Redio Hai FM inakuletea wasaa wa maombi ya usiku, wasaa maalum kwa wote kwa ajili ya kushiriki katika maombi ya mahitaji mbalimbali. Ninaomba kwa ajili ya nchi yetu ya Tanzania, naarika ulinzi na baraka zako ewe Bwana sikasinakusaidia u usiku na mchana nam. Ni kipindi cha maombi ya usiku wa manane kinachosikika kila siku kuanzia saa nane kamili usiku hadi saa 9 na marudio yake ni saa kumi hadi saa kumi na moja alfajiri. Ungana na watumishi mbalimbali mbali wa Mungu katika maombi haya ya usiku kila siku, ili kuharibu mipango ya shetani, wachawi. Sasa nawaamuru mwachane hiyo habari, mwokoke. Ondokeni, baridi inapiga sana, mwisho mtaugua nimonia. Kila siku anawaambia okokeni, badilikeni usiku wa leo katika jina la Yesu. Kumbuka katika maombi haya kila mahitaji ya mtu mmoja mmoja yatapelekwa mbele za Mungu kwa ajili ya maombi. Haijalishi umeugua kwa muda gani, peleka mahitaji yako kwa Yesu. Usiwaze kwenda bali popote pale, nami nakueleza hivi, niko sipindi zaidi ya mia moja ishirini kwa ajili ya kusiharibu kazi zote za Ibilisi, na mi natangaza kiama katika mkoa wa Tabora. Hao wote wanaosimama kuchafua hali ya hewa katika mkoa wa Tabora ni lazima wakubali tu, wasipokubali shingo zao zitavunjika vunjika, maana ndivyo Bwana anasema ya kwamba jiwe ambalo litawadondokea watakuwa tikitiki. Usikosi, mwambie na mwingine kwamba tukutane usiku Msikilizaji wa kipindi pendwa cha Amka Tuombe, usiku wa manane. Sauti hii kama kawaida, ni mimi Mchungaji Danieli Mayunga Kashike. Wengi wanapenda kuniita mzee wa spidi zaidi ya 120. Ninatokea kanisa la Jerusalemu Baptisti CEOB mjini Tabora, nchini Tanzania. Namba yangu ya simu ni 0755 29 Sitini na moja, themanini na moja. Na kama uko nje ya nchi unaanza na alama ya kujumulisha mbili, tano, tano. Mpendo wangu Mungu akubariki sana wewe, uliyetuma sadaka yako kwa ajili ya huduma hii, nami nisiwe mchoyo wa fadhila, niseme tu kwamba Mungu akubariki sana. Ni kukaribishe kwenye ibada zetu hapo Jerusalemu. Kila Jumatano ninakutana na watu kwa ajili ya maombi na ushauri, na kuwepo kanisani kuanzia asubuhi hadi jioni. Cha kufanya wewe ni kupiga simu, ili ya kwamba nikupangie ni muda gani, kama ambavyo imekuwa kawaida kwa watu wengi nimekuwa nikionana nao. Kwa hiyo, na wewe fanya hivyo. Jumapili ibada yetu inaanza saa tatu kamili hadi saa sita na nusu. Somo la leo linasema jifunze kumtegemea Mungu. Jifunze kumtegemea Mungu. Fungua pamoja na mimi Yeremia, Yeremia 17 na ule msali wa saba na wa nane. Ule msari wa saba hadi wa nane. Yeremia 17 ule msari wa saba hadi ule msari wa nane. Biblia inasema, amebarikiwa mtu yule anaye mtegemea Bwana ambaye Bwana ni tumaini lake. Maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji wenezao mizizi yake karibu na mto. Hautaona hofu wakati wa hali ujapo, bali jani lake litakuwa bichi, wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua, wala hautaacha kuzaa matunda. Mungu alibariki neno lake. Jifunze kumtegemea Mungu. Nini maana yake? Acha kutegemea watu, acha kutegemea vitu. Nasema haya kwa sababu asilimia kubwa ya watu wengi wana mategemeo yao. Hata wewe yumkini, unayenisikiliza siku ya leo, wenda una tegemeo lako, lakini leo Mungu anao mpango mzuri, anatamani ayaondoe mawazo yako katika kutegemea kile unategemea, ila ujifunze kumtegemea Mungu. Watu wana mategemeo yao, unakuta mtu anategemea watu, unakuta mtu anategemea vitu kuliko Mungu. Na wengi wamejikuta wamesahau kwamba Mungu alituumba ili tumtegemee yeye. Na leo nilitamani tuangalie kanuni ya kumtegemea Mungu kupitia maisha ya Mfalme Daudi. Na ninatamani tuone jinsi Mungu alivyomfundisha Daudi jinsi ya kumtegemea Mungu. Kwa kumbe na wewe unanisikiliza muda huu, itakusaidia kujifunza kumtegemea Mungu. Daudi, ukisoma vizuri, mwanzoni mwa maisha yake ilifika wakati akajisahau, akajenga tegemeo lake katika vitu, katika watu na moja ya tegemeo ambalo Daudi alikuwa nalo kwenye maisha yake, wakati akiwa kijana, aliweka tegemeo lake katika ujana wake. Kijana, usiweke tegemeo lako katika ujana ulio nao. Kuna vijana wengi wamemwacha Mungu kwa sababu wakijiona bado ni mayanki, bado ni wabichi, wanajiona bado miaka yao haijasogea wana miaka michache. Mwisho wa siku, wanatumia ujana wao kusema ya kwamba waponde raha, kwa sababu kufa kwaja ngoja kwa nikwambie, mpendo wangu, acha kutegemea ujana. Wewe kijana, usiweke tegemeo lako katika ujana. Kwa nini? Kwa sababu wewe sio wa kwanza. Tunasoma habari ya Daudi mfalme, mwanzoni mwa maisha yake aliweka tegemeo lake katika ujana wake. bado alitegemea cheo chake, alipokuja kupata cheo ni. Nataka kukuambia mpendo wangu, hebu weka tegemeo lako katika Mungu. Hebu tusome katika e, Samueli wa kwanza, Samueli wa kwanza 18, Samuel, Samueli wa kwanza 18 ule msali