hiyo hakukuwa na mashtaka zaidi hayo kwa hiyo kila ambaye angeona mashtaka hayo angeweza kueneza habari kwamba yuko mfungwa amesulubishwa msalabani na ni mfalme wa Wayahudi, hana makosa, ni mfalme wa Wayahudi. Kwa hiyo habari zingeenea Rumi yote na Uyahudi na kila mahali walikotumia lugha zile zilizokuwa zimeandikwa hapo na Pilato. Unajua, halikuwa kosa la uandishi, halikuwa kosa la kibinadamu, wala Pilato hakuwa amekosea katika kila alichoandika. Ilikuwa ni dhahiri kwamba Pilato alikuwa na ufunuo sahihi kwamba Yesu alikuwa mfalme wa kiroho kwa watu wote. Kwa hiyo walipomwambia ya kwamba yaondoe yale maneno, Pilato aliju, alijibu kwa kiyunani kwamba nilichoandika nimeandika. Nini alimaanisha Pilato? Pilato alimaanisha ujuzi wake kuhusu Yesu. Hakuna mtu wa aina yoyote anayeweza kuubadilisha. Kwa hiyo huo ulikuwa ni ukweli ambao Pilato alikuwa ameubaini, na yeye alikuwa anatamani watu wote wautambue. Kila mmoja leo, mpendo wangu, unapaswa kukubali na kutambua kwamba Yesu ni Masihi. Yeye ndiye aliyekusudiwa kwa Wayahudi, yeye ndiye aliyekusudiwa kwa ulimwengu. Kwa hiyo litakuwa ni jambo la ajabu kwa mtu katili kama Pilato kubaini ukweli na kujua kwamba Yesu ni mfalme wa Wayahudi, na akaandika kwa lugha tatu kuu za wakati ule, akitaka kila mtu, akitaka kila lugha, akitaka kila taifa wajue Yesu wa Nazareti huyu ndiyo mfalme wa Wayahudi. Kwa hiyo viongozi wa dini walimsia yaondoe yale maneno, lakini jambo lingine la kushangaza, aligoma akasema, nilichokiandika nimekiandika. Kwa lugha nyingine, Pilato alikuwa anasema, amethibitisha, ana uhakika. Kwa hiyo alichokithibitisha hawezi kukitengua. Kwa hiyo oh, Pilato alikuwa ni gavana, Pilato alikuwa ni liwali, Pilato alikuwa ni kiongozi mkubwa, Pilato alikuwa ni katili Pilato alikuwa ni muuwaji. Pilato alikuwa na mamlaka kubwa, aliweza kuhukumu kesi nyingi mpaka hii ya Yesu. Alikuwa ni kijana, alikuwa na akili, lakini alikuwa ni katili. Lakini alikiri kwa maandiko, tena hadharani, ya kwamba Yesu ni mfalme wa Wayahudi. Manake nini? Alikuwa anakubali wazi kwamba Yesu ni Bwana. Alikuwa ameifahamu kweli. Na swali lake kubwa kwa Yesu anamuuliza kweli ni nini? Kweli ni nini? lazima uijue kweli kama unatamani ufanikiwe. Mpendo wangu, ijue kweli ya kwamba kweli ni nini. Lazima ujue hili jambo litakusaidia mpendo wangu. Ukijua kweli mpendo wangu, hautahangaika hautakuwa na hofu juu ya vita ulionayo, hautakuwa na hofu juu ya kile unachoumwa, hautakuwa na hofu juu ya mapito unayopitia kwani, kwa sababu ukijua kweli mpendo wangu, hautaogopa habari ya nani amesema. Kwa nini? Kwa sababu huyu Pilato alikuwa ni katiri, lakini nini kilichosimama kwa ajili ya kumbadili ni neno la Mungu mpendo wangu. Maombi yako yatakuwa sababu ya kubadili tabia za watu, hata wale walioshindikana. Mpendo wangu, naposimama na Mungu, Mungu ashindwi na jambo lolote. Alichokiandika Mungu lazima ujue, Mungu amekiandika, hakuna mwenye kuweza kukibadilisha mpendo wangu. Kila ambacho anawaza kwa ajili yako, Mungu anawaza mema. Kama wanakuazia