wa kumi na tatu. Biblia inasema kwa ajili ya hayo, Sauli akamwondosha kwake, akamfanya awe akida wake juu ya askari elfu, naye akatoka na kuingia mbele ya watu. Naye Daudi akatenda kwa busara katika njia zake zote, naye Bwana alikuwa pamoja naye. Sauli alipoona ya kwamba alitenda kwa busara sana, yeye alimwogopa. Lakini Israeli wote na Yuda wakampenda Daudi kwa kuwa alitoka na kuingia mbele yao. Si umeona nini hapa? Tunasoma ya kwamba mfalme Sauli alimfanya Daudi kuwa akida juu ya askari elfu moja katika jeshi. Lakini nini kinatokea? Maandiko tunasoma ya kwamba ni Sauli mwenyewe aliyemweka kwenye nafasi hiyo, ya kwamba awe wa akida, e, juu ya majeshi elfu moja. Nani aliyemshauri Sauli? Ni yeye mwenyewe. Aliona ya kwamba e, Daudi yanafaa. Lakini ngoja nikwambie mpendo wangu, usiweke tumaini lako. Hata kama mtu amekupa chansi, ni lazima ujue ya kwamba ni nani aliyemongoza, ya kwamba akapata nafasi ya kukuweka we kwenye nafasi hiyo, lazima umujue huyo. Inawezekana Daudi ilifika wakati akajisahau, akawekeza mawazo yake kwa huyu Sauli, ambaye alimweka kuwa na nafasi hiyo, lakini tunasoma ya kwamba baada ya kumuona Daudi anafanya vizuri, kama ambavyo wewe mpendo wangu, wakati wanakuweka kwenye nafasi hiyo, inawezekana wakutegemea ya kwamba ungekuwa na jina, na kwa sababu umejisahau mpendo wangu, iko siku moja, wale wale waliokuweka kwenye nafasi hiyo wanaweza kubadilika wakawa maadui zako. Ni nataka kukushauri leo, weka tumaini lako katika Mungu, mtegemee Mungu wa mbinguni, usimtegemee bosi, usimtegemee mtu Unachopaswa mtegemee Mungu. Tunasoma habari ya Daudi, aliweka tegemeo lake katika cheo, akashindwa kuelewa ya kwamba cheo ni zamana. Iko siku moja anaweza akafukuzwa, iko siku anaweza akaachishwa hiyo nafasi aliyo nayo. Kwa nini? Kwa sababu waliomweka ni wanadamu, na yeye ameweka mawazo yake kwa hao wanadamu waliomweka. Na mimi sisemi ya kwamba usiwaheshimu wale waliokuweka kwenye nafasi, kila ambacho natamani ujue, ebu wekeza mawazo yako kwa Mungu yeye aliyetoa chansi na Mungu akagusa watu akawafanya ya kwamba wawe sababu ya wewe kuwa hapo. Na mwisho wa siku, weke mawazo yako kwa huyo Mungu na itakuwa sababu ya kufanikiwa sana. Ndiyo, kumbe nini? Usiweke tegemeo lako kwa watu badala ya Mungu. Ndiyo, usiweke. Ndio. Kwa hiyo tunasoma ilifika wakati ni kama Daudi aliweka tegemeo lake katika cheo alichokuwa nacho. Koja, tuendelee, utanielewa watu. Pointi nyingine Daudi alitegemea sifa zake. Alitegemea nini sifa zake? Akashindwa kuelewa ya kwamba zile sifa ambazo mpendo wangu zinatolewa kwako, ketekete kete, kila kuitwapo leo, namna ambavyo watu wanakusifia mpendo wangu, lazima ulijue hili jambo: iko siku moja wale, wale wanao kusifia hao hao ndio ambao watakuwa wa kwanza kukupiga majungu, hao hao ndio watakuwa wa kwanza kukushambulia kwa maneno, hao hao ndio watakuwa wa kwanza kukwendea kwa waganga, hao hao ndio ambao watasababisha ya kwamba uharibikiwe wale wale wanaokupa sifa. Kwa hiyo usilewe sifa, usiweke tegemeo lako katika sifa unazopewa ukajisahau kuelewa ni Mungu aliyegusa mioyo ya watu. Na mwisho wa siku, ukafanya vizuri na watu wakakusifia, ni Mungu aliyegusa mioyo yao akasema hayo. Kwa nini? Kwa sababu maandalio ni ya, ni ya mwanadamu, lakini kila kinachotamkwa maana yake kimetoka kwa Mungu. Kwa Mungu anatamani pale unaposikia hizo sifa zinazosemwa kwa ajili yako, uchukue hatua kumwangalia ni nani aliyesababisha hizo sifa. Kwa Daudi ilifika wakati alitegemea sifa. Jifunze kumtegemea Mungu, mpendo wangu, sikiliza. Ukisoma Samweli wa kwanza tuliosoma msari wa kumi na nane ukisoma msari wa sita. Ukisoma msari wa sita na wa saba Biblia inasema hata ikawa walipokuwa wakienda hapo, Daudi aliporudi, e, baada ya kumua yule Mfilisti, wanawake wakatoka katika miji yote ya Israeli kwa kuimba na kucheza ili kumlaki mfalme Sauli, wakatoka na matari na shangwe na vinanda, nao wale wanawake wakaitikiana wakicheza wakasema, Sauli amewaua elfu zake, na Daudi makumi elfu yake. Basi Sauli akaghadhibika sana, na maneno haya yakamchukiza, akasema, Wamempa Daudi makumi elfu, na mimi wamenipa elfu tu. Kuna nini tena awezao kupata isipokuwa ni ufalme? Huyu huyu anayesema haya maneno ni yule yule aliyemweka huyu Daudi ya kwamba awe akida mkuu wa majeshi chini yake. maj, wana, wana, wana, kuna, kuna wanajeshi elfu moja wako chini ya Daudi. Nani aliyewaweka? Nani aliyemweka? ni huyu Sauli mwenyewe, huyo huyu aliyemweka. Leo hii sifa ambazo anapewa mtumishi wa Mungu Daudi bado zinatetemesha maisha ya Sauli. kwa ndugu yangu, usijelewa na sifa za watu kwa nini? Kwa sababu wale wale wanaokusifia leo, hao hao ndio watakuwa sababu yawe kuangamia. Hao hao waliokupa hiyo nafasi, hao hao wako tayari kukuumiza. Hao hao waliokusifia