mabaya, Mungu anakuazia mema. Kila ambacho napaswa kukielewa leo ya kwamba mkili huyo, mwokozi wa ulimwengu awe mwokozi wako, yeye ni Bwana na mkombozi wako yako ya yuko tayari kukusaidia e, katika mambo yako, katika mipango yako, katika matatizo yako. Umelia miaka mingi, Mungu wa mbinguni ameona moyo wako, ameiona huzuni yako, ameona kila ambacho kinakufanya na unaogopa, lakini kwa sababu Mungu ni mwaminifu, wanasema utafika, Mungu anasema utafika. Kwa nini? Kwa sababu alichoandika Mungu na kweli amekiandika. Kila ambacho Bwana anatamani akione kwako ni ule uelekevu wa moyo. Sijui unapitia nini, na kutia moyo leo, mpendwa wangu bila kujali, una una vita kubwa kiasi gani kiasi gani, nachojua mimi mtazame Bwana wa majeshi. Bila kujali waliopanga vita na wewe, ya kwamba wana elimu kubwa kiasi gani, ninachokijua mimi simama na Mungu wa mbinguni, endelea kumsifu Mungu. Wale wale unaoona ya kwamba wanaweza kwa maisha yako, Mungu ana uwezo wa kubadili mitazamo yao, kama ambavyo Mungu alisema kubadili mitazamo yao. Ndiye huyo Mungu, ndiye mhubiri siku ya leo. Hakuna sababu, mpendwa wangu, yale maneno yanayosema juu yako, kila ambacho unapaswa mwangalie Bwana kama Mungu wa majeshi alisimama kukutana na huyo Pilato, mtu katili, mtu ambaye hakupendelea kuiacha sheria yake. Sikiza, unajua ndio maana kuna kanisa moja huko Ethiopia wanamtambua Pilato kama mtakatifu mwenye heli, wakiamini kwamba alimkubali Yesu kwa kuokoka. Kwa hiyo ni kama mtu anaheshimika, ndio maana anatajwa katika ukiri wa imani ya mitume. Alisema, nilichokiandika nimekiandika. Kuna mimi nakutia moyo leo mpendo wangu, ya kwamba yuko Baba wa mbinguni anatamani aache historia isiyo ya kawaida juu ya yule ambaye unamwona ni kama alikuwa ameshindikana. Kwa Mungu hakuna ambaye anaweza kufurukuta kutoka kwenye mkono wake. E, kila jambo kwa Mungu linawezekana, mpendo wangu. Kila ambacho nataka nikwambie ni wasiwasi wako tu, ni hofu yako tu. Hakuna jambo ambalo linamshinda Mungu, mpendo wangu. Acha wakucheke, acha waicheke familia, acha wakucheke, mwana wa Mungu. Kila ambacho najua mimi, inawezekana, mpendo wangu, nakwambia Eti umri umeenda huwezi ukaolewa tena. Eti umri umeenda ya kwamba uwezi kupata mtoto tena, eti umri umeenda uwezi ukainuliwa, eti umri umeenda na mambo mbalimbali wanayokuambia mbali, eti umeugua sana hautapona. Hayo ni maneno yao, mpendwa wangu. Yuko Mungu mwenye nguvu, uwezo na mamlaka. Kama Mungu wa mbinguni aliachilia jambo lisilo la kawaida kwa Pilato, ndani ya moyo wake akamtambua Mwokozi ya kwamba ni Mungu mkuu, huyu katili mkubwa ambaye hakuwa na huruma na mtu yoyote, kwani kwa sababu kwa kipindi hicho mtu akipelekwa kwa, kwa Pilato, mpendwa wangu, ni lazima ujue ya kwamba hata sarimika yeyote yule aliyepelekwa hapo tena, aliangikwa kwenye msalaba na yakaandikwa na mashtaka yake, ya kwamba liwe na fundisho kwa wengine, ya kwamba atakaposoma kila ambacho kimemfanya atundikwe kwenye msalaba e kwa kwa njia ndoto, ili kwa ajili yako, ya kwamba uwe salama. Ndicho ambacho Bwana ameniambia leo. Sielewi mpendo wangu napitia nini, nachojua mimi, endelea kumtazama Bwana wa majeshi. Funika macho yako, ni mshukuru Mungu. Ninakushukuru Mungu, ninakushukuru we ni mwema sana katika maisha yetu. Niombe kwa ajili ya Mwalimu Elizabeth Masanja, mtumishi wako, ameinua macho yake kwako, mme wake pamoja na watoto wake mewake Kapingu na watoto wake Gudolak Char naebeneza, niwasogeze madabane pako Mungu, kaonekane mfalume. Kwaajili ya Filipo Mgila, nimweke mkononi mwako Fotunatusi Aporinari Matemu. Niombe kwaajili ya mtumishi wako Losi Lazalo Lukasi kutoka Kigwayei. Niombe kwaajili ya mtumishi wako Ana Emanuel Mgaji, mme wake Marimjoji, mtoto wa Giradnesi, wadogo zao Neema Emmanuel Mgaji, Elizabeth Emmanuel Mgaji. Wote niwasogeze mikononi mwako e Bwana. Wapiganie watumishi wako kwa damu ya thamani. Niombe kwa ajili ya mtumishi wako mwalimu William Shewele. Lucy William Siwete na familia yake yote. Martin Mbogo kutoka Dar es Salaam. Niombe kwa ajili yake mtoto wako. Niombe kwa ajili ya Joyce Samsoni Mbaula kutoka Usoke Mission. Nimsogeze mikononi mwako e Bwana. Sare kwa ajili ya Mwalimu Victoria, John pamoja na mume wake na watoto wao. Bwana wili Matiko na mume wake Rudi Alasta na watoto wao. Karimu Rumata na mke wake Judah Sabiti. Niombe kwa ajili ya mtumishi wako Edward Chasi pamoja na mke wake Mwalimu Elizabeth Sabathe na kamata na watoto wao. Loveness God bless pamoja na Gladness. Niombe kwa ajili ya watumishi wako wa wote. Niwasogeze madhabahuni pa kwa Mungu, wapiganie watumishi wako, na alika uweza wako Mungu, kwa ajili ya Magreti Muliasi, mama wa Elizabeth na Gredina, niwalete mikononi mwako Mungu, Mwalimu Padri Bernadi, mume wake mtumishi wako, Martin Polini Mashashua, pamoja na watoto wao, niwasogeze mikononi mwako Mungu, niombe kwa ajili ya Noelea, Pascal pamoja na Danieli, wafunike na damu ya thamani, baba mwema kanene mema, eh, kwa ajili ya watoto wako, na tamka baraka kwa ajili yao, na tamka baraka kwa ajili yao, na tamka baraka kwa ajili yao, Natamka na tamka baraka kwa ajili yao natamka baraka kwa ajili yao natamka baraka kwa ajili yao kwa mara ya saba kwa ukamilifu, natamka baraka kwa ajili yao kwa mamlaka ya jina la Yesu, ukasimama uwasaidie watoto wangu wa kila mmoja mmoja, kaonekane mfalme, nione damu ya thamani, baba mwema, kanena mema kwa ajili yao. Asante mfalme, kwa sababu natosha kwasai, na nituma neno la sahii sahi, likajidhihirisha na kuonekana kwa ajili ya majina ya yote, niyalete mikononi mwako ewe Bwana. Niombe kwa jia rea au mama Filipo. Nyangeta Musa, Maria Arufonsi, mama Imanueli wa Ipuli, Abigaili Huseni wa Morogoro, Daudi Ndunga kutoka Kigwa, Evu Matani Sukali, Betha Gadi kutoka chuo cha Arisi, nimweke Raheli Mariko, Arozi Pita Mlela, nimweke Salome Edwardi, mama Paulina kutoka Cheyo, bii. Asante kwa jana Nasolo, mme wake na watoto wake, Husi na Gabrieli Yohana, Erisha Sanford, Kapaya Dorcas Bakaza, Jafari Haruna Kahongo, wajione. Niombe kwa jaridi ya Kakili, Liliani Ariki wa Sikonge. Lucy