wana, wanaweza kukusababishia matatizo ndio. Kwa tunasoma ni mambo ambayo yanaweza kukusaidia na wewe atakuelewa. Inawezekana mpendo wangu, ujana wako, nimegusia habari ya vijana ya kwamba ujana Wapendwa wangu, hizo sifa lazima ujue ni nani aliyesababisha ukapata hizo sifa. Lakini pia tunasoma kwa habari ya Daudi, kwa sababu nimejaribu sana kwamba tujifunze, tumwangalie Daudi, itatusaidia na sisi kujipima. Mikali, mke wake, ambaye ni binti Sauli, alikuwa tegemeo kubwa kwa Daudi. Kwa nini? Kwa sababu alimpenda sana Mikali, mke wake. Unajua mpendo wangu, mke au mme unaweza kumwacha, hawa anaweza kukuacha. Kwa nini mtegemee Mungu? Ndiyo haya nakwambia, mpendo wangu, ndio ukweli wa neno la Mungu. Ni wangapi walikuwa na wale waliowapenda, lakini leo hii hawana. Wana nani ambaye yuko pamoja nao? Na kwambia mpendo wangu, hawa wote wanaweza kukuacha lakini sio Mungu. Daudi mfalme, ilifika wakati alipoelewa ile jambo, akasema baba yangu na mama yangu wameniacha, lakini mimi nitasimama kwako kwa ambaye huwezi kuniacha hata siku moja. Na mimi nakwambia mpendo wangu, weka tegemeo lako kwa Mungu, jifunze kumtegemea Mungu. Yawezekana huyu Daudi mikali alikuwa ni tegemeo lake na mwisho nini ambacho kiliendelea katika maisha huyo Mikali kwa, eh, kwa mujibu wa Biblia bili nazungumza, ya kwamba mzee Sauli alikuwa ameweka mtego huyo binti amuoe Daudi, ya kwamba aje kuangamia huyu Daudi. Nini cha kufanya leo mpendo wangu? Na tamani ni kutazamisha habari hii ya kwamba unapoweka tegemeo lako lako kwa kwa Mungu, Mungu akiwa tegemeo lako mpendo wangu, wafanye wanavyofanya hawatakuweza, naye aliruhusiwa kwa Daudi ili ya kwamba leo tuweze kujifunza ukisoma Samueli wa kwanza ishirini uh, na nane ishirini na nane ishirini na tusome mistari miwili mstari wa ishirini alafu tunaruka tunasoma mstari wa ishirini na nane Biblia inasema walakini Mikali binti Sauli alimpenda Daudi, watu wakamwambia Sauli na neno hilo likampendeza. Ule mstari wa ishirini na nane Sauli akaona na kutambua ya kwamba Bwana alikuwa pamoja na Daudi na huyo Mikali binti Sauli akampenda naye. Sauli akazidi kumwogopa Daudi, Sauli akawa ya adui yake Daudi siku zote. Mungu alibariki neno lake. Kwa nini ilifika wakati ukisoma ule msari wa ishirini na moja naye Sauli akasema moyoni, mimi nitamwoza huyu awe mtego kwake, tena kwamba mkono wa Filisti uwe juu yake. Basi Sauli akamwambia Daudi mara ya pili leo, utakuwa mkwe wangu. Naye Sauli akawaagiza watumishi wake, zungumzeni na Daudi kwa sili na kusema, angalia mfalume anakulizia na watumishi wake wote wanakupenda, haya basi na uwe mkwewe mfalume. Nao watumishi wa Sauli wakanena maneno hayo masikioni mwa Daudi. Daudi akasema je, ninyi mwaona kuwa nishani mimi kuwa mkwewe mfalume, nami ni masikini, tena sina cheyo na hawo watumishi wa Sauli wakampasha habari wakisema, ndivyo hivyo alivyosema Daudi. Naye Sauli akasema, mwambieni Daudi hivi mfalume hataki mahali yoyote, ila anataka govi mia za Wafilisti, ili ajilipise kisasi adui za mfalume. Basi Sauli alidhani kumwangamiza Daudi kwa mkono wa Wafilisti. Na watumishi wake walipomwambia Daudi maneno hayo, ilimpendeza Daudi sana kuwa mkwe mfalume, na siku zilikuwa zijaisha bado. Basi Daudi akainuka akaenda yeye na watu wake akaua katika wafilisti watu mia mbili na Daudi akazileta govi zao, akampa mfalume hesabu kamili, ili awe mkoe mfalume, naye Sauli akamwoza Mikari binti yake. Umeona nini hapa? Ninasema hivi, mpendo wangu, mke unaweza kumwacha mme, unaweza ukamwacha. Vyote unavyovitegemea mpendo wangu, unaweza ukaviacha lakini tunasoma habari ya Daudi, anawekewa mtego bila yeye kujua, kama nabisha. Haya mambo, hebu jaribu kulinganisha na habari ya Samsoni, namna ambavyo Delila alikuwa sababu ya kuharibu maisha ya Samsoni. Kwa hiyo nikwambie mpendo wangu, na mwisho wa siku ilikuwa ni nini? Baada ya kuharibikiwa, tunasoma ya kwamba Daudi au tunasoma habari ya Samsoni, namna ambavyo hao wote waliowapenda haikuwa sena sehemu ya maisha yao, kwamba wangeweza kuwasaidia Kwa nini? Nachotaka kukwambia mpendo wangu, mtegemee Mungu. Ukisoma habari ya Daudi, Daudi alikuwa na marafiki, lakini walimwacha, kama vile kina Jonasani. Kwa nini? Nataka kukuambia, kila mmoja ana mategemeo yake. Mme unakuta anamtegemea mke kuliko Mungu mke unakuta anamtegemea mume kuliko Mungu. Wengine wanategemea dini zao kuliko Mungu. Wengine wanategemea vitu vyao kuliko Mungu. Wengine wanategemea pesa zao kuliko Mungu. Wengine wanategemea biashara zao kuliko Mungu. Wengine wanategemea wazazi wao kuliko Mungu. Wengine wanategemea watoto wao kuliko Mungu, lakini kumbuka hili: Mungu anaweza kuyavunja mategemeo yako yote. Mungu anaweza kuyavunja. Na ndicho ambacho Mungu alikifanya kwa Daudi. Kwa nini? Kwa sababu