Karuzi, Nema Emanueli, nimweke mkono ni mwako. Esther Mabula. Mchungaji Matayo, mchungaji Samson Makala. Mchungaji Kiarusi. Mchungaji Mboto. Wote niwalete walete mikono ni mwako e Bwana. Sande kwa ajili ya mtumishi Koraima Salum. Priscilla Ernest Pendo, Matiasi. Peter Jarala Tikiti, Magdalena na wakari yako, Rudina Jeradi kutoka Kombo Masai, Lidia na Alphonse, Magdalena na Miraji, Agnes Charles Mashauli, Marvin Vega Tankana na Sazia Joji. Sana kwa ajili ya witness ya damu leo padi, Kadhere Danieli wa Mambali, Flora Msafiri wa Kadinya, Mama Elia wa Kingwa, Martin Samson Ngelela, Sebio Johnny Makangula, Martin Vareti, Niweke Vareti Kasanka, familia yote ni sogeza mikononi mwako Mungu. Asante kwa ya Rose Peter Mlela, Monica Robati, William Godfrey Chimpai Philbert, John Dickson kutoka kata ya Mbugani, Juliana Kiroa Monica William. Asante kwa ya Nes Karimilo, Grace Nduka wa Kuyala, Masaru John, Erika Dasani. Nimweke mkononi mwako Mama Rusi wa Zunguni, Mwana Mkazembe, Mama Sato. Asante kwa ya Joyce Thompson, Mama Felesta Daudi, Mare Ndeja, Lea Mahende Kashindi, na mke wake mtumishi wako Paulo Masule. Asante kwa ya Jafar Fraharuna, Laurenti Shao kutoka Nkumba Sekondali, Michael Tendawema, Manasa Andrea, nimweka Grace Westoni, mchungaji Pius Buganga Wangua, Monica Bosco, Clemencia Boroshigwa, Matrida, nimlete Matrida Mbogo mikononi mwako e Bwana, Imanueli Rusangija, Mel Laurenti, Rida Dismas, Yunge Sendgwe, Yorenadi Matayo wa Misole, Yohana James Rubinza, asante, Josefu Mahugi, Peter Nandi, nimlete mikononi mwako Saruma Fautini Madasha Gaudes Chami, nimweke mikononi mwako Mat, sanduku ya Matias Mtei, mke wake Noela William Lobati wa Shilago Baraka Frediliki wa Sikonge Frora Nzelu Mama Nei Marta Yohana Anasibu Huseni Ekisa Maikenda Jacqueline Danieli Baba Rivini kutoka na Chinguea, Nelson Tebesigwa, Ridia Silvanus, Frora Waipuli Asarigwa Emasiliveta Kapufi, James Samola Waibili, Evgelad Batuze, Vareti Johni Kamwelu, Vareti Mwarabu, uh, Vareti Henli, Emmanuel Lusangija, mama wawili nimweka, Agnesi Francis, Magrete Paulo Wakigwa, Gudurak Mate, Mama Emanueli, Daudi Kagili, Kilesi Laubeni, Kachunga, Ivo Paulo Kasubi, Isilei Waskonge, Odessa Steveni, Monica Bosco, Katarina Laurent, Neema Juma, Neema Thomas Mkuki, kutoka Manyoni, Monica William, Yona Isai, Mateo Paulo, Tumaini Edison, David Dan, Joyce Samike, Amos Magesa, Juliet Simoni, Sara Mgonja, kutoka Chocha Nyuki, Mwari Mgamaya, Odessa Francis Akayo, Paulo Kashinde, Efra Patriki, niwombe kwa Jemanueli, Je Paulo Misigalo Astelia Yohana, Kadhamaso, Sosipeter Jakisoni, Elizabeti Naftali, Veronika Mpinga, Ana Makwale, Epriska Manungu, Paulo Lukasi Kagusa asante uh, kwa upendo Matias Floranzelu Mari Musa Osea Monika Danieli mkononi mwako Mchungaji Samueli Thomas, mikononi um, mwako. Daud Charles Kashinde, ulmi r Juma E, pamoja na familia yake yote kutoka hapo Mlimani City, Amad Msado Kimwarembe, Masilia Sebastiani, Agnes Wilia Matiku, Margaret Samsoni, Sofia Msabila, Ezra Justini Sae Msizia kutoka Mpombwe, Joakimu Erias Nicholas Jacobo, mke wake ni Margaret Sanslaus Ndosi. Hawa wote ni walete mikononi mwako Mungu. Watesi wote wanaowatesa watoto wako, Mungu gatete nao kwa njia ndoto kama ambavyo ilikuwa kwa Pilato, namna ambavyo Bwana ulimtumia mke wake, ukamtesa kwa njia ndoto ni mwisho wa siku Mungu kampata azari na huyu mtumishi wako, mtetee Bwana wote wanaopambana naye, Mungu kapambane nao e Bwana mwangere mtu, Mungu ameria mda mrefu nayo marazi, Mungu wangu mwema, ukamgusa ukamponye hiyo shida ya magonjwa, e kwanzia leo akapokea afya njema. Huyu mtu ameria muda mrefu e, juu huko kazini kwake ana vita kali, ukampiganie Bwana, e juu ya watoto wake, pigana na adui zake wote wanaopigana naye, ukaonekane baba mwema. Huyu mtu ameria mda mrefu, ana roho ya ukataliwa, hiyo roho ya ukataliwa na ikataa siku hii leo akapokea uzima na afya njema juu ya maisha kwake Mungu. Kila mikakati na mipango yote iliyo mibaya siku ya leo na ikataa, e kwa neno lako Mungu ukashuke msaidie, na nituma neno lako sahi likashuke kwa msaidia mtoto wako, ni wewe Mungu ndiye tumaini letu, hakuna mwingine, na nituma neno lako Mungu, huyo mtu Mungu ana roho ya utasa na ikataa hiyo roho ya utasa, huyu mama tazama Bwana, e siku za kujifungua baba mwema zimepitiliza akajifungua salama baba mwema na kataro ya karibu mimba kaonekane mfalme, kwa ajili ya mtoto huyu Yesu, ukamfunika na damu ya yes, thamani. Huyu mtu kazini kwake ukaonekana, ofisini kwake huyu mfanyabiashara, huko kwenye biashara zake, nilituma neno lako Mungu likasema kumsaidia. Kaonekane kwa mwanafunzi huyu shuleni, Bwana ukamsimambia mfalme, pigana na wote unaopigana na watoto wako. Kaonekane mfalme, nione damu yako ya ushindi baba. Mweka neema nchi yetu ya Tanzania, na iweka mkononi mwako rais wa nchi na walio chini yake wote, naweka mkononi mwako, mwako Mungu, kaonekane na na na na na na Mungu Mungu Mungu wangu mwema, mwema kabarikia mkurugenzi mtendaji mkuu pamoja na mhasibu mkuu pamoja pamoja pamoja. Baba baba mwema, asante kwa kwa kwa kwa ajili ya ya madaktari na manesi hapo, iwe nuru dispensary baba mwema, kawainue pamoja na wahudumu wote kwa ajili ya Redio Uhai FM. Barikia meneja wa Redio Uhai, mhadhiri pamoja na na wote fm wa waandishi watangazaji, majina yao kila mmoja, na mimi mtumishi wako, napoondoka katika madhabahu hii, najikabidhi mikononi mwako Mungu. Umetufundisha siku ya leo ya kwamba ulichokiandika Mungu umekiandika hakuna mwenye Kuweza kukibadilisha. Mungu kaweza kuonekana ni mkono wako Yesu. Mungu kila Jumapili baada yetu m eh, Jumatano. Aa, piga simu yako, ni ni muda gani ufike ili kwamba Uh, kile ambacho Mungu amepanga kwa ajili yako kwa ajili ya maombi au ushauri, naelewa liko jambo Mungu atafanya kama ambavyo Mungu amekuwa akifanya kwa wengi pia. Tumia zilo saba tano tano, ishirini na tisa, sitini na moja, themanini na moja. Ni nikukaribisha mpendo wangu, tukutane kwa siku nyingine, kwa mara nyingine, hata wewe ambao hujasikia majina yako nao muda wa kuombea majina yenu. Mungu akubariki sana.