ilifika wakati Mungu akasema, natamani nijivunie mtumishi wangu Daudi. Na siku zote Mungu anasema yeye ana kawaida ya kuruhusu mambo ya kwamba yatupate katika maisha yetu, ili ya kwamba Bwana aje kutukuzwa. Mungu ana uwezo wa kuruhusu hata tukosee, ili ya kwamba siku tukitubu na kurudi, ili ya kwamba pale tunapompendeza Mungu, watu waone ya kwamba kumbe Mungu ana upendeleo. Kumbe Mungu anaweza akaruhusu hata tabia mbaya kwa watoto wako, lengo la Mungu ni ya kwamba aweze kutengeneza historia na ushuhuda ya kwamba Mungu anaweza. Kwa Mungu aliruhusu hayo yote kwa mfalme Daudi, ya kwamba mimi na wewe tuweze kujifunza leo ya kwamba Mungu alikuwa anajua ya kwamba iko siku moja nitayavunja mategemeo yote ya Daudi, ili ya kwamba nimfundishe kumtegemea Mungu. Na mimi nakwambia mpendo wangu, hayo yote unayoyategemea, iko siku moja Mungu anaweza kuyavunja vunja hayo mategemeo yako, na mwisho wa siku akufundishe kumtegemea Mungu. Na leo Mungu anatamani ujue hili jambo ya kwamba, mpendo wangu, ebu jifunze kumtegemea Mungu. Kwa nini? Unajua mategemeo ya Daudi yalivunjwa yote, yalivunjwa yote yale mategemeo aliyokuwa nayo. Ndio maana kuna mahali yeye anasema Daudi ya kwamba nalikuwa kijana, lakini alikuwa sijawahi kuona mwenye haki ameachwa wakati akiwa kijana. Huenda alitegemea kuwaona watu wa Mungu kwamba watateseka Anashangaa, anaona wananawili na ndicho ambacho kilimsukuma hata yeye kusema ya kwamba upande wa Mungu ndiko mahali salama. Ndiyo, unajua ndugu yangu, mtegemee Mungu. Tunasoma kwamba Daudi, wale wale waliomweka kwenye nafasi hao ndio wakawa sababu kwa maadui Daudi akawa wakuwindwa, na wale aliokuwa anawategemea, akawa anafuatiliwa mpaka na mauti. Mauti ikawa inamfuatilia Sauli, aliyemweka kwenye nafasi huyo huyo anageuka. Kwa nini? Kwa sababu sifa anapewa yeye huyo aliyemweka, badala ya yeye, yeye ndiye anasifiwa, eti kwa kazi nzuri anazozifanya. Mpendo wangu, usilewe na sifa ambazo unapewa, pamoja na kwamba unafanya vizuri, na kweli unafanya vizuri, una juhudi sana kazini, huko ofisini unasifiwa kwa sababu ya kazi nzuri unazozifanya, mpendo wangu. Lakini ili jambo lazima ulielewe ya kwamba, mpendo wangu, wale wale wanaokupa sifa, lazima ifike wakati utambue kwa nini hizi sifa zinakuja kwangu. Hebu hizo sifa zibebe, zipeleke kwa Mungu. Ukisoma Samueli wa Kwanza sura ya ishirini ule msari wa kwanza hadi wa tatu Biblia inasema kisha, Daudi akatoka Nayofi huko Rama, akakimbia akaenda kwa Yonasani akasema mbele yake, nimefanya nini? Uovu wangu ni nini? Zambi yangu mbele ya baba yako ni nini hata akaitaka roho yangu? Naye ya akamwambia, hasha, hutakufa. Angalia, baba yangu hatendi neno kubwa wala dogo bila kuifunulia, kunifunulia mimi. Na baba yangu ana sababu gani ya kunificha jambo hili? sivyo usemavyo. Daudi akaapa akasema, baba yako anajua sana yakuwa nimeona kibali machoni pako, naye asema, Yonasani asilijue neno hili, asije akahuzunika. Lakini ni kweli, aishivyo Bwana na aishivyo roho yako, iko hatua moja tu kati ya mimi na mauti kati ya mimi na mauti. Huyu ni nani? Daudi anasema mauti iko karibu na yeye, anaangalia yeye aliyemtegemea, ambaye angemtia moyo, huyo huyo ndiye amekuwa adui. Bado wale wale ambao walikuwa wanampa sifa, leo wamekuwa maadui. Kwa hiyo Daudi anachokiona ni kifo tu, anaona mauti. najua nini Mungu mwenyewe ndiye alihusika kuvunja mategemeo ya Daudi. Kama ulikuwa ujui, kwa mpendo wangu, lile unapitia lina lengo zuri kwa ajili ya maisha yako. Mungu ana mawazo mazuri kwa ajili yako, anakutafuta ili ufanikiwe. Usione una magonjwa yamekusonga, Mungu anatamani avunje mategemeo yako yote. Wenda mpendo wangu, ulipougua ile siku ya kwanza, uliweka mategemeo yako kwa madaktari, sasa Mungu anatamani aweze kukuponda ponda ili uondoe mategemeo yako kwa watu. Ni kweli madaktari wapo, lakini cha kwanza mtegemee Mungu. Huyo Mungu ndiye aliyewaweka hao madaktari, kwani Mungu anaona kabisa kwamba huyu mtu kama nitamwacha na wakamsaidia hao watu ambao wameweka mategemeo yake kwao, hata nijua mimi na mwisho wa siku, mpendo wangu, naendelea na tatizo, na tatizo na tatizo na tatizo. Kumbe Mungu anatamani avunje hayo mategemeo Ndiyo, ko ni Mungu aliye vunja hayo ayo mategemeo. Ni Mungu aliyesababisha wale wali waole msifia waanze kumwinda. Ni Mungu aliye ifanya roho ya Daudi, ya, ya Sauli ya kwamba imchukie yeye Daudi. Ni Mungu mwenyewe ndiye aliye ruhusu ile roho mbaya kutoka kwa Mungu. Kwa nini? Kwa sababu Daudi ilifika wakati alimwona Sauli kama mtu anayefaa sana. Unajua nini? Daudi alipoteza cheo chake. Ko nini nataka kuambia mpendo wangu, cheo ni zamana. Usiringe kwa hicho cheo, nifika wakati cheo nakiona ni cha thamani kuliko watu. Cheo, mpendo wangu, siku yoyote umelala na cheo asubuhi au na cheo, umelala tajiri unaamka ni maskini, umelala ni mzimu unaamka wewe weni mauti, ndiyo. Ukisoma 19 Samueli wa kwanza sura ya 19 ule msali wa nane hadi wa 10, labda utanielewa Daudi alipoteza cheyo chake. Samueli wa kwanza 19 ule msali wa nane hadi wa kumi, Biblia inasema baada ya hayo kulikuwa na vita tena, naye Daudi akatoka naye akapigana na Wafilisti naye akawaua kwa uwaji mkuu, nao wakakimbia mbele yake. Tena ikawa roho mbaya kutoka kwa Bwana ilimjilia Sauli hapo alipoketi ndani ya nyumba yake akiwa na mkuki wake mkononi mwake, naye Daudi alikuwa akipiga kinubi kwa mkono wake. Sauli akajaribu kumpiga Daudi hata ukutani kwa mkuki wake, ila yeye akaponyoka kutoka mbele ya Sauli, na huo mkuki akaupiga ukutani, naye Daudi akakimbia akaokoka usiku ule. Nani anayetaka kumpiga mkuki? Daudi ni bosi wake. Aliyemweka mwenyewe awe akida chini ya majeshi elfu moja. Ya kwamba yeye ndiye awe juu chini yake kuwe na hayo majeshi. Nani ambaye anamwinda sasa? Ni huyo aliyempa hiyo nafasi. Sasa leo huyu Daudi alilala akiwa na cheo, leo yeye anawindwa kuuawa, yuko ndani ya nyumba ya kifarume anawindwa. Mpendo wangu, nahata wewe kama ujui kwanza, leo ujue ya kwamba unawindwa na maadui usio wajua. Inawezekana ni watu wa karibu yako, kwani kwa sababu imefika wakati mpendo wangu umesahau habari ya Mungu. Mungu wako ndiye aliyekufikisha hapo. Mungu wako ndiye aliyekupa nafasi ya kuwa hapo, ni Mungu pekee aliyekupa hiyo nafasi. Kwa nini humtukuzi Mungu kupita nafasi aliyokupatia? Kwa nini Daudi alipoteza cheo chake? Akida wa jeshi la watu elfu moja hana cheo. Akida akawa mkimbizi. Unajua, kila mtu aliyekuwa tegemeo la Daudi aliondolewa kwenye maisha ya Daudi. Mikali aliondolewa, kama ujui, Samueli wa kwanza 19 11 17 Yonathani aliondolewa kwa sababu Biblia tunasoma inasoma, inasoma, inasema katika Samueli wa kwanza ishirini arobaini na moja arobaini na mbili kila mmoja aliishi kivyake, Daudi aliishi kivyake, yonathani aliishi kivyake. Haya, sifa na heshima za Daudi ziliondolewa sifa zao ambazo alikuwa anapewa na wanadamu ziliondolewa, hakuwa na sifa tena. Hata we mpendo wangu nakwambia leo, yumkini mpendo wangu ungelisikia hili neno na mwisho wa siku mpendo wangu ukaamua kubadilika na kulifanyia kazi, na mwisho wa siku ukaamua kujifunza kumtegemea Mungu, mpendo wangu kila nafasi au kila hatua, mpendo wangu hautaacha kum... Taja Mungu, hautaacha kumsema Mungu, hautaacha kumshukuru Mungu kwa kila hatua unayopiga lazima utasema Mungu, asante. Kwa nini? Kwa sababu ni wewe ulianifikisha hatua hii. Sifa na heshima za Daudi ziliondolewa. Samueli wa kwanza ishirini na moja ule mstari wa kumi hadi kumi na tano Biblia inasema basi Daudi akaondoka akakimbia si, eh, siku ile kwa hofu ya Sauli Akamwendea Akishi, mfalme wa Gathi. Na watumishi wa Akishi wakamwambia, Je, huyu siye yule Daudi mfalme wa nchi? Je, hawakuimbiana habari zake katika ngoma zao kusema, Sauli amewaua elfu zake na Daudi makumi elfu yake? Naye Daudi akayatia maneno hayo moyoni mwake, akamwogopa sana Akishi mfalme wa Gathi. Akaubadilisha mwenendo wake mbele yao, akajifanya mwenye wazimu mikononi mwao akakunakuna kuna katika mbao za mlango na kuyaacha mata yake kuanguka juu ya ndevu zake. Ndipo huyo Akishi akawaambia watumishi wake, angalieni, maona ya kuwa mtu huyu ana wazimu. Basi maana yake nini kumleta kwangu? Je, mimi nina haja ya watu wenye wazimu hata mmemleta kiumbe hiki ili aonyeshe wazimu wake machoni pangu? Je, huyu ataingia nyumbani mwangu? Umeona nini hapa? mpaka watu wanamshangaa, amekuwa kituko. Yeye waliyemsifia leo hiyo, wanamshangaa wanamwona ni kituko. Kwaje? Nikwambie, mpendo wangu, watu wako karibu na wewe kwa sababu leo umefanikiwa. Siku mpendo wangu, mafanikio hayo yakiyeyuka, yakiondoka, ndipo utaona watu ni wanamna gani, kwamba watu wana tabia gani. Kuna watu mpendo wangu wamechanganyikiwa, si kwamba wamechanganyikiwa, ni kwa hali ya wao mstuko, namna jana wakifikiri walivyokuwa, namna ambavyo watu walikuwa karibu nao, namna ambavyo watu walikuwa wanawasifia. Ndio ni nataka kuambia mpendo wangu, sifa za watu zina mwisho wake, heshima ya watu mpendo wangu, ina mwisho wake. Kwaiyo nini? Nimtegemee Mungu kwa kila jambo. Hivi unajua sababu za Mungu kuyavunja mategemeo ya Daudi? Unajua? Kwa nini Mungu aliyavunja mategemeo ya Daudi? Mungu alifanya hivyo ili Daudi ajifunze kumtegemea Mungu kwa kila jambo. Badala ya kuwategemea vitu, badala ya kutegemea vitu au kutegemea watu. Sikiliza mtu wa Mungu. Mtegemee Mungu. Mtegemee Mungu. Iwezekana mpendo wangu, wewe ni mtoto katika familia yenu, wazazi wako wana uwezo na umeweka tegemeo lako kwa wazazi, na mimi sisemi kwamba usiwategemee wazazi. Kwa nini? Wazazi ndio ambao wanaweza kukufanya ufike mbali, lakini ebu mshukuru Mungu aliyewabariki wazazi wako, uweke tegemeo lako kwa Mungu, umwambie asante Mungu, kwa kunipa wazazi. Hiyo itakuwa sababu hata ya wazazi kuwa na neema ya wewe unayemjua Mungu, ikawa sababu ya Mungu kubariki wazazi wako, viwango kwenda viwango. Lakini mpendo wangu, usiweke asilimia zote mia moja kwa wazazi wako, weka asilimia mia moja kwa Mungu, umwambie Mungu asante. Na mimi sisemi kwamba usiwaheshimu wazazi. Wazazi heshima yao iko pale pale lakini nini ambacho nataka kukwambia, mtegemee Mungu. Wenda sasa unasoma shule, wenda unawategemea walimu, nami sisemi kwamba siwaheshimu walimu, tena wape heshima zote. Kwa nini? Kwa sababu hao ndio ambao watakusababisha wewe siku moja ufike mbali, lakini kile ambacho nataka nikujengee mtegemee Mungu aliyekupa shule hiyo nzuri, mtegemee Mungu aliyekupa walimu wazuri. Kwa nini? Kwa sababu hautaacha kuwaombea hao walimu, namna ambavyo anakupa malezi na mafundisho mema. Utapoendelea kumwambia Mungu asante kwa ajili ya walimu wangu, husika na maisha yao, wape afya njema, Mungu atafurahishwa sana na wewe, mwana wa Mungu, na utashangaa namna ambavyo Bwana atainua walimu kwa ajili ya kukusaidia. Mpendo wangu hata pale unaposhindwa he, kujifahamu Mungu atakusaidia hata, hata kuinuliwa hao watu ambao amewaweka spesho kwa ajili yako. Nami nakutia moyo leo mpendo wangu, hebu mtegemee Mungu he, kwa kila jambo. Yawezekana baba una watoto wamefanikiwa. Mpendo wangu, yawezekana umewekeza tegemeo lako kwao, lakini ngoja nikwambie mpendo wangu, hao watoto wanaweza kubadilika. Hebu weka tegemeo lako huyu Mungu, ya kwamba we tegemeo, umwambie Bwana asante kwa kunipa watoto wazuri Umewabariki, umewainua, hebu endelea kuwapa hekima na busara, uone kila ambacho Bwana atakifanya juu ya watoto wako. Tumeona watoto wengi hata hawasaidizi wazazi wao. Kwa nini? Kwa sababu inawezekana wazazi walitegemea watoto na mwisho wa siku wakamwacha Bwana. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inazungumza, inasema ya kwamba amelaniwa yule mtu anayemtegemea mwanadamu, ambaye mwanadamu amemfanya kuwa kinga yake, huku moyoni amemwacha Bwana. Inawezekana mpendo wangu umemwacha Bwana Bwana. Hebu kuanzia leo, usimwache Bwana moyoni mwako, uendelee kuwa na huyu Bwana katika kila jambo. Iwezekana mpendo wangu, mzazi unamtegemea mtoto, hebu mtegemee Mungu aliyekupa huyo mtoto. Sasa Mungu anapokuangalia kwamba mategemeo yako yamechukua nafasi ya Mungu, ndilo hilo tunalikuta kwenye Yeremia 17, 5, 6 Mungu anasema amelaniwa yule mtu amtegemeaye mwanadamu. Amelaniwa yule mtu anayetegemea vitu. Amelaniwa yule mtu anayetegemea biashara. Amelaniwa yule mtu anayewategemea anaye watu. Kwa nini? Kwa sababu moyoni mwake amemwacha Bwana. Ndugu yangu, usimwache Bwana moyoni mwako. Unapopata mme usimwache Bwana unapopata mke usimwache Mungu. Unapopata kazi usimwache Mungu. Unapobarikiwa kuwa na pesa nyingi usimwache Mungu. Kama una elimu nzuri, Mungu amekupa neema ya kuwa na elimu nzuri, mshukuru yeye aliyekutunza ukawa na umri huo wote mpaka umepata elimu ya juu, usimwache Mungu. Unapobarikiwa kuwa na afya njema Tegemee Mungu. Kwa nini? Kwa sababu ukimwacha Bwana, ukimwacha Mungu, Biblia inasema utakuwa kama fukara wakati wewe sio fukara. Utakuwa maskini wakati wewe ni tajiri. Afya yako itakuwa mgogoro wakati wewe ni mzima. Kwa kumbe mategemeo yako yanaweza kumzuia Mungu. Mategemeo yako yanaweza kukuzuia usimone Mungu. Na mategemeo yote hapa, ya hapa duniani ni ya muda. Kwa Mungu yawezekana, mpendo wangu, ameyavunja wa hayo mategemeo ili upate kumtegemea Mungu. Kwani kwa sababu tunasoma ya kwamba Mungu alipoyavunja tu mategemeo ya, ya Daudi ndipo Daudi alipomfanya Mungu kuwa tegemeo la, lake la pekee. Ukisoma Zaburi ya thelathini na nne ukisoma Zaburi ya thelathini na nne Daudi anasema atamuhimidi, atamuhimidi Bwana kila wakati. Anasema alimtafuta Bwana akamponya. Kwa nini mtafute Bwana, mpendo wangu? Na Daudi anaendelea kusema katika Zaburi ya thelathini na nne kwamba alionja akatambua Bwana ni mwema, na ndicho ambacho kilimsukuma ndani ya moyo wake akasema, mateso ya mwenye haki ni mengi, lakini Bwana umponya nayo yote. Kwa nini? Daudi alijifunza kumtegemea Mungu. Daudi alijifunza kutegemea sifa za Bwana ule msari wa kwanza na wa tatu Zaburi ya 34 kama ambavyo ilikuwa hapo awali kwamba aliwekeza mpendo wangu, tegemeo lake likawa sifa ambazo zilikuwa zinatolewa na watu, na mwisho wa siku Daudi alipotambua ukuu wa Mungu, bii nasema ya kwamba e, Daudi akamfanya Mungu ndiye awe sifa yake. Hata we mpendo wangu kwenye maisha yako, hebu mfanye Mungu awe sifa yako. Mpendo wangu, watu wanakupokusifia, hebu sema asante Mungu, hizi sifa pokea wewe, na mwisho wa siku useme ya kwamba hizi sifa Mungu sisitahili. Kwa nini? Kwa sababu hivi hizi sifa mpendo wangu na sahili, Mungu na sahili, wewe umwambie Bwana kila sifa napokuja kwako, umwambie Bwana hii sifa naistahili wewe. Kwani kwa sababu hawa wanaonipa sifa Mungu, uko wakati wanaweza kunigeuka. Kwa hizi sifa Mungu, zipokee wewe Mungu, ambaye hasahau. Hata siku moja unaposema mbele za Bwana kwa kiwango hicho Mungu lazima asimame kukutetea. Wote ambao wanatengeneza skendo kwa ajili yako, Bwana ndiye atakayekuwa mtesi wao. Kwa nini? Kwa sababu atateta na wote wanaoteta na wewe, atapigana nao wote wanaopigana na wewe. Kwa nini? Kwa sababu hizo sifa Mungu anapozipokea, sifa mpendo wangu ndio chakula cha Mungu, kama ujui. Wewe unakula wali na maharage. Unakula sifi samaki, sifi nyama. Lakini Mungu anachokula chakula chake ni sifa, kama ulikuwa ujui. Kwani kwa sababu yeye ameketi katika sifa, kwa silewe na sifa kwa Daudi. Biblia inasema ya kwamba Daudi akajifunza kutegemea sifa za Mungu badala ya kuwategemea watu na vitu. Daudi alianza kumtegemea Mungu peke yake. Ile Zaburi ya 86 ile Zaburi ya 86 Zaburi ya semana sita, na ule msali wa kumi, semana sita, ule msali wa kumi. Biblia inasema kwa kuwa ndiwe uliye mkuu wewe, ndiwe mfanya miujiza, ndiwe Mungu peke yako. Ndiyo akatambua Mungu ni ulinzi wake kama ambavyo Isaya 54:17 um, inavyosema ya kwamba kuna silaha zimeelekezwa kwako, lakini pale Mungu anapokuwa sifa juu ya maisha yako, Mungu anasimama ya kwamba kuzifanya zile silaha ya kwamba zipige kona, zirudi kwao wanazozituma. Hata kama ni mapepo na majini, hayawezi kufikia mwana wa Mungu. Hata watoto wako watakuwa salama. Yale mabaya yanapotumwa, Mungu anakuja kuyaondoa. Hata mpendo wangu unapokuwa unaumwa, Mungu anahusika na wewe. Sio kwamba hautaugua au hautaumwa, Mungu ataruhusu hata umwe, ya kwamba watu wajue ya kwamba huyu mtu anamtegemea Mungu, hayo magonjwa hayatakaa wala hayatadumu kwenye maisha kwako. Kwa nini? Kwa sababu unamtegemea Mungu. Kila silaha mpendo wangu haitafanikiwa e, juu yako kila silaha. Kwa Daudi alijifunza kutegemea ahadi za Mungu sio ahadi za watu, ule msari wa tisa na wa kumi na saba. Ile Zaburi ya 34 Daudi alimfanya Mungu kuwa rafiki yake wa karibu Ukisoma misari kumi na nane alafu tukaombe. Misari kumi na nane ishirini na nne msari wa ishirini na nne b, ishirini na nne b, au tusome yote, A na b: ajifanyiaye rafiki wengi ni kwa uangamivu wake mwenyewe, lakini yuko rafiki ambatanaye na mtu kuliko ndugu. Nani huyo? Ni Mungu. Kwa swali langu leo, tegemeo lako ni wapi? Mpendo wangu, sijui tegemeo lako liko wapi. Hebu weka tegemeo lako kwa Mungu. Kama ujampa maisha yako, hebu mpe Yesu maisha yako, na kisha nikaombe, sema Bwana Yesu, niko mbele zako. Mimi ni mwenye zambi, nina tubu leo. Naomba unisamehe zambi zangu zote nilizoukosea, nifute jina langu katika kitabu cha hukumu, uniandike jina langu katika kitabu cha uzima kuanzia leo nimeokoka katika jina la Yesu Amen. Hongela, wewe uliyempa Yesu maisha yako. Niandikie meseji, niambie mtumishi wa Mungu, niombee nilimpa Yesu maisha yangu kwa njia ya kipindi cha usiku wa manane. Nami nitaendelea kukuombea. Nenda kanisa lolote la kiloho lilo karibu na wewe, kajitambulisha hapo, alafu endelea kufundishwa kuukulia wokovu. Funika macho yako, niombe. Mungu, ninakushukuru kwa sababu eni mwema wewe ni mwaminifu sana juu ya maisha yetu. Ninakubariki Mfalme kwa ajili ya haya majina yote. Niombe kwa ajili ya Ana Imanueli Mgaji pamoja na wadogo zake wote, Sandweja Nema Imanueli Mgaji Sandweja Elisabeti Imanueli Mgaji. Nimweke huyu mtoto mikononi mwako ye Bwana. Arvini ana shida ya kifua Nyosha mkono wako sai, ukamguse kwa neno lako Mungu. Ni wewe peke yako Yesu Kristo, kama ambavyo umetufundisha siku ya leo ya leo, ya kwamba amebarikiwa yule mtu anayekutegemea wewe, Mfarme. Mtumishi wako anakutegemea wewe, na ndio maana Mungu amesendi meseji ya kwamba niombe kwa jari vidi na mweka mkononi mwako Bwana. Nyosha mkono wako mwenye nguvu, ukamgusa akapokea uzima na akataa magonjwa. Yesu Kristo, kanyoshe uguse kifua cha kwake. Kila aina ya uharibifu iliyoandaliwa kwa ajili yake siku ya leo naikataa yote ana neno lenye nguvu, nililoponya Emmanueli mgaji na mme wake, huyu mtoto eh, kwa damu yako no ya thamani ufunike Bwana, natabiri baraka juu yake, natabiri uzima na maisha marefu, muzingile pande zote. Mungu wetu mwema kaonekane, Yesu mle mwenyewe niwe peke yake aliye Mungu mwoko na mweka mbele zako ee Bwana pazikali pamoja na Danieli na tamka baraka juu yao, natamka baraka juu yao, natamka ulinzi juu yao, natabiri maisha marefu, miaka mingi, kaonekane Baba mwema, kila mabaya na kila ubaya unaondaliwa kwa ajili yao, kama ambavyo unasema katika Isaya hamsini na nne ule mstari wa kumi na saba ya kwamba kila silaha inayoelekezwa kwa watumishi wako haitafanikiwa. Na mimi siku hii leo na alika uwezo wako Mungu ukatamaraki na kuonekana kwa ajili ya mwalimu Ilia Mshewele pamoja na mke wake na watoto wake wote, niwalete mbele zako kwa Mungu kwa majina yao wote, niwasogeze mikononi mwako. Samuel Butende mtumishi wako na mke wake Magdalena na Abraham pamoja na watoto wao kina Esther na Rusia, wote niwalete mbele zako sana, kwa ajili yake mtoto wako sana, kujaribu dela pamoja na mke wake bwana William Matiku na watoto wao kina Guduro Ma, roho ya magonjwa toka kwenye familia hii, toka kwenye familia hii mzinga devo devo tazedekia nimweke Madison Chula Bakunda Neema Danieli. Nimweke mchungaji Samsoni Makara, mchungaji Kiarusi, mchungaji Mbutu, mchungaji Matayo, asali kwa Jana Libeti Pita, Filipo Mgira, mtumishi wako Thomas Marwa Chacha, Suzan Grogore kutoka Goweko, Harima Bakari, ana Joseph Masaka, Kisama Ikenda, Sara Marambo wa Mtwala, nimweke John Jeladi, Mari Mwili, Amushere, Neema Mkandi, nimweke mkononi mwako, Evu Matani, Sukari, Jasmini, Seba, Yohana, Joseph Ndala, Esa Fuka ombwe, Nelson Tebesigwa, asante kwa Jessica na Stika Forex Marangale, nimlete mikononi mwako epana, asante kwa mtumishi wako Mwakaringa, Mama Odelia, Johnny Mgunda kutoka Katampela, nimweke Elizabeth Maliko Mitisi, Waipuri Immanuel Shijaruka, Simozesi, nimweke mikononi mwako Maimuna Ali Mshami, Mwalimu Mary Lucy Williams. Asante kwa ja mtumishi wako, nimweke Matrida Mbogo mikononi mwako, ajili eh, yao kwa kila mmoja mmoja, na atamka ushindi juu yao, watumishi wako tegemeo lao Liko kwako mfalme, usiwache peke yao. Pigana na watu wanaopigana nao, pigana na watu wanaopigana nao, pambana na watu wanaopambana nao. Yesu Kristo, au maadui waibishwe, wafedheshwe, wapeperushwe kama makapi. Kila vitu mwa hapa vigwa wetu kwenye nyumba hiyo siku ya leo, na ajili ya neno lako Mungu likatamaraki katika nyumba hiyo, na alika malaika wakafanye matuo kwenye nyumba hiyo. Kila maadui walio kwa mesimama, Baba mwema Yesu Kristo nione wakitawanyika, e kwa neno lako, na watawanya wote walio kwa mekutanika kwa makaburi kwa ajili ya kusababisha mabaya siku ya leo, na nituma neno lako, neno lenye nguvu, uwezo na mamlaka, na ajili ya nguvu ya kusaidia watoto wako. Filipo Mgira mtumishi wako, sali kwa Gaudensi God Chami, niweke mikononi mwako Bwana, konekana, kwa ajili ya mtumishi wako Matiasi Mutei na mke wake Noella na watoto wao. Natamka ushindi juu yao, natamka ushindi juu yao. Rino kutoka Canada, mama Miraini kutoka Uingereza, kwa kila mmoja mmoja, e Bwana, natamka ushindi leo, natamka ushindi leo, natamka ushindi leo, natamka ushindi leo, na tamka ushindi leo. Na tamka ushindi leo. Leo kaonekane mfalme na likamatanga, na likamatanga, mali ambapo watoto wako wanaishi, na likamatanga, na likamatanga, na likamatanga, kwa mamlaka ya jina la Yesu, na atamka ushindi leo, na atamka ushindi leo, na atamka baraka leo, na atamka kuinuliwa leo, kaonekane mfalme, nione mkono wako Mungu ukatamalaki kwa ajili yao, kaonekane baba mwema, kwa ajili ya nchi yetu, niweke mikononi mwako Mungu rais wa nchi na walio chini yake wote, nione baraka zako Mungu zikaambatane pamoja na taifa letu, asante kwa ajili Mtumishi wako mbarikie Bwana, asante kwa ajili yao, asante Mungu kwa sababu wewe peke yako ndiye tumaini letu. Mtendaji, mkurugenzi mtendaji mko. Mtumishi dispensary, madaktari na manesi wote ni wa tembeleza. Nimeleta mikononi mwako Mungu mwema kwa ajili ya na vyuo mbalimbali niweke mikononi mwako Mungu, wakulima na wafugaji, Mungu kawabariki watoto wako, sasa ngoja machinga, boda boda, daradara, pamoja na mama ntilie, wote na tembele zako, kwa kila moja moja, haya nakabidhi mikononi mwako Mungu kwa sababu natosha, kaonekane kwa kila moja moja, nione mkono wako, hata wasafiri ambao wanajiandaa na safari zao, na kwa ajili ya kesho yao, na kataro ya jari, roho ya kunywa damu za watu na ikataa, Mungu Baba mwema simama kwa huyu mwanamke, simama kwa ajili ya huyu mwanaume, simama kwa ajili ya huyu kijana, simama kwa ajili ya huyu binti onekana kwa ajili ya usafiri wao baba mwemuwe dereva wao Yesu Kristo kasimama mwenyewe kwa ajili ya watoto hawa, naweka mkononi mwako Mungu yote haya, yote niyache mbele zako, kwa sababu wewe ndiye tumaini letu na ngome yetu, katika jina la Yesu Mwokozi wa maisha yetu. Mtumishi wa Mungu sema amina. Mungu akubariki sana rafiki yangu Filipo Mgila, nikutakie baraka za Mungu ziambatane pamoja na wewe. Nirudie kusema mpendo wangu, kama ujasikia jina lako mpendo wangu, usijisikie vibaya, ninakuombea nitamani taje majina yote lakini muda wangu uh, una ni limiti. Kwa mawasiliano zaidi tumia 0755 29 61 81. Tukutane kwa siku nyingine kwa mara nyingine